TIN TÀI TRỢ.

EQ & Hạnh Phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (Tầng 18)

• 15 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,333 Bài viết

• 118,591 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đã finish SN đầu tiên của con gái bé bỏng. Mệt nhoài nhưng mà vui. Con phấn khích mà các bạn đến chơi cũng vui vẻ.

Qua vụ này mới thấy EQ mình thật tầm thường các chị em ạ. Mình làm mình làm mẩy với chồng mấy ngày liền vì chồng dửng dưng với SN con, mặc dù mình cũng hiểu làm SN cho con là nhu cầu của mình chứ ko phải của ông í. Anyway, lão í cuối tuần lại bỏ 2 mẹ con ở nhà nên cũng chiều mình cho xong chuyện. Phewwwwwwwwwww...

P/S: Nhà mình ko cúng chả thắp hương. Lí do là bà đi đám cưới với đám ma 2 ngày liền. Bà ngoại trông cháu, bố mẹ thì bựn. Nên kết quả là làm 1 party SN bé bé đúng nghĩa chứ ko phải lễ đầy năm. Mà ko ai phàn nàn, thôi cũng đành.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Đã finish SN đầu tiên của con gái bé bỏng. Mệt nhoài nhưng mà vui. Con phấn khích mà các bạn đến chơi cũng vui vẻ.

Qua vụ này mới thấy EQ mình thật tầm thường các chị em ạ. Mình làm mình làm mẩy với chồng mấy ngày liền vì chồng dửng dưng với SN con, mặc dù mình cũng hiểu làm SN cho con là nhu cầu của mình chứ ko phải của ông í. Anyway, lão í cuối tuần lại bỏ 2 mẹ con ở nhà nên cũng chiều mình cho xong chuyện. Phewwwwwwwwwww...

P/S: Nhà mình ko cúng chả thắp hương. Lí do là bà đi đám cưới với đám ma 2 ngày liền. Bà ngoại trông cháu, bố mẹ thì bựn. Nên kết quả là làm 1 party SN bé bé đúng nghĩa chứ ko phải lễ đầy năm. Mà ko ai phàn nàn, thôi cũng đành.
    ui giời thì nàng đặt đồ người ta mang đến, sắp lên bàn thờ thắp nhang là xogn vụ cúng chứ có gì đâu, nhà tớ gọi cúng là thế, hehe...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 212 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Hay quá, sau có khi mình cũng học tập wick thôi cho giản tiện. Nhưng đến bao giờ mình mới "được" lo tổ chức lễ thôi nôi cho con đây, nuôi mãi mà mới hơn ba tháng .

Trước con mình còn an ủi được cái nết ăn, từ khi ba tháng ăn nàng ta cũng không thiết nữa. Thay vào đó là tật mút tay, bất cứ cái gì cũng cho vào mồm chỉ trừ cái bình sữa. Mẹ stress ghê gớm, haizzzz , biết bao giờ mới đầy năm!
    • 233 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

sắp thôi nôi con gái rồi. cũng đang hóng lắm đây. Nhưng có lẽ sẽ cố gắng để có những khoảng khắc sau này cho con xem lại. Chúc bé hay ăn chóng lớn nghen. hiii
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,333 Bài viết

• 118,591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiaki07 Xem bài viết
    Hay quá, sau có khi mình cũng học tập wick thôi cho giản tiện. Nhưng đến bao giờ mình mới "được" lo tổ chức lễ thôi nôi cho con đây, nuôi mãi mà mới hơn ba tháng .

Trước con mình còn an ủi được cái nết ăn, từ khi ba tháng ăn nàng ta cũng không thiết nữa. Thay vào đó là tật mút tay, bất cứ cái gì cũng cho vào mồm chỉ trừ cái bình sữa. Mẹ stress ghê gớm, haizzzz , biết bao giờ mới đầy năm!
    Ôi hồi mình ở nàh với con cũng thấy sao lâu thế, chả thấy con lớn tí nào. Đấy là vì mình ở với nó cả ngày. Đến khi đi làm thì ôi sao mà nhanh thế, con lớn từng ngày.

Nàng yên tâm. Nấm nhà mình trộm vía là háu ăn nhưng có chu kì hay sao ấy. Hồi 3-4 tháng đang từ ăn 120ml trong vòng 3 nốt nhạc nàng chuyển sang ăn 30ml.. Mà tần suất thì vẫn thế có khi còn kém hơn. Mình cũng mặc kệ. Xong độ chừng 4-5w sau thì lại ok. Sau đấy lại thế. Đợt này đang ăn ít đi 1/2 bà ngoại đang rên rỉ suốt (mà bà nhà tớ đều cực văn minh chuyện ăn uống nhá). Và nàng nhà tớ thì extremely into vụ mút tay. Đến mức ai cũng kêu. Có hôm còn rộp cả tay lên vì mút kinh quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,333 Bài viết

• 118,591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enjoylife Xem bài viết
    ui giời thì nàng đặt đồ người ta mang đến, sắp lên bàn thờ thắp nhang là xogn vụ cúng chứ có gì đâu, nhà tớ gọi cúng là thế, hehe...
    Ừ, tại mình cũng ko thực sự hào hứng vụ cúng bái này cho lắm ấy mà nên có cớ 1 phát là tịt ngay. :P

Mình xưa nay khoản cúng bái lễ lạt thì xếp hạng 0. May nhà chồng mình ko khắt khe chứ ko chắc bị đuổi ra đường từ lâu rùi. Hì..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,511 Bài viết

• 10,914 Được cảm ơn

Ừ, tại mình cũng ko thực sự hào hứng vụ cúng bái này cho lắm ấy mà nên có cớ 1 phát là tịt ngay. :P

Mình xưa nay khoản cúng bái lễ lạt thì xếp hạng 0. May nhà chồng mình ko khắt khe chứ ko chắc bị đuổi ra đường từ lâu rùi. Hì..
    Chị cứ tưởng là có mỗi chị thế, hihihi.
    Có lần bà nội chị than với cô em chồng: ko biết khi tôi chết nó có nhớ thắp hương tôi ko?
    (chắc bà suy từ mình ra, vì bà có lần quên giỗ mẹ chồng, lượn về quê bà chơi, hehee).
    Chị ngại lắm, mà chỉ mong trốn được thì tốt quá, . Chắc có lẽ một phần vì tính, một phần thời của chị lớn lên trong bao cấp, ba mẹ chị thoát ly từ bé, nên cũng không có khái niệm về cúng giố, vì đều là con thứ.
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

Các chị em ơi giúp em xem em đúng sai thế nào nhé.

Trời mùa Thu đẹp quá, gió nhẹ, nắng vàng, tối hôm qua chồng đi chơi với bạn cấp 3, em ngồi thơ thẩn 1 mình trước nhà, nghe tiếng nhạc quán cafe gần đấy vọng sang. Thấy buồn quá.
    Buồn, ngẫm lại cuộc sống của mình, 5-6 năm nay lấy chồng, quay cuồng với tiền nong, con cái. Cuộc sống chỉ là làm việc, lo tiền nong, làm việc nhà.
    Chồng em trao đổi với em chỉ có 1 vấn đề : tiền, tiền và tiền.
    Ít khi hỏi xem vợ ốm hay khỏe, công việc thế nào, cũng chả quan tâm bố mẹ vợ bao giờ
    Trong khi các vấn đề của chồng dù là nhỏ như con thỏ thì cũng than thở, kêu ca, hầu như việc gì vợ cũng phải góp ý.
    Cuối tuần rủ chồng đi chơi thì hầu như chồng bảo thôi ở nhà cho khỏe.
    Cuộc sống vợ chồng em cảm giác nó nhạt nhẽo, tình cảm của chồng dành cho mình em cũng cảm thấy hầu như chả có.
    Thêm 1 vấn đề nữa là vì mấy năm trước chồng em có dinh phốt với 1 NYC nên giờ em rất kỵ việc chồng gặp lại các loại NYC.
    Có 1 cô NYC là bạn học cùng cấp 3 với chồng, thời gian gần đây cứ mỗi lần có bạn ở quê ra là chồng lại chủ động gọi các bạn bè và cô kia đi ăn uống, hát hò vui chơi cả ngày.
    Thế nên hầu như tháng nào cũng đi. Đợt gần đây nhất em có nói là đi chơi với bạn cấp 3 em ko cấm nhưng anh chủ động rủ cả cô kia đi thì em không đồng ý.
    Thế nhưng hôm qua vừa có bạn ở quê ra chồng em lại ngay lập tức rủ cô kia và các bạn đi ăn uống, hát hò.
    Nói thì các chị bảo là em mơ mộng viễn vông, nhưng quả thật em chán nản cuộc sống nhạt nhẽo, chỉ suốt ngày quanh quẩn tiền nong và nấu nướng, giặt giũ.
    Có bao giờ em được nắm tay người yêu đi tung tăng chơi chỗ nọ, chỗ kia hoặc ngồi quán café nghe nhạc không nhỉ ? hay là quá xa xỉ ???
    Tối qua khi chồng đi chơi về em đã định ko nói gì nhưng nghĩ buồn quá, lại nói 1 thôi 1 hồi bảo là em ko đồng ý anh chủ động hẹn cả cô NYC đi mà anh vẫn chủ động như thế chứng tỏ không tôn trọng em. Em nói là cuộc sống của em thật chán khi vợ chồng lâu lắm rồi không đi chơi cùng nhau, nói chuyện với nhau toàn về tiền. Anh không quan tâm em buồn vui khó khăn ra sao.
    Nói chung trong mấy năm từ ngày cưới đến giờ em buồn nhiều hơn vui, hầu như ít khi cười vui vẻ lắm.
    Chồng em còn có nhược điểm là ít có trách nhiệm, tiền làm ra toàn thủ riêng, kinh doanh riêng, lúc lãi thì ko thấy báo, toàn báo lỗ.
    Em thấy mệt mỏi quá
    Chốt lại em định ly thân các chị ạ. Sáng em nói với chồng là ly thân rồi.
    EQ của em có kém quá không các chị ?
    Em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,049 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Urmyangel: Theo mình hiểu sơ sơ chồng bạn là người yếu đuối trước các nhu cầu của bản thân nên cần nhiều "vệ tinh", bao gồm cả vợ lẫn người yêu cũ. Chàng cũng yếu đuối, bận rộn với nhu cầu riêng nên không có thời gian ngó ngàng đến vợ. Nói chung là thiếu trách nhiệm.

Bạn dọa ly thân chàng có cuống lên không?

Nếu chàng có cuống lên thì mình nghĩ bạn cần hướng chàng vào cuộc sống lành mạnh hơn, như tham gia việc nhà, chơi với con, đi chơi với vợ (ít thôi kẻo chán), cùng mục tiêu tài chính chung (thậm chí như, cùng tiết kiệm mua cho chàng cái smart phone, rồi thỉnh thoảng chuyển hướng sang phục vụ người khác).

Ngần ấy tuổi đầu rồi, để thay đổi được khó lắm.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,049 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Chị cứ tưởng là có mỗi chị thế, hihihi.
    Có lần bà nội chị than với cô em chồng: ko biết khi tôi chết nó có nhớ thắp hương tôi ko?
    (chắc bà suy từ mình ra, vì bà có lần quên giỗ mẹ chồng, lượn về quê bà chơi, hehee).
    Chị ngại lắm, mà chỉ mong trốn được thì tốt quá, . Chắc có lẽ một phần vì tính, một phần thời của chị lớn lên trong bao cấp, ba mẹ chị thoát ly từ bé, nên cũng không có khái niệm về cúng giố, vì đều là con thứ.
    Chồng em bảo, con em không cần cúng giỗ. Bố mẹ miễn cho (chồng em tin chết là hết ạ - vô thần)
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

em post bài gần vào weekend nên mọi người đi vắng hết ko ai giúp em rồi, hu hu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,978 Bài viết

• 23,240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Urmyangel Xem bài viết
    em post bài gần vào weekend nên mọi người đi vắng hết ko ai giúp em rồi, hu hu
    Sao lại đầu hàng sớm thế em, chưa chi đã đòi li thân rồi , cứ từ từ đã.Vậy lúc chứ em nói li thân , chồng em phản ứng thế nào?
    Vợ chồng sống với nhau có lúc mưa lúc nắng,Chồng em bây giờ đang là lúc an tâm về vợ con rồi nên muốn đi tìm vui bên ngoìa đây mà,vậy thì em chủ động tạo niềm vui cho 2 vợ chồng đi.
    Cuối tuần em cứ chủ động rủ chồng đi xem phim,thỉnh thoảng buổi tối hay sáng chủ nhật thì rủ chồng đi uống cà phê, tán gẫu.
    Nếu được thì cố gắng thu xếp 2 vợ chồng đi du lịch vài ngày, gần xa cũng được miễn sao tâm trạng thật thoải mái, vui vẻ.LÚc nào thấy lão chồng vui vẻ thì hỏi thử:Anh có thích mình lúc nào cũng thế này không, em thì em thích nhắm.
    Sáng mai thứ 7 rồi, rủ chồng trốn con ra ngoài uống cà phê, ăn sáng tám chuyện đi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 340 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Urmy, mình mạn phép chia sẻ một chút nhé. Chồng nhạt, vô tâm và không lãng mạn là vấn đề chung của chị em rồi, nhiều lúc thấy hình như mình chỉ xuất hiện trong mặt tối cuộc sống của chồng, còn mặt tươi sáng lãng mạn phong phú chồng chỉ dành riêng cho "xã hội". Ức chế rồi cũng để đấy thôi chồng khó mà thay đổi lắm, chỉ có cách vẽ ra thật nhiều hoạt động và lôi kéo chồng tham gia vào. Nếu Urmy khó chịu với việc chồng họp mặt bạn cũ và NYC thế thì cứ đi cùng và vui hết mình, đừng bắt chồng phải hy sinh niềm vui, cũng đừng tự ngồi dằn vặt một mình như thế chứ .

Thứ 2 là chuyện tiền, ôi sao tiền quan trọng với các ông chồng tiểu gia (chưa phải là đại gia) thế không biết. Tiền bạc ám ảnh các ông ý kinh khủng. Ngày nối ngày nhăn nhó vì tiền, vì chưa có cách gì để sáng mai ngủ dậy thành đại gia. Mình từng phải ngồi phân tích với chồng: anh chỉ thiếu tiền thôi, chứ anh cái gì cũng có: vợ con, cha mẹ, anh em, bạn bè, tất cả đều khỏe mạnh, vui vẻ. Nếu chỉ vì tiền mà không vui nổi chẳng lẽ đến cuối đời vẫn chưa giàu thì mình sống vô ích? Đại loại nói nhiều lắm chồng mới thông được, chứ trước đây nhiều lúc đang vui chồng lại nghĩ đến tiền bạc, cụt hứng lắm. Mà đấy là chồng mình cũng thuộc diện kiếm ra tiền, chỉ khổ nỗi bạn bè toàn giàu có, đại gia nên ông ý mới bị áp lực.

Thứ 3 là Urmy lỡ nói ly thân rồi thì thử luôn đi, xem như đánh chồng một đòn xem chồng có thay đổi không. 5-6 năm nay Urmy luôn ở cạnh chồng, làm thùng rác cho chồng xả, làm quản gia cho chồng. Chồng quen rồi, chắc nghĩ vợ luôn ở đó, chẳng mất đi đâu mà sợ. Giờ Urmy cứ ở cạnh chồng nhưng không ngủ chung, tự chăm lo chiều chuộng "phần hồn" của mình, bỏ rơi chồng hoàn toàn nhé, chồng có rủ đi đâu cũng thèm vào. Gấu tí nữa thì cứ đứng trước mặt chồng gọi mấy anh bạn cũ đi uống cafe. Tuần nào cũng thấy vợ tung tẩy uống cafe với anh nọ anh kia chồng không nổ mắt mới là lạ . Đấy, Urmy nhân cơ hội này mà đánh tổng lực vào ý thức của chồng, cho chồng nhận ra đâu là mồi đâu là bóng.
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

Amanda D nói đúng các vấn đề của mình thế, có lẽ một phần cũng do mình từ ngày lấy chồng là cứ chăm chăm chồng chồng, con con, không biết tự đi chơi, tự xả stress. 2 năm gần đây thiếu tiền nữa nên càng ít đi chơi, càng bí bách.
    Một phần cũng do mình ít đi chơi, gặp gỡ tụ tập bạn bè nên mình hơi ức chế.
    Thêm nữa cũng do hoàn cảnh mình bố mẹ anh chị em ở xa, có chồng làm bầu bạn nên muốn chồng chia sẽ với mình nhiều hơn về tâm tư, niềm vui, nỗi buồn, muốn có một soul mate thực sự.
    Muốn chồng được như chị saudau đã nói: thương mình thật nhiều. Quả thật nếu được chồng thương thì thật là hạnh phúc
    Nhưng có lẽ như Amanda nói, đàn ông phải chăng họ khá vô tâm nhỉ, phụ nữ thì lại nhạy cảm.
    Nhiều lúc cảm thấy cô đơn, thật sự là có chồng mà có lúc thấy cô đơn quá.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,333 Bài viết

• 118,591 Được cảm ơn

Urmy vào nhà EQ lâu mà có vẻ hơi chậm tiến. Nhể. Chắc là toàn lơ lửng trên các đám mây nên lời thực tế nó ko lọt tai.. Hihi..

Nếu tự cảm thấy là do mình hành động sai từ đầu thì có nhẽ nên thay đổi hành vi. Chứ ngồi chống cằm chờ chồng tự dưng thay đổi thì quá khó.

Có nhẽ nên làm theo tư vấn của Amanda D xem thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,511 Bài viết

• 10,914 Được cảm ơn

Sao giờ này mà Thiên thân còn giở cái võ trẻ con là dọa dẫm chồng nhỉ?
    Mà mình gặp nàng ngoài đời rồi, thấy nàng cũng thuộc típ lãng mạn. Mìn thấy phụ nữ lãng mạn ko thức tế là người khổ. Mình có rất nhiều bạn rất rất lãng mạn, và ... đều bỏ chồng. Vì các ông chồng ko đủ galant để chiều theo các bạn ấy, mà các bạn ấy thì mơ mộng như là công chúa va fhoangf tử cơ, hix. Chả chịu rơi độp về thực tế gì cả.
    Giờ thiếu cái gì là cần cái đó thôi. Thiếu tiền thì khắc thèm tiền, cần tiền. Mình cũng là dạng này, hihihih. Chứ ko thể vì thiếu tiền mà vẫn cần lãng mạn nổi, hahaha.
    Hy vọng Thiên thần có thể sớm tự điều chỉnh cho bản thân mình, để thấy cuộc sống dễ chịu hơn, chứ cứ loay hoay, ko thể giải nổi bài toán của bản thâ, sao mà khổ sở quá đi!!!
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

em cũng mong các chị ném cho em ít nước đá cho tỉnh chứ đúng là em thuộc dạng thích lơ lửng trên các đám mây.
    Thỉnh thoảng ngồi mơ đến các đám mây, không được lơ lửng trên đó là thấy buồn, thấy mình không được sống như mình muốn.
    Ô hay, mà sao thời sinh viên, học sinh vui thế chứ. em với mấy cô bạn gái hợp nhau quá cơ, toàn mấy đứa bạn gái mà đi xem phim, đạp xe đi lang thang dọc phố, ngồi bờ hồ, vào hiệu sách.
    Có lẽ em sẽ phải điều chỉnh để phù hợp với hoàn cảnh mới, tuổi tác mới, điều kiện mới.
    Nhưng chắc chắn sẽ làm nhưAmanda D nói, sẽ tự đi chơi nhiều hơn, không phải bận tâm lo lắng nhiều cho chồng nữa.
    @ chị Chè : kiếm xiền là việc thường xuyên rồi, cả ngày kiếm xiền, cuối ngày phải lơ lửng lên mây tí thì em mới có năng lượng mai lại kiếm xiền tiếp được, hihi...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mấy cái khoản cúng bái chắc em xếp hạng âm đấy chứ ah, mẹ chồng em thì cũng khắt khe mấy vụ này lắm, nhưng may thay là em ở riêng, hehe, ở chung thì không biết giờ này em thế nào.

Khi sửa nhà bà cũng chọn ngày, bắt em hôm đố phải thắp hương cúng bái, cơ mà không ở cùng lại phụ thuộc vào công việc của bố em (vì chồng không có nhà nên bố quản lý việc sửa chữa), phụ thuộc thời tiết, nên em quyết luôn ko cần đợi ngày đẹp, sửa nhà nhanh gọn luôn, còn hôm nên nhà mới thì không bịp mẹ chồng được.

Em lên nhà mới mẹ chồng bốc băt hương tận quê mang ra cho, cúng nhà mới cũng mẹ chồng lo luôn, bà bắt thắp hương tròn 100 ngày, nhưng em bận, hôm nhớ hôm quên, hichic em cũng tệ thật. Như thế không biết có bị làm sao không các chị nhỉ, thần thánh có trách phạt gì không? Nhiều lúc cũng thấy áy náy với cái tính đoảng của mình, nhưng mà kệ mình thế rồi. hichic
    Bến đỗ bình yên!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,333 Bài viết

• 118,591 Được cảm ơn

Thực ra mình nghĩ chúng ta bị ám ảnh vì tiền. Trong khi ngay cả ít tiền vẫn có thể hạnh phúc và mơ mộng chứ.

Mình thấy lang thang khắp phố phường một mình. Hoặc 2 mẹ con đưa nhau ra Bách Thảo 1 buổi, cảm giác vừa bình yên dễ chịu mà thấy đời vẫn rất thơ mộng. Vào Bách Thảo thì chả tốn xu nào, cùng lắm thì chai nước 20k, mà tiết kiệm nữa thì tự mang chai nước.

Nếu 2 mẹ con chưa đủ vui thì rủ thêm chị em bạn gái hoặc nhà nào đấy dễ rủ 2 3 mẹ con đi cùng.

Hoặc vào nhà sách. Hoặc ra một quán nước ven đường ngắm người qua lại.

Còn chồng ư. Họ chỉ là người đi cùng ta, và ko phải là vú em nên ko thể nào ở bên ta suốt ngày. Ko có ai mang đến niềm vui cho ta ngoài ta. Khi ta vui vẻ hạnh phúc thì tự nhiên người khác có nhu cầu sán lại, chứ lúc nào cũng nhăn nhó u buồn sầu não thì ai cũng thích tránh cho xa. Léng phéng nói chuyện vài câu vớ vỉn nó lại xổ ra mọi nỗi niềm thì nẫu ruột thêm chứ vui eck gì.
    • 332 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Sao giờ này mà Thiên thân còn giở cái võ trẻ con là dọa dẫm chồng nhỉ?
    Mà mình gặp nàng ngoài đời rồi, thấy nàng cũng thuộc típ lãng mạn. Mìn thấy phụ nữ lãng mạn ko thức tế là người khổ. Mình có rất nhiều bạn rất rất lãng mạn, và ... đều bỏ chồng. Vì các ông chồng ko đủ galant để chiều theo các bạn ấy, mà các bạn ấy thì mơ mộng như là công chúa va fhoangf tử cơ, hix. Chả chịu rơi độp về thực tế gì cả.
    Giờ thiếu cái gì là cần cái đó thôi. Thiếu tiền thì khắc thèm tiền, cần tiền. Mình cũng là dạng này, hihihih. Chứ ko thể vì thiếu tiền mà vẫn cần lãng mạn nổi, hahaha.
    Hy vọng Thiên thần có thể sớm tự điều chỉnh cho bản thân mình, để thấy cuộc sống dễ chịu hơn, chứ cứ loay hoay, ko thể giải nổi bài toán của bản thâ, sao mà khổ sở quá đi!!!
    em chen ngang chị chè tý,

em cũng bị bệnh thèm tiền, hihi, cộng với bệnh lãng mạn nữa, đến khổ

nhà em cũng đủ cả hỉ nộ ái ố, đến một ngày, tự dưng con bé lớn nhặt được quyển album cũ kỹ ngày xưa đưa cho mẹ, em giở ra, hihi, có một tấm ảnh chụp chồng em ngày 6 Tết ở nhà em, hồi tình cờ đến nhà em chơi và 2 bên sét đánh từ hồi đấy. Zời ạ, cái ảnh đấy ghi lại đúng thời khắc đẹp nhất của chồng em, đẹp trai, trắng trẻo, cười hiền,... haha., và thế là từ đấy em cứ ôm cái ảnh đấy trên giường ngủ, để mỗi khi hiện thực phũ phàng quá thì mang ảnh ra coi lại, bụng bảo dạ, thế này có gặp lại vẫn cứ đổ mất thôi