TIN TÀI TRỢ.

EQ trí thông minh cảm xúc - người phụ nữ khéo giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (tầng 33)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 150K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,849 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Heo MinhonL: Thanks em, nhưng nghe tới khí công chị thấy ngại lắm. Chị thực ra chỉ cần tập lưng với cổ mà tập mấy động tác yoga đều đặn là ok (đã kiểm chứng), chủ yếu tại chị chưa đều thôi. Giờ tập thêm SNTT (có 1-2 động tác tương tự chị đã tập) chắc cũng ok. Quan trọng là tính kỉ luật thì chị hơi yếu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 796 Bài viết

• 2,825 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang đọc Ngày xưa co một con bò. Con bò bự nhất mà mình chưa diệt được, mới đập đc què chân nó là con bò Trì hoãn. Giờ làm sao giờ đây, bạn leo

Mắt mình cận mười mấy năm rồi, ngày xưa đẹp long lanh mà giờ như ốc nhồi. Ai xem tướng cho cũng bảo bị phá tướng vì cái kính, chắc nhân dịp này có bạn cùng tập thì cải thiện thôi, nhỉ . À mà mình 91, gọi cậu tớ cho nó thân thiện, nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 669 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, bạn binhyen này đúng là bình chân như vại.

Tình hình đã đến mức báo động đỏ mà bạn ý vẫn nghĩ đến lần sau từ nhà chồng về nhà ngoại cơ đấy.

Ối zời ơi, tôi đi đập đầu vào gối cho nó tỉnh ra đây, thật là không thể tin được.

Ngay bây h nhé, nếu như bạn đã hiểu được phần nào hoàn cảnh éo le của bạn thì phải lên kế hoạch ngay và luôn, ly hôn như thế nào, thu thập giấy tờ và nộp hồ sơ ở đâu, khua ngay và luôn đồ đạc của nả của mình ở nhà chồng, thu xong thì xách valy về nhà bố mẹ ngay tức thì, mà đồ đạc không có gì quý giá và cần thiết thì bỏ luôn nhé. Để mua luôn đồ mới refresh bản thân.

Ly hôn xong thì mình phải tập trung vào chăm sóc bản thân và gia đình, thăng tiến công việc để chóng quên ngay cái thằng chồng củ chuối đi .v.v.

Hic hic, tỉnh lại đi bạn ơi, cứ u u mê mê thế thì bạn chỉ làm khổ bản thân và người thân của bạn mà thôi.
    • 796 Bài viết

• 2,825 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, chị Wick. Em cũng tập SNTT rồi chị ạ. Cảm nhận là xương cổ, vai và lưng đỡ nhức rất nhiều. Em còn eo hẳn ra vì có động tác gập bụng nữa chứ . Chị có thể lấy ngải cứu, hương nhu, sả,..nói chung là các loại dược liệu phơi khô, bỏ chung vào một túi vải rồi cho vào LVS quay vài phút cho nóng rồi áp lên chỗ nhức mỏi xem sao chị
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Em nghĩ là mọi lời khuyên giành cho Binhyen mọi người đã nói rất đầy đủ rồi ạ . Giờ thực hiện như thế nào là do bản thân bạn ấy thôi. Suy cho cùng , không ai sống hộ ai được , biết khổ mà không thoát ra, thì do bạn ấy chứ không thể đổ lỗi cho ai khác. Em phục các chị đã kiên nhẫn tư vấn với case nhà bạn ấy quá .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_minhon91 Xem bài viết
    Mình đang đọc Ngày xưa co một con bò. Con bò bự nhất mà mình chưa diệt được, mới đập đc què chân nó là con bò Trì hoãn. Giờ làm sao giờ đây, bạn leo

Mắt mình cận mười mấy năm rồi, ngày xưa đẹp long lanh mà giờ như ốc nhồi. Ai xem tướng cho cũng bảo bị phá tướng vì cái kính, chắc nhân dịp này có bạn cùng tập thì cải thiện thôi, nhỉ . À mà mình 91, gọi cậu tớ cho nó thân thiện, nhỉ
    công nhận cái con bò này khó diệt thật, vậy nên thay vì "từ mai bắt đầu tập nha chị" thì em lại bẩu "để em ngâm cứu coi sao" Em nhỏ tuổi hơn chị á, nên là mới gọi thế. ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_minhon91 Xem bài viết
    Vâng, chị Wick. Em cũng tập SNTT rồi chị ạ. Cảm nhận là xương cổ, vai và lưng đỡ nhức rất nhiều. Em còn eo hẳn ra vì có động tác gập bụng nữa chứ . Chị có thể lấy ngải cứu, hương nhu, sả,..nói chung là các loại dược liệu phơi khô, bỏ chung vào một túi vải rồi cho vào LVS quay vài phút cho nóng rồi áp lên chỗ nhức mỏi xem sao chị
    Chườm xong mang ra đun nước gội đầu nhể. :P

thanks em.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,356 Bài viết

• 11,591 Được cảm ơn

Mình tập SNTT bị đau cổ tay không chịu được nên phải ngưng tập. Mới đầu mình tập mỗi thức có 7 lần thôi, tăng dần lên sáng 11 lần tối 10 lần. Hình như không tập mỗi thức quá 21 lần/ngày

Thức 1 xoay người có tác dụng làm mình đỡ say xe hẳn đấy
    Mình là HỒNG CẦM nhá, gọi là PINK cũng được. Nhưng đừng gọi là Hồng Cam hay Hong Cam

Mọi cái trên đời này
    Chỉ tốt khi đang mới
    Nhưng con người
    Phải sống trọn đời mình, phải đợi
    Đến già mới tốt và khôn.

(thơ cổ Nhật)
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,812 Bài viết

• 107,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hong_Cam Xem bài viết
    Mình tập SNTT bị đau cổ tay không chịu được nên phải ngưng tập.
    Bà khai thật đi, tập sông suối thật không hay tập quay tay hả
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,150 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

Kể thêm chuyện bên cạnh nhà mình cho bạn langnghebinhyen:

2 cô chú gần nhà mình, cô không biết bị sao mà không thể có con được. Nhà kinh tế có điều kiện, cô ấy vào cả Từ Dũ mà cũng không thành. Sau đó 2 vợ chồng quyết định cho chú đi kiếm con. Nhà chú cũng có mỗi chú là con trai, cũng là con độc đinh.

Vợ chồng chú nhờ một người phụ nữ ở làng bên cạnh, thỏa thuận tiền công sức. Cứ tối chú xuồng nhà người phụ nữ đó,sáng hôm sau thì về, đến khi người phụ nữ mang thai thì chú không xuống nữa.

Từ ngày người phụ nữ có thai, cô là người chăm sóc. Đến khi người phụ nữ đó sinh được người con trai thì cô ấy mang về, giấy khai sinh thì bố mẹ là tên cô chú. Cô là người chăm sóc đứa bé từ lúc sinh ra đến bây giờ cũng được tầm 10 tuổi.

Chú thì chỉ xuống nhà người phụ nữ đó đến đúng lúc có thai, từ đó không xuống nữa. Mọi việc là cô đứng ra giải quyết.

Thế nên nếu chồng bạn còn yêu bạn thì chồng bạn không bao giờ làm thế với bạn. Mọi người đã khuyên bạn rất nhiều rồi. Nhưng có vẻ bạn chỉ có nhu cầu có người lắng nghe bạn.

Hãy nhìn vào hiện thực, rồi thay đổi bản thân mình, nhất là suy nghĩ và quan điểm của ban. Đó cũng là việc rất khó. Nhưng để cứu mình thì phải làm thôi.

Cách thì có rất nhiều, mọi người đã chỉ ra cho bạn, bạn lựa xem mình làm theo cách nào phù hợp với mình.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi e xin chị Dab. Em cười rơi cả điện thoại.
    Em đăng ký lớp SNTT cùng chị Wicket ạ. Em tự tập được 1 tháng, dừng ở lần thứ 11 thì bị ngắt quãng, giờ phải bắt đầu lại từ đầu.
    Tập cái này theo em biết thì cần duy trì đều đặn và nguyên tắc là không bỏ buổi nào ah.
    • 317 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=langnghebinhyen;33502621 Lần sau về thì em sẽ dứt khoát hơn. Có kế hoach cho tương lai của mình.[/QUOTE]

Này chị, chị tìm cái thìa cái đũa gì đó khuấy não lên chị ơi, động đậy nhúc nhích cứu thân mình đi. Đến nước này mà chị còn định quay về đó ăn dầm nằm dề, rồi đợi người ta đuổi chị đi, đến lúc đấy chị mới chịu dứt khoát mà đi à. Sao lại thân lừa ưa nặng thế cơ chứ, có vẻ như có gắn tên lửa vào mông chị cũng chưa buồn cử động.

Xin lỗi mọi người em đọc thấy cái còm là xì khói nên ăn nói khó nghe. Sau còm này em thề khóa mõm ko bao giờ chõ vào case nhà chị langnghebaoto nữa. Tự mình bịt mắt mình, tự mình lừa bản thân mình thế thì chả ai cứu nổi, em thật.
    • 2,437 Bài viết

• 16,126 Được cảm ơn

Cám ơn coocxinh đã mở tầng thật mỹ miều và không kém phần hoành tráng, thật xứng đáng với danh xưng "siêu nhân thứ hai" của nhà EQ

Mấy ca gần đây khiến mình nghĩ đến một điều. Đấy là, dường như phụ nữ có xu hướng thích "ăn mày dĩ vãng" hơn đàn ông thì phải. Mình thấy phụ nữ rất là hay vật vã với cái gọi là "hào quang quá khứ". Ví dụ điển hình nhất là "vì em và anh ấy đã yêu nhau từng đó năm, sống với nhau từng đó năm, thiệt là hạnh phúc biết bao, nên giờ dù không còn hạnh phúc nữa, không còn yêu nhau như thế nữa, nhưng vì em tiếc cái quá khứ oanh liệt ấy, nên em không dứt được, không bỏ được."

Ừ thì đúng là không ai phủ nhận cái quá khứ tươi đẹp đó của các bạn, nhưng mà các bạn à, quá khứ đẹp đến mấy vẫn chỉ là thứ đã qua. Cái đáng để bạn bận tâm là hiện tại và tương lai kìa. Bạn tiếc cái quá khứ mà quên mất rằng cái đáng để tiếc hơn là hiện tại và tương lai của bạn. Hiện tại bạn không hạnh phúc, không hòa hợp, không còn tình yêu, vậy thì cái quá khứ kia để làm gì, giúp được gì cho bạn? Trước đây bạn sướng, giờ bạn khổ, thì cái nào mới là thực đây?

Mình thấy đàn ông sáng suốt hơn phụ nữ ở chỗ, họ biết quay lưng lại với cái đã qua, và thay vì hoài niệm quá khứ, họ tập trung cho hiện tại và tương lai. Bạn cứ thử để ý mà xem, đàn ông có thất tình cũng chẳng vật vã khổ sở như phụ nữ đâu, họ cũng chẳng nuôi mãi một bóng hình trong tim đâu ạ. Nói thật, mình thấy phim HQ và truyện ngôn tình đã thêu dệt quá thành công về hình thượng người đàn ông trong mơ của các cô gái (chứ không phải người đàn ông trong thực tại nhé), kiểu anh ấy sau khi chia tay mình mười năm vẫn luôn nhớ về mình, chỉ yêu mình nhất, không yêu ai bằng mình hết, anh ấy phải yêu, phải cưới người khác là do hoàn cảnh xô đẩy chứ anh ấy không thực lòng muốn thế vân vân và mây mây. Hị hị, đúng là các tác giả biết cách đánh trúng tâm lý phụ nữ ghê (bảo sao fan phim HQ và truyện ngôn từ tuyền là nữ không ). Xin lỗi chứ, thực tế á, anh ấy chia tay bạn xong, sẽ đi tìm người con gái khác thôi. Vì đã chia tay tức là không hợp, vậy sao lại cứ phải hoang hoải về miếng ghép không hợp đó, đi tìm kiếm một miếng ghép phù hợp hơn mới là việc nên và đáng làm. Đàn ông họ suy nghĩ vậy đấy các bạn ạ, chứ chẳng ngôn tình nên thơ như các bạn vẫn tưởng đâu.

Tin mình đi, chỉ cần phụ nữ học được vài phần sự tỉnh táo của đàn ông thôi, biết hướng tới tương lai thay vì ngoái nhìn lại quá khứ, đời các bạn sẽ tươm hơn hẳn. He he
    • 711 Bài viết

• 6,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Suối nguồn á, tớ đây, giảm cân, da mịn màng, hết đau mỏi, trẻ, khỏe, đẹp, tớ thề tớ hứa tớ đảm bảo.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

Té ra, toàn các bà sắp già lo tập sntt..hí hí

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,356 Bài viết

• 11,591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dab Ma I Xem bài viết
    Bà khai thật đi, tập sông suối thật không hay tập quay tay hả
    SNTT có 2 thức cổ tay chống xuống chịu sức nặng của thân và 1 thức tay bám hông gồng đỡ người ngửa ra sau. Cổ tay tớ yếu nên bị đau

Còn quay tay chỉ giảm đau, ko gây đau
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 253 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Nói thật e ko thể hiểu đc người đàn ông sao có thể phịch chán chê 1 ng phụ nữ mà họ ko có tình cảm chỉ để kiếm đứa con nhỉ. Nghĩ đã kinh

• 2,437 Bài viết

• 16,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoimua Xem bài viết
    Nói thật e ko thể hiểu đc người đàn ông sao có thể phịch chán chê 1 ng phụ nữ mà họ ko có tình cảm chỉ để kiếm đứa con nhỉ. Nghĩ đã kinh
    Có chắc là người đàn ông không yêu cô kia không? Hay chỉ là bà vợ anh ta đang tự ru ngủ mình rằng anh ta chỉ yêu vợ thôi, còn cô kia chỉ là cỗ máy đẻ?

Đừng nghe đàn ông nói, hãy nhìn họ làm. Người đàn ông yêu vợ thực sự, chắc chắn không phải là kẻ tìm đến người phụ nữ khác để có con và bao biện cho điều đó. Chả cần phải nói thì cũng biết, việc này làm tổn thương tới người phụ nữ thế nào, anh ta mà yêu vợ thật, chả lẽ anh ta không biết hay sao? Vậy nên, ai tin những người đàn ông này vẫn yêu vợ thì cứ việc tin, chứ mình thì mình tuyệt đối không tin đâu!
    • 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bống Xem bài viết
    Chời ơi, bao nhiêu ý kiến như thế rồi mà LNBY vẫn nghĩ đến chuyện lần sau Có vẻ bạn sống trong cái ốc đảo do bạn tự xây dựng nên bằng trí tưởng tượng kiêm tưởng bở của mình mạnh quá đấy. Tớ đồ rằng các ý kiến vèo vèo đập vào bạn thì cũng lại trôi tuột đi như nước rơi lá khoai, bạn thì vẫn bình yên tự nhủ: chúng nó chẳng hiểu mình, chẳng hiểu hoàn cảnh của mình

Khuyến mại LNBY một cái tip thế này: Nếu một vài người có ý kiến khác mình, có thể đó là do họ chưa hiểu mình hoặc họ sai. Nhưng nếu nhiều nhiều người có ý kiến khác mình, có lẽ mình cũng nên xem lại bản thân. Còn nếu 99% có ý kiến khác mình, thì dứt khoát phải xem lại bản thân và thay đổi bản thân.
    Em sẽ phải về đó 1 lần nữa để giải quyết dứt điểm chứ chị. Em mới nói vs gđ là em đi chơi ít ngày thôi mà. 😔
    • 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby09 Xem bài viết
    Hic, bạn binhyen này đúng là bình chân như vại.

Tình hình đã đến mức báo động đỏ mà bạn ý vẫn nghĩ đến lần sau từ nhà chồng về nhà ngoại cơ đấy.

Ối zời ơi, tôi đi đập đầu vào gối cho nó tỉnh ra đây, thật là không thể tin được.

Ngay bây h nhé, nếu như bạn đã hiểu được phần nào hoàn cảnh éo le của bạn thì phải lên kế hoạch ngay và luôn, ly hôn như thế nào, thu thập giấy tờ và nộp hồ sơ ở đâu, khua ngay và luôn đồ đạc của nả của mình ở nhà chồng, thu xong thì xách valy về nhà bố mẹ ngay tức thì, mà đồ đạc không có gì quý giá và cần thiết thì bỏ luôn nhé. Để mua luôn đồ mới refresh bản thân.

Ly hôn xong thì mình phải tập trung vào chăm sóc bản thân và gia đình, thăng tiến công việc để chóng quên ngay cái thằng chồng củ chuối đi .v.v.

Hic hic, tỉnh lại đi bạn ơi, cứ u u mê mê thế thì bạn chỉ làm khổ bản thân và người thân của bạn mà thôi.
    Vâng, em cũng đang muốn hỏi các chị, ai có kinh nghiệm trong việc li hôn chỉ dẫn cho em vài đường cơ bản ạ. Với lại thủ tục, giấy tờ như thế nào ( nộp đơn phương hay đồng ý cả 2 bên ntn ạ). Quyền lợi và trách nhiệm của mình ra sao?