TIN TÀI TRỢ.

EQ Trí thông minh cảm xúc - người phụ nữ giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (Tầng 26)

• 24 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,796 Bài viết

• 107,148 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Sống trên đời cô gái nào cũng ước mơ
    Mơ trẻ mãi, mơ sang giàu, hạnh phúc.
    Cưới được chồng thông minh và chính trực.
    Thương vợ, yêu con, hết mực chung tình.

Nhưng liệu rằng mơ ước đó có linh tinh???
    Khi đời ta chẳng hình tròn mãi được.
    Vì cuộc đời vốn vẫn luôn đa diện
    Trăng tròn kia rồi lại khuyết đấy thôi.

Ước mơ kia dù đôi lúc xa vời.
    Nhưng hãy nhớ luôn mỉm cười nhé bạn.
    Dù cho cạn nghĩa tình, hay phá sản.
    Ta vẫn còn EQ dựng tương lai

Emotional Quotient dù có nói hoài
    Suốt 25 tầng, qua trăm nghìn bài viết
    Vẫn bao người u mê không lối thoát.
    Để đời mình bạc vẫn bạc như vôi.

Vậy EQ là gì các bạn ơi???
    Là những người luôn lạc quan, tích cực.
    Biết điểm dừng, nhưng quyết đoán khi cần thiết.
    Biết tạm gác quá khứ và hướng đến tương lai.

EQ là học hỏi tháng ngày dài.
    Biết bỏ qua những lỗi lầm không đang có
    Nhưng ghi nhớ những sai lầm không thể sửa
    Biết phân biệt ý thức và hành vi.

Hãy đứng dậy, và ra mở cửa đi
    Ở ngoài kia, mùa xuân đang về đó
    Lá úa vàng là lộc xanh lên rạng rỡ
    Đời người thăng trầm, vui buồn ngại chi đâu.

Hãy đừng phí thời gian để u sầu
    Nhưng có thể ngồi lâu lau nước mắt
    Sai thì sửa, có chi mà dằn vặt.
    Hỏng hẳn rồi, thì mạnh dạn vứt đi.

Năm mới rồi, nhà mình cùng EQ.
    Dìu dắt nhau giữa bộn bề cuộc sống.
    Tạo dựng lên một gia đình hạnh phúc.
    Đông sẽ tàn, và xuân xanh lại sang.

Chúc chị em nhà EQ an khang
    Chúc xuân sang nhà nhà đều sung túc
    Chúc chị em quét buồn phiền đi sạch
    Chúc các ông chồng như tùng bách ngàn năm

Link cũ đây, cho chị em lội các tầng
    https://www.webtretho.com/forum/f188/...-25-a-1992738/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

hihi...lại quay về tên cũ à? quay về với giá trị xưa....
    tầng mới nhân dịp năm mới, chúc mọi người đaòn tụ, đầm ấm, yên vui...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 426 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hí hí em được xí đâu tiên nha.

Chúc nhà mình luôn luôn rộn ràng, hạnh phúc, phát lộc phát tài suốt cả năm 2015 !!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,337 Bài viết

• 118,654 Được cảm ơn

Cứ đọc thơ của siêu nhân là mình chỉ muốn cười phá lên. Thế mới hiểm.

Chúc mừng tầng mới nhá. Tầng mới mở đầu xuân hi vọng nhiều lộc mới, nhiều new stars rising cho không khí thêm phần đa chiều tươi mới và phấn khích.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 711 Bài viết

• 6,285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả hiểu sao lần này đọc thơ của Dab mà mình thấy rưng rưng. Quá khứ ùa về trong từng câu chữ.

Chúc mừng nhà mới đầm ấm yêu thương!
    • 6 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới EQ!
    Chúc chị em một mùa xuân nhiều niềm vui và hạnh phúc. Đọc thơ Dad thấy hừng hực khí thế, mong có đủ sức khỏe năng lượng như Dab
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Buu
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 994 Bài viết

• 3,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mọi người tầng mới , năm mới nhiều niềm vui và sức khỏe

Ngày trước khi cô đơn tôi thường dùng 2 bàn tay của mình nắm lấy nhau .
    Và bây giờ tôi thường nằm ở giữa .
    Tôi nắm 1 bàn tay bé xíu , luôn bấu chặt tay tôi .Và 1 bàn tay to lớn ấm áp , các ngón tay luôn đan vào ngón tay tôi mỗi khi đi ngủ .

Rồi các vấn đề đều sẽ được giải quyết . Tôi ổn .
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 2,213 Bài viết

• 11,440 Được cảm ơn

năm mới nhiều niềm vui nhé cả nhà

Tớ muốn dành tặng các bạn vật vã ở tầng cũ đoạn tâm sự này:

Tớ nghĩ cuộc sống chả ai là không bầm dập mới không học hỏi được điều gì đó. Sợ nhất là bầm dập mà chả học được gì, đến già vẫn bầm dập vẫn dở hơi loanh quanh ở cái điểm cũ (chúng ta make mistake thực ra vẫn là lỗi y như cũ, chỉ là hình dạng khác đi thôi, vì cơ bản ta không thay đổi).

Học ở đây không phải là vác sách vở ra chị A nói chị B nói ghi chép ghi chép, hay đi lội 25 tầng mà học được, vì đó chỉ là lý thuyết thôi.

Cơ bản là các bạn tự rũ bùn đứng dậy sáng lòa, quyết tâm không hành xử cách cũ, nghĩ cách cũ, ý nghĩ chỉ thoáng tới đầu là làm ngược lại ngay, thay vì tru tréo thì mềm mại, thay vì cau có thì cười, thay vì chửi thì khen, từ tận tâm can luôn không hề giả dối. Đòi hòi nhiều can đảm và nỗ lực lắm, đòi hỏi phải đập chết cái tôi cái kiêu hãnh dẹp lép đi.

Bọn tớ làm được gì? Chỉ được một vài điều. Thứ nhất là có bọn tớ là minh chứng bầm dập nào cũng sẽ qua, hạnh phúc sẽ ở lại với người biết cười, biết mềm mại, biết vượt qua bản thân, biết quên biết tha thứ. Thứ hai, thi thoảng bọn tớ cũng chỉ ra được cho các bạn điểm u mê tăm tối. Thứ ba là bọn tớ cứ loăng quăng lượn lờ nhiều năng lượng ở đây hi vọng lan tỏa được cho các bạn. Chứ bọn tớ không thể giúp được các bạn.

Năm mới, mong chị em bầm dập một đôi lần thôi, và đủ can đảm và nghị lực để thay đổi. Cái gì qua rồi thì thôi cho qua, vì hạnh phúc của mình ở tương lai không phải ở quá khứ. Đừng cố níu kéo bất kì một cái gì, cái gi là của mình sẽ quay lại với mình theo cách nguyên thủy nhất nếu bạn thực tâm tìm kiếm. Và cái "của mình" đấy, duy nhất là, hạnh phúc tự tại của bản thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,796 Bài viết

• 107,148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yamanote Xem bài viết

Năm mới, mong chị em bầm dập một đôi lần thôi, và đủ can đảm và nghị lực để thay đổi. Cái gì qua rồi thì thôi cho qua, vì hạnh phúc của mình ở tương lai không phải ở quá khứ. Đừng cố níu kéo bất kì một cái gì, cái gi là của mình sẽ quay lại với mình theo cách nguyên thủy nhất nếu bạn thực tâm tìm kiếm. Và cái "của mình" đấy, duy nhất là, hạnh phúc tự tại của bản thân.
    Xin bổ sung thêm vào bài nhắn nhủ đầu xuân quá tuyệt vời của yama như thế này.

Cái gì đã xảy ra, thì đã xảy ra rồi.
    Dù THAN KHÓC, TRÁCH MÓC, DẰN VẶT, KHỔ ĐAU cũng không làm thời gian quay lại, cũng không giúp việc đó không xảy ra nữa.

Vậy thì điều chúng ta cần là bình tĩnh quay đầu nhìn lại, rút ra bài học, tình huống xử lý để việc đó KHÔNG TIẾP TỤC XẢY RA TRONG TƯƠNG LAI.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 669 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc tầng mới chị em sẽ có thêm nhiều bài học hay cho chính mình,
    Mình vẫn chăm chỉ lội theo nhà mình để có thể tự điều chỉnh cảm xúc của bản thân dù nhiều lúc bận rộn, rồi các áp lực làm mình có lúc vẫn nuông chiều theo cảm xúc ngắn hạn của bản thân.
    Tung hoa nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,646 Bài viết

• 67,471 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình tàu ngầm đọc nhà này từ tầng 20, hôm nay trồi lên chúc mừng nhà mới trước khi rời văn phòng về nhà đón con

Tết nhà mẹ Bống tả giống hệt tết nhà mình ở ngay SG nhé. Mình dâu Bắc nên vẫn giữ nguyên cái Tết thế, cũng bày mâm cúng lên trong lúc mẹ chồng khấn tổ tiên thì chồng mình đi chùa gần nhà mang hương từ chùa về thắp lên bàn thờ gia tiên. Xong rồi chồng mừng tuổi cho bà, cho vợ và con, bà mừng tuổi cho 2 vc và các cháu, vợ mừng lại cho chồng. Hí hí trước đó mấy ngày là phải ngồi chọn seri số đẹp để mừng tuổi Rồi chúc nhau, rồi ăn gà và uống bia, rồi gọi điện thoại chúc ngoài Bắc, ngoài Trung, Vũng tàu.

Túm lại mình luôn thích tết, thích lắm và toàn đếm còn mấy tháng nữa đến tết
    Nhận làm việc khó
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Ôi, em xúc động quá. Em đã cày ngày cày đêm để hết tầng 25 của nhà mình. Ngay khi đọc hí hửng sắp cày hết rồi thì thấy Admin bảo xây tầng mới.

Tuổi của em ngoài đời chắc chắn không thể nhận làm em với mọi người ở đây được, vì chỉ vừa mới chập chững sống, tình đầu còn chưa được một năm. Hì, nhưng vì tính chất mạng cộng đồng nên mọi người cho phép em xưng hô như vậy ạ.

Em cảm ơn các cô, các chị đã dành thời gian và công sức để chia sẻ những quan điểm, trải nghiệm của mình. Để những "thành phần" ngu ngơ như em được học tập và thay đổi. Huhu, không biết nói gì nữa, em cảm ơn muốn khóc.

Mừng tầng mới nhà mình ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới, chúc các mẹ nhà EQ luôn dồi dào năng lượng như mẹ Dab!
    Em đọc thơ mẹ Dab mà vừa dưng dưng rồi lại mỉm cười vì thấy mình như được nhắn nhủ trong đó.
    • 3,627 Bài viết

• 23,421 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hehe, lần đầu mềnh xí được mặt tiền!

Bà con mở hàng chuyện tết nhất, nội trợ, nuôi con khoẻ, chăm chồng ngoan đê!!!

Chúc tầng mới nhà EQ nhanh chóng xây xong và ngày cành ít những case vật vã vì những chuyện xyz không đáng có
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

Tết nhà tớ mấy năm nay vô cùng đơn giản, gần nhà ngoại nên ngoại cúng trưa 30 thì tớ làm chiều mà ngoại chiều thì tớ trưa...cúng gia thừa sớm tí rồi cả nhà dẫn nhau đi xem pháo hoa, xong về ghé qua nhà ngoại khui chai rượu vang, gà luộc có sẵn, ai thích thì ăn...với chocolate or cái gì đó tùy ý...chúc tết mừng tuổi ông bà, ông bà mừng lại cháu...xong về nhà ngủ. sáng mùng 1 lượn về nội, chiều về nhà mình, sáng 2 qua ngoại...sau đó tùy...đi chơi bạn bè hay lượn đâu thì lượn, có năm thì đi Đà Lạt hay Phan Thiết...năm ngoái giờ lo xây nhà sửa nhà...nên thôi.....ăn uống đơn giản......ko mâm bàn cỗ chén gì ghê gớm, nói chung là ko phải ngại điều gì...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,337 Bài viết

• 118,654 Được cảm ơn

Mình thì éo le một chút, chắc mình sẽ làm Xmas fruitcake để ăn Tất niên. Hehe.. Cơ bản mới thực hành được 1 lần chưa chuẩn lắm, lần tới phục thù. Hehe..
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 2,213 Bài viết

• 11,440 Được cảm ơn

có bài báo không biết bịa hay thật này, cũng hay hay, cũng vui vui cho chị em đọc giải trí mở hàng

http://suckhoegiadinh.com.vn/song-ta...-voi-bo-16873/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,337 Bài viết

• 118,654 Được cảm ơn

Bài này phét lác nịnh các bà vợ hử? Giả sử cô bồ mà khéo léo đảm đang thì chưa bít mèo nào cắn mỉu nào nhỉ.

Vả lại đọc bài báo thì thấy thương vợ vì cần vợ quá, kiểu ko có vợ thì tôi sống khổ quá, ích kỉ bỏ . Mình đây ko vote cho các case dở người thế này.
    • 426 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng thích mấy vấn đề nội trợ với làm dâu quá đi
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 2,213 Bài viết

• 11,440 Được cảm ơn

Mình ko vote thèng chồng (nhưng thèng ngoại tình nào chả đáng bỏ chém trôi sông)

mà mình chú ý cách hành xử của cô vợ. Dám bỏ lại chồng và con cho bồ là 1 can đảm nhiều khi mình nghĩ chỉ có trong sách

Nhưng nếu với người phụ nữ ấy để giữ lại chồng cho con và cho mình, thì cũng chỉ có cách nhanh nhất để anh ta hiểu tình yêu + chăm 2 đứa con sẽ ko phải là màu hồng, đẹp nào cũng vứt. Hiểu ra điều đó thì anh chồng kiểu gì cũng vượt qua được sự mê say vớ vẩn kia (nếu như anh ta thực sự mơ mộng cô nàng kia chứ ko phải dạng ăn chơi trác táng)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)