TIN TÀI TRỢ.

EQ Trí thông minh cảm xúc - Người phụ nữ giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (Tầng 28)

• 8 Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,566 Bài viết

• 20,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hơ hơ, mấy con mụ già chưa thất tình bao giờ à.

Mình mắc tội yêu dăm anh trước khi lấy chồng nên cũng có các màn khóc lóc ầm ĩ lúc chia tay. Rồi cũng có màn vật vã trở đi trở lại dây dưa mãi rồi mới dứt được nhau. Cũng có màn: ôi khéo mình chả hạnh phúc được nữa đâu, làm sao mà tìm được người yêu mình như thế.

Chẹp, xong yêu anh mới lại tươi phơi phới. Cứ tụt xuống đáy rồi tự khắc đứng lên.

Mỗi tội đáy của mình hơi nông thì phải, nên mới kịp yêu mấy anh trước khi lấy chồng
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,356 Bài viết

• 118,805 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thất tình rồi chứ. Cũng dằn vặt day dứt ra phết. Cũng có suy nghĩ ko còn yêu được ai nữa chứ. Thậm chí có khi còn quyết định đời này ko dính vào đàn ông nữa chứ..

Nhưng tuyệt đối ko có màn van xin lậy lục nhá. Cảm thấy NY ko yêu mình như mình tưởng đã đá đít cmnr rồi còn đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 711 Bài viết

• 6,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Này mụ u, có thân tôi dây bầm dập vì thất tình nhé, chàng thứ 4 mới đc lấy chồng mà cũng còn te tái mới đc yên như bây giờ.

Mỗi tội tôi toàn bỏ chạy, thất tình một mình chứ chẳng đoái hoài gì đến các chàng.

Khi tự mình ngoi lên ngoi xuống, tự nhiên lại thấy đời đẹp tươi vì chẳng bao lâu sau lại có vài chàng mới vây quanh, thế là quên tịt hết, lại mải mê vui chơi cho đời nó tươi hị hị.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,566 Bài viết

• 20,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã bẩu toàn mụ đáy nông mà lị. Nhà người ta đáy sâu nên người ta còn tụt xuống còn lâu lâu.

Mà thề, sao mình cứ thấy chia tay 1 anh thì bỗng dưng xung quanh lại mọc ra vài anh nữa. Chắc chịu khổ kém nên là cũng xuống được vực tí tí thôi là lại bò lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 669 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có trải qua cảm giác thất tình rồi.

Hồi đó, chờ cho đến khi mình bảo vệ đồ án tốt nghiệp xong thì đồng chí ý chia tay mình qua email.

Con bé sốc lắm chứ, nhưng không hề níu kéo bạn ý quay lại mà chỉ nghĩ đến giải pháp để làm sao có đáp án cho cái lý do chia tay là mình không thể đợi bạn ý đi du học được vì thời gian rất lâu.

Lúc đó mình vật vã vì mình tin là mình có thể đợi được chứ không biết đằng sau lý do đấy là bạn ý không yêu mình nhiều như mình tưởng, đấy chỉ là lý do thôi thì mình đã hết hẳn luôn cơn vật.

Tuy vật vã thế nhưng chỉ là mình với mình thôi, chứ không có chuyện khóc lóc thảm thương trước mặt người ta. Tuy trong lòng còn yêu nhiều lắm nhưng mình đã quyết định cất tình yêu đi để còn ôn thi học tiếp thạc sỹ, dù mình vẫn dõi theo đường đi nước bước và tin tức của người ta, mong người ta đạt được mục tiêu.

Thỉnh thoảng trong mơ mình vẫn mơ thấy những kỉ niệm đẹp của ngày xưa, vì bạn ý thật sự là một hoàng tử trong mơ của mình. Nhưng tỉnh dậy thì chỉ mỉm cười chút thôi khi nhớ lại, hiện thực của mình là chồng yêu và 2 công chúa, sống tiếp những ngày nắng đẹp thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Nhân chuyện các chị đang nói về vụ lột đồ níu kéo ng yêu, e xin phép đc tham gia chém gió tí cho khuây ạ.
    Lúc mà e luỵ thằng NYC của e đấy ạ. Sau bao lần nó van xin , nài nỉ có gắng hàn gắn vs e , nhưng e thì vẫn éo tin nó nên nó bảo e làm a vượt quá sức chịu đựng rồi, chia tay cmn đi. Lúc ý e lại cuống quýt lên níu kéo khiếp khủng các thứ. Mà kể thằng NYC của e nó cũng giỏi. Nó xoay chuyển tình thế đang từ dưới cơ lên trên cơ quá nhanh. Nó nói khiến e cảm giác như tội lỗi của nó ngày hn là do hành vi và thái độ của e đẩy nó tới. E mộng mị, e cũng dằn vặt, ừ e sai, chún mình cho nhau cơ hội làm lại...bla blo nó ị vào mặt e rằng : a xl, nhưng a éo thích cái thái độ của e, trc khi về hắn còn nói dạo này mặt e cứ cau có, nhìn già thế ==!
    Thế mà lắm lúc e vẫn còn tiếc nuối còn ng lúc mới yêu của nó, tốt bụng, chăm e, chiều như vàng 10 ý. Lắm lúc tự hỏi lẽ nào tại mình thật. Ngu xuẩn cực các chị ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,810 Bài viết

• 107,300 Được cảm ơn

Mình chắc thuộc loại già cá biệt ở đây.

Mình không có diễm phúc thưởng thức vụ THẤT TÌNH hoành tráng như mấy mụ - thế nên mình bị dính ngay vụ NGOẠI TÌNH mới đau cháu không cơ chứ.

Đấy, trái tim mong manh, hồn nhiên chưa trải đời này còn đứng dậy được sau sự phản bội - nên mình nghĩ thật ra - hiện tượng, tên gọi, trạng thái, sự việc thất tình, ngoại tình không gây xáo trộn cuộc sống đến như thế.
    (Vì nếu chồng ngoại tình mà vợ không biết thì vợ vẫn cực hạnh phúc - sự việc ngoại tình vẫn tồn tại)

Chỉ là suy nghĩ của chúng ta về thất tình, ngoại tình mới làm chúng ta đau đớn.
    Vẫn tự là đào hố chôn mình, tự làm đau mình mà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,356 Bài viết

• 118,805 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ thất tình làm sao mà đọ được với NT. Vì cái lúc chốt xong hôn nhân, trói được thèng chả rồi là chị em yên tâm lắm. Kể cả khi NT nhan nhản ngoài XH, chị em nào cũng muốn vuốt ve mình rằng chắc nó (NT) trừ mình ra.

Đâm ra khi nó rơi vào đầu thì shock lắm. Shock vì nó phản bội đã đành, lại còn bẽ bàng. Rồi đầu óc toan tính nó lại nổi lên nữa, bỏ nhau thì mình mất hết à? Con mình ra sao? Mình sẽ chót đời cô đơn à? Tiền bạc nhà cửa của mình dâng cho người khác.

Ối zời ơi, tha hồ lắm suy nghĩ, mà suy nghĩ nào cũng thấy sao mình khổ thế, đau thế, thiệt thòi thế. vưn vưn..

Nói chung mình nghĩ đến việc chồng NT là uất rồi (dù đến giờ thì chưa nhá, hoặc chưa biết. :P). Nên mình cho là ko giống nhau đâu. Hức hức.. Thôi ông zời thương con, con bị đá đít mấy lần thời trai trẻ rồi, già rồi cho con tí bình an. Phew phew..
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 669 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoại tình nó còn đau hơn thất tình nhiều nhiều lần Bad ạ.

Vì tình nghĩa vợ chồng nó thiêng liêng hơn mấy cái tình yêu bọ xít nhiều lắm.

Cái cảm giác mà người mình luôn thương yêu tin tưởng lại có thể mèo mỡ với con khác, cứ như là bị một nhát dao đâm sau lưng ý chứ. Đầu óc trống rỗng, cảm giác uất hận trào lên.

Nhưng dù gì thì thất tình hay bị ngoại tình cũng là trải nghiệm trong cuộc sống của mỗi người, quan trọng là cách đối mặt và xử lý nó như thế nào thôi. Chả sao cả, mình vẫn sống nhe răng mà.
    • 711 Bài viết

• 6,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế chắc tớ chả đau hơn đc nữa đâu nhỉ, vừa bị thất tình vừa bị ngoại tình, ly thân cũng trải qua ly dị cũng đã từng.

Đành yên tâm mà tận hưởng cuộc sống thôi chứ biết sao giờ hị hị.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,356 Bài viết

• 118,805 Được cảm ơn

Chắc mụ Bluesky phải đẹp lắm nhỉ bà con, nên ông trời mới đánh ghen quá chừng. Hihihi..
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 669 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hì, chị Blue trải qua đủ các cung bậc cảm xúc thế nên h này an hưởng thái bình là chuẩn rồi.

Chị em mới có cơ hội được học hỏi kinh nghiệm quý báu của chị chứ.

Cứ ôm chồng ăn no ngủ kỹ ngáy o o thôi.

Đời đến đâu, hay đến đấy (theo ranh ngôn của chồng Bad)
    • 25 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị. Em xin nói rõ thắc mắc của em là: phải làm sao để đạt được mối quan hệ tôn trọng lẫn nhau với một type người em chưa bao giờ gặp (mà em nghĩ có lẽ các chị đã gặp rồi, đã có kinh nghiệm, nên em mới hỏi). Sau đó các chị bày cho em phải làm như thế nào, cho nên em mới nói là em đã làm những điều đó rồi, vậy: em phải làm như thế nào nữa để cải thiện mối quan hệ với bà (trước và cả sau khi cưới). Em không hề cần ai khuyên phải kệ bà, vì bà là mẹ của chồng em, em không thể kệ bà cả đời được, nếu em kệ được em đã kệ luôn ngay từ đầu chứ chẳng rỗi hơi làm những việc mà các chị khuyên ở trên.

Còn các chị khuyên về gene lạnh lùng vô cảm của nhà chồng, rồi thì ko xen vào mối quan hệ giữa mẹ chồng với chồng, em đều tiếp thu, và đã quyết định không can dự. Những gì có thể làm em cũng đã làm, nếu em thật sự không cần bất kỳ lời khuyên gì, thì em cũng sẽ không vác mặt lên đây show những cái ngu dại của mình ra để các chị - những người xa lạ - dạy cho khôn ra, em hoàn toàn có thể bóp méo sự thật, không kể ra những cái xấu, cái lỗi của mình để câu chuyện trở nên một chiều như nhiều người vẫn làm cơ mà? Mà nếu em ko cần lời khuyên, ko cần ai mắng cho em khôn ra, em có thể tiếp tục sống trong thế giới của mình, người ta sống ảo là để được khen, được ngưỡng mộ, ai lại đâm đầu vào chốn toàn gươm đao thế kia?

Các chị cũng thấy em luôn luôn nhấn cảm ơn và lễ phép trả lời bất kỳ ý kiến nào dù người đưa ra nó có thái độ như thế nào đi nữa, bởi vậy em thấy em đủ lịch sự, và đủ chân thành (khi kể hết tất cả những gì em đã cố gắng trong mối quan hệ tạm thời vô vọng này để hi vọng ai đó sáng suốt nhìn ra em còn thiếu chỗ nào, chỉ dẫn em, để em thay đổi. Nhưng tất cả những gì các chị khuyên đều rơi vào những thứ em đã làm, đã cố gắng, đã hết mình, cho nên em mới đành phải kể ra, bằng tất cả sự chân thành của em, những điều em đã làm, để các chị chỉ xem em sai ở đâu, phải sửa ở đâu, nhưng trong mắt các chị - những người lớn tuổi - lại trở thành tự mãn. Trong khi với em, em chưa bao giờ thành khẩn tới mức này để mong được khuyên răn ) Khi em nói em "không hiểu được" họ, thì ý em là vấn đề nằm ở phía em, là vì em không đủ khả năng hiểu được họ (và em muốn có khả năng đó) chứ không phải em chỉ trích họ là loại người "không hiểu được".

Em cảm ơn các chị lần nữa vì tất cả, chào các chị. Chúc nhà mình vui vẻ.
    • 711 Bài viết

• 6,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mụ wick chỉ đc cái khéo động viên nhao.

Mà mất gì đâu mà k nghĩ mình đẹp nhỉ hị hị.

Tớ chỉ có bí quyết này để vượt qua bão táp thôi: Hãy sống như thể đây là ngày cuối cùng bạn đc sống trên đời.

Và tớ luôn nghĩ như vậy. Vì là ngày cuối cùng nên tớ tiếc lắm, tớ k thể bỏ phí nó đc đâu.
    • 359 Bài viết

• 1,624 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dab Ma I Xem bài viết

Mình không có diễm phúc thưởng thức vụ THẤT TÌNH hoành tráng như mấy mụ - thế nên mình bị dính ngay vụ NGOẠI TÌNH mới đau cháu không cơ chứ.
    Cho em xin 1 vé về đội của chị với, em cũng chưa từng có diễm phúc thưởng thức vụ thất tình, và thế là dính được 1 quả "ngoại tình" . Có lẽ sự khác biệt giữa 2 thể loại tình này, cái "thất" khi dính phải, có xu hướng lột trần cho thế giới thấy, bạo liệt thì lột... quần áo , nhẹ nhàng thì mặt mày chảy dài, vò đâu bứt tóc pặc pặc. Ai nhìn vô cũng có thể thấy. Trong khi cái "ngoại" thì phải giấu kín vào trong, không dám hé lộ cho ai biết, chỉ dám đăng ký 1 cái nick ảo, mò vào nhà EQ post bài "tự thỏa mãn"
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,566 Bài viết

• 20,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chết thật hình như càng đọc nhiều quá em firegod càng rối ko hiểu là mọi người đang nói gì thì phải.

Em mong muốn có sự tôn trọng lẫn nhau giữa em và mẹ chồng tương lai. Tuy nhiên cái tiêu chuẩn "tôn trọng lẫn nhau" này là do em đặt ra, em dùng tiêu chuẩn nhà em để đạt. Còn bản thân em em ko hề tôn trọng cách sống của nhà họ, em cố gắng tìm cách thay đổi theo cái hướng "sự tôn trọng" theo tiêu chuẩn của riêng em. Cái mà mọi người cố gắng muốn chỉ cho em thấy là em ko có sự tôn trọng đối phương, nhưng em lại đòi hỏi đối phương phải có sự tôn trọng theo cách em mong muốn. Mọi sự khuyên bảo em gần gũi, chăm sóc, hay đừng cố tìm cách thay đổi nhà người khác, chính là hướng em đến sự hiểu và tôn trọng cách sống của họ. Họ có thể khác em, nhưng ko có nghĩa là cách sống của họ ko tốt bằng của em.

Thôi ngắn thôi chứ dài nữa em lại suy sang cái gì nữa thì hơi mệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,356 Bài viết

• 118,805 Được cảm ơn

Mụ 1u29, em ý ko thể hiểu được vì em ý vẫn nhìn bằng mắt của em ý và dùng định kiến của em ý để inteprete mọi người. Thôi cứ từ một ngày đẹp zời em ý sẽ hiểu ý chúng mềnh.
    • 28 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các chị Linhsan, chị Nắng và chị Wick nhiều nha.

Em trước giờ cứ nghĩ ôi mục đích của đời mình thì sự nghiệp và gia đình đều có thể vun vén và phát triển tốt hết. Nhưng xét về khía cạnh nào đấy có lẽ gia đình vẫn ưu tiên hơn. Vậy mà em khăng khăng đi học ( em còn mộng đến thời điểm nào đó có thể đi du học Tiến sĩ nữa) làm gì. Anh bạn trai cũ có lần nói em có quyết tâm đi học cao quá, sau này sẽ ko lo cho con cái chu toàn được, đến lúc ba mấy tuổi đó anh còn phát triển sự nghiệp nữa, 3-4 năm đó biết đâu con cái hư hỏng, kiểu sẽ ko làm tốt phụ nữ gia đình... Khi đó em còn cao giọng nói ước mơ của em mà anh, anh phải ủng hộ em chứ, nhưng anh có lẽ thấy em hừng hực như vậy thì đã le lói bất ổn tương lai rồi. Bây giờ nghĩ lại sao mình tính xa xôi gì mấy chuyện đó ko biết nữa.

Nên chuyện thất tình giống như một cái gì đó khiến em chững lại, nghi ngờ về ước mơ, kế hoạch và độ "ham học" của mình, phát triển sự nghiệp như vậy có cần thiết hay ko? Đặc biệt là tư tưởng mọi người xung quanh ( có cả ba mẹ) là con gái cần gì học nhiều, muốn ôm mấy cái bằng đó sống ế đến già à? Em lại còn lo lắng biết đâu sau này lớn tuổi rồi vội vàng lấy đại ai đó, khổ. Nên thiệt tình, sắp đi học mà em cứ ủ ê nên ngoi lên tâm sự với các chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,356 Bài viết

• 118,805 Được cảm ơn

Em Mưa sa mạc ơi, học tiến sỹ thì có gì không hay nào? Ai bảo tiến sỹ thì ko thể chăm con tốt?

Quan trọng là bản thân em có thấy việc đó cần thiết với em không. Thế thôi. Nếu bạn đời của em ko thể ủng hộ em thì anh ta sẽ ko thể chung đường với em lâu dài.

Chị thì cổ vũ PN sống cho niềm tin của mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 359 Bài viết

• 1,624 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 1u29 Xem bài viết
    Thôi ngắn thôi chứ dài nữa em lại suy sang cái gì nữa thì hơi mệt.
    Em ấy đã "chào các chị" rồi chị 1u29 ơi . Thôi để em rời khỏi đây, các chị viết tiếp em lại không rời được .
    Mặc dù được fg cám ơn nhưng nói thật là không dám nhận, vì mỗi lần được em cám ơn là có khuyến mãi thêm 1 câu "đáp lễ" rất là... đáng yêu. Nếu bảo em đã vốn rất biết điều, rất biết cư xử với mọi người (chẳng hạn như với mẹ bạn trai), hy vọng những cư xử đó khác với cách cám ơn- mà em cho là đủ chân thành- đã diễn ra ở đây. Không thì phải mượn lời chồng chị siêu nhân: tất cả là do cái thái độ.