TIN TÀI TRỢ.

Eq tầng 69 - khi bạn nhận ra vấn đề từ phía bạn, là nó đã giải quyết được 1 nửa.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 827 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,713 Bài viết

• 67,971 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Tôi rất chi là hâm mộ năng lượng của bà HT nhé.
    Là do tôi may mắn và nhu cầu tối giản đó bà Wick

Tôi không có nhu cầu về vật chất nhiều lắm, mọi thứ tối giản theo khả năng.

Còn lại thì tôi toàn được làm những việc tôi thích: nấu ăn cho người mình thích, làm việc nhà trong yên tĩnh, chăm sóc chồng con và đọc truyện. Làm nghề nghiệp thì chỉ làm vài buổi / tháng theo lịch chủ động, mà cũng được quyền lựa chọn việc mình thích để làm.

Đấy, vậy là quá may mắn rồi nên suốt ngày vui.

Đi chơi, tôi thích đi lắm đấy. Lắm khi tôi còn đại gia mà nghĩ "hay mình mua vé máy bay sáng bay ra tối bay vào nhỉ, bay đi HN uống cà phê mùa đông"
    Nhận làm việc khó
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,851 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Làm đê.
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,713 Bài viết

• 67,971 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Làm đê.
    Hãy đợi đấy. Cắt cử người ra sân bay đón tôi nha
    Nhận làm việc khó
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,713 Bài viết

• 67,971 Được cảm ơn

Chỉ là cơm canh đạm bạc thế này thôi bà Wick mà nhà tôi ai cũng vui vì thích. Nhìn mọi người thích ăn thì tôi lại càng thích nấu.

wPRDw_sUoM55aUi2UOHMR_x0jSksa0E2qvgkxJgb0sBYX1zik2PBBF6tZGy4S43bE3B1YxcxR3WXOr9XSLX_eA7e0LT4JR0

10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 548 Bài viết

• 5,622 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Cả tuần vừa rồi bọn trẻ con lớp con tôi phi qua nhà tôi 3 buổi, kể cả sáng hôm qua. Chúng nó làm bài cho môn mỹ thuật, thiết kế áo quần gì đó theo xu hướng bảo vệ môi trường. Trogn đám đó có 1 thằng cu mà tôi rất ấn thượng từ hồi nó học lớp 6. Mặt mày sáng trưng, vóc dáng đẹp đẽ. Nhưng BM ly hôn, đang ở với bố. Con tôi kể, có hôm bố bạn ấy đón, có hôm bạn đi xe ôm về. Có hôm phải đi xe ôm mà hết tiền, nên cô CN phải cho mượn tiền hôm sau trả (mặc dù bố cho ngày 50k tiêu vặt (so với 10k/tuần của con tôi)). Chắc lại chơi game hết tiền. Bố bạn ấy còn mua hẳn cho 1 bộ chơi game mấy triệu ở nhà.

Hôm qua mới hay là mẹ bạn ấy cũng ở gần đây, từ nhà tôi đi xuống cỡ 10p. Hình như thường lệ hàng tuần cậu bé đi thăm mẹ vào sáng chủ nhật hay sao ấy. Lúc chúng nó đang làm tới 11g thì thấy cậu ta nghe đt, chắc mẹ gọi, trả lời con đang ở nahf bạn A, đang làm bài abcd, rồi nghe gì đó bảo là không. Rồi có vẻ phía bên kia cúp máy, rồi cậu ta ớ ra, chết tao rồi, mẹ tao hỏi thế con không nhớ mẹ à? mà tao trả lời không , rồi nó bảo, mà không thật, chúng mày mà ở với mẹ tao 1 tháng thì biết ngay là không thể thương nhớ mẹ tao được (sorry các bà, tôi nghe lóm vì luẩn quẩn bên cạnh, tiếp tế nào cá viên chiên, nào xúc xích chiên, trà sữa...thậm chí cu này lúc phi đến còn chưa ăn sáng, tôi lục tủ còn 2 gói mì, làm cho 1 tô hoành tráng + 1 quả trứng + xúc xích mà nó ăn cái vèo). Hàng tuần vẫn đạp xe đi thăm mẹ 1 xíu theo nghĩa vụ rồi đi chơi game, vẫn học giỏi, vẫn ngoan.

Nói chung là bọn trẻ con nó giỏi hơn chúng ta (nghĩ) rất nhiều. Về tất cả mọi thứ.
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,713 Bài viết

• 67,971 Được cảm ơn

SG se se lạnh mưa rả rích chuyển sang mưa phùn thích quá mấy bà ạ. 12 giờ mà mát lạnh.

Sắp đến tết rồi, tôi ngày ngày ôm bếp, đọc truyện, nhìn bảng điện, xem hồ sơ và nghe tụi nhỏ kể chuyện, vèo cái thấy hết năm.

Tôi lọ mọ đun đun nấu nấu nước dùng của hủ tiếu để tối nay cho con ăn nhẹ phở bò trước khi đi học võ và sau khi đi học võ về thì cho ăn hủ tiếu cho nhẹ bụng. Sáng mai thì cả nhà lại hủ tiếu nên tối nay cho trẻ con ăn hủ tiếu mềm còn sáng mai ăn hủ tiếu dai.
    Nấu và chụp hình lưu lại nay ăn gì là sở thích của tôi, chắc cũng giống như đi du lịch check in ấy nhỉ. Hôm nay bán phở bò
    0erbni8rYYntHhSuQxZGno5hLmTs2lM5yaoQmzOS1pt4BfTy5H0AvhG-j-31GCKROtHC2sdtL5acwaQ2b7boRTLjAvsS

Hôm qua tôi bán cơm sườn nướng và bọn trẻ con ăn mỗi đứa thế này xin thêm rau gấp 2 lần thế mà thôi. Tôi thấy chúng nó hỉ hả ghê lắm còn bà và chồng thì bảo ăn thế có định lượng không bị nhiều quá mà chúng ăn được nhiều rau.
    iIB9Kqfu1Oxuw7xl_4pMRvt1aF_HZojH7qSM3bKO_6q0r7fwYxFguvy1OIiAnWwSx9vGGkL-GkXc2Pw0ZVpXetegnrQB

Còn nhân cái hôm con đi thi nên có cớ để bày biện ra ăn động viên tinh thần thí sinh. Vui là chính thi là phụ.
    EyK6IY-P7MV0dxa4t7FVWmpw20UGzad1cMVqWyev5G81omw_U_fZXosBhZ31edX2nGTNK6Glbl354mI1u3DMFjDfC9La

Nghĩ nghĩ có cái ki ốt nhỏ nhỏ ngay vỉa hè để mình bán cà phê cóc và xôi sườn nướng cũng vui nhỉ, vừa bán vừa ăn không sợ đói.

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 303 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng vừa đi công tác SG hôm thứ 5 & 6 tuần rồi. Nói là đi SG nhưng sáng bay vào họp, họp xong là đi thẳng xuống Trà Vinh, hôm sau xong việc lại quay lên chỉ kịp giờ ra sân bay, không thăm thú gì SG được.

Mỗi lần vào trong đó mình ăn đến mê mệt các món cá, canh chua cá, lẩu cá kèo, cá kho tộ. Đợt vào vừa rồi, trời mưa mưa, ăn cơm cá kho no đến ních bụng, đi công tác có 2 ngày mà phải lên 2-3kg. Nhớ lại vẫn thèm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,012 Bài viết

• 32,221 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ghé qua chào mọi người một câu.

Vang vẫn hơi có tí kỳ thị game nhé. Game chẳng liên quan gì đến đẹp trau với học giỏi đâu.
    • 56 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Bắt chước bác Tũn ghé qua chào cả nhà một câu.

Bà HT đọc Giang Nam nữ phỉ chưa? Tôi đang đọc, khá là khoái. Xì tai nữ cường.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,713 Bài viết

• 67,971 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baba_Yaga Xem bài viết
    Bà HT đọc Giang Nam nữ phỉ chưa? Tôi đang đọc, khá là khoái. Xì tai nữ cường.
    Tôi chưa đọc, để tí tôi vào lướt thử xem.

Hôm trước tôi đọc cái bộ bà đưa tên, gì ấy nhỉ (quên mất luôn rồi) mà đọc vào vài chương là tôi bỏ vì cứ hi hi ha ha cười cười cợt cợt hoặc là viết cứ thái quá lên.

À, vậy là tôi phát hiện ra tôi đọc xong chả nhớ tên nhân vật, không nhớ tên truyện mà lại nhớ tình tiết vụ vặt làm tôi thấy vui và thú vị, vậy nên bộ nào đọc mà nhạt thếch là tôi lại bỏ.

---------
    Tam ca hư hỏng hẳn, tình hình là trong tháng này có 1 ngày tôi bay ra xử lý tí việc. Theo dự định là CN tôi bay sớm nhất và xong việc về luôn trong ngày mà bay ra thì Cát Bi. Đang suy nghĩ không biết khi về bay từ HN thì có kịp không hay là lại bay từ Cát Bi, kịp thì uống ly cà phê.

Bà Bad chỉ dẫn nên đi thế nào là tiện cho tôi với để mai tôi còn quăng cho người sắp xếp lịch trình.
    Nhận làm việc khó
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,851 Được cảm ơn

Tuần này luôn hả bà HT? Ko là tôi đi công tác tới đầu tháng sau..

Đi trong ngày thì ko nên lượn HN, tốt nhất spend 1 ngày ở HN đi. Đi Cát Bi, giải quyết xong công việc. Sau đấy bắt xe lên HN ăn chơi với tam ca một ngày rồi từ HN về. Cơ mà bà làm việc CN thì t2 khó hầu lắm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,812 Bài viết

• 107,326 Được cảm ơn

Trời ơi trong 1 ngày CN mà vừa xử lý việc ở HP vừa lao lên HN cafe rồi lao về HCM thì ko khả thi đâu bà HT ơi. Bà triển trong tuần này luôn ko, tuần sau tôi cũng lượn mất tiêu roài. Mà có giề inbox nhá hị hị.
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,713 Bài viết

• 67,971 Được cảm ơn

Khổ thế đấy. Đi đâu cũng nghĩ đến chuyện nay ăn gì để còn làm cơm cho đứa thích ăn đem đi học. Trộm vía ngàn lần sau 1 tháng ngày ăn 5 bữa cơm hoặc bún phở (sáng trưa chiều tối và trước khi đi ngủ) và thêm sữa, sữa chua mà nó lên được 2 ký. Ak ak phải nói giảm nói tránh không nhắc đến tên chứ không nó lại lăn quay ra ốm. Mục tiêu của tôi trong năm nay đã hoàn thành nên giờ chăm con là quan trọng nhất mà.

BAD pm số điện thoại của bà cho tôi xin để sau khi tôi làm việc với khách rồi alo bà cho nhanh. Tks trước nha
    • 548 Bài viết

• 5,622 Được cảm ơn

Games ko liên quan đẹp trai và học giỏi, nhưng games liên quan khả năng control.

Bạn già coi chừng định kiến với tôi. Tôi hình như chưa ý kiến gì với games hay với bất kỳ gì khác. Tôi chỉ thấy, đam mê thì dễ, nghiện thì dễ, kiểm soát và điều chỉnh bản thân mới khó. Đối với case tôi đề cập, games chỉ là một trong những vấn đề.

Annw, đám 14-15 tuổi này mà vauwf control bản thân theo đúng norm xã hội là tôi thấy hơi bị giỏi ấy chứ?

@ tam tứ búa lua xua: HPH - HAN bằng SGn - vũng tàu. chạy cái vèo. Muốn là được.

Nhưng mà, dù muốn hay không chớ 4 ngày Tết của bà H&T là tôi chịu đó
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,012 Bài viết

• 32,221 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Vang: Không chú ý chứ bạn nhắc đến game 3 lần trong một đoạn văn ngắn. Trong khi đồ ăn nhắc có 2 lần. Vậy là có định kiến rồi đấy .

P/s: Thực ra như tôi quan sát thì những đứa trẻ bố mẹ li hôn bây giờ lại trưởng thành hơn hẳn và cân bằng hơn những đứa sống "dưới cánh đại bàng" ấy chứ. Tất nhiên là trưởng thành sớm thì cũng có giá của nó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 548 Bài viết

• 5,622 Được cảm ơn

Haha, 3 chữ games trong 2 đoạn, chứ không phải trong 1 đoạn ha

BM ly hôn và sống dưới cánh đại bàng, tôi có nói gì đến ý này không nhỉ? kkk và tôi chợt nhận ra một điều...Bạn già của tôi đâu có vắng bóng, chẳng qua, chưa chạm tới được bạn thôi...mà thôi.
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,713 Bài viết

• 67,971 Được cảm ơn

Tui đang lu bu quá mà được cái ngày người gởi tin nhắn tới tấp. Tks Bad có gì tui sẽ alo

Tôi đọc thì hiểu bà Vang đang khen thằng bé và thở dài với sự vô tâm và yêu thương theo công thức của người mẹ.

P/s: he he bà Vang, đừng cười, tui đang mong mưa thuận gió hòa nước non đầy đủ cỏ cây tươi tốt để tui không bỏ vé đây. Mấy khi nông dân quyết tâm đi chơi . Không phải đi dịp tết đâu, tết là sum vầy và cúng kính tổ tiên.
    Nhận làm việc khó
    • 3,994 Bài viết

• 34,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mạnh dạn đi chơi đi H&T. Chị thích đi chơi nên luôn luôn ủng hộ chuyện đi chơi. Đi chơi với gia đình vui nhưng mà thỉnh thoảng đi một mình cũng thú vị và sẽ có những cảm nhận khác hoàn toàn.

Như là mấy năm trước chị đi công tác xong ở lại 1 ngày. Cũng chỉ đi loang quanh và ăn uống thôi. Chị thấy có quán thức ăn ngon quá ngon. Nên lần sau cả nhà tới đó chị lại kêu đi ăn. Nhưng lần này chẳng thấy ngon gì cả. Lúc đó mới nhận ra rằng, khi đi 1 mình thì mình thực sự thưởng thức món ăn. Còn đi với con thì toàn lo đút con, lo nhìn xem nó chạy đi đâu rồi nên thành ra là ăn cho no thôi, chẳng thưởng thức gì cả.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,713 Bài viết

• 67,971 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi han.n.nguyen Xem bài viết
    Còn đi với con thì toàn lo đút con, lo nhìn xem nó chạy đi đâu rồi nên thành ra là ăn cho no thôi, chẳng thưởng thức gì cả.
    Đúng là nói chuyện với người cùng hoàn cảnh dễ chịu ghê. Em thơm má chị chíu chíu.

Em xin đi chơi khó lắm chị Hân, chồng em không vui khi em đi 1 mình và em đi chơi thì cứ hay lo con hôm nay ăn gì, đem cơm món gì, ai đón con. Vậy nên mỗi lần quyết tâm đi chơi lại chùn bước.
    Nhận làm việc khó
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,851 Được cảm ơn

Bà HT mạnh dạn đi 2 ngày cho bố con nó chén pizza tẹt ga đi..