TIN TÀI TRỢ.

EQ & Hạnh Phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (Tầng 19)

• 31 Lượt chia sẻ
  • 182K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,978 Bài viết

• 23,244 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một năm mới bắt đầu cũng là lúc nhà mình xây tầng mới- tầng 19- tầng của niềm tin của hy vọng và tầng của Hạnh phúc.
    Cách đây chừng 3 năm tớ toàn lang thang trên mục ĐBGB với cái nick cũ, có lần lạc vào nhà mình (lúc đó mới mở) tớ đã có suy nghĩ: Toàn chuyện tầm phào, lặt vặt mà cũng phải lên đây mà hỏi nhau, rồi dạy nhau cách giữ lửa gia đình.Vậy mà khi đọc được vài bài tớ đã bắt đầu thấy thú vị rồi nghiền ngẫm mỗi ngày.
    Nhà EQ bắt đầu trở nên thân thiết với tớ khi bão tràn qua.Mỗi lúc hoang mang, đau khổ hay mất niềm tin tớ đều ngồi trước màn hình hàng giờ để chắt lọc từng chút một niềm tin và hy vọng qua từng bài viết của nhà EQ.Cứ như vậy tớ đã vượt qua một chặng đường dài mà tới khi ngoảnh lại còn tự hỏi :Tại sao mình có đủ sức mạnh để đi xa đến vậy?
    Có lần tớ đã nói với một bạn trong nhà EQ khi bạn ấy áy náy vì cứ làm phiền chị lúc đêm khuya: Em đừng ngại,chị đã từng đau khổ đến tột cùng và chị đã vượt qua được để có thành quả như ngày hôm nay nên chị luôn mong mỏi một điều là những ai từng đau khổ như chị sẽ tìm lại được niềm tin và hanh phúc.
    Đó cũng là lời tớ muốn nhắn gửi đến chị em nhà EQ.Đừng bao giờ tuyệt vọng, nếu quyết tâm chuyện gì ta cũng có thể làm được.
    Tớ tặng nhà EQ một đoạn trích của tác giả Minh Niệm:
    ‘Nên nhớ, ngọc chỉ có trong đá và sen chỉ ở dưới bùn. Ngọc được kết tinh từ sỏi đá, sen được kết tinh từ bùn nhơ. Không thể nào tìm kiếm ngọc ở ngoài đá hay tìm kiếm sen ở ngoài bùn. Cũng vậy, không có cái hạnh phúc nào từ trên trời rơi xuống, cũng không có cái thiên đường nào chỉ toàn là hạnh phúc. Bởi ý niệm hạnh phúc chỉ có khi con người biết cảm nhận khổ đau. Hạnh phúc không thể thiếu khổ đau và cũng không thể tách rời với khổ đau. Vậy còn nơi nào tuyệt diệu hơn cõi đời này, vì nó có cả hạnh phúc lẫn khổ đau!”
    Kết thúc bài diễn văn mở tầng, thở phào lau mồ hôi trán.Vỗ tay.

=========
    Link tầng 18
    https://www.webtretho.com/forum/f188/...-18-a-1786644/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,365 Bài viết

• 118,863 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới, Saudau mở tầng rất oách.

images?q=tbn:ANd9GcThqZvnGW-frHHKI6pG4vLnTLwvGYxTvwloHNlPxgpygTRYAkV2hQ
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

cho em dzô xí mặt tiền với, tặng hoa cám ơn chị saudau. Chúc chị em nhà EQ ngày càng xinh đẹp, tươi trẻ, hạnh phúc viên mãn nhé.
    Em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

E chúc nhà mới thật ấm áp!!!
    E xin tự tay cắm một lẵng hoa tươi thắm chúc mừng tân gia ạ!
    Chị wic và chị urm nhanh chân thật đó !!! E cứ tưởng chắc ngày mai mới được mừng tân gia vậy mà chị saudau nẹ quá ạ. Giờ em xin quay lại để đọc bài mở tầng của chị saudau.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, năm mới, thắng lợi mới!
    Cảm ơn chị saudau và các cựu thành viên nhà EQ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 159 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới!
    Nhân dịp mừng tân gia, chúc cả nhà luôn sống vui vẻ, làm được những điều mình ấp ủ, luôn coi nhà EQ là chỗ nương tựa khi buồn và chia sẻ khi vui, cùng giúp nhau vượt qua những sóng gió cuộc đời, vững tay chèo giữ gia đình yên ấm, nuôi dạy con trưởng thành, tiến bộ trong công việc và cảm nhận được HẠNH PHÚC mỗi ngày! Tặng cả nhà bài thơ Vừa đủ của Trần Nhương

Em vừa đủ để anh khao khát
    Vừa đủ làm cho anh thật là anh
    Trời chớm thu vừa đủ nét xanh
    Quả chua ấy cũng vừa đủ ngọt

Em vừa đủ để qua thời non nớt
    Nét thục hiền vừa đủ chút đành hanh
    Trong vững bền vừa đủ sự mong manh
    Trong đằm thắm vừa đủ lòng nghi kỵ

Em đàn bà vừa đủ men thi sỹ
    Em trang đài vừa đủ nét chân quê
    Thích cộng vào vừa đủ biết đem chia
    Lòng ngay thẳng vừa đủ mưu che đậy

Em già dặn vừa đủ điều non bấy
    Em tươi vui vừa đủ nét ưu phiền
    Em lạnh lùng vừa đủ để thôi miên
    Em gìn giữ vừa đủ lòng nổi loạn

Anh khao khát với trái tim lãng mạn
    Mong suốt đời vừa đủ để yêu em…
    • 305 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Cảm ơn saudau đã khai trương nhà mới đầy tình cảm.

Mình đang lần mò ở trang 132 tầng 1 chị em ạ. Lần nào đọc lại cũng thấy thích
    Em sẽ học cách yêu của Cỏ
    Kiên nhẫn nảy lên và xanh đến kiệt cùng
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,002 Bài viết

• 8,282 Được cảm ơn

Mừng tân gia nhà mới, chúc các chị em nhà EQ luôn có được sự nhiệt tình như chị saudau và giữ được ngọn lửa ấm áp cho gia đình nhỏ của mình. Chị saudau ơi bài mở tầng của chị đơn giản mà hay lắm chị, em vỗ tay hoan hô nè
    MTM2MDQzNjExNQMTM3NjcyNjA0NQ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,240 Bài viết

• 1,050 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn chị saudau đã xây nhà mới hoành tráng. Em xin chúc mọii người năm mới nhiều hạnh phúc và thành công.
    • 110 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em tàu ngầm lâu rùi, bữa nay ngồi lên mừng tân gia, hihihi. Chúc chị em nhà EQ mọi sự như ý, luôn hạnh phúc và tràn ngập niềm vui. Báo cáo các chị em lặn tiếp đây. Tặng các chị trước khi em lặn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mừng nhà mới, năm mới, cho em xí mặt tiền với!
    Tôi biết ơn những người đã lừa dối tôi. Chính họ đã cho tôi thêm kinh nghiệm trong cuộc sống.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

tưởng mình kết sổ trang 1 té ra bị lùi xuống trang 2, chúc mừng chúc mừng...
    • 160 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Êu ơi, chị wick nhanh chân thế, đã chạy ngay vào sau chị saudau rồi.

Em cũng xin vào xí xớn chúc mừng nhà mới ạ
    Chị saudau mở tầng PRO quá.
    Chúc mừng nhà mới, em hi vọng tầng mới ngày nào cũng có chị vào kể vụ yêu đương ngọt ngào với chồng để chúng em còn học tập ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 160 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

1524960_10201398469031603_1401630736_n
    (Iem xin lỗi em chèn xong đc cái ảnh thì quá giờ nên em xin phép chèn xuống post mới ạ )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,548 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các chị,
    Cho em xin một chân vào nhà mình để học hỏi kinh nghiệm sống. Chúc các chị/em luôn xinh đẹp và hạnh phúc !
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhà mới................@Bi.and.Beer xí 1 chân, chúc các chị ngày càng khỏe mạnh xinh đẹp tươi trẻ, chúc nhà EQ sẽ biến thành 1 cộng đồng EQ để những người phụ nữ sẽ luôn làm chủ và điều khiển được cuộc sống của mình!
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mình xây thêm tầng mới.e cũng bon chen vào để học hỏi cách giữ lửa của các chị cho gia đình em.một lần nữa chúc mừng nhà mới và chúc các chị năm mới vui vẻ,mạnh khoẻ,và hạnh phúc.
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

meokhongbeo thú vị thế.
    Mình rất thích chữ ký của MeBong82.

Bài mở tầng mới của chị saudau càng đọc càng ngẫm càng thấy thấm thía.
    Em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 980 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Mấy hôm em ko vào nhà mà hôm nay vào đã khang trang thêm tầng thế này, hihi Cảm ơn chị saudau đã chồng thêm cho nhà mình 1 tầng nữa.

Em Tprin xin chúc các chị luôn khỏe mạnh tự tin vui vẻ tươi trẻ, lười thêm 1 tí cho chồng chăm thêm vài tí
    *Vừa thơ ngây vừa lớn khôn*
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Saudau đã mở nhà mới. Mong mọi người tư vấn giúp case nhỏ nhỏ nhà em với ạ. Em cảm ơn.

Chào các mẹ nhà EQ em tàu ngầm nhà mình lâu rồi nhưng hôm nay có chuyện nên nổi lên nhờ các mẹ tư vấn case nhà em với. Nhà em hai vợ chồng ngang tuổi nhau cuộc kết hôn cũng được 10 năm rồi hiện tại có 1 bé 9 tuổi và giờ mới đang có bầu bé thứ hai, trong gia đình chồng là người lo về kinh tế , vợ cũng đi làm bình thường. Nhưng gần đây công việc của chồng thường xuyên phải đi công tác và em đã phát hiện ra chồng có những cuộc đối thoại với bạn về chuyện chơi gái, nhưng chỉ dựa vào đó thì chồng sẽ cãi nên em chưa nói gì với chồng nhưng giờ em có bằng chứng 100% chồng chơi gái (nếu nói ra chồng sẽ không cãi được ạ) . Em xin ý kiến các chị xem nên xử lý chồng em thế nào ạ . ( em xin nói thêm chồng em là người cực kỳ chí phèo không sợ bất kỳ điều gì bố mẹ không nể không sợ , vợ cũng không coi ra gì , không bao giờ giúp đỡ vợ việc nhà nhưng nhờ tàu ngầm nhà mình nhiều nên em vẫn chấp nhận được những việc này chứ ngày trước thì cãi nhau ghê lắm. Và thêm nữa cái này chỉ cảm nhận của em thôi chồng em không coi trọng gia đinh nhỏ của mình nếu chuyện này mà em làm căng đòi ly dị thì chồng em cũng có thể đồng ý ạ) . Ngày trước thì thú thật đã nhiều lúc em đã nghĩ đến chuyện ly dị nhiều lắm vì chồng ngoa ngoắt lắm điều sẵn sàng đánh vợ vì những lý do tí tí nhưng gần đây 1-2 năm gần đây do em nhịn nên chuyện đó đã không sảy ra nên em tính sinh bé thứ hai thì lại sảy ra chuyện này. Em mong sự tư vấn giúp đỡ của các chị các bạn nhà EQ nhiều lắm a.( nếu thông tin đưa ra còn thiếu em sẽ bổ sung sau ạ - bây giờ em hơi rối tí).