TIN TÀI TRỢ.

EQ & HẠNH PHÚC: Người phụ nữ khéo giữ lửa (Tầng 7)

• 13 Lượt chia sẻ
  • 289K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 468 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Chào cả nhà EQ thân yêu! Chào ngày mới! :LoveStruc:

Mình rất xúc động vì được cả nhà giao cho nhiêm vụ cao cả là xây nhà mới. Mình có hơi vụng về trong việc này nên phải có sự trợ giúp (+ dọa dẫm) của nhiều mẹ thông thái ở đây mình mới có thể hoàn thành được nhiệm vụ.

Và vì vậy, sau khi chật vật đổ xong móng, mình 1 lần nữa lại phải thừa nhận rằng: phụ nữ chúng ta giỏi quá, nhất là phụ nữ nhà Giữ lửa. Chẳng cái gì không làm được, chẳng cái gì có thể cản lối chúng ta trên con đường kiếm tìm Hạnh phúc. Dù vật cản đó có to đến mấy, nặng đến mấy, gai góc xù xì đến mấy, chúng ta đều có thể vượt qua băng băng để đi đến bến bờ Hạnh phúc. Và đồng hành cùng chúng ta đến Hạnh phúc, không thể thiếu EQ Trí thông minh cảm xúc.

Các mẹ thân yêu ơi!
    Chúng ta đều biết “Happiness is a journey, not just a destination”

Và trong suốt hành trình Hạnh phúc này, mỗi chúng ta đều tự bước đi trên con đường của riêng mình, hầu như không có biển báo giao thông chỉ dẫn, cũng chẳng có bản đồ, Vì vậy đôi khi đến một ngã rẽ, nghĩ rằng mình đã rẽ đúng hướng nhưng rồi có khi mình đang đến bên bờ vực thẳm mà không biết.

Bởi vậy, đèn tín hiệu giao thông, hay thậm chí là cảnh sát giao thông, nhiều lúc đóng vai trò vô cùng quan trọng trong hành trình kiếm tìm Hạnh phúc của chúng ta.

Và nhà Giữ lửa chính là bản đồ, là đèn giao thông vô cùng cần thiết cho mọi người. Nó điều chỉnh hướng đi, tốc độ và cả hành vi tham gia giao thông của chúng ta. Nó giúp ta đi đến đích Hạnh phúc, có thể nhanh, có thể chậm, nhưng không lạc lối.

Nhờ có nhà Giữ lửa, nhiều bạn đã tự tin hơn, đã hạnh phúc hơn, đã tìm thấy lại giá trị của chính bản thân mình.

Vì vậy, yêu lắm nhà Giữ lửa, nơi ngập tràn tình yêu thương, nơi dìu dắt, nâng đỡ, mở lối cho bao con người, bao gia đình nồng ấm trở lại.

CẢM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY, TA CÓ THÊM MỘT NGÀY MỚI ĐỂ YÊU THƯƠNG

Xin tặng cả nhà Giữ lửa bài thơ về Hạnh Phúc. Chúc cả nhà ta lúc nào cũng Hạnh phúc ngập tràn. Mong rằng nhà ta ngày càng nhiều tiếng cười. Các mẹ rào rào vào nhà khoe hạnh phúc.

Một ngày kia em bất chợt hỏi anh:“Thế nào là hạnh phúc?”
    Anh trả lời rằng: hạnh phúc chắt lọc từ nỗi đau
    Như hạt cát trong trái tim con trai biển
    Vết thương lòng qua năm tháng hóa ngọc châu.

Sao cứ mãi đi tìm hạnh phúc tận nơi đâu?
    Khi hạnh phúc ở bên ta mọi lúc
    Hãy sống hết mình từng giây phút
    Sẽ thấy trời xanh hơn và mặt đất nở hoa

Hạnh phúc trong tim mình chứ chẳng trốn đâu xa
    Nhưng không phải ai cũng tìm thấy được
    Đời lắm đắng cay, lọc lừa, giả dối…
    Phải biết đứng vững vàng trước bão tố phong ba

Anh giữ trong tay hạnh phúc của đôi ta
    Đừng vì phút xao lòng mà buông rơi anh nhé!
    Em cũng thế sẽ nâng niu ấp ủ
    Giữ một niềm tin trong sáng giữa cuộc đời

Hạnh phúc là bên nhau dù nắng cháy, mưa rơi
    Hạnh phúc là khổ đau, ngọt ngào cùng san sẻ
    Hạnh phúc là vững tâm vượt qua bao gian khó
    Thiên đường nào có sẵn giữa nhân gian?

Hạnh phúc là không lùi bước trước gian nan
    Bài học vỡ lòng ấy anh ơi em đã thuộc
    Đời dài lắm, em sẽ cùng anh bước
    Hạnh phúc ngọt ngào sẽ mãi mãi bên ta !

Dưới đây là các tầng cũ nhà mình ạ

Tầng 6 https://www.webtretho.com/forum/f188/...ng-6-a-866366/
    Tầng 5 https://www.webtretho.com/forum/f188/...ng-5-a-820226/
    Tầng 4 https://www.webtretho.com/forum/f188/...iu-lua-759606/
    Tầng 3 https://www.webtretho.com/forum/f188/...iu-lua-724976/
    Tầng 2 https://www.webtretho.com/forum/f188/...phu-nu-662764/
    Tầng 1 https://www.webtretho.com/forum/f188/...phu-nu-643426/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 362 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

CẢM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY, TA CÓ THÊM MỘT NGÀY MỚI ĐỂ YÊU THƯƠNG

Canh me cả sáng, nịnh nọt chị SL cả sáng để xí ngay chân chị Simple_life.
    Sướng quá...
    Thay mặt các thành viên cảm ơn chị SL đã đặt gạch xây nhà cho tụi em.
    Tặng hoa chị nè
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    eNortjK1UrI0NbU0UrIGXDAS6QKq49
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,489 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình phát hiện ra cái topic này đúng lúc xây nhà mới tầng 7. Chắc là có duyên với nhà mới rồi. Phải nhanh chân xí mặt tiền mới được. Chúc tất cả các mẹ luôn hạnh phúc và giữ cho bếp lửa nhà mình luôn ấm mãi. Tặng hoa tất cả các mẹ. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 670 Bài viết

• 4,031 Được cảm ơn

Chen chân vào cái nào, chúc tầng này nhà nhà vui vẻ, chị em ít nước mắt nhiều nụ cười nhé!

:Rose::Rose::Rose: There is no way to happiness, happiness is the way! :Rose::Rose::Rose:
    ‎How wrong it is for a woman to expect the man to build the world she wants, rather than to create it herself.
    --Anais Nin--
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Lăng xăng nhà mình từ hồi tầng 1, xí xọi làm phiền mọi người ở tầng 3 5, 6; hnay e tự nhận là mình rất phởn, nên mang tâm trạng phơi phới vào mừng tân gia nhà mình. He he, e ko biết viết thế nào cho hay, thôi thì làm kiểu tường thuật lại vậy,
    Sau khi được cao thủ Simple kèm cặp 1 buổi sáng ( qua chat) và đọc có sự nghiền ngẫm cơ số bài của các cao thủ võ lâm nhà mình ( hồi xưa đọc rồi ngồi gật gật gù gù nhưng sau lại quên ráo luôn), e đã thấm nhuần và hiểu gọi là ro rõ câu nói “ Sướng cái mồm thì khổ cái thân” he he…
    E nhận thấy từ khi em biết kìm hãm cái sự sung sướng “ nghĩ gì nói nấy, bất biết ra sao” thì chồng e vô cùng dịu dàng nhẹ nhàng và yêu thương em ( trộm vía trộm vía). Hồi xưa có khi chồng e có nói 1, e phải nói lại 2,3 cho đã @.@ . Nhưng sau khi nghiền ngẫm có đầu tư bài viết của các chị, e biết như thế là dại, nhường 1 chút chả mất gì, lúc chồng nóng thì ta im, mà làm cho chồng nể hơn, cho cửa nhà yên ấm, như vậy là e được nhiều hơn là mất.
    QUÀ TÂN GIA CỦA E ĐÂY AH, HIHI
    Chồng e ốm cúm từ 2 hôm trước, tối bọn e ngủ phải cách ly ( e đang bầu bì nên sợ lây ah). Sáng nay chồng e phải dậy từ 4g45p để đi ô tô về BN dạy học cho kịp tiết 1; vậy mà chồng e còn ngồi gọt quả bầu , cắt miếng cho vào hộp, ướp bột canh cho e; bỏ sẵn hộp cơm trong tủ lạnh ra ( để trưa e mang ra cq nấu); rồi viết giấy note dán trên nắp hộp: IU VỢ IU!!! IU TEPPI của bố!!!

Sáng e ngủ dậy mà xúc động quá, thực sự e không nghĩ là chồng e lại chu đáo đến thế, công việc này sáng nào chồng e cũng dậy sớm chuẩn bị cơm , hoa quả , trứng cho vào túi để e ngủ dậy mang đi làm, nhưng hnay e nghĩ chồng phải đi sớm thế chắc j đã nhớ, vậy mà… , huhu e xúc động lắm lắm ấy……

E biết chặng đường đi tìm hạnh phúc của e còn dài lắm, nhưng e hi vọng, mình đã biết đường đi, biết được mục tiêu của mình, biết được cái gì là quý giá là quan trọng với mình, lại có nhà EQ sẵn sàng ứng cứu cho e, e không nghĩ là nó còn khó khăn như những ngày đầu mới cưới phải dò đường nữa

He he he nói chung là hnay e rất phởn, chồng e vừa nhắn tin “ Vợ yêu sáng nay đã uống sữa chưa? Nhớ uống sữa và ăn hoa quả cho Teppi khỏi đói nhé”:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc ::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Love Struc:

Ôi sáng mùa thu dịu dàng ngọt ngào, và e cũng sẽ dịu dàng như mùa thu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 513 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Eò, công nhận già có kiểu "thâm hậu" của già nhưng vưỡn thua lớp trẻ về độ...nhạy:Laughing:
    Canh nhà mới của bạn SL từ nãy giờ, nhấn F5 liên tục mà vẫn bị đứng sau em saomai261:Laughing:
    Chúc tầng mới nhà EQ ngày càng nồng nàn yêu thương nhé!!!:Rose:
    • 126 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Hí hí hí !
    Được cái nhà mặt tiền rồi, hí hí hí !!
    Em chúc cả nhà ai ai cũng được như cái bà nông dân đang ngồi giạng chân ra cười kia ạ !
    " Mẹ yêu Bố và Em nhiều thật nhiều !!! "
    • 126 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Em vui quá được xí mặt tiền, chúc cả nhà EQ sang tầng mới nhiều niềm vui mới. Em xin được tặng hoa cho chị chủ nhà - Chị Đơn giản và cả nhà mình :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose:
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chúc mừng các chị em nhà EQ đã xây đến tầng 7, cám ơn chị SL đã đặt nền móng cho ngôi nhà chung của chị em chúng ta
    Chúc các chị em luôn vui vẻ, tươi trẻ, tràn đầy sức sống
    :Rose::Rose::Rose:
    Em hóng tầng mới từ sáng:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 373 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Ak ak. Em rình từ nãy, tưởng xí được vị trí số 1. Ai dè Sao Mai nhanh chân thế .
    Chúc mừng cả nhà EQ ạ .
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 258 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Chúc tân gia, em đang nghĩ kế hoạch ăn chơi đây .:Rose:
    Khiếp hì hục chen vai thích cánh vào nhà mới mà chả kịp cám ơn các bài ở nhà cũ, thôi em lại lội dòng nước ngược cái vậy.
    Mà sao vào nhà mới cứ bị treo treo máy thế nào ấy nhỉ?
    Các mẹ cho em biết định off ngày thường hay cuối tuần thế?
    Ngày thường thì dễ hơn vì em thất nghiệp mà, cho ý kiến biểu quyết ngay để em còn loa loa nhé!!!!
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà EQ tầng 7. Hóng mãi không biết có được mặt tiền không :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 513 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Trời ui, đọc "quà mừng tân gia" của em ahamadien mà lòng xúc động, rơm rớm nước mắt!!!:LoveStruc:
    Yêu thật đấy! Yêu lắm cuộc sống này khi mỗi ngày bản thân mình học được cách cho và nhận của hai từ HẠNH PHÚC.
    Mong cho nhà EQ ngày nào cũng được sưởi ấm bởi những âm thanh dặt dìu yêu thương, vừa giản dị vừa gần gũi giống như cảm giác nhà em ahamadien!!!:Rose:
    • 60 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Cảm ơn chị SL xây tầng mới to đẹp cho nhà mình. Em đang loay hoay bên kia mà bên này đã sang trang 2 rồi! Tốc độ quá! Chúc các mẹ, các chị luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, luôn giữ vững tinh thần EQ, nâng cao tinh thần nhiệt tình chia sẻ để mang tiếng cười và niêm vui tới từng gia đình các thành viên chúng ta. Em xin tặng hoa cho tất cả mọi người!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose ::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 37 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Chúc mừng nhà giữ lửa! Cám ơn các mẹ rất nhiều! yêu các mẹ! Em chuyên gia tàu ngầm nhưng vẫn chưa theo kịp nhà mình! Chúc các mẹ ngày càng xinh đẹp và hạnh phúc rạng ngời!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,036 Bài viết

• 3,428 Được cảm ơn

Anh giữ trong tay hạnh phúc của đôi ta
    Đừng vì phút xao lòng mà buông rơi anh nhé!
    Em cũng thế sẽ nâng niu ấp ủ
    Giữ một niềm tin trong sáng giữa cuộc đời
    Làm thế nào đây, khó quá chị ơi
    NB: 3.4 - 53 | 1Th: 5 - 56 | 2Th: 6.5 - 59 | 3Th: 7.5 - 62 | 4Th: 8 - 65 | 5Th: Lẫy | 6Th:2 răng cửa | 7Th: Bò lùi | 8Th: Gọi mẹ, bò tiến
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 256 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Ui troi oi, ca buoi sang em vua be con vua " rính " nha moi,ai de ru con ngu mot tya cace da nhay tang 2 rui. Em leo len tang kip nha EQ iu quy
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Chúc mừng tầng mới! Chúc các chị em luôn đảm việc nhà, giỏi việc nước (đặt gia đình lên trên mới là đúng tiêu chí, các chị em nhỉ?)

Em thích cái ảnh này
    happyp8gc8
    • Uoa
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 230 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới, cảm ơn bác SL
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Uoa Xem bài viết
    @greenbean-soup: Chả trách hôm qua chị SP tưởng chị đổi nhầm nick mới sang greenbean-soup. Có vẻ chị em mình phạm sai lầm giống nhau, đang loanh hoay giống nhau:

1. Quyết đoán với người ngoài mà ủy mỵ với chồng: Chắc mình đặt TC dành cho chồng lên cao quá, mình lý tưởng hóa QHVC quá, nào là người tình, người cha, người bạn đời, người .... all in one, mà quên mất anh ấy cũng chỉ là người thường, một người đàn ông trưởng thành, chững chạc ngoài đời mà vẫn đầy tính xấu ở nhà, với gia đình. Kỳ vọng nhiều, hy vọng lắm, nên đau tê, đau tái. Vậy mình sai rồi, mình phải thay đổi suy nghĩ, đặt anh ấy về đúng vị trí, đừng đặt lên đầu nữa, ngang người thôi, tự dưng mình cũng đỡ mỏi tay (vì rướn lên đẩy anh ấy lên đầu mình), anh ấy cũng đỡ ngộp thở vì trên cao ấy ít oxy.

2. Hy vọng bên nhà chồng: Thế lúc xảy nhà chuyện, nhà em có bênh em không? Riêng vụ này chị khác em, chị cần sự giúp đỡ gia đình khi muốn có thủ tục ngoại giao thôi, chứ chuyện nhà con con quyết. Không vì nhà chồng bênh chồng mà chị dị ứng, không vì nhà chị bênh chị mà chị ghét chồng đi. Chuyện gì đi chuyện ấy, gia đình càng góp ý, càng rối, vì ai cũng thương con cháu mình hết. Rối quá, tìm người ngoài, khách quan hơn nhiều.

3. Không bao giờ được nghĩ là đẻ con cho chồng, cho mình, cho gia đình chồng v.v...., hãy giải quyết quan hệ giữa chồng em- em đã đừng lôi bé vào. Sai lầm lớn đấy!
    Chị Uoa: Cho em ôm chị một cái Chị nói đúng quá! Em đã kỳ vọng ở chồng quá, tin tưởng tuyệt đối nên em càng thất vọng.

Lúc xảy ra hiện tượng nhưng chưa biết chuyện, mẹ đẻ em vẫn bênh chồng em là nó bận công việc (em phải nghỉ làm vì nghén quá). Chồng em trước đây cũng được lòng bên ngoại lắm, nên chẳng ai tin. Lúc em quyết là giải tán, mẹ em chỉ nhẹ nhàng gọi điện khuyên bảo cả hai vợ chồng (không cùng lúc) để chồng em đỡ xấu hổ chứ cũng không tỏ vẻ bênh em gì cả. Còn bên nhà chồng thì tỏ thái độ rõ, tuy mẹ chồng em hiền và hợp với em nhất, nhưng từ khi có chuyện đó xảy ra, đúng lúc bà lên chơi, hai vc vào phòng cãi nhau làm bà ở ngoài chờ cơm, nên bà cũng không muốn lên chơi ở nhà em nữa. Em cũng nói bóng gió chuyện của em sang chuyện người khác, và em nói rằng: cho dù bọn con có như thế nào thì con vẫn luôn kính trọng và yêu quý mẹ. MC em lặng đi không nói gì.

Bây giờ thì em cũng không tâm sự tình hình thế nào nữa, thỉnh thoảng báo cáo ít tin vui cho mẹ đẻ em thôi cho mẹ đỡ buồn. Việc em em làm, em cũng cố làm như chị bảo.

Nhiều lúc em nghĩ, không yêu thương nhau thì đẻ làm gì lắm. Một đứa để tranh giành cho sướng

Chị ơi, chị chỉ cho em cách làm sao hạ chồng xuống mà mình vẫn yêu được và tôn trọng chồng không hả chị? Vì cái mặt em nó lộ lắm. Chả giấu được ai cái gì. Em mang bài này sang tầng mới, các chị tiếp tục lưu ý giúp em nha!