TIN TÀI TRỢ.

EQ trí thông minh cảm xúc - người phụ nữ khéo giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (tầng 33)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 150K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 246 Bài viết

• 2,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hỡi đồng bào nhà EQ!
    Chúng ta muốn hạnh phúc, chúng ta phải nỗ lực. Nhưng chúng ta chỉ cần ngừng nỗ lực,cái con X càng lấn tới, vì chúng quyết tâm không cho chúng ta được hạnh phúc!
    Không! Chúng ta thà hy sinh tất cả, chứ nhất định không chịu mất hạnh phúc, nhất định không chịu làm vợ 2 bồ nhí.
    Hỡi đồng bào!
    Chúng ta phải đứng lên!
    Bất kỳ coocxinh, hanoimua, 1978, vân vân và mây mây, không chia cao giàn hay thấp bé, đanh đá hay thùy mị nết na. Hễ là liền bà thì phải đứng lên đánh cái con X mà giữ cái hạnh phúc gia định. Ai có súng dùng súng. Ai có gươm dùng gươm, không có gươm thì dùng cuốc, thuổng, gậy gộc. Ai cũng phải ra sức chống cái con X mà cứu nước .
    Hỡi các cao thủ Siêu nhân, wicket, sau dau, Ve Nguon, Nắng,…. hay thấp thủ như cooc xê em đây!
    Giờ nào cũng là giờ cứu quốc. Ta phải hy sinh đến giọt máu cuối cùng, để giữ gìn hạnh phúc.
    Dù phải gian khổ thảo mai, già vờ giả nai mắt chớp chớp hay mồm phải đớp đớp, dù mặt tím bầm trong bụng thì ủ mưu chờ ngày phản pháo thì bọn ta một lòng kiên quyết EQ cao, thắng lợi nhất định về chị em chúng ta!

===========================
    À, chắc mọi người sẽ théc méc:
    Cái con X là cái con bỏ mẹ nào nhỉ?
    Con người thứ 3?
    Con bồ?
    Con gà móng đỏ?
    Em Hồng?
    Em Hoa
    Hay em Súp lơ?

Không, nó chẳng phải là cái con ất ơ nào tồn tại trong cái xã hội đầy biến động này .
    Chỉ đơn giản,
    Con X = sự thiếu tự tin vào bản thân = lụy chồng quá mức = phụ thuộc tài chính = phụ thuộc tình cảm = thói quen thích thay đổi người khác còn mình thì đứng im = thích nhận lại mà cho là cái gì nhở = anh đi đâu, sao giờ này chưa về = đổ lỗi cho hoàn cảnh = đổ lỗi cho số phận = ngồi than và không làm gì cả = lười nhưng cứ thích đòi hỏi = được voi đòi hai bà trưng = ở đời chả biết mình là ai = …. = …. (nhiều lắm chắc kể cả ngày không hết)

Thực tế cho thấy: Sau lưng thèng đàn ông ngại tình, luôn có con đàn bà ngồi rình.
    Nhưng chị em ạ, chúng mình thay vì chạy theo em Hoa em Hồng em Súp lơ, chúng mình đơn giản chỉ cần Tiêu diệt được bè lũ con X đang lẩn khuất đâu đó trong mỗi chúng mình, thì em tin rằng nhất định chúng mình sẽ rất là hạnh phúc!

Thay đổi bản thân, hoàn thiện bản thân, tu thân bao giờ cũng là điều dễ nhất và chúng ta là người hưởng lợi nhiều nhất!

Và lúc này EQ = gươm = cuốc = thuổng = gậy gộc là công cụ để chúng mình tiêu diệt cái con X bỏ mẹ này đấy!

(Phù, diễn văn dài quá) Em chốt hạ để còn về nấu cháo cho con này:
    Vậy nhé, mời các chiến sĩ nhà EQ lên phi thuyền số 33 này (nhớ cầm theo vũ khí EQ hộ em cái) chúng mình đập chết ăn thịt con X các chị nhé!!!!

Link tầng cũ

https://www.webtretho.com/forum/f188/...-32-a-2067486/
    Cả nhà thương nhau...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

Hoho...hưởng ứng tinh.thần coocxinh, tối tôi sẽ đóng góp.1 bài nhé....nhưng mà cóc cố gắng dẹp bớt nạn em.lỡ, em.lỡ....dùm tui....sao nghe chữ này là tui chán...chán ko chịu nổi, em.lỡ bầu, lỡ yêu lỡ cưới....và kết là em lỡ đời em.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 38 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hạnh phúc quá lần đầu tiền trong đời được ở mặt tiền.
    Bạn coocxinh có bài tuyệt hay.Quá chính xác về cái con X...Đọc bài của bạn tràn đầy lạc quan và rất dí dỏm ( bà Siêu nhân về hỏi lại các cụ xem hay coocxinh là em gái bà đấy )

Cám ơn bạn
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 241 Bài viết

• 2,417 Được cảm ơn

Diễn văn hoành tráng quá! Chúc mừng nhà EQ.

Cuối tầng trước thấy có mấy vụ các mẹ bị ám ảnh, đêm nằm ôm chồng mà còn gặp ác mộng chồng theo gái thấy ngộ ngộ. Sang tầng mới, chúc cho các chị em ngày một thêm tự tin, mạnh mẽ, tỏa sáng từ bên trong ra đến bên ngoài. Làm sao để đêm đêm cái thèng phải gặp ác mộng là thèng khác, ứ phải mình.

"Em bỏ tôi đi với một người
    Người ấy không yêu em hơn tôi
    ............
    ............
    Bên tôi em ngủ say sưa quá
    Để nước mắt tôi rơi vào tôi!"
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 265 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Bài TUYÊN NGÔN HẠNH PHÚC của chị Cooc hay quá. Cảm ơn chị đã giúp cả nhà thư giãn sảng khoái nhé.
    Mong nhà mới sẽ sáng sủa, đẹp đẽ hơn, ấm cúng hơn nhoa.... và mong chị Giá Mà sớm trở lại. Vắng chị lâu rồi, nhớ quá!
    Chúc nhà EQ hạnh phúc ạ!
    Yêu thương và nghiêm khắc
    Dịu dàng và kiên nghị!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 409 Bài viết

• 2,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Diễn văn mở tầng của chị coocxinh hay quá. Vừa dí dỏm hài hước lại vừa thông minh sâu sắc.

Chị em cùng nhau tiêu diệt "cái con X" nào!!! Chúc mừng nhà mới!!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,150 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

Lại xí được cái mặt tiền. Chúc mừng nhà EQ.

Tiêu diệt X nào.
    • 75 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E lại chóng mặt với cả nhà mình rồi.
    Chúc mừng nhà mới. Yêu nhà EQ nhiều😘😘😘
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,973 Bài viết

• 34,202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn coocxinh, bài mở đầu rất hay.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Coocxinh ơi là coocxinh! Lời kêu gọi phụ nữ kháng chiến hoành tráng quá. Giỏi ghê ta.

Cái con X đó đúng là kẻ thù số 1 cần phải tiêu diệt. Diệt được con X thì tay sai của nó cũng chạy tất phải không các mẹ?

Chúc mừng tầng mới nhà mình. Cảm ơn em gái của siêu nhân nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 669 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới.
    • 1,367 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

Mấy hôm nay bận quá không góp được gì nhiều nhưng phải nói là vui và bớt nản hẳn khi đọc những bài như Mẻrmaid, Cóc Xinh, Ngọc Du.... Cảm giác là ít nhất thì giờ mình bỏ ra rút tâm gan gõ bài không bị phí đi.
    • 291 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bài diễn văn hay tuyệt. Em vác thuổng vác súng đi theo các chị )

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới.

và em cũng xin bắt đầu câu chuyện nhà mình ạ. Xin mọi người cho em ý kiến.😔

Em và ox quen nhau đc 3 năm rồi quyết định kết hôn. Em là người không thể có con, nhưng lúc bấy giờ ox biết và vẫn quyết định lấy em bằng mọi cách. Mặc dù gia đình ngăn cấm.

Lấy nhau đc 4 năm cs nhiều thay đổi, tuy rằng tình cảm mà chúng em dành cho nhau là không thay đổi.😔 ( em nghĩ là vậy)

Dù yêu nhưng cs vợ chồng đâu chỉ có tình yêu là đủ đâu ạ. Và anh "đi tìm" con cho mình. Em đồng ý, miễn sao anh có thể đem con về cho em nuôi là đc ( mọi thứ là do em mà) . em chấp nhận điều đó.

Anh vẫn thường nói với em rằng, nếu sau này mà đc 2 đứa thì 1 đứa về đây, còn một đứa sẽ ở trên đó vs mẹ nó. Em qá ngây thơ, đã ti tưởng ở anh điều đó( có lẽ vì em qá u mê yêu anh rất nhiều)

Nhưng cs này đâu phải lúc nào cũng bằng phẳng cho ta đi. Giờ đã đến lúc cô ấy sinh em bé. Anh ấy muốn đón cô ấy về đây sinh( vì cô ấy cũng yếu, lắm bệnh nhiêì tật, bị bướu cổ parado, mạch thất thường). Em - vâng, là và ox đã lên tận nơi nhà cô ta để bảo cô ta xuống dưới này sinh( nhà vô ta ở xa, đk ytế kém) nhưng hôm đó cô ta chưa xuống nói hôm sau thì đi. Em và ox về.

(Giờ đây ox em muốn cô ta ở lại đây tiện bề chăm sóc, ( ý là muốn ở đây luôn í ạ). Ox vẫn bảo với em là đón họ về đây sống, em nảo cô ta về đây thì đi, ox nói đi đâu mà đi. Và vân thường nói với em " em đừng bỏ anh đi nhé, ở lại đây với anh". )

Về nhà rồi, buổi chiều hôm đó em xin phép BMC xin về ngà ngoại mấy hôm( giờ em ở nhà ngoại cũng đc hơn 1 tuần rồi ạ). Cô ta cũng đã mổ đẻ thành công. Mẹ tròn con vuông, và giờ đang ở nhà chồng em.

Em đi cũng hơn tuần rồi, ngày nào anh cũng gọi, cũng bảo em về. Rồi thì cô, thím, em dâu, em gái anh cũng gọi động viên, an ủi. Họ bảo, đi chơi cho thoải mái, nhưng phải về nhà. Anh ấy cũng khổ lắm, nhiều khi nhìn anh ấy buồn như muốn khóc ấy (em lại thấy xót) . BM em thì muốn em về đây ở
    Họ nhìn thấy con gái mình như vậy họ xót lắm chứ. Nhiều khi nghĩ mà thấy thương BM vô cùng.

Em dằn vặt bản thân mình ghê gớm. Em suy nghĩ nhiều, quằn quại trong nỗi đau mà không có lối thoát. Những đêm ngủ mê giật mình giữa đêm khóc ú ớ, rồi những đêm mất ngủ vùng vẫy trong nỗi cô dơn, nhớ thương, tủi hờn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,566 Bài viết

• 20,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chịu ko hiểu nổi chuyện nhà bạn langnghebinhyen.

Thế nhất định phải đi làm cho 1 người khác có bầu thì mới có con được à? Ko thể làm thụ tinh nhân tạo, hay nuôi con nuôi được à.

Bạn chấp nhận cho chồng đi gieo giống với người khác, thì phải chấp nhận mất chồng chứ.
    • 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chắc là vậy chị nhỉ. 😔 đời luôn thiên biến vạn hóa. Kô phải lúc nào cũng đi trên đường thẳng mà mình đã vạch sẵn.
    • 3,973 Bài viết

• 34,202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    langnghebinhyen, vậy em chỉ muốn tâm sự cho đỡ buồn hay em muốn các chị góp ý việc gì cho em? Nếu là chị, chị sẽ ra đi. Mà đáng lý ra phải đi từ lúc chồng nhất định phải có con mà không phải là sinh con nuôi. Làm sao em có thể ngây thơ nghĩ rằng có người phụ nữ nào đồng ý sinh con xong và giao con cho người khác nuôi?
    • 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em cũng có ý định ra đi chị ạ. Nhưng mô8x lần nghĩ đến ra đi thì em lại trùn bước. Em lại không làm đc.
    • 34 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Giờ đây có lẽ là lí do lớn nhất để em ra đi rồi. Ox em bảo, mỗi người nhịn đi một chút là ổn thôi mà. Nhưng có lẽ là em không nhịn đc nữa, em sẽ ra đi một cách thoải mái nhất.

Mẹ em về quê, họ bảo nhìn thương con bé qá, trước chưa thấy người đã thấy tiếng nó rồi, giờ thì cứ lầm lầm lì lì, ai hỏi thì nói. Mà cũng đúng thật. Em ít nói đi, mặc cảm với bản thân mình hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,347 Bài viết

• 118,754 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới. Cảm ơn coocxinh nhé. Thành viên mới, làn gió mới. Thích ghê.

Bạn Lắng Nghe Bình Yên chắc là đang sống trogn tiểu thuyết ngôn tình?