TIN TÀI TRỢ.

EQ & HẠNH PHÚC: Người phụ nữ khéo giữ lửa...(Tầng 6)

• 16 Lượt chia sẻ
  • 300K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 513 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Con Tạo có bốn mùa: Xuân, hạ, thu, đông. Đời người chúng ta có vui, buồn, sướng, khổ. Không trải qua nỗi buồn làm sao thấy được giá trị của niềm vui?! Không từng rơi những giọt nước mắt sao có thể nhận ra nét rạng ngời của mỗi một nụ cười?! Nói thế để tất cả các mẹ yêu quý trong ngôi nhà giữ lửa thấy được rằng, trăm sự trên đời đều có quy luật, mình không mong muốn đổi dời quy luật song bất biến hay vạn biến lại nằm ở lòng người các mẹ ạ! Các – Mác đã có câu nói với con gái rất hay rằng: “Hạnh phúc là đấu tranh”. Mình rất tâm đắc với điều này! Và suy cho cùng chị em nhà EQ chúng mình tại sao dồn tâm huyết xây dựng ngôi nhà “EQ & HẠNH PHÚC” ngày một to đẹp hơn, vững chắc hơn cũng là vì cái tôn chỉ cuộc đời ấy nhỉ?! ĐẤU TRANH VÌ HẠNH PHÚC!!!:Applause:
    Mình là thành viên mới nhưng thật hạnh phúc khi được các mẹ “ủy quyền” xây tầng mới cho ngôi nhà “giữ lửa”. Đứng trước một việc trọng đại trong đời (xây nhà) khiến mình xúc động thực sự! Rõ ràng là một diễn đàn ảo, có người đã biết mặt đặt tên, có người chưa bao giờ gặp mặt…Vậy mà cảm giác gắn bó, gần gũi, thân thiết giữa các thành viên với nhau thật khăng khít, chân tình. Những người đi trước, cất móng, lát những viên gạch đầu tiên hay những người đến sau thì tất cả đều chung một mong muốn là đem “tấm chân tình” bé mọn rất ĐÀN BÀ của mình sưởi ấm suốt cả bốn mùa yêu thương trong cuộc đời.:LoveStruc:
    Mong vô cùng khi ngôi nhà giữ lửa cất thêm một tầng mới thì mỗi gia đình của chị em mình, nỗi buồn sẽ nhường chỗ cho niềm vui, nước mắt sẽ nhường chỗ cho nụ cười… Để sau những bon chen, mệt mỏi của đời thường ta lại thấy lòng mình được bình yên hơn, được cảm nhận rõ ràng hơn những khoảnh khắc biết yêu thương và được yêu thương giữa vợ chồng, con cái, cha mẹ, anh em và bè bạn… Để trân trọng hơn cái gọi là HẠNH PHÚC CHO VÀ NHẬN trong cuộc đời mỗi một bản thân chúng ta!!! :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 291 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Chúc mừng ngôi nhà mới, Thanks mẹ TKO_2010
    Trưa nay off a? e cứ tưởng hôm qua rồi, đang ngồi tiếc đây, nếu là trưa nay cho em tham gia với nhé.
    Tặng hoa các mẹ này:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Sướng quá, xí được nhà tầng 1 rồi.
    Chúc cho e và tất cả các mẹ đều nhận được chứng nhận tốt nghiệp nhà eq năm 2011.
    E cũng xin off với ạ
    eNortjK1UrI0NbU0UrIGXDAS6QKq49
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 670 Bài viết

• 4,031 Được cảm ơn

tu tap gi nhanh nhe, tuan sau ca nha to di vang gan 10 ngay sang tham ban Pumpkin - Biro roi, ko di duoc to lai tiec
    Thật hả MTCT? Chị đến thành phố nào thế? Lịch trình ra sao? Ở KS nào? Em đi làm nguyên tuần, rảnh thứ 7 và chủ nhật. Không biết mình có duyên gặp nhau không nhỉ? Có gì pm em nhé.

Chúc mừng nhà EQ lên tầng mới. Mong rằng tầng này, nhiều niềm vui hơn nỗi buồn, nhiều tiếng cười hơn là nước mắt. :Rose::Rose::Rose:
    ‎How wrong it is for a woman to expect the man to build the world she wants, rather than to create it herself.
    --Anais Nin--
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 278 Bài viết

• 1,418 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà EQ mới! Em chỉ mới theo chân các chị trong thời gian gần đây nên cứ tiếc hùi hụi. Giá như biết cả nhà sớm hơn thì đã học hỏi đc rất nhiều điều bổ ích. Mỗi ngày đọc những dòng tâm sự và lời khuyên của mọi người là nguồn động viên lớn, nhắc nhở bản thân về cách ứng xử và suy nghĩ của chính mình.
    Chúc mọi người nhiều sức khỏe, trẻ trung, xinh đẹp,hạnh phúc... đặc biệt là luyện EQ tăng vèo vèo như tốc độ tăng page ở tầng 5!
    Ngưỡng mộ các chị em ở HN chuẩn bị off. Chúc hội off vui tưng bừng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 113 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Hy vọng em xí được mặt tiền . Em chúc cả nhà mình ko những đạt chứng chỉ EQ mà còn đào tạo được các AX cũng EQ cao luôn để cùng nhau giữ lửa ạ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Lại thêm một ngôi nhà ấm áp tình thương nữa. Cảm ơn mẹ TKO. Chúc cho tất cả chị em chúng ta luôn luôn giữ được ngọn lửa ấm áp trong suốt cuộc đời, lan tỏa đến những người thân yêu trong gia đình cũng như các chị em trong ngôi nhà này :LoveStruc:
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đặt cục gạch nào. Chúc nhà mình ngày càng đông vui, chị em tích cực tích lũy kinh nghiệm biến nỗi buồn thành niềm vui nhé :Rose::Rose::Rose::LoveStruc:.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 687 Bài viết

• 5,212 Được cảm ơn

hnay mới vào, e tưởng cuối tuần off e xin 1 chân để tận mắt mấy "cao thủ" ở đây ^^( khâm phục lắm í ) nhưng là hnay thì e chịu lun òi :-(
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Ôi thế nào mà vẫn kịp vào tầng mới, mặt tiền. Kỳ này mẹ TKO xây nhà, các mẹ tha hồ hưởng sái nhé! Mẹ ấy ăn nói có duyên, EQ thì cao, gia đình lại hạnh phúc, thêm trình chụp ảnh chót vót nữa chứ
    Chúc mọi chị em luôn giữ được ngọn lửa trong gia đình mình đượm ấm :LoveStruc:
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

Cho em vào nhà mình với nha. Em thấy các chị em tham gia vào chủ đề này đều là những người có ý thức vun đắp cho hạnh phúc gia đình, yêu chồng, yêu con, yêu gia đình. Chúc cho tất cả các chị em sau bao thăng trầm cuối cùng sẽ gặp được hạnh phúc viên mãn, trời không phụ lòng người nhé. :Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Ôi em nghe được vụ này:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lotus2004 Xem bài viết
    ok Chị tạm chốt có: dxcn, chị, meobeo ăn bún ốc, còn lại là cafe hi, còn ai tham gia nữa loa lên tớ nhá. tớ ọp ăn cơm phát đây hẹn sáng mai confirm lại lần nữa:Talktothe
    Có ai cho bà bầu 40w như em bon chen ko? Cho em xin địa chỉ chính xác với! Liên lạc với ai đây ạ? Chị Sen ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

Chị Sen ơi trưa nay cafe mấy giờ, ở đâu cho em tham gia với ạ ?
    • 2,877 Bài viết

• 5,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tầu ngầm suốt, hôm này trồi lên chúc mừng nhà mới. Mong học hỏi được nhiều điều từ các mẹ:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Quote lại bài ở trang trước:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lotus2004 Xem bài viết
    Hi, hum nay ăn bún ốc Bà Sáu ở Mai Hắc Đế nhé, chị chủ trương thế này ở đó chật lắm nên mạnh ai người đó cứ chén, đừng đợi nhau sẽ không có chỗ mà ngồi đâu... khoảng hơn 10 g chị đến thăm mẹ con meo beo phát xong khoảng 11 giờ chị ra quán đó, meobeo xem có quán cafe nào thì loa mọi người tụ tập ở đó sau khi ăn nhé (điều kiện có điều hòa vì nóng lắm).

Mẹ Trâu ơi tuần sau sang Úc à? sướng quá. Trưa nay nhé? ăn uống vỉa hè ngại mời bác Rờ với bác Tũn quá, nếu hai bác rảnh thì lúc cafe ra với bọn em tí:Battin ey:

Hum nay chị có phiên hòa giải tại TA Hoài Đức nên 1g30 chị phải đi,hi.
    Mẹ TKO ơi, có thêm thông tin gì ko ạ? Em ko thấy chị Sen đâu rồi, chắc chị ấy đang bận.
    Mẹ Kiet-Anh, chị biết quán đấy đúng ko ạ? Địa chỉ chính xác là gì ạ?
    • 362 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Em cũng xin đăng ký cafe thôi ạ. vì em chỉ được nghỉ có 1h buổi trưa. tranh thủ diện kiến dung nhan của các mẹ eq cao ngất ngưởng.... hihi
    Mẹ nào cho em xin sđt để liên lạc với ạ.
    eNortjK1UrI0NbU0UrIGXDAS6QKq49
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 255 Bài viết

• 795 Được cảm ơn

Ối giời ơi, tối qua chờ mẹ TKO đến 23h mà vẫn chưa thấy nhà mới. Sáng nay vô thì đã bị đủn lên tầng 2 rồi, thôi các bác ở mặt tiền cố gắng tranh thủ cơ hội làm ăn phát đạt nhá :Rose: :Rose:

Em chúc nhà EQ mình sang tầng mới có thêm nhiều niềm vui mới, hạnh phúc mới. Nỗi buồn, đau khổ, giận hờn cuối cùng cũng sẽ qua đi và chị em chúng ta sẽ luôn sống trong tiếng cười và niềm hạnh phúc. Nhân đây em cũng chia sẻ thêm một câu (mà em cho là triết lý), em được tặng cùng khi bác em viết tặng em chữ thư pháp, ý đại loại là "Người có tâm tốt, trời không phụ". Với tình yêu thương gia đình vô bờ bến, cùng những miệt mài luyện EQ, chắc chắn chị em chúng ta cuối cùng cũng sẽ xứng đang có cho mình một mái ấm gia đình yên vui, hạnh phúc.

Vụ hẹn hò trưa nay chưa thấy chị Sen vào confirm, em xin xác nhận tăng 2 cafe từ lúc 12h tại 86 Triệu Việt Vương. Tăng 1 đi ăn bún ốc bà Sáu các mẹ chờ thông tin chị Sen nhé. Các mẹ đến mà chưa thấy ai thì call em (0904362210), em có mặt trong vòng 1' ạ.
    • 3,373 Bài viết

• 2,067 Được cảm ơn

Chị MTCT có tham gia vụ cafe không ạ?
    Chúc mừng nhà mình. Vui hen.:Smiling:
    Hay là cuối tuần e ra ĐBP bắt cóc chị MT vậy.:cool:
    Kỷ niệm ngày bốn con ba ba: 20/6/'11, Bài gửi 3,333
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi tin vào sự công bằng của cuộc sống.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ sống hạnh phúc. Tôi sẽ yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi.
    * Và hôm nay, ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
    • 285 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho em đặt 1 viên gạch với các chị nhé. Chúc các chị em nhà mình càng ngày càng xinh đẹp, trẻ trung, cảm ơn chị TKO xây tầng mới ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 513 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giatam Xem bài viết
    Ối giời ơi, tối qua chờ mẹ TKO đến 23h mà vẫn chưa thấy nhà mới. Sáng nay vô thì đã bị đủn lên tầng 2 rồi, thôi các bác ở mặt tiền cố gắng tranh thủ cơ hội làm ăn phát đạt nhá :Rose: :Rose:

Em chúc nhà EQ mình sang tầng mới có thêm nhiều niềm vui mới, hạnh phúc mới. Nỗi buồn, đau khổ, giận hờn cuối cùng cũng sẽ qua đi và chị em chúng ta sẽ luôn sống trong tiếng cười và niềm hạnh phúc. Nhân đây em cũng chia sẻ thêm một câu (mà em cho là triết lý), em được tặng cùng khi bác em viết tặng em chữ thư pháp, ý đại loại là "Người có tâm tốt, trời không phụ". Với tình yêu thương gia đình vô bờ bến, cùng những miệt mài luyện EQ, chắc chắn chị em chúng ta cuối cùng cũng sẽ xứng đang có cho mình một mái ấm gia đình yên vui, hạnh phúc.

Vụ hẹn hò trưa nay chưa thấy chị Sen vào confirm, em xin xác nhận tăng 2 cafe từ lúc 12h tại 86 Triệu Việt Vương. Tăng 1 đi ăn bún ốc bà Sáu các mẹ chờ thông tin chị Sen nhé. Các mẹ đến mà chưa thấy ai thì call em (0904362210), em có mặt trong vòng 1' ạ.
    Vậy mình có ý kiến thế này nhé?! Trưa nay, có mẹ Gia tam tham gia từ vòng 1(các mẹ khác, trong đó có TKO ạ:Laughing: chủ động liên lạc với mẹ gia tam theo số đt của mẹ ấy để gặp nhau cho thêm phần rôm rả nhé, mình đăng ký luôn cả 2 vòng:Laughing