TIN TÀI TRỢ.

EQ& Hạnh phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa (tầng 5)

• 48 Lượt chia sẻ
  • 315K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 2,213 Bài viết

• 11,440 Được cảm ơn

Theo tinh thần của em Gà (meoxinh), mình cứ tự tin nhận là mình mát tay, nuôi chồng con rất khéo, không béo quá không gầy quá chuẩn ko cần chỉnh , xây nhà nào cũng cao tầng chót vót chị em vào 888 rào rào, ai đi vào xong đi ra cũng mặt mũi hơn hớn vừa tự tin vừa hạnh phúc vừa học mót được nhiều chiêu mới hay về áp dụng với lão chồng mình và áp dụng với nhiều nhiều người nữa thành công vang dội:Clown:

Và vậy nhé, mình xây nhà mới.

Nếu như những tầng trước (vậy mà 4 cái nhà rồi đấy bà con ạ), mình trong vai người tư vấn rất là nhiệt tình, EQ rất là cao, thì đến tầng 5 mình hạ cánh (may mà an toàn) xuống tầng 1 học lại từ đầu. Thế mới biết phụ nữ mong manh làm sao.

Tuần vừa qua mình học được nhiều điều, không biết vì giai đoạn ở cữ đang đi qua, tâm sinh lý trở lại bình thường, hay nhờ các chị em tư vấn mình sáng suốt hơn :Rose::Kiss:, mình nhận ra rằng phụ nữ chúng mình lúc nào cũng cần nạp năng lượng đầy mình để sống, cố gắng và chiến đấu. năng lượng ấy, không đơn thuần là cơm ăn áo mặc, tiền tài hay tình yêu, mà năng lượng ấy còn là những cảm xúc tích cực, tư duy tích cực. Các mẹ yêu quý, hãy để cho những cảm xúc tích cực và tình yêu thương chảy tràn trong lòng, hãy tự tin, hãy chia sẻ tháo bỏ những giây phút tệ nhất và chắt lọc những gì đẹp dẽ tích cực nhất lại trong mình. Khi khó khăn, khi căng thẳng, hãy nghĩ tới nhà giữ lửa, hãy tàu nổi, hãy tàu ngầm, hãy học mót lấy nguồn năng lượng tuyệt vời của những chị em đang hạnh phúc. Nhiều khi EQ IQ chúng ta có thừa, biết rất rõ giải pháp là gì là đằng khác, nhưng để thực hiện được, thì mình cần "mua" về cơ man là năng lượng sống tích cực ấy, để mỗi ngày vẫn giữ được gò má ửng hồng bên bếp lửa:. Biết là khó, nhưng chúng ta ở đây là để giúp nhau, cả nhà nhỉ :Rose::Rose:

Topic có 2 bác trai rồi, welcome các bác mới nữa. Nhà mình giờ gọi tắt là nhà giữ lửa, và yêu lắm lắm các anh chị em :Rose::Rose::Rose::Rose:

Tầng cũ https://www.webtretho.com/forum/f188/...giu-lua-759606

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,400 Bài viết

• 2,749 Được cảm ơn

ai da, bóc tem nhà mới phát nào.
    Mọi người vẫn còn ở bên kia , nhưng cơ mà chị trâu để 2 ảnh đấy vẫn dìm hàng lắm, nhìn ngoài tươi và xinh hơn nhiều.
    Nhà mình theo em yamanote gọi tắt là nhà giữ lửa là chuẩn nhất rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,605 Bài viết

• 3,348 Được cảm ơn

Ngồi ngắm cặp đôi chị MTCT nãy giờ quên cả mở hàng tầng mới.

Chúc chị em top mình nói riêng, các chị em WTT noi chung luôn tràn đầy nhiệt huyết sống, yêu, cho và nhận,...lửa gia đình luôn đủ sưởi, tình yêu đủ mặn nồng, tình thương đủ vấn vươn,....:Rose::Rose: :577::577:
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,311 Được cảm ơn

Chúc mừng tân gia, chúc đại gia đình ngàng càng đông vui ^^ :LoveStruc:
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 581 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

ôi mình xí duoc mặt tiền rùi, chúc các mẹ ngày càng tươi trẻ, hạnh phúc, gia dình ta ngày càng dông vui nhộn nhịp. tặng hoa các mẹ nè:Rose::Rose::Rose:

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui, yêu con gái, yêu chồng :LoveStruc::Rose:]
    [/B]
    • 1,036 Bài viết

• 3,428 Được cảm ơn

:Sad: Hôm nay buồn đồng chí chồng, chán quá, ước gì mình được uống bia bây giờ nhỉ
    NB: 3.4 - 53 | 1Th: 5 - 56 | 2Th: 6.5 - 59 | 3Th: 7.5 - 62 | 4Th: 8 - 65 | 5Th: Lẫy | 6Th:2 răng cửa | 7Th: Bò lùi | 8Th: Gọi mẹ, bò tiến
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 446 Bài viết

• 1,569 Được cảm ơn

Muốn làm gì cứ làm đi em mèo ơi
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới phát nào.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 513 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoXinh0x Xem bài viết
    :Sad: Hôm nay buồn đồng chí chồng, chán quá, ước gì mình được uống bia bây giờ nhỉ
    Mình "mở hàng" tư vấn tư véo tâm trạng em Mèo xinh cho 'đắt hàng" nhé!:Smiling:
    Chưa cần biết buồn với chồng về chuyện gì nhưng nếu đang thích đi uống bia, cảm thấy uống xong nó thoải mái hơn, nó cho mình nhiều suy nghĩ ...tích cực hơn thì sắp xếp thời gian hopự lý để uống đi thôi!
    Chị nói là sắp xếp thời gian, vì thực ra các ông chồng kể cả khi gấy ra cho vợ sự bực tức thì vẫn không muốn vợ mình có được cái quyền "xả xì -trét" đâu ạ. Căn bản các bố ý vẫn muốn, giận thì giận nhưng cơm vẫn phải lành và canh vẫn phải ngọt, con cái vẫn phải sạch sẽ thơm tho. Vậy, nếu đang thích uống bia thì hãy sắp xếp thật hợp lý rồi rủ một người bạn thân chẳng hạn uống cùng. Lúc uống, nhớ nhắn tin cho chồng 'Em có chút việc về muộn", về nhà cố tình vờn qua vờn lại trước mặt chồng, phả hơi thở thơm thơm mùi bia vào miêng chồng, nếu cứ "thơn thớt nói cười" được thì càng tốt (kiểu giả vờ say ý:Laughing:Laughing:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,036 Bài viết

• 3,428 Được cảm ơn

:Thinking: Sắp sinh rồi uống đc ko nhỉ, nếu được thì tối em mua mấy chai về nhà uống, tầm này ra ngoài đường hơi nguy hiểm :Sad:
    NB: 3.4 - 53 | 1Th: 5 - 56 | 2Th: 6.5 - 59 | 3Th: 7.5 - 62 | 4Th: 8 - 65 | 5Th: Lẫy | 6Th:2 răng cửa | 7Th: Bò lùi | 8Th: Gọi mẹ, bò tiến
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,337 Bài viết

• 118,647 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Uống tốt em Mèo ạ. Trừ phi em uống quá nhiều. Nếu ko thì làm 1 ly vang đỏ hay hơn.. Tốt hơn cho sức khỏe..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 581 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TKO_2010 Xem bài viết
    Mình "mở hàng" tư vấn tư véo tâm trạng em Mèo xinh cho 'đắt hàng" nhé!:Smiling:
    Chưa cần biết buồn với chồng về chuyện gì nhưng nếu đang thích đi uống bia, cảm thấy uống xong nó thoải mái hơn, nó cho mình nhiều suy nghĩ ...tích cực hơn thì sắp xếp thời gian hopự lý để uống đi thôi!
    Chị nói là sắp xếp thời gian, vì thực ra các ông chồng kể cả khi gấy ra cho vợ sự bực tức thì vẫn không muốn vợ mình có được cái quyền "xả xì -trét" đâu ạ. Căn bản các bố ý vẫn muốn, giận thì giận nhưng cơm vẫn phải lành và canh vẫn phải ngọt, con cái vẫn phải sạch sẽ thơm tho. Vậy, nếu đang thích uống bia thì hãy sắp xếp thật hợp lý rồi rủ một người bạn thân chẳng hạn uống cùng. Lúc uống, nhớ nhắn tin cho chồng 'Em có chút việc về muộn", về nhà cố tình vờn qua vờn lại trước mặt chồng, phả hơi thở thơm thơm mùi bia vào miêng chồng, nếu cứ "thơn thớt nói cười" được thì càng tốt (kiểu giả vờ say ý:Laughing:Laughing:
    Chít cười với mẹ này làm em lại nhớ lại mấy lần uống bia, mùa hè chồng hay mua về uống thế cứ mời mọc vợ " em làm cốc cho nó dẹp da", vốn em ko thích uống bia lắm vì lần nào cũng dỏ mặt. Nhưng chồng mời nhiệt tình quá cũng làm cốc, uống xong mặt dỏ tưng bừng trèo luôn lên giường ( nhưng em dảm bảo là chưa say dâu vẫn tỉnh táo lắm), nhưng cứ trèo lên giường làm ra vẻ ta say lắm rồi nhìn ông chồng, dọn dẹp rửa bát( ôi giây phút dó hạnh phúc biết bao khi có người phục vụrooling, xong ông chồng còn pha nước chanh cho vợ uống phục vụ nhiệt tình lắm. Ơ nhưng chẳng biết làm sao dược cốc bia vào em lại nhắm lời, có gì em cứ rủ rỉ rù rì nói tuốt, cái gì dang tức lão chồng mà chưa có dịp tuôn ra sao lúc này nói dễ thế ko biết. Ông chồng bảo "vợ với chả con uống có cốc bia mà chửi chồng như hát hay":Laughing:. thế nhưng lần nào uống bia cũng gạ gẫm vợ uống lại dược nghe hát hay thế mới lạ chứ:Thinking::Thinking:

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui, yêu con gái, yêu chồng :LoveStruc::Rose:]
    [/B]
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 513 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Ok đi em Mèo ơi! Mua bia về nhà, làm mồi nhậu, sắp hai vc hai cốc, mồi luôn bia cho chồng :Laughing:
    Cứ vừa uống vừa thật 'tâm trạng" vào ý, chồng có bảo dừng uống nữa thì trả lời là "Em mà không uống, nó không trôi được ...cục tức nằm ở cổ em đây này!:Laughing:". Hic, thích thì khóc luôn cũng được..thương lắm ý! Đảm bảo chồng em Mèo thấy vợ thế, không đỡ vợ ...vào giường mới lạ ý!:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,337 Bài viết

• 118,647 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bạn TKO "điêu" quá :Laughing::Laughing:. Cơ mà mình thích.. :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 446 Bài viết

• 1,569 Được cảm ơn

Thấy vẫn còn may. May mà ở xa, không ọp, chớ mà đi ọp em về em tự tử chết mất (vì xấu):Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 246 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Chào các chị,

Em là em gái meZku đây ạ, tình hình nhà em hiện nay đang có hướng xấu đi, quan hệ của em và MC tạm thời được giải quyết, em đã gọi điện thoại xin lỗi và hỏi thăm nói chuyện bình thường, bà cũng đã nguôi giận và cũng không nói gì nặng lời, tuy nhiện thái độ mc em là chưa muốn cho e quay về nhà

Bây giờ vấn đề lại ở chỗ chồng em, từ lúc đầu thì còn cảm thấy chồng còn có chút đồng cảm, đến bây giờ thì đã cảm nhận được giọng nói và thái độ có vẻ ko còn muốn nói chuyện, khi em giải thích về việc từ khi sinh con đã ko cân bằng được cái tiêu cực và tích cực trong con người mình, để cái suy nghĩ tiêu cực nó lấn át tình cảm với chồng thì phát biểu là " a thấy kỳ quá" hỏi là "kỳ ở chỗ nào ?" thì bảo là bận nói chuyện này sau. Trước đó e hỏi có còn tình cảm ko, thì nói nhiều lúc thấy không còn, e hỏi: còn có thể cứu vãn đc ko, thì nói phụ thuộc vào e, vào tình cảm của em có/có còn không, nếu không còn thì cuộc sống lại như trước. Theo em hiểu suy nghĩ của chồng e là vì ko có tình cảm nên ko thể vượt qua, còn suy nghĩ của e thì tình cảm cũng vấn thế chỉ có là nó bị những áp lực mà e tự đặt ra cho e nó lấn át đi thôi.

Em - cũng vẫn lửng lơ, nữa muốn về để giữ chồng, nửa không. Bây giờ nếu về thì e sẽ cố gắng mà xây dựng quan hệ với mc, nhưng quan hệ với chồng cũng là một vấn đề.

Giờ e đang băn khoăn:
    + Nếu muốn quay về nhà chồng thì nhờ mẹ đẻ đưa vào, tuy nhiên sau đó phải thích ứng nhanh trong mọi tình huống có thể còn tệ hơn cả trước, phải thay đổi hoàn toàn, mà bản thân em cũng ko biết em có thể thay đổi được đến đâu, có thể làm được khi chồng cũng ko muốn đứng bên cạnh ko.

+ Nếu đưa con vào SG, thuê nhà bên ngồai, cuối tuần cho con về thăm bà, bố: tình hình cũng ko biết sẽ đi đến đâu, nó có thể là thời gian để mọi người đều bình tĩnh lại và cải thiện mối quan hệ, rồi nếu bố nó theo mẹ con ra ngoài sống thì tốt, nó cũng có thể đẩy mọi việc dẫn đến ngõ cụt nếu chồng em cặp bồ.

Em đang định gửi thư cho chồng, nói là e đang cố gắng, nhưng e cần có sự giúp đỡ của anh chứ một mình e ko làm được ( sự thật là thể, tính e hay nghĩ đến tình huống tiêu cực và buông xuôi chứ cũng ko đủ nghị lực để tự vượt qua khó khăn)

Các chị cho e lời khuyên nhé.

• 400 Được cảm ơn

Lâu rồi mình vẫn đọc nhưng không vào comt vì dạo này mình bận với lại hay ngại đánh máy. Nhưng hôm nay thấy ảnh mẹ Trâu rồi lại phải ngoi lên. Tớ thấy mẹ Trâu có cái gì đấy hơn cả xinh đẹp sắc sảo, cái này thì chị Minh Hòa còn kém xa ạ. Nếu để so sánh, tớ thấy mẹ ấy giống diễn viên điện ảnh Hà Xuyên hơn, giống hơn nhưng có cái hơn hẳn cả MH và HX. Đó là thần thái, các mẹ ạ, tớ chả biết nói thế nào nhưng đúng là nhìn MT có thần thái và quý tướng hơn người. Từ việc này mới thấy chồng MT quả thực là cao thủ nhìn người.:Smiling:
    @ mọi người: đừng xem tớ là khách nhé, tớ chỉ ít nói thôi chứ vẫn chăm chú đọc không sót bài nào của các mẹ, học hỏi được các mẹ rất nhiều điều. :LoveStruc::Rose::Rose::Rose:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,036 Bài viết

• 3,428 Được cảm ơn

@ Chị Mun: Em hầu như chẳng bao giờ hỏi anh có còn yêu em không, anh có muốn cải thiện không, anh còn tình cảm không... Em hay dùng câu: Giờ anh muốn gì, anh định làm gì, anh tính sao. Câu trả lời rõ ràng rồi thì thôi, còn câu trả lời là "Tùy em" thì cứ thế mà làm. Em sẽ nói rõ tùy em là thế nào, em định làm gì, em muốn gì, anh tùy em rồi thì cứ thế mà theo. Đơn giản thế thôi. Tình cảm mà, biết nói thế nào được, lúc thì nhiều như sông hoàng hà, lúc thì cạn và đen ngòm như dòng tô lịch ấy.
    • 1,351 Bài viết

• 5,542 Được cảm ơn

Bia à. Đang nóng, like mạnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,860 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Yam vì những lời tốt đẹp. Đọc mà vui vui... Bất kể già trẻ, xấu đẹp, giầu nghèo, hạnh phúc hay chưa đc hạnh phúc... vào đây 888 ai cũng phấn khởi, tinh thần thoải mái, bất kể cs có thế nào ...

Cảm giác như cân bằng đc cảm xúc hơn ấy!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)