Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

EQ trí thông minh cảm xúc - người phụ nữ khéo giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (tầng 33)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 253 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Chị langnghe fai công nhận quá dũng cảm. Hoàn cảnh vậy mà kể nhẹ nhàng thế. Thực e mà ở hoàn cảnh đó chắc cũng mặc cảm và thương chồng lắm lắm. Nhưng việc quan hệ và có con vs ng đàn bà khác quả ko thể chịu được.
    Em nghĩ rằng đi hay ở bây giờ c cần xem tình cảm chị và anh ấy còn nhiều không. Các chị đừng ném đá em nếu e khuyên chị lăngnghe nếu yêu chồng và chồng vẫn yêu mình, chấp nhận sống chung 3 ng thì nên quay lại. ^^

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nhẹ nhàng, hay cay nghiệt lúc này cũng như vậy thôi ạ. Nói ra một cách nhẹ nhàng cho bản thân mình nghĩ nhẹ nhàng hơn.

Giờ mình cũng đâu có trách đc ai đâu, lỗi là do mình mà. Kô trách móc, không kêu than. Vì anh cubgx chẳng có lỗi gì. Anh ấy cũng khổ nhiều chứ đâu có sung sướng gì đâu. 2vc vẫn rất yêu thương nhau, nhưng hoàn cảnh éo le như vậy thì cũng đã đành.

Đau khổ, rằn vặt, khóc một mình. Rồi mọi chuyện cũng chẳng có hồi kết. Đau lòng lắm ạ
    • 1,150 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VeNguon14 Xem bài viết
    Mấy hôm nay bận quá không góp được gì nhiều nhưng phải nói là vui và bớt nản hẳn khi đọc những bài như Mẻrmaid, Cóc Xinh, Ngọc Du.... Cảm giác là ít nhất thì giờ mình bỏ ra rút tâm gan gõ bài không bị phí đi.
    Không phí đâu chị, những chia sẻ của các chị giúp ích rất nhiều. Không bổ ngang thì bổ dọc mà chị.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,686 Bài viết

• 5,040 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi langnghebinhyen Xem bài viết
    Nhẹ nhàng, hay cay nghiệt lúc này cũng như vậy thôi ạ. Nói ra một cách nhẹ nhàng cho bản thân mình nghĩ nhẹ nhàng hơn.

Giờ mình cũng đâu có trách đc ai đâu, lỗi là do mình mà. Kô trách móc, không kêu than. Vì anh cubgx chẳng có lỗi gì. Anh ấy cũng khổ nhiều chứ đâu có sung sướng gì đâu. 2vc vẫn rất yêu thương nhau, nhưng hoàn cảnh éo le như vậy thì cũng đã đành.

Đau khổ, rằn vặt, khóc một mình. Rồi mọi chuyện cũng chẳng có hồi kết. Đau lòng lắm ạ
    Mô hình nhà ô Công ô Táo đây rồi.
    • 1,150 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

Vậy giờ bạn langnghebinhyen mong muốn thế nào?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,978 Bài viết

• 23,247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn Cọc xê mở tầng với bài đít –cua hoành tráng.Mụ Siêu nhân ơi ời, cọc xê có phải tỷ muội gì nhà mụ không đấy?

Đọc diễn văn mở tầng hừng hực khí thế mà gặp cái post của bạn langnghebinhyen tụt hết cả hứng.

Bạn này đã có lần vô nhà EQ rồi, có ném vô một câu tớ không nhớ chính xác nhưng đại loại như: Người đàn bà sướng khổ là do người đàn ông.Đã bị chỉnh đốn rồi đấy mà giờ lại quay lại với tư duy “ Nguyễn Y Vân”.

Cảm giác như langnghebinhyen chỉ muốn kể lể, muốn được vuốt ve, muốn mọi người nhào vô: Ôi , bạn khổ quá, ôi bạn đáng thương quá,ôi mình trào nước mắt khi nghe chuyện của bạn,cố lên nha bạn cứ nhịn nhục đi rồi ông trời sẽ không phụ lòng bạn, ôi, a, ố á v.v.v

Bạn mắc chứng bệnh : Thú đau thương.

Nếu chỉ muốn nghe những lời như vậy thì nhà EQ không có đâu, rất xin lỗi ban.

Còn nếu bạn thực sự muốn thay đổi, muốn sống hạnh phúc hãy ở lại, lắng nghe mọi người.

Đầu tiên hãy nói cho mọi người biết hoàn cảnh cụ thể của bạn: công việc,gia cảnh,sức khỏe … và lý do tại sao bạn không thể từ bỏ được người đàn ông kia?

Lời khuyên đầu tiên tớ dành cho bạn:

-Hãy ngừng đu dây điện đi, đứng trên mặt đất bằng hai chân của mình.Hãy ngừng tưởng tượng mình là 1 nhân vật nữ chính trong truyện ngôn tình.

-Hãy chấp nhận một sự thật rành rành : Thằng bỏ mẹ kia nó chả yêu thương gì bạn cả, nó cực kỳ ích kỷ chỉ nghĩ cho bản thân nó thôi.Kể cả những người cô ,dì chú, bác đang thuyết phục bạn quay về cũng chả yêu thương gì bạn cả.
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,801 Bài viết

• 68,382 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @Langnghebinhyen: đi thôi, làm sao mà sống chung được. trong trường hợp này mà bạn nào bảo vẫn tiếp tục sống chung được nếu chồng và mình vẫn yêu nhau thì mình ạ và bái sư luôn. Tình huống này khác hẳn với tình huồng mỗi bà đều có con và chồng muốn cả 2 bà nhé.

Thời đại này việc không sinh được con có nhiều cách để thay đổi nếu cả 2 vợ chồng đồng lòng và có kế hoạch rất chi li, cụ thể. Chứ không phải là yêu nhau nữa vời, mong muốn nữa vời rồi đẩy nhau vào tình huống trớ trêu này.

Trong gia đình mình có trường hợp thế này, kể để chị em tham khảo: chị vợ không thể có con vì không có tử cung và anh này là trai độc đinh. Cuối cùng cả 2 lên kế hoạch mang thai hộ (pháp luật VN chưa cho phép nhưng chắc chắn thiên hạ có cách và rỉ tai nhau lách) Thuê nhà cho người mang thai ở, chị vợ lui tới chăm sóc người mang thai và sinh mổ bắt con, làm khai sinh cha mẹ là tên 2 vợ chồng và người vợ nghỉ theo chế độ thai sản để chăm con. Còn người mang thai hộ sau khi sinh con ra thì được ở nhà trọ để tiếp tục nghỉ dưỡng thêm 1 thời gian và nhận đủ thù lao.
    Nhận làm việc khó
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 409 Bài viết

• 2,433 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị hanoimua, em không nghĩ như chị langnghebinhyen là dũng cảm, đó là thả trôi số phận của mình thì có. Dũng cảm phải là trước khi cưới nhau, thằng chồng nó biết mình vô sinh nhưng vẫn cưới thì đừng vội vui sướng nghĩ nó yêu mình lắm, mà phải bàn với nó cụ thể, vậy chúng ta sẽ chạy chữa hay xin con hay làm sao.

Dũng cảm thì phải phủi đít bỏ đi ngay khi biết chồng định kiếm con bằng cái cách nguyên thủy, thô sơ và cơ học nhất với người khác kìa.

Em xin lỗi phải nói thẳng với chị langnghebinhyen, chồng chị không yêu chị nhiều như chị tưởng đâu.

Chị bảo đời thiên biến vạn hóa, không phải lúc nào cũng đi trên đường thẳng mình đã vạch sẵn. Nhưng em thấy chị có vạch sẵn cái gì đâu ạ. Cứ thả trôi thôi. Ngay cả bây giờ, chị có kế hoạch gì không? Chị muốn thế nào?
    • 82 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới !! Mong các chị các bạn nhà EQ lúc nào cũng tươi như hoa nở mùa xuân . Mấy hôm nay HN như chảo dầu. Các chị em nhớ giữ gìn sức khỏe ạ .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 265 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Chị HNM có vẻ muốn xúi người ta sống cam chịu chăng?
    Chị hãy tưởng tượng xem nếu chị langnghebinhyen quay lại, chấp nhận chung chồng. Ờ, rồi con khóc, hai người kia cưng nựng, con cười hai người kia đùa vui với con....chị thử nghĩ xem ai chịu được???
    Chưa kể, mặc cảm, tủi thân và cảm giác như người thừa trong gia đình nó sẽ luôn thường trực.
    Thà rằng ngay từ đầu chồng nói tìm người đẻ thuê, đẻ xong mình được nuôi con và không có hình bóng người phụ nữ nào khác trong nhà thì được. Mình có thể sống vui vẻ mà nuôi con. Nếu là em thì em sẽ đi thôi.

Em có chị bạn, đã 34 tuổi rồi mà kiên quyết sống vậy, không lấy chồng. Chị ấy hè này hoặc sang năm dự định đi SG xin con nuôi. Em hỏi chị ấy sao không chịu lấy ai? Chị ấy bảo lấy chồng sợ khổ. Hic. Nói thêm là chị ngoại hình không đến nỗi nào, công việc ổn định và nhiều người theo đuổi.
    Không phải đàn ông là all, chị ạ.
    Yêu thương và nghiêm khắc
    Dịu dàng và kiên nghị!
    • 82 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Về case nhà bạn Binhyen thì em nghĩ là bạn ấy có nhu cầu than thở , chứ ko cần xin tư vấn đâu ạ . Em nhớ trước kia bạn ấy đã vào nhà EQ, cũng than thở và đi ra rồi mà
    • 45 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mới sáng đọc bài mở tầng mới - thấy lòng phơi phới.

Đọc xong bài của @langnghebinhyen, thấy lòng mình nổi điên.

Bực mình không chịu nổi với các nàng sống trong chuyện ngôn tình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,817 Bài viết

• 107,404 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @ langnghebinhyen: đặt toẹt luôn mong muốn của em là sẽ không bỏ chồng, con cứng cáp thì cô vợ 2 ra đi để lại cho em và chồng nuôi đúng không?

Không đâu em ơi, chồng em nó khát con đến thế, thì nó sẽ chăm mẹ của con nó kinh khủng.
    Uh, em về sống chung, em được gì. Hay hàng ngày em thấy đôi chim non chăm nhau, chồng em thoảng thốt lo bữa ăn giấc ngủ cho mẹ con nó, họ hàng ngày ngày đến thăm, chúc mừng, xuýt xoa con giống bố.

Uh, em về sống chung, thi thoảng chồng chạy ra cầm tay, vuốt má, ôm em, nói yêu em nhiều lắm, còn em phải tránh, tránh mặt, tránh nhìn những cảnh đời như dao đâm tim em.
    Ôi, nếu thằng chồng bỏ mẹ nhà em nó mà biết yêu em nhá, thì nó đã sắp xếp để bố mẹ, anh chị em, họ hàng, thuê vú em, osin, thuê 1 cái nhà riêng biệt cho mẹ con cô kia ở, còn nó, nó sẽ ở cùng em, không đi đâu cả.

Nhưng nó làm gì, một phát nó đón người ta về luôn. Em ngây thơ lắm em ơi, đón rồi em nghĩ lại đuổi đi ư???
    Em nghĩ đã quan hệ tình dục đến mức có con mà một phát đẻ xong xa nhau ư. Nuôi một đứa trẻ trong 2 năm đầu đâu đơn giản, và cô kia đời nào chịu nhả chồng, nhả con cho em.

Em ở lại ý, thì ngoài việc gánh tránh nhiệm dâu cả, làm hết mọi sự vụ còn để em vợ bé chăm con, em còn phải chứng kiến cảnh chồng em vừa công khai, vừa lén lút yêu chiều vợ lẽ con riêng.
    Em nghĩ cái cảnh nhìn một người phụ nữ cho con ruột của mình bú, nó không khiến thằng đàn ông yêu thương.

Sex ư, cô kia thừa sức.
    Yêu ư, cô kia cũng vô tư
    Nhưng em mãi mãi không có con, còn anh chồng em nhé, xin lỗi đi, đẻ được 1 đứa nó sẽ cuống lên đẻ thêm đứa nữa, còn chị còn em.
    Nó có không muốn thì họ hàng, cô dì, chú bác, anh chị em nó cũng rỉ tai cho muốn.

Về với bố mẹ mà báo hiếu bố mẹ đi em ạ.
    Em ở lại cái nhà đó em chỉ như người thừa, thậm chí còn làm đại gia tộc nhà người ta khó xử.
    Họ có thể vuốt ve, nâng niu em 1-2 lần đầu, nhưng sau họ sẽ chán, họ sẽ bảo em ích kỷ, không yêu chồng, chồng em hi sinh tuổi xuân 4 năm cho em em chưa hài lòng.

Đấy, tùy em thôi, còn thích chết làm ma quê chồng, thì tùy.
    Bố mẹ mình còn đang sống nhé, không hơi đâu đi hầu nhà khác.
    • 796 Bài viết

• 2,826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị binhyen đừng đu dây điện nữa. Xuống đất và tập đi bằng chân đi chị. Theo em, việc đầu tiên chị cần làm là bỏ mẹ thằng chồng ích kỷ ấy đi, làm thủ tục phân chia tài sản cho rõ ràng vào. sau đấy vẫn muốn lấy chồng khác và sinh con thì cần rà soát lại sức khỏe (em có link web này, hoàn toàn miễn phí, biết đâu lại giúp đc chị).

Còn chị thích khổ, thích tủi, thích nhục, thích làm khổ bố mẹ bằng cách để cho người dưng hành hạ tinh thần con gái mình thì cứ việc. Em chịu, và nhà EQ cũng đành chịu.
    • 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saudau Xem bài viết
    Cám ơn Cọc xê mở tầng với bài đít –cua hoành tráng.Mụ Siêu nhân ơi ời, cọc xê có phải tỷ muội gì nhà mụ không đấy?

Đọc diễn văn mở tầng hừng hực khí thế mà gặp cái post của bạn langnghebinhyen tụt hết cả hứng.

Bạn này đã có lần vô nhà EQ rồi, có ném vô một câu tớ không nhớ chính xác nhưng đại loại như: Người đàn bà sướng khổ là do người đàn ông.Đã bị chỉnh đốn rồi đấy mà giờ lại quay lại với tư duy “ Nguyễn Y Vân”.

Cảm giác như langnghebinhyen chỉ muốn kể lể, muốn được vuốt ve, muốn mọi người nhào vô: Ôi , bạn khổ quá, ôi bạn đáng thương quá,ôi mình trào nước mắt khi nghe chuyện của bạn,cố lên nha bạn cứ nhịn nhục đi rồi ông trời sẽ không phụ lòng bạn, ôi, a, ố á v.v.v

Bạn mắc chứng bệnh : Thú đau thương.

Nếu chỉ muốn nghe những lời như vậy thì nhà EQ không có đâu, rất xin lỗi ban.

Còn nếu bạn thực sự muốn thay đổi, muốn sống hạnh phúc hãy ở lại, lắng nghe mọi người.

Đầu tiên hãy nói cho mọi người biết hoàn cảnh cụ thể của bạn: công việc,gia cảnh,sức khỏe … và lý do tại sao bạn không thể từ bỏ được người đàn ông kia?

Lời khuyên đầu tiên tớ dành cho bạn:

-Hãy ngừng đu dây điện đi, đứng trên mặt đất bằng hai chân của mình.Hãy ngừng tưởng tượng mình là 1 nhân vật nữ chính trong truyện ngôn tình.

-Hãy chấp nhận một sự thật rành rành : Thằng bỏ mẹ kia nó chả yêu thương gì bạn cả, nó cực kỳ ích kỷ chỉ nghĩ cho bản thân nó thôi.Kể cả những người cô ,dì chú, bác đang thuyết phục bạn quay về cũng chả yêu thương gì bạn cả.
    Mình rất muốn lắng nghe những lời khuyên trân thành từ mọi người. Chấp nhận gạch đá đầy kho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,150 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

Nếu phụ nữ còn tư tưởng "phụ nữ sướng hay khổ hơn nhau ở tấm chồng" thì mãi vẫn sẽ khổ.

Nếu bạn muốn nghe lời khuyên của mọi người thì trước hết bạn phải thay đổi suy nghĩ này trước.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em cũng có í định về nhà ở với bố mẹ, sau xin con nuôi, 2 mẹ con chăm nhau các chị ạ.

Sống như vậy chắc em kô cam chịu được.
    • 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Giờ em đang trong bệnh viện. Có gì mọi người cho em xin lời khuyên em sẽ trả lời mọi người sau ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời đất ơi, đang đọc bài mở bài hừng hực khí thế, kéo xuống đập ngay một bài của langnghebinhyen. Chắc bạn chỉ biết ngồi lắng nghe, chỉ muốn ngồi lắng nghe thôi đúng không? Bạn đừng ngồi im lắng nghe nữa, hãy nhìn vào gương bạn sẽ thấy có vô vàn “con X” ở trong bạn (Bạn đọc lại mở bài nh:

Trích dẫn Nguyên văn bởi coocxinh Xem bài viết
    Con X = sự thiếu tự tin vào bản thân = lụy chồng quá mức = phụ thuộc tài chính = phụ thuộc tình cảm = thói quen thích thay đổi người khác còn mình thì đứng im = thích nhận lại mà cho là cái gì nhở = anh đi đâu, sao giờ này chưa về = đổ lỗi cho hoàn cảnh = đổ lỗi cho số phận = ngồi than và không làm gì cả = lười nhưng cứ thích đòi hỏi = được voi đòi hai bà trưng = ở đời chả biết mình là ai = Không biết mình muốn gì = …. (nhiều lắm chắc kể cả ngày không hết)
    Vậy bạn hãy đứng lên đi, cầm lấy vũ khí mà tiêu diệt ngay cái “con X” đấy. Cuộc sống không bao giờ là bằng phẳng. Con đường còn có ổ gà, đang bình yên có khi còn xuất hiện hố tử thần.
    Mà nói thật chứ, có nhiều cách để có con, đâu phải thụ thai theo cách thông thường mới là con. Nếu mình mà là bạn ở trong tình trạng hiện giờ, chắc chắn mình sẽ li hôn, sống một mình. Nếu muốn có con thì nhận con nuôi. Mình không bao giờ chấp nhận có con theo kiểu đó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 509 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Bạn langhebinhyen ngay từ đầu đã sợ bỏ chồng quá nên chấp nhận để chồng đi kiếm con bên ngoài mà không cố gắng tìm biện pháp giải quyết nào khác
    Bây giờ bạn lại ngồi nhìn cái hạnh phúc của thằng chồng để rồi cảm thấy đau khổ, nhìn đứa trẻ và ng phụ nữ kia để cảm thấy ganh tị
    Bạn đã thành người ngoài rồi còn đâu
    Bỏ chồng luôn bây giờ thì bạn còn giữ được cho mình 1 chút lòng tự trọng, tinh thần và tiền bạc
    Bạn đang có con mà thằng chồng nó bồ bịch xong nó mang con ở ngoài về thì BMC bạn, họ hàng bên nhà chồng bạn vẫn coi cái đứa con bên ngoài kia là máu mủ ruột già nhà người ta nữa là hoàn cảnh của bạn hiện tại
    Thằng chồng bạn khôn quá, nó lừa phỉnh bạn rồi
    Nhưng thôi, bây giờ không quan tâm nó thực lòng yêu thương bạn hay nó đã làm 1 cú lừa ngọt ngào nữa, bạn phải nghĩ cho tương lai của bạn đi thôi. Về với bố mẹ hoặc sống 1 cuộc sống tự do cho riêng mình. Đừng tự biến mình thành con osin trong nhà chồng nữa. Mà bạn cứ sống ở nhà đó, thân phận của bạn còn không bằng osin cơ, tớ đoán trước là như vậy