EQ- Trí thông minh cảm xúc - Người phụ nữ giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (tầng 36)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,150 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

EQ là khả năng nhận ra những cảm xúc của chính bạn, hiểu rõ được những gì người khác đang nói với bạn, thấy được cảm xúc của bạn có ảnh hưởng như thế nào đối với những người xung quanh bạn. Đồng thời đó cũng là cách bạn hiểu được cảm xúc của những người xung quanh bạn như thế, từ đó giúp bạn biết cách duy trì các mối quan hệ xunh quanh mình một cách hiệu quả.

Cải thiện EQ là sự tự ý thức hiểu rõ bản thân mình, hiểu chồng mình, hiểu những người trong gia đình nhà chồng, hiểu những nhu cầu của mình và chồng. Từ đó giúp mình điều chỉnh mối quan hệ giữa mình và chồng tốt hơn, thay đổi theo chiều hướng tốt hơn, làm cho cả hai luôn hài lòng về nhau, ở bên nhau cảm thấy vui vẻ và được chia sẻ, khiến cho cả hai cảm thấy trân trọng nhau hơn.

EQ- Trí thông minh cảm xúc - Người phụ nữ giữ lửa và hành trình xây tổ ấm tiếp tục đến tầng 36. Mỗi tầng đi qua mong có nhiều người hiểu được ý nghĩ của nó hơn, biết vận dụng vào trong cuộc sống hôn nhân của gia đình nhiều hơn. Hàng ngày nhóm những ngọn lửa, giữ những ngọn lửa luôn luôn cháy bền. Đó là một hành trình dài, nhưng mọi người luôn có động lực để vượt qua.

Mong sẽ càng ngày có nhiều người phụ nữ vui vẻ và hạnh phúc hơn nữa. Dù là đơn thân hay song thân, luôn tìm được nhiều niềm vui, niềm hạnh phúc trong cuộc sống của bản thân.

Chào mừng đến tầng mới.

Link của tầng cũ
    https://www.webtretho.com/forum/f188/...-35-a-2093132/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 668 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 135 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phụ nữ sao khổ thế giời ơi
    Giữ chồng giữ con khổ lắm rồi
    Giờ thêm nhiệm vụ người giữ lửa
    Bếp thời có ấm, nhà mới vui?

Yêu chồng yêu con đủ khổ rồi
    Thế mà vẫn phải...yêu mình nữa
    (Không yêu, đứa khác hốt chồng thôi)

Phụ nữ thế mà khổ quá thôi
    EQ là cái gì hả trời?
    Mà cứ phải học, hành thế mãi
    Sao chẳng có ai học hộ tôi?

------------------------

Chúc mừng nhà mới
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 943 Bài viết

• 11,807 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uầy, tầng mới xây nhanh thật, tớ còn đang mải chém gió với bạn Siêu Nhân ở tầng 35, ngó lên đã thấy có tầng 36 rồi. Không biết mọi người có chê tớ là đàn ông mà sao nhiều chuyện thế không vậy?

Tại tớ thấy tớ cũng học được khá nhiều điều, dù tớ mới chính thức bắt đầu leo từ tầng 33. Tớ cũng ngại lội tầng, nên thú thật nhiều khi thấy có bạn quote lại nhiều bài ý nghĩa là tớ mừng lắm ấy.

Tớ lười nên tớ cứ nói thật
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,228 Bài viết

• 12,216 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mừng nhà mới
    Thời gian này hơi nhiều việc nên mỗi ngày chỉ update được 2-3 post lên web.
    Các case tới lui cũng chỉ nhiêu đó chuyện. Dường như mọi vấn đề của phụ nữ chỉ xoay quanh chồng và con.
    Em đang tìm các case "người vợ hoàn hảo" mà đã khắc phục thành công trước khi NT3 xuất hiện, mà chưa thấy case nào chuẩn
    Các chị em có ít thời gian lội tầng cũ thì ghé Nhà EQ rút gọn tại tinywoman.com nhé.
    nếu có gì góp ý về giao diện + nội dung thì nhắn tin vào hộp thư hoặc hotmailaz0711@gmail.com cho em với hoặc qua facebook tại fb.com/jany1989

p/s: em mới đổi logo trình photoshop hạn chế nên chỉ làm được đến thế
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 69 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Em lại xí được mặt tiền.hihi.
    Dạo này em bận, chỉ tàu ngầm được thôi, nhưng nhìn thấy mặt tiền ngon nên vẫn nhào vô.
    Chúc mừng nhà mới. Mong cho nhà mình càng ngày càng thêm nhiều chuyện vui.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 84 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Ôi chúc mừng nhà mới 🎉🎉🎉 mỗi tầng EQ đi qua em lại học thêm được nhiều bài học mới, chúc cho mọi người trong nhà mình luôn vui vẻ và tìm ra con đường đắc đạo cho hôn nhân của mình nhé. Hí hí.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,150 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

Mình xin phép bác Cutun, cho phép xin trích lại thuyết nổi tiếng ở nhà EQ

"Cutun 123
    Chiêu thì tớ có mỗi một thôi.Không bao giờ tớ chịu ăn giun và không bao giờ tớ bắt cá ăn táo cả, dùng hoài thấy vẫn đủ.[/B]
    Kể chuyện đi câu nhé. Tớ rất thích đi câu, đặc biệt thích đi câu đêm. vợ tớ thì ghét tớ đi câu. Cái đó thì tất nhiên thôi. Đi câu thì tốn tiền này, chuyện đó còn nhỏ. Các bà ở đây chắc nhảy chồm chồm lên khi ông chồng cứ 11h là len lén tung chăn ra khỏi nhà đến 4,5h mới len lén chui vào chăn , tớ là đàn bà thì tớ cũng chả chịu được. Đầu tiên thì nàng cũng tưởng tượng đủ kiểu, tưởng tượng chán thì đòi đi cùng, ok thôi. Một đêm nàng ngồi hết ngáp vặt đến lôi bim bim ra ăn rồi xoa cao chống muỗi là đủ để tuyên bố "Anh đi câu ban ngày thôi", tớ thì lại thích câu đêm, thú vui là vậy trình bày nhiều lại đau đầu. Thế là một hôm tớ lừa lừa bữa tối 2 vợ chồng làm mấy chén rượu nàng ngủ say tớ xách cần đi như mọi ngày nhưng về sớm từ 3h, lạy trời hôm ấy vớ được con chép chửa khoảng hơn cân. Chép tự nhiên thịt thơm ơi là thơm. Tớ vào bếp làm nồi cháo cá chép, trứng cá thì đem rán. Lúc nàng ngủ dậy tớ múc cháo ra bát, kẹp trứng vào bánh mì mặt rất chi là hối lỗi. Vợ ăn lấy ăn để , ngon là tất nhiên, khỏi nghĩ. Từ sau tớ có 11h luồn chăn chui ra bao giờ cũng dặn được với câu "Hôm nay em thích ăn cá chép, trôi, trê... gì đó", nếu hôm đó tớ không câu được con đó thì chịu khó ra chợ mua vậy. . Đấy, quả táo của tớ là thú đi câu, con giun của vợ tớ là sự quan tâm của chồng. Tớ có táo của tớ, vợ tớ có giun của mình. Ai cũng vui mà.
    Kinh nghiệm đi câu của tớ đấy.
    Với lại tớ thấy vợ tớ có một thứ ở đây rất ít bạn có, đấy là tin tưởng tuyệt đối và sự thông cảm tuyệt đối với ông chồng của mình, tức là tớ. Cho nên mặc dù vợ tớ có nấu ăn tệ nhất, việc nhà tệ nhất, cư xử với MC tức là mẹ tớ thiếu tế nhị tất thì chúng tớ sống vẫn cứ Ok. Nhiều lúc đọc bài trên này xong tự hỏi các mẹ cứ trách chồng mình lừa dối mình, nhưng ở đây đã có mẹ nào đặt câu hỏi là "mình đã tin tưởng và thông cảm đủ với chồng chưa", nhưng mà cắt tay người thì dễ, cắt tay mình thì khó. Mấy ai dám tự trách mình đâu
    • 413 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nothing à. Cố gắng lên nhá, liều thuốc thần là thời gian mà. Có vui buồn gì cứ lên đây chia sẻ nhé. C hi vọng thời gian nữa e đổi nick thành Everything nhé...
    • 75 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saudau Xem bài viết

-Làm người ai làm thế, thẻ anh thì anh cứ giữ chứ, anh cứ đưa em giữ tiền là được rồi.
    Bạn saudau đáng yêu quá cơ

@nothing: ôm bạn cái, mạnh mẽ lên bạn, chúc mừng bạn đã cắt được khối u, đau lắm nhưng 1 lần rồi thôi, còn hơn đau cả đời. Thế giới không thể sụp đổ được, mọi việc rồi sẽ ổn. Chia sẻ vườn rau vườn hoa cho mình xem với vì mình rất thích hoa lá cành (nick mình đó )

Tranh thủ nhắn tin tới H&T và vuhuong: mình thích vườn nhà các bạn. Còn ai có vườn tược cây lá gì mà mình không nhớ không ta? Hình như bạn Hưởng Thụ (aka enjoylife) có trồng hồng thì phải?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 943 Bài viết

• 11,807 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhdab Xem bài viết
    Giữ chồng giữ con khổ lắm rồi
    Giờ thêm nhiệm vụ người giữ lửa
    Bếp thời có ấm, nhà mới vui?

Yêu chồng yêu con đủ khổ rồi
    Thế mà vẫn phải...yêu mình nữa
    (Không yêu, đứa khác hốt chồng thôi)

Phụ nữ thế mà khổ quá thôi
    EQ là cái gì hả trời?
    Mà cứ phải học, hành thế mãi
    Sao chẳng có ai học hộ tôi?

------------------------

Chúc mừng nhà mới
    Tớ xin đối lại, bạn Quỳnh ơi
    Đờn ông chúng tớ chẳng thảnh thơi
    Ban ngày cày cuốc đôi ba việc
    Đêm về nịnh vợ cũng hết hơi.

Các bà luôn bẩu: việc quá trời !
    Chăm chồng, nuôi con mệt quá thôi
    Shopping, tụ tập, tíu tít lượn
    Thỉnh thỏang spa cho đẹp người.

Đờn ông chúng tớ chấp nhận thôi
    Miễn sao các mẹ luôn mỉm cười
    EQ gì đấy cứ theo học
    Gia đình êm ấm, đời luôn tươi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,218 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mừng nhà mới em không có hoa lá, bánh trái, chỉ xin góp bài hát chế về vợ.
    Không hiểu rằng vì sao hôm qua ông chồng em lại mở bài này. Con vợ giật mình, ngồi nghiền ngẫm xem dạo này có tác oai tác quái quá không.

Liên khúc: Vợ - yêu & sợ

Lời 1 : Nhạc chế bài “Một đời người một rừng cây”

Khi nghĩ về người đàn bà, đó là những người hay la, khi nghĩ về người đàn ông, ai cũng nói về người chồng.
    Đàn ông như đạn như đồng, mà đàn ông khô cằn trong lòng, đàn ông thích bóng hồng.
    Xinh xắn phải là đàn bà, nét mặt giữa rừng hương hoa.
    Xấu xí là đàn ông, nét mặt như cày ngoài đồng.
    Đàn ông đêm ngày kiếm tiền, mà thiếu tiền xin vợ triền miên.
    Đàn ông sao quá nhiều niềm đau, đâm vào đâu hỡi cái đầu.
    Có đàn ông mới có đàn bà, mà đàn bà đẻ ra thằng, từ đó mới sinh ra.
    Hay nói thuộc về đàn bà, xây nhà sẽ là đàn ông, đá bóng là của đàn ông, chứ ăn hàng chính là đàn bà.
    Đàn ông bia rượu suốt ngày, nên đàn ông hay bị la rầy, phải không em, phải không em?
    Ai đã là đàn bà, cũng ước mình sẽ là đàn ông, nhưng ai đã là đàn ông, không bao giờ muốn mình là đàn bà.
    Đàn ông phải là chủ nhà, mà sao lúc nào cũng sợ vợ la.

Lời 2: Nhạc chế bài : “Thành phố tình yêu và nỗi nhớ”

Có từ bao giờ, từ Nam ra Bắc, người ta vẫn nhắc suốt đêm chồng con.
    Căn phòng tân hôn đến nay bao tuổi, em qua trăm buổi em lại nghìn lần, mà sao … mà sao vẫn sướng khi nằm bên em.
    Em ơi! Hãy lắng nghe! Em ơi! Hãy lắng nghe, nghe chồng em thở, bằng mua sách vở con mới vô trường, bằng bưu tiền điện, nước thêm tiền nhà, bằng em phải được đi xe tay ga, hằng đêm anh trả bài sống mới được yên.
    Em ơi! Hãy lắng nghe! Em ơi! Hãy lắng nghe, nghe chồng em thở, bằng lương đưa đủ không thiếu xu nào, tường cao hàng rào đi thưa về trình, bằng nghe cả ngày linh ta linh tinh, không dám một lời em cho anh xin.
    Dù đi có về đâu lời em bảo. Vẫn còn vang vẳng bên tai phải nhớ, như là luật pháp, như là nội quy, lời cảnh báo, suốt ngày suốt tuần, suốt đời vâng theo.

Lời 3: Nhạc chế bài : “Huyền thoại mẹ”

Hôm nay ngồi bỗng nhớ vợ, mặc dù sợ vẫn yêu, kể ra biết bao nhiêu, câu chuyện vui về vợ, ai mà không hề sợ thì hãy nhớ chớ quên.
    Vợ là xe airblade đổ nhiêu xăng cũng nặng, và phải canh hàng xóm cứ lom khom ngó dòm.
    Vợ chiều mưa trưa nắng, có khi sáng nhìn tối lim dim.
    Duy nhất điều cấm kỵ là khen vợ người ta. Vợ mình xấu như ma, nhưng mà ta khen bằng được, không nhìn ngang nhìn ngược, đẹp nhất là vợ ta.
    Vợ trên đầu trên cổ, vợ là người dạy dỗ ta.
    Vợ mà nóng ta nhu, chứ ai mà ngu đi chọc giận, không thì ta sẽ hối hận bị cấm vận là toi.
    Con ta vợ đẻ được, vợ con của người ta, vậy thì nói đúng ra, can gì ta mà sợ, ai mà không có vợ, vậy thì sợ làm chi.
    Ai trên đời cũng có mẹ, chồng của mẹ là ba.
    Mẹ thì đẻ con ra chắc gì ba là chồng mẹ, ai làm chi cũng mặc kệ chuyện của mẹ và ba.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    BÁN BUÔN BÁN LẺ QUẦN ÁO VNXK NAM, NỮ
    Facebook: https://www.facebook.com/phuonguyenvnxk
    Hàng nhà máy, công ty, hãng thiết kế chuẩn, đẹp bán shop
    Liên tục tuyển sỉ, ctv nhặt size chọn màu thoải mái
    Hàng nhập trực tiếp, không qua trung gian, giá cả cạnh tranh
    Chiết khấu cao, nhiều ưu đãi (giảm 5% hóa đơn ngày đầu tháng mới, thưởng đạt doanh số cao mỗi tháng)
    • 3,893 Bài viết

• 33,741 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin lỗi mọi người, Hân bị chậm rồi. Lần sau nhe .
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 1,318 Được cảm ơn

Mừng nhà mới.
    Hôm nay mới biết câu chuyện của một người bạn cũ, không biết khuyên nhủ gì, đành nhắn bạn vào nhà EQ. Hi vọng sau một thời gian vào đây cuộc sống của bạn sẽ tốt hơn.

Lão chồng mình thỉnh thoảng vào đây đọc, hình như lão thích đọc bài của nàng Dab. Nên hắn toàn bảo mình vào đây để trị chồng à, lúc nào kể chuyện hết tiền hắn bảo tiền cất riêng để giắt lưng à. Vừa chiều hỏi han công việc của hắn, hắn bảo: lại tính ủ mưu gì đấy (ý là ủ mưu vòi tiền ý mà). Trời ạ, toàn nghi oan cho lòng tốt của mình thôi, tiền ai mà chả thích cơ chứ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,367 Bài viết

• 9,051 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuynguyen Xem bài viết
    Mình xin phép bác Cutun, cho phép xin trích lại thuyết nổi tiếng ở nhà EQ

"Cutun 123
    ...
    Với lại tớ thấy vợ tớ có một thứ ở đây rất ít bạn có, đấy là tin tưởng tuyệt đối và sự thông cảm tuyệt đối với ông chồng của mình, tức là tớ. Cho nên mặc dù vợ tớ có nấu ăn tệ nhất, việc nhà tệ nhất, cư xử với MC tức là mẹ tớ thiếu tế nhị tất thì chúng tớ sống vẫn cứ Ok. Nhiều lúc đọc bài trên này xong tự hỏi các mẹ cứ trách chồng mình lừa dối mình, nhưng ở đây đã có mẹ nào đặt câu hỏi là "mình đã tin tưởng và thông cảm đủ với chồng chưa", nhưng mà cắt tay người thì dễ, cắt tay mình thì khó.
    Ôi quá là đồng ý với bác Tũn cái khoảng này. Áp dụng luôn cho 2 chiều.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,367 Bài viết

• 9,051 Được cảm ơn

Bê cái này từ tầng trước qua để các mẹ bàn tán.
    Vụ Vũ Hương chi chat với 3 anh: chit chat là quyền tự do của Vu Huong, giới hạn là trách nhiệm của các anh ấy. Vu Huong không có gì phải lăn tăn cả, trừ khi muốn phòng ngừa mình ngã lòng một trong mấy anh.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 173 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Em thì nghĩ chị vuhuong nên cẩn trọng vì không phải người phụ nữ nào cũng ghen có văn hóa.
    • 458 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đòng ý với chị VN, nhưng lưu ý là cái sự phòng ngừa lại ko đơn giản. Cái ranh giới sẽ dần bị đẩy, cái thói quen dần ăn sâu, cái hình ảnh tưởng tượng ngày một rõ nét. 1 ngày tiện đường đi qua, thế là bum! Lý trí từ đây nhường cho cảm xúc lên làm lãnh đạo. Và xác suất là lón nếu ở VN, vì cái nghiệp chăn rau của lũ đàn ông ấy mà.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,317 Bài viết

• 118,461 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn em Tranthuynguyen nha.

Chúc mừng nhà mới nhé.

Mình thì nghĩ là Vũ Hương có quyền tự do chit chat như chị Về Nguồn nói. Miễn là mãi chỉ là một cái nick online thôi thì chả sao đâu.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Nov
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 360 Bài viết

• 2,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Mình thì nghĩ là Vũ Hương có quyền tự do chit chat như chị Về Nguồn nói. Miễn là mãi chỉ là một cái nick online thôi thì chả sao đâu.
    Em nghĩ việc mãi chỉ là một cái nick online mới là cái khó làm đấy Wic, heheheh.
    "I never saw a wild thing
    sorry for itself.
    A small bird will drop frozen dead from a bough
    without ever having felt sorry for itself."
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)