TIN TÀI TRỢ.

EQ - trí thông minh cảm xúc - người phụ nữ khéo giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (tầng 35)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 1.68K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,566 Bài viết

• 20,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sapphire-88 Xem bài viết
    Đồng ý tình dục cũng là 1 nhu cầu cơ bản. Tuy nhiên nhu cầu gì thì cũng phải xem xét có phù hợp chuẩn mực của xã hội không. Bạn không thể đi vệ sinh giữa nơi công cộng chỉ vì đó là nhu cầu cơ bản của bạn. Một người đang có gia đình quan hệ với người không phải vợ/ chồng mình tức là ngoại tình, lý do người kia không đáp ứng đủ nhu cầu, thế thì phải ủng hộ vì sex là nhu cầu cơ bản?
    Con người khác con vật ở chỗ con người có lý trí, không hành xử bản năng như con vật.
    Sapphire: bạn suy nghĩ cứng nhắc quá.

Ko ai ở đây ủng hộ chuyện quan hệ bừa bãi hay làm tổn thương bạn đời. Cái mà mọi người đang cố gắng chỉ cho bạn là bạn và gia đình đang xem nhẹ cái nhu cầu tình dục của ông, mà cái nhu cầu này nó cũng quan trọng ko kém gì việc ăn ngủ cả.

Bạn và gia đình bạn đòi hỏi ông phải kiềm chế tình dục, phải sống có đạo đức, phải nghĩ đến người khác. Ok, vậy nhưng ngược lại bạn và gia đình có quan tâm đến nhu cầu đó của ông ko, có thông cảm với ông ko, có tâm tình với ông ko, có tìm cách nào để giúp ông giải phóng nhu cầu ko hay chỉ đòi hỏi ông phải kiềm chế, ông phải sống đạo đức đúng như các bạn mong muốn.

Giờ mình hỏi nhé, bạn có nhu cầu sex, chồng bạn ko. Vậy cho mình hỏi bạn có quyền ly hôn và đi kiếm hạnh phúc mới ko? Hay bạn phải bỏ lại hết tài sản rồi ra đi tay trắng mới là hợp lý? Hay bạn phải kiềm chế chấp nhận việc chồng bạn ko có nhu cầu? Hay bạn cho rằng nhu cầu sex chỉ chính đáng khi người ta còn trẻ, còn già rồi thì nhu cầu đó ko được phép cao hơn đạo đức xã hội?

Gia đình bạn đã thử những điều như mọi người gợi ý trên này chưa, hay chỉ 1 mực mà rằng phải sống có đạo đức?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,283 Bài viết

• 12,368 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @nguoidi_ngoaipho
    vâng chị
    ngày trước em toàn thức khuya rồi ngủ dậy muộn, ăn uống thất thường, cũng chả tập tành gì. Giờ cũng phải có trách nhiệm với bản thân hơn. M yếu thì m ốm chứ có ai ốm thay đâu. Giờ sk cải thiện nhiều.
    Buổi chiều 4 rưỡi là em về rồi, thời gian đó đi chợ, xong tập SNTT, rồi lau nhà, tắm giặt, nấu ăn là vừa đẹp. Buổi sáng em ko dậy nổi trước 6h. Trước cũng cố gắng 5 rưỡi dậy đi chợ, tập thể dục, được tầm 1 tháng mà ngày nào người cũng như tàu lá héo, đuối ko theo nổi.

ở đây em phản ứng là thái độ của người nói ấy chị. Kiểu lấy hệ quy chiếu của mình áp vào người khác và phán xét.
    thật sự mà nói, ngủ "trưa" đến...3h như chị ấy cũng đâu có đúng
    bản thân chị ấy biết rõ em rời cái máy tính ra là chết đói, nhưng cứ phải bảo: suốt ngày máy tính
    chị ấy biết em ôm máy tính làm việc chứ có ôm xem phim bộ mấy trăm tập như chị ấy đâu
    còn khái niệm tập thể dục của chị ấy là 5h sáng dậy đi bộ theo kiểu vừa đi vừa vãn cảnh, tốc độ 2km/h. Thế cũng chả có tác dụng gì.

về vụ lắng nghe đúng là em phải sửa nhiều. Nói như các chị là em hay "bật tanh tách". Nhiều lúc muốn mở miệng nói lắm rồi nhưng mà tự nhủ: từ từ, họ nói chưa xong...
    Vừa hóng nhà EQ vừa thực hành, từng chút một! Chứ sau 10 năm sống với chồng mà vẫn nguyên 1 lô tính xấu như thời còn yêu thì chết.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 127 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sapphire-88 Xem bài viết
    Đồng ý tình dục cũng là 1 nhu cầu cơ bản. Tuy nhiên nhu cầu gì thì cũng phải xem xét có phù hợp chuẩn mực của xã hội không. Bạn không thể đi vệ sinh giữa nơi công cộng chỉ vì đó là nhu cầu cơ bản của bạn. Một người đang có gia đình quan hệ với người không phải vợ/ chồng mình tức là ngoại tình, lý do người kia không đáp ứng đủ nhu cầu, thế thì phải ủng hộ vì sex là nhu cầu cơ bản?
    Con người khác con vật ở chỗ con người có lý trí, không hành xử bản năng như con vật.
    Bạn 88 ơi ở đây mọi người chắc cũng nhất trí bạn là người có lý trí rùi, tớ nghĩ không cần thảo luận thêm về vấn đề đấy nữa.
    Chỉ là không ai đưa ra được (vì không có hoặc vì không muốn làm) giải pháp nào để ông ngay lập tức và chủ động ngưng cái việc 1 lần/1 ngày kia đi thôi bạn ạ.
    Vậy giờ bạn muốn thảo luận tiếp chủ đề gì? Chủ đề con người k được hành xử bản năng như con vật theo quan niệm của bạn có đúng không ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 171 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Đọc bài mới của sapphire thấy bạn chỉ lướt qua ý kiến của mọi người rồi tìm cách phản biện ngay để chứng minh mình đúng mà không nghiền ngẫm kỹ.
    Thứ nhất là ông chưa ngoại tình, chưa ngủ với ai khác ngoài vợ ông cả.
    Tiếp theo là bạn nói nếu bạn đời không đa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 233 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị cho em hỏi việc này với :
    Em đang thuê chung cư để ở, chung cư này thì theo như em biết nếu còn thời gian bảo hành thiết bị mà bị hòng cái gì thì ban quản lý chung cư sẽ thay cho mình , 31 tháng 8 này hết hạn bảo hành .
    tháng bảy vừa rồi em đi tắm, chốt cửa phòng tắm lại và tắm xong thì em k ra được,cửa bị kẹt chốt nên cứng ngắc, em lại ở nhà một mình và k mang theo điện thoại nên em k làm sao ra được, em dùng đủ thứ cách mà k cạy được cửa , thậm chí leo cửa sổ thoát hiểm để ra ngoài mà k được vì cao quá, em chân ngắn lại béo nên em dồn hai cái thau vào để leo mà cũng k được .Gọi khản tiếng mà hàng xóm cũng chả ai nghe nên em đành vớ lấy cái kệ sắt đựng xà phòng em phá cửa chui ra.
    Cái khoá chắc đến nỗi em đập mà nó k ra, cuối cùng em đục lỗ tròn và chui ra.
    Việc này em có báo với ban quản lý chung cư dưới văn phòng và đề nghị họ kiểm tra và cho hướng xử lý.
    Thế nhưng hôm nay họ đến thì họ bảo em đã phá cửa vậy thì k bảo hành gì hết, em tự bỏ tiền ra đền thôi. Em thì thấy vô lý quá, cái cửa kia nó bị kẹt chốt như thế sao em ra được, chỉ có cách phá thôi, nếu còn hạn bảo hành sao họ k mời nhà cung cấp tới kiểm tra giúp em và cho kết quả chính xác nhất chứ sao lại nhìn nhìn rồi nói thế. Nhỡ em k có ai cứu chết khô trong đó thì sao, mà nếu có cứu thì cũng phải phá cửa, chắc chắn như vậy.
    Vậy có chị nào ở nhà chung cư gặp trương hợp này chưa ? em đành bỏ tiền ra cho êm
    chuyện hay là lên gặp họ để đòi hỏi quyền lợi, mọi người tư vấn giúp, cuối tháng này mới hết bảo hành các chị ạ .
    Còn chuyện nữa, em dùng điện mà chị chủ nhà lại thanh toán trên thẻ nên ngân hàng báo về cho chị ấy, chị ấy thấy ít quá nên trả luôn cho em, em thì k hiểu sao họ k thu tiền mình nên mới qua bên chỗ bđs( chỗ em thuê nhà ) hỏi nhân viên và yêu cầu họ kiểm tra xem thế nào, đến tháng rồi mới biết là do chị chủ nhà trả dùm, giờ chị ấy nói là chị cắt rồi, em thanh toán mấy tháng tiếp đi nhé! em Ok và cảm ơn chị ấy nhưng mà khi em kể là em đòi trả mấy tháng tiền điện kia cho chị ấy thì mọi người bảo em là ngố, họ cho rồi còn đòi trả làm gì, em thì nghĩ mình dùng, mình trả chứ, em nói chị sao kê ra đi, hết bao nhiêu em trả, chị cười bảo có gì tính sau. Vậy em có ngố k mấy chị ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 211 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Thôi saphia này, nhà bạn quan trọng sức khỏe của ông hay đạo đức hơn?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 171 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Tiếp theo nói nếu bạn đời không đáp ứng được nhu cầu mà ông đi giải quyết bên ngoài là sai? Vậy bắt ông cấm dục mới là đúng? Chữa cái sai này bằng một cái sai khác theo bạn là hợp lý? Mà bạn lấy ví dụ cũng tầm bậy. Tiểu tiện nơi công cộng là hành vi phạm pháp bạn nhé. Còn chuyện ông có nhu cầu một ngày 3 4 lần luật pháp nào cấm?

Mà thôi giờ nói cho gọn lại ừ thì bạn đúng, bạn lý trí, bạn có đạo đức còn ông không có, ông không thương vợ con. Rồi sao? Giải quyết được gì?

@chị Tự do: tôn trọng sự khác biệt là không phán xét khi người khác không giống mình. Là nhận thức được mỗi người một hoàn cảnh, một cách nhìn để thông cảm và chấp nhận nhau. Chứ không phải lấy quy chuẩn của mình áp đặt y nguyên lên người khác chị ạ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 233 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái cửa đó cũng khá đắt, nó là cửa nhựa chống cháy của Hàn Quốc các chị ạ, em coi như xui rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhchititi Xem bài viết
    wic ƠI, 1 chuyện không liên quan , em nằm mơ thấy wic, wic tóc tém, váy liền sọc ngang, đeo vòng cổ xanh ngọc bích, son đỏ rực , giày cao gót, mình gặp nhau tại Tràng Tiền , mà Trang tiền của 14 năm về trước ( cái hồi 2001 em ra Hà Nội chơi lần đầu tiên í) đầu em chỉ nhớ mỗi cái tiệm Hikosen Tràng Tiền thôi- hồiđó có 1 cái ví hikosen, 1 cái áo hikosen là ước ao của em rồi. Em gặp và em nghĩ đó là WIC, ở cái thang cuốn í- chưa kịp nói gì thế rồi em tỉnh dậy, vì nóng quá, vi đêm mà còn mất điện . Em đang xem mình có "nữ tính" hơn ko :P Chuyện của em nó vu vơ thế thôi ạ.
    Lại nhớ năm 2001, hồi đó tớ vưỡn đang tự do bay nhả, chưa vợ con gì cả. Lần đó là dịp về nhà ăn Tết. Có lần đi chơi với tụi bạn về khuya, hết tiền đi taxi về nhà. Thế là đành phải ra Tràng Tiền để đổi tiền. Có một bác gái rất đon đả chạy ra lôi lên hè, hỏi cháu muốn đổi tiền phải không? Thằng bé gật đầu cái rụp. Cầm tiền xong, tớ đem xe ra bệnh viện Việt Đức để gửi, rồi đón taxi về nhà.

Đến lúc về đến nhà, nhẩm đi tính lại, trừ tiền xe taxi có mấy chục mà thiếu mất hẳn 300 ngàn (thời đó nhớ không nhầm thì tỉ giá khỏang hơn 1,3 tr gì đấy).

Không giám kêu ca gì cả vì sợ mọi người nói tớ ngu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ktd_vb Xem bài viết
    Cái cửa đó cũng khá đắt, nó là cửa nhựa chống cháy của Hàn Quốc các chị ạ, em coi như xui rồi.
    Tớ xin phép xóa bài viết vì tớ đã không chịu đọc kỹ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 233 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác hoviba ơi, chồng em đi làm xa nhà, em sống như mẹ đơn thân vậy, tháng hay hai tháng chồng mới về nhà một lần, ở tuần là đi!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_minhon91 Xem bài viết
    Vâng chị. Em lưu chị vào sổ vàng rồi nhé. Lúc nào thèm tỏi lý sơn xịn, em gửi chị mua ít dùng dần nhé. Em cám ơn chị trước . À, chị nhớ vào nhà sinh hoạt luôn luôn nhé, để lúc nào em cần cũng nhờ được chị. Hì hì
    Cảm ơn Heo91, chị cũng muốn vào lắm mà ngại văn dở k dám chia xẻ, heheh, vã lại cũng phải chạy theo nhà mình đuối muốn hụt cả hơi mà vẫn không kịp, bỏ trang thì lại tiếc.. đành ôm dép chạy lẻo đẻo theo sau
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 509 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Các chị ơi
    Thế đàn bà ăn những cái gì thì có tác dụng ngược với rau răm cho đàn ông ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,347 Bài viết

• 118,754 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnguyen8688 Xem bài viết
    Các chị ơi
    Là sao? Là làm sao cho chị em mỗi ngày 1 shot? Hay tịt luôn?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị ơi
    Tớ cũng hóng hớt để học hỏi đây. Trước tớ cứ nghĩ phụ nữ chỉ cần nghe với cảm nhận là có thể thay rau răm được rồi.

Nhưng giờ vào đây, mới thấy phải ăn được như mợ Siêu Nhân thì mới đúng kiểu

Ngồi hóng hớt cao chiêu của các mẹ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi janykim Xem bài viết
    mục đích chị vào đây là để khớp lại nhịp hôn nhân của chị cơ mà
    chị nên vui bởi vì ở đây ko ai biết chị để phải ngại ngần, nể nang khi góp ý. Khác với ngoài đời, người ta ko ưa nhưng vẫn toét miệng cười
    Đúng vậy, vì cái mục đích đó nên dù chị nói tạm biệt nhưng vẫn F5 liên tục.
    Tks cả nhà. Mình vẫn đang cố gắng khắc phục nhược điểm của mình.
    p/s: định tranh luận tí cho vui lại thành ra quá...sr cả nhà nhé
    à mà chị được nuôi dạy trong gia đình có bố mẹ rất vui tính, tuy có hạn chế 1 chút về quan điểm cũ, nhưng bố mẹ chị cũng rất tâm lý.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 509 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Làm thế nào để được mỗi ngày 1 shot chị wick ơi, mà phải là mình muốn dụ ông chồng chứ không phải chỉ là chiều chồng ý nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,347 Bài viết

• 118,754 Được cảm ơn

Làm thế nào để được mỗi ngày 1 shot chị wick ơi, mà phải là mình muốn dụ ông chồng chứ không phải chỉ là chiều chồng ý nhé
    Em nịnh nọt chị H&T với chị Bluesky ấy. Mới đây có chị Flower ở bên cũng khoe cần ăn rau răm. Chị SN trông thế nhưng sợ chồng lắm ko hỏi được đâu.. Hahaha..

@KTD_VB: Vụ cái cửa oải nhỉ. Thật ra thì bên quản lí cũng có cái nguyên tắc cứng nhắc là hỏng ko phải do tác động của chủ nhà thì mới bảo hành. Bạn cứ thử mạnh dạn xin trao đổi với người có cấp cao nhất xem họ nói sao. Họ mà kiên quyết say no thì coi như xui xẻo vậy chứ sao.

Vụ trả tiền cho chị chủ nhà, thì mình thấy ko có gì là ngố cả. Nếu là mình, mình cũng đề nghị vậy. Nếu thực ra số tiền ko quá nhiều mà chị chủ nhà vui vẻ trả hộ thì cũng ko cần nặng nề quá. Coi như chị ý tặng người thuê nhà dễ thương (coi đơn giản như dịch vụ gia tăng của chị ấy cho bạn đi). Còn chị ý ok thì mình trả. Take it easy nha bạn.
    • 67 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình không bắt ông cấm dục, chỉ cần ông điều chỉnh cho phù hợp với bà thôi.
    Ông chưa ngoại tình nhưng có ý định ngoại tình. Nếu vậy thì bảo bà mắt nhắm mắt mở cho ông đi giải quyết.
    Mình lấy ví dụ để chứng minh nhu cầu cơ bản đôi khi cũng không phù hợp với pháp luật và chuẩn mực, thế thôi, không phải lúc nào cũng lấy lí do nhu cầu tôi nó thế.
    Tiền là vấn đề nhạy cảm, mình biết khi nhắc đến thê nào cũng sẽ có người nói gia đình mình vì tài sản mà ép ông, thực tế tài sản còn lại của ông rất nhỏ so với tài sản của các anh chị mình, gia đình mình chỉ đòi cho mẹ mình thôi. Mà thôi cũng tùy mọi người suy nghĩ. Nghe ý kiến của moi người mình đồng ý là việc đó sai, giờ nếu ông đồng ý li dị thì sẽ phân chia theo pháp luật. Dù vậy ông không li dị đâu, ông rất sĩ diện và không có ai chăm sóc ông chu đáo nhu bà cụ mình.

Mình xin đóng case nhà mình lại tại đây. Chiếm đất diễn đàn nhiều quá rồi. Mình sẽ làm theo các cách mọi người đã tư vấn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,801 Bài viết

• 107,234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Là sao? Là làm sao cho chị em mỗi ngày 1 shot? Hay tịt luôn?
    Tịt là tịt thế nào mụ wick kia.
    Em hoangnguyen đang khát khao tìm một linh dược có thể giúp chị em phụ nữ "sung mãn-bền vững- một cách tự nhiên" =))

Đầu bảng gồm:
    - Socola
    - Rượu vang, sâm panh
    - Trà xanh không đường

- Chuối (loại này ai chả tình nguyện xơi )
    - Quả bơ.
    - Dâu tây.
    - Rau chân vịt

- Tôm hùm, tôm càng xanh
    - Gà trống thiến hấp
    - Thịt cừu
    - Bồ câu hầm.

Nam thì có sâm Alipas.
    Nữ giờ có sâm Angela.
    Ai chuột bạch thử đi rồi feedback cho chị em cái nhở