TIN TÀI TRỢ.

EQ & Hạnh Phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (Tầng 18)

• 15 Lượt chia sẻ
  • 162K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,002 Bài viết

• 8,282 Được cảm ơn

Vậy là nhà EQ đã trải qua thêm một chặng đường, thêm một tầng chia sẻ kinh nghiệm quý báu trong việc giữ gìn hạnh phúc gia đình của các chị em. Không biết từ khi nào, cứ mỗi khi vào mạng là mình vào ngay WTT, vào ngay topic EQ này, kể cả những lúc ở cữ, khuyên bạn không nên vào mà mình thì cứ vào như một thói quen gắn bó. Mỗi một chia sẻ ở đây, vui có, buồn có, mình đọc mà cảm thấy như đó là chuyện của chính mình.

Bởi vì mình cũng là người phụ nữ, cũng cố gắng trau dồi trí tuệ cảm xúc lúc lên lúc xuống thất thường để mưu cầu hạnh phúc cho chính mình.

Bởi mình cũng yêu thương chồng, muốn cùng chồng gắn bó bền lâu, muốn mỗi ngày bên nhau đều là những ngày đáng trân quý.

Bởi mình muốn ngôi nhà của mình mãi là mái ấm cho chồng, cho con, và hơn hết là cho chính mình, đem đến niềm vui và động lực cho mình cả khi mình gặp khó khăn nhất trong cuộc đời.

Bởi mình hiểu ai cũng có thể mắc sai lầm, và mình luôn mong muốn mình đủ trí, đủ tâm, đủ cái tình để nếu mình hay chồng lầm đường lạc lối thì vẫn tìm lại được con đường trở lại bên nhau.

Bởi mình cũng hiểu nếu không thể níu kéo, nếu không còn yêu nhau nữa, mình chấp nhận để chồng mình tìm hạnh phúc cho riêng anh. Còn mình, hạnh phúc của mình phải trong tay mình, do mình tạo dựng và gìn giữ, dù có hay không có anh bên cạnh.

Học EQ là học làm chủ cuộc đời mình, học cách yêu bản thân mình. Học EQ là học cách yêu chồng và bày tỏ tình cảm đó với chồng, để chồng cũng yêu thương mình như thế. Học EQ là học để mình "đàn bà hơn" nhưng mạnh mẽ hơn, đa cảm hơn nhưng sáng suốt hơn, tươi trẻ hơn nhưng chính chắn hơn, làm được nhiều việc hơn nhưng vẫn sống vui vẻ yêu đời hơn.

Mình của hôm nay, không còn nhìn đời chỉ toàn màu hồng nữa, nhưng như có trong tay chiếc kính vạn hoa, thấy được cuộc sống đẹp biết bao với muôn sắc màu.

Vài dòng tâm sự đêm khuya chỉ có thế để mở cửa cho tầng mới nhà EQ. Chúc các bạn đồng hành cùng nhà EQ sang tầng 18 luôn trẻ, khoẻ, vui tươi, yêu đời, yêu người và yêu chính mình thật nhiều.

Mở cửa, nhún váy chào!
    Wannabe.

=========
    Link các tầng cũ đây ạ:
    1001 chuyện về hạnh phúc& EQ (tiếp theo topic Hạnh phúc và TTMCX của người phụ nữ)
    Hạnh phúc &EQ (tầng mới): người phụ nữ khéo giữ lửa...
    EQ & HẠNH PHÚC: Người phụ nữ khéo giữ lửa...(Tầng 6)
    EQ & Hạnh Phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa (Tầng 8)
    EQ & Hạnh Phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa (Tầng 10)
    EQ & Hạnh phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa (tầng 12)
    EQ & Hạnh phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (tầng 14-16)
    https://www.webtretho.com/forum/f188/...-17-a-1714441/
    MTM2MDQzNjExNQMTM3NjcyNjA0NQ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

E vào xôg nhà với. E là thành viên mới, mog các a chị giúp đỡ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 127 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Hic thú thật là em không thể nào theo kịp nhà EQ, tầng tầng lớp lớp mà xây nhà mới còn nhanh hơn tốc độ đọc của em các mẹ ạ.

Chúc các mẹ ngày càng hạnh phúc hơn, xinh đẹp hơn và các ông chồng luôn vui vẻ ngoan ngoãn trong phạm vi cho phép của pháp luật
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 212 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Ùi, có nhà mới rồi! Mà Wannabe quên dẫn link các tầng cũ rồi kìa!

Chúc mừng tân gia!!!!!! Tặng cả nhà bài thơ này. Chúc cho tất cả chị em chúng mình luôn chân cứng đá mềm trên con đường đi tìm hạnh phúc.

Tự Sự

Dù đục dù trong con sông vẫn chảy
    Dù cao dù thấp cây lá vẫn xanh
    Dù người phàm tục hay kẻ tu hành
    Cũng phải sống vì những điều rất nhỏ
    Ta hay chê rằng cuộc đời méo mó
    Sao ta không tìm ngay tự trong tâm?
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm
    Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng
    Nếu tất cả đường đời đều trơn láng
    Chắc gì ta đã nhận được ra ta?
    Ai trên đời cũng có thể tiến xa
    Nếu có khả năng tự mình đứng dậy
    Hạnh phúc cũng như bầu trời này vậy
    Không chỉ dành cho một riêng ai!

(st)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 97 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Đi cùng nhà EQ suốt cả chặng đường dài vậy mà lần nào bước vào tầng mới, mình vẫn cảm thấy thật xúc động. 17 tầng là biết bao chia sẻ, tâm huyết đóng góp của các mẹ để nhen lửa ấm trong mỗi ngôi nhà. Qua mỗi tâm sự, các thành viên "nổi" cũng như "chìm" như mình cũng phần nào rút ra được kinh nghiệm cho chính mình trên con đường hoàn thiện bản thân hơn, để cuộc sống thực được hạnh phúc hơn...
    Năm tháng đắng cay hơn, năm tháng ngọt ngào hơn... hãy tiếp tục cảm nhận và cùng chia sẻ các mẹ nhé.
    Chúc tầng mới toàn chuyện vui
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Nov
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 360 Bài viết

• 2,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà EQ lại xây thêm một tầng mới!!!

Cám ơn wannabe mở cửa chào đón mọi người bằng một bài viết rất chân thành và xúc động. Cám ơn chiaki07 vì bài thơ rất ý nghĩa và phù hợp với ngôi nhà chung này.

Nov biết đến nhà EQ được gần 1 năm. Tuy đóng góp không nhiều, nhưng mình từ một người khách, đã dần coi nhà EQ là ngôi nhà của mình trên WTT. Nhà EQ không chỉ là cẩm nang của Nov về cách nhìn nhận sự việc, về đối nhân xử thế, mà còn là nguồn an ủi rất lớn của mình trong những tháng cuối cùng của gần 5 năm long distance relationship với đồng chí chồng.

Bây giờ thì vợ chồng Nov đã chuyển hẳn về cùng một nhà - không còn những chuyến bay dài khi háo hức, khi buồn bã; không còn vừa ăn tối vừa nói chuyện với cái màn hình; không còn những cuối tuần đi chợ một mình; không còn "thời tiết chỗ anh thế nào?", "em ăn gì buổi tối?"... Con đường vừa đi qua đã dài, con đường phía trước sẽ còn dài và nhiều thử thách hơn thế. Cám ơn nhà EQ đã mang đến cho Nov rất nhiều hành trang để tiếp tục cuộc phiêu lưu với người bạn đường/bạn đời của mình.

Gửi cả nhà một đoạn trong bài "Thơ ru em ngủ" của Lưu Quang Vũ - đoạn thơ mình đã "để dành" suốt gần 5 năm cho ngày đoàn tụ với chồng:

"...
    Người đi đường mệt mỏi ơi, ngủ đi cho lại sức
    Như chưa hề khổ nhọc
    Như chưa hề đắng cay
    Anh ở cạnh em đây
    Đừng sợ xa nhau nữa
    Nắng chiều trên ngọn lá
    Gió cồn bụi trắng bay
    Nẻo dài còn đợi đấy
    Ngủ đi, bạn đường ơi!"

Hy vọng nhà EQ sẽ vẫn luôn là bạn đồng hành của mình trên "nẻo dài" đang chờ đợi phía trước
    "I never saw a wild thing
    sorry for itself.
    A small bird will drop frozen dead from a bough
    without ever having felt sorry for itself."
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 980 Bài viết

• 2,266 Được cảm ơn

Hihi, chào tầng mới ^^

À em được bạn cho 1 cái thẻ giảm 50% uốn/ép/nhuộm tóc, em đi uốn cuối tuần trước rùi, vì làm ở đấy nên lại được tặng thêm 3 cái thẻ giảm nữa ( Chắc để câu khách ) Uốn bằng thuốc của Loreal rất thơm, tóc uốn đẹp và mềm mượt nữa, em thấy ưng ^^ Giảm 50% từ 1200 xuống còn 600k ạ.

Nên chị nào có nhu cầu làm tóc thì ới em em tặng lại thẻ nhé, được giảm 1 nửa cũng đỡ nhiều ý. Em ở HN ạ
    *Vừa thơ ngây vừa lớn khôn*
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

Bài mở đầu tầng 18 của wannabe thật sâu sắc, thấm đẫm tinh thần EQ, số 18 cũng là số đẹp, chúc cho nhà mình tầng mới có nhiều bông hoa niềm vui khoe sắc nhé.

Wannabe tầng 17 thật sự đã góp sức rất nhiều cho các chị em nhà EQ, tầng này vẫn phát huy thế nhé.

Em cảm nhận chị Nov cũng như chị saudau đều là những chị có cách vun vén hạnh phúc gia đình rất tuyệt, tầng mới này các chị đóng góp thêm nhiều kinh nghiệm quý nữa cho chúng em nhé.
    Em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 399 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em theo dõi từ tầng 1 tời giờ nhưng chưa một lần comment, nhưng lần này sang tầng mới, em xin gia nhập để nâng cao EQ của mình và chủ yếu là muốn được chia sẻ, lắng nghe,cảm thông từ các mẹ. Chúc các mẹ luôn mạnh khỏe, tươi trẻ và hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 530 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, cám ơn @Wannabe đã mở đầu tầng mới thật hay, mình cũng vào điểm danh chiếm cái mặt tiền phát.

Chúc nhà mình tầng mới nhiều niềm vui, hạnh phúc, chị em phụ nữ ngày càng tự tin, tự chủ, không chuyện gì là không giải quyết được.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 1,269 Bài viết

• 4,022 Được cảm ơn

Em bon chen xí cái mặt tiền, chúc cả nhà ngập tràn hạnh phúc.
    • 190 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Em tài hèn sức mọn, chỉ tàu ngầm nhà mình thôi. Tầng mới rồi lại xin ngoi lên chúc mừng tý ạ.
    Chúc tầng mới nhiều niềm vui, các chị EQ cao ngày càng cao hơn, để chúng em học hỏi kinh nghiệm. CHúc các chị em nhiều may mắn, hạnh phúc.
    Chị wan viết hay quá ạ, như nhà văn ấy, hiii
    Chị Nov chồng cũng đi làm xa ạ, giống hoàn cảnh nhà em quá, em cũng hi vọng một ngày gần nhất được đoàn tụ như vc chị.
    Em muốn tặng hoa cả nhà mà ko biết tạo hoa như thế nào, thôi thì em chỉ biết nói: "tặng hoa các chị em nhé"
    Bến đỗ bình yên!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,633 Bài viết

• 23,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ chào hàng nhà EQ đây! Tim tớ mẻ một miếng to lắm rồi!
    Tớ định sinh thêm baby nữa, tháo vòng ra cách đây 6 tuần, cách đây 2 week tự nhiên bị viêm rất nặng, thử Qst và tính ngày lòng vòng thì thấy là an toàn không có gì, tớ yên tâm mạnh dạn trị cái vụ viêm nhiễm ấy.
    Cách đây 1 tuần phát hiện trễ 2 ngày, thử Qst 2 vạch
    Báo tin với chồng, chồng im lặng
    Tớ tự đi khám, thử máu là có bầu, siêu âm thì không nhưng bác sĩ trầm ngâm, những cái thuốc trị viêm kia có ảnh hưởng Không có sự lựa chọn nào khác ở trường hợp này! Bác sĩ hẹn tái khám sau.
    Về nhà, tớ râm ran đau bụng hai hôm, bác sĩ bảo k được giữ và lại còn đau bụng nên tớ có uống một ngụm lá rau răm cho đỡ đau bụng. Thấy cũng đỡ đau mấy hôm nay.
    Hai hôm sau, tớ tự động đi khám tiếp. Siêu âm, vẫn không thấy có thai làm tổ ở tử cung . Bác sỹ lại hẹn tái khám sau 1 week nữa, có nguy cơ thai ngoài tử cung! Chồng bảo tại tớ uống rau răm
    Tớ buồn và đau đớn lắm lắm!
    Chồng vẫn im lặng, không nghe, không nhìn, không ý kiến!
    Tại sao tự nhiên tớ lại bị viêm nhiễm nặng đến, trong khi trước giờ tớ k hề bị
    Tớ nhắn tin với chồng rằng tớ đau đớn lắm! Hỏi chồng về cái thái độ của chồng. Chồng trả lời "đơn giản là không có gì để nói"
    Ngày mai lại tái khám để biết thực sự tình trạng là thế nào? Tớ đã nhắn tin bảo chồng thu xếp đưa tớ vào viện, tớ k lủi thủi đi một mình như 2 lần trước nữa.

EQ lắm lắm, suốt 2 tuần nay tớ tự quỳ lết để kéo EQ của tớ lên, phần vì biết không thể giữ được con, phần thì đau đáu cái nguyên nhân tự nhiên viêm rất nặng mà không hề có dấu hiệu viêm nhiễm gì từ trước đó, phần thì cái thái độ quá "hay" của người mình đã chọn làm cha của các con mình
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 47 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Chúc nhà mình sẽ còn xây tầng cao, cao nữa, để hàng ngày em cơ chốn chui ra chui vào như một liệu tìm sự cân bằng cho bản thân mình.
    @ chị harmonius: chị ơi, em đã đọc nhiều bài chị viết, có những bài em đọc nhiều lần và thật lòng em nhận được rất nhiều sau những bài viết đó. Qua đó, em cũng biết chị là người phụ nữ sâu sắc và có thể control cuộc sống của mình rất tốt. Cho em nắm tay chia sẻ những gì chị đang trải qua nhé.

Cách đây 6 tuần, em đi khám thai thì nhịp tim em bé đc 70, bác sỹ dọa lưu thai. em đi khám 1 mình, chồng đến muộn nên đợi ở ngoài rồi đưa về. Lên xe, em kể cho chồng nghe những gì bác sỹ nói và nước mắt cứ thế rơi trong im lặng. Chồng em ở bên cạnh, tay đang nắm tay em thì đột ngột rút ra sau khi em kể xong chuyện. Và bắt đầu là một cơn chì chiết, rằng tại em này nọ mà nguyên nhân còn chưa rõ tại sao. Không động viên, không an ủi, chỉ đơn giản là chồng em tức giận và xả lên em. Em uất ức, thậm chí khi im lặng khóc và nghe chồng mắng, em đã nghĩ rằng nếu con em làm sao thì chắc chắn em sẽ nộp đơn ly dị. Khóc chán, em cũng nhận thức đc rằng bây giờ việc quan trọng là con em, em phải cố gắng để con em không ảnh hưởng dù lúc đó cô Nguyệt- phó khoa sản của C thậm chí còn bảo em chuẩn bị sẵn tin thần.

Rồi mọi việc cũng tốt hơn, em nhận được sự chăm sóc của chồng đồng thời với những lời mắng mỏ. Để đảm bảo sự yên ổn cho mình, em tự lý giải là chồng em chịu áp lực về chuyện này kém hơn em nên anh ấy đành trút lên em. Có lẽ đúng chị nhỉ? Vì đàn ông vốn k phải lúc nào cũng mạnh mẽ mà. Từ uât ức em trở thành thông cảm nên mọi chuyện dễ chấp nhận hơn nhiều.

Hơn nữa, đôi khi đàn ông cũng sớm nắng chiều mưa, không phải duy nhất một trạng thái. Em tin là ngoài sự biểu hiện bất thường như đợt này, chồng chị đã và đang nhiều lần khác làm chị cảm thấy yêu thương. Như chồng em hôm qua, sau khi làm em chết lặng khi nói " em tưởng em là ai mà em cho em cái quyền thích kỉ niệm ngày nào thì kỉ niệm?" (hqa là kỷ niệm ngày cưới và em chỉ muốn ra ngoài ăn), rồi sau đó khi em đang định bỏ đi ăn mảnh thì đã tự động chạy ra chợ mua thịt bò về nướng cho em ăn. Em chưa kịp hạnh phúc hết thì lúc đi xem phim về lại gạt tay em ra và lại ầm ầm: " em biết tính anh rồi mà sao còn chọn cái phim chán như thế." Sau đó là về nhà chổng đít vào nhau ôm gấu bông ngủ.

Thôi thì em tự động viên và lại tự động viên.

Em tin rằng các biểu hiện hiện tại của chồng chị chỉ là 1 phản ứng hoang mang do chưa biết phải xử lý thế nào, vì có lẽ anh ấy cũng cảm thấy bất lực khi k giúp gì hơn cho chị được. Và bây giờ, quan trọng nhất là sức khoẻ của chị và tương lai của em bé, em mong chị chân cứng đá mềm vượt qua giai đoạn khó khăn này.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

@Hamornius:nắm tay bạn 1 cái nhé, tình huống này thật là nan giải.
    Mình nghĩ có lẽ lúc này bạn đang rất buồn vì chuyện dùng thuốc trong khi có bầu và khả năng không giữ được con, có lẽ điều đó làm cho bạn thấy mọi thứ như suy sụp, thêm phần lo lắng chuyện thai ngòai tử cung nữa nên áp lực tâm lý lên bạn càng lớn hơn.
    Trước áp lực và có khả năng cả mất mát đó nữa, bạn cần 1 bờ vai để dựa vào, xem xung quanh có mẹ, chị em gái thân thiết không để cùng chia sẻ, hoặc cách tốt nhất là dựa vào chồng.
    Đang stress như vậy bạn dễ trở nên nghi ngờ lung tung, ví dụ vụ viêm nhiễm, trở nên nhạy cảm hơn, dễ tủi thân hơn.
    Giờ trong lúc bạn đang ốm yếu như vậy, đừng gây căng thẳng với chồng nữa, bỏ qua mọi chuyện với chồng để đó xử lý sau, tập trung vụ khám thai đã.
    Trước mắt cứ ngọt nhạt bảo chồng đưa đi khám, 2 vợ chồng tập trung lo khám và chăm sóc sức khỏe cho bạn đã, chuyện gì khác để sau rồi tính nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,978 Bài viết

• 23,244 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương @harmonius quá, đúng là trong tình huống này thì ai mà chả suy sụp tinh thần.Tớ không đổ dầu vào lửa đâu nhưng trong trương hợp này chồng Har. là tệ chứ không phải là vô tâm nữa.
    Lý do bị viêm nhiễm thì rất nhiều nhưng vì từ trước tới giờ chưa bao giờ bị lại cộng thêm thái độ im lặng né tránh của chồng nên có quyền đặt dấu hỏi?
    Nhưng xếp tất cả sang một bên đã vì chỉ là phỏng đoán thôi,sự việc nhiều khi đơn giản hơn ta tưởng nhiều.
    Trước mắt Har. cứ cố gắng bình tâm, kêu chồng đưa đi khám và chữa triệt để, bồi bổ lại sức khỏe, tội chồng để đó khi nào mình khỏe, ổn định tinh thần sẽ xử sau.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Chúc cho chị Har bình an, may mắn nhé.
    Bến đỗ bình yên!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,633 Bài viết

• 23,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi saudau Xem bài viết
    Thương @harmonius quá, đúng là trong tình huống này thì ai mà chả suy sụp tinh thần.Tớ không đổ dầu vào lửa đâu nhưng trong trương hợp này chồng Har. là tệ chứ không phải là vô tâm nữa.
    Lý do bị viêm nhiễm thì rất nhiều nhưng vì từ trước tới giờ chưa bao giờ bị lại cộng thêm thái độ im lặng né tránh của chồng nên có quyền đặt dấu hỏi?
    Nhưng xếp tất cả sang một bên đã vì chỉ là phỏng đoán thôi,sự việc nhiều khi đơn giản hơn ta tưởng nhiều.
    Trước mắt Har. cứ cố gắng bình tâm, kêu chồng đưa đi khám và chữa triệt để, bồi bổ lại sức khỏe, tội chồng để đó khi nào mình khỏe, ổn định tinh thần sẽ xử sau.
    Tớ chán lắm rồi, thương thân mình, thương thân con. Tớ có thói quen chả bao giờ kể lể chuyện của mình cho ai ngoài đời thật, kể cả mẹ và em gái, bạn gái cũng không. Tớ thấy mọi người thân của tớ không có tội tình gì để phải đau khổ với sai lầm của tớ.
    Từ trước đến nay, gặp chuyện gì tớ vẫn thường tự giải quyết một mình. Tớ cứ tự nắm chặt hai tay mình và tự nhủ rồi mọi chuyện sẽ trôi qua nhanh thôi, qua nhanh thôi.

Nhưng lần này thực sự tớ chán lắm rồi, cứ như tim mình bị đâm một lỗ hổng thật to, mọi cảm xúc trôi vào lỗ đen vô tận trong lòng. Tớ tự nhủ, tớ còn trẻ lắm, con tớ còn bé dại lắm, tớ phải mạnh mẽ lên, phải bước qua và không vướng bận cái chặng đường đời lúc này. nhưng mà tớ đuối sức lắm rồi, nhiều lúc tớ muốn buông tay
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 980 Bài viết

• 2,266 Được cảm ơn

Chia sẻ với chị Har vì thật sự ra em ko biết khuyên gì cả em thấy mọi chuyện đang hơi rối, có lẽ do cách chị diễn đạt trong lúc đang ko bình tĩnh chăng? Chị dành thời gian nghỉ ngơi và đừng nghĩ nhiều quá nhé. Biết đâu chỉ là thói vô tâm của các ông chồng thôi. Còn chuyện viêm, có thể là do tháo vòng làm sao đó, chị đi khám phụ khoa kỹ lại xem sao nha.
    *Vừa thơ ngây vừa lớn khôn*
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

Harmonius: không được buông tay vào lúc này, còn 2 vấn đề khá khó khăn mà bạn phải đối mặt : - giữ được thai hay không và thai có bị ngoài tử cung không.
    mạnh mẽ lên và EQ thêm với chồng chút để đối mặt với 2 vấn đề kia nhé.
    Chúc bạn không bị thai ngoài tử cung và nếu tốt hơn nữa là các thuốc kia thuộc nhóm có thể dùng được cho bà bầu.
    Cố gắng lên nhé.