TIN TÀI TRỢ.

EQ & Hạnh phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa (tầng 12)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 185K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mạn phép các mẹ mở tầng mới nhà EQ .

Qua 11 tầng, có rất nhiều gia đình đã tìm lại được tiếng cười, rất nhiều người phụ nữ đã tìm lại được bản thân. Nhà EQ tầng 12 ra đời cũng là để thực hiện tiếp mục đích đó.

Ai đang đau khổ có nơi để sẻ chia, bầu bạn, tâm sự nỗi lòng.

Ai đang xuống tinh thần có nơi thư giãn, trò chuyện.

Ai chưa lấy chồng có nơi để rút tỉa kinh nghiệm cho một cuộc sống mới lạ lẫm với hạnh phúc và chông gai song hành.

Ai đã rút ra được bài học cho mình có nơi để giúp đỡ những người khác để nhân rộng lòng yêu trong cuộc sống.

Cảm ơn mẹ Yamanote đã tiên phong mở topic này, và rất rất nhiều mẹ (dù chỉ những người chỉ vội ghé qua hay những mẹ thường xuyên vào comment) đã tiếp lửa để nhà EQ mãi ấm áp.

Link nhà cũ đây ạ:
    https://www.webtretho.com/forum/f188/...-11-a-1137316/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng muốn trích dẫn lại những post hay của tầng 11, nhưng sau lại nghĩ các mẹ mem cũ thì đã đọc rồi, còn các mẹ mới vào thì mong là các mẹ ấy thực sự chịu khó, có tinh thần cầu tiến và xây dựng, nếu không đọc được từ tầng 1 thì ít nhất cũng đọc 1, 2 tầng, mỗi tầng đều có rất nhiều bài đáng đọc, đáng suy ngẫm, từ từ rồi sẽ rút ra được bài học cho mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới. Em xí được mặt tiền rồi, canh suốt từ trưa tới giờ đấy.
    Chúc cả nhà mình luôn luôn hạnh phúc và vui vẻ nhé. Em tặng hoa cho các mẹ nè
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,636 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tranh thủ vùng đất mới mở mình xí một lô he he

Nhân tiện khoe các cô và các bác bài thơ của Bống làm năm 7 tuổi nhân dịp cả nhà khăn gói chuyển sang nhà mới. Bài thơ có một vài chi tiết bịa đặt trắng trợn (i.e. vườn thì rộng rãi), nhưng làm xong thì chị ấy vẫn tự chấm chị ấy 10 điểm

NGÔI NHÀ CỦA EM

ngôi nhà của em
    nó cũ kỹ rồi
    ngôi nhà tí hon
    ngôi nhà của em

Vườn thì rộng rãi
    mái nhà đỏ hoe
    có cả sân chơi
    đẹp ơi là đẹp

Phòng thì sạch sẽ
    không hề bừa bộn
    có cả phòng riêng
    chao ôi đẹp quá
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • 589 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Ầu zế, cho e ngồi mặt tiền để tiện bề kinh doanh than cả nhà nhé! :-D.
    Chúc mừng nhà mới, chúc cả nhà mạnh khoẻ, vui vẻ, hạnh phúc trọn vẹn nhé!
    • 1,506 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Ôi em may quá vào thế nào lại được ở nhà mặt tiền, chúc nhà EQ tầng mới cứu rỗi thêm nhiều bước chân lầm lạc, và mang lại hp cho nhiều người. Còn chị em EQ ngày càng gắn bó ơn
    th_Untitled-1copy
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 150 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình ngưỡng mộ nhà EQ lâu lắm rồi, nhưng cũng chỉ vào đọc thôi.
    Hôm nay nhân tiện nhà mình xây lầu mới, mình trườn mặt ra 1 tí gọi là điểm danh ợ.
    Chúc cả nhà giúp được nhiều con chiên đang lạc lối.
    • 1,924 Bài viết

• 12,237 Được cảm ơn

Mình xin ké một chân trong này với. Vì khả năng giữ lửa của mình hơi kém nhưng lại có năng khiếu đổ dầu vào lửa. Mình cũng biết cần sửa chữa nên bắt đầu đi học yoga và đang nghiên cứu thêm các phương pháp kiềm chế cơn nóng giận như Thiền nhưng chưa ăn thua híc híc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,008 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Mừng nhà mới EQ, chúc chị em mình luôn rộn ràng yêu thương, bếp lửa luôn đỏ, nồng ấm
    • 639 Bài viết

• 3,324 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn dolce.vita đã xây tầng mới nhé, Mèo vừa về đến văn phòng vào nhà đã thấy khang trang to đẹp rồi.

Nhân đây xin tặng hoa các chị em đã góp phần lớn công sức trong tầng 11 để giúp đỡ những người cần sự tư vấn.

Cảm ơn các cây đa cây đề nhà mình đã trui rèn một thế hệ phụ nữ tự tin, yêu đời và luôn muốn giúp đỡ người khác sống đẹp, sống có ích.

Mèo tin tưởng một ngày không xa, chúng ta sẽ nhìn thấy nhiều nụ cười hơn, ít nước mắt hơn và thật nhiều em bé sống trong vòng tay yêu thương trìu mến của mẹ cha.

Yêu nhà mình rất rất nhiều...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,315 Bài viết

• 6,368 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới
    Yêu Dol lắm cơ.

Biết đủ là đủ - biết vui là vui !
    • 143 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Mừng quá, mình lại xin làm mem đây. Ở tầng 11, mình đã kịp than thở chuyện chồng chẳng chịu phụ giúp vợ việc nhà. Nghe lời các mẹ mình đã từ từ khiển chồng được rồi sướng quá đi mất. Chồng bây giờ thấy vợ bận, biết tự giác lấy quần áo vào xếp, biết ủi đồ giúp vợ ... ôi hạnh phúc ....
    Nhưng các mẹ ơi cứu mình với, mình gặp chuyện tế nhị suốt bao năm nay. Chuyện ấy đấy các mẹ, mình chăng thể hoà hợp được với chồng, mình yếu, chồng thì khỏe. Mỗi lần chồng động vào mình, mình cứ co rúm lại, thật sự mình không có cảm giác với chồng Mình chỉ thích hành động nhẹ nhàng, 1 cái ôm nhẹ nhàng, 1 nụ hôn phớt qua, còn chồng thì chỉ thích đè ra như muốn làm thịt mình . Mùi cơ thể và hơi thở của chồng không làm mình phấn khích, mỗi khi chồng ôm, mình lại quay mặt đi, vì sợ mùi đặc trưng ấy. Chồng thắc mắc sao mỗi lần chồng ôm mình lại quay mặt đi, mình chẳng dám nói thật, sợ chồng tự ái . Các mẹ ơi, có đôi lúc mình nghĩ quẩn, chỉ mong chồng mình ngoại tình để có người san sẻ bớt chuyện ấy giúp mình. Mình điên rồi phải không các mẹ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới EQ! Chúc cho toàn thể chị em nhà EQ luôn hạnh phúc và xinh đẹp rạng ngời, chúc cho bếp lửa mọi nhà luôn đầm ấm!
    • 639 Bài viết

• 3,324 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dolce, mẹ Bống, emBow, YellowTea, mecuame

Thị Wick thì mình chỉ muốn gặp xong cắn cho 1 phát thôi, ekeke, thỉnh thoảng lên cơn "ghét"...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,636 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tầng 1 vui thiệt, tay bắt mặt mừng ôm hôn tíu tít

@mechimquyen: mình hỏi thật nhé, chồng bạn miệng có hôi lắm ko, kiểu bị hở van dạ dầy hoặc răng có vấn đề; và có bị hôi nách ko?

Nếu không, chỉ là bạn ko thích ứng với mùi cơ thể thông thường thì đúng là bế tắc thật.

Còn nếu chồng có bệnh, bạn thử giúp chồng chữa bệnh xem sao.

Trước mắt buổi tối căn ngày chàng có nhu cầu thì chủ động gợi ý chàng tắm gội, thậm chí chủ động vào tắm cho chàng cũng được. Mua sữa tắm thơm về cho chàng xem sao. Mua cả nước súc miệng (vd Listerine) nữa.

Vụ khỏe yếu thì chắc phải tự bồi dưỡng sức khỏe cho mình thôi chứ tớ cũng chẳng biết làm sao hơn. Nghe nói phụ nữ uống sâm tốt, và sâm có tác dụng kích thích nhu cầu đấy. Bạn thử mua sâm sắc nước uống xem sao.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 650 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới! Em mới ra ngoài tí chút mà vào đã mất mặt tiền rồi, công nhận nhà EQ mình đắt khách như tôm tươi ấy. Tặng hoa các mẹ
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ chimquyencuame:

Mẹ nó đúng là điên thật. Ai lại mong chồng đi ngoại tình bao giờ? Chồng mà ngoại tình thật nhé, là NT3 sẽ nẫng luôn ông chồng yêu quý biết phụ việc nhà của mẹ nó đi luôn đấy, lúc ấy còn mong nữa không?

Chồng mẹ nó có mùi cơ thể thì dùng các loại khử mùi cơ thể đi. Khuyến khích ông ý dùng sữa tắm, lăn nách sau khi tắm xong (vụ nước hoa thì tớ không biết nên không tư vấn). Mùa hè rồi, ngon ngọt dụ dỗ chồng: Anh ơi em mới cọ nhà tắm, anh vào mở hàng nhé chứ chồng càng lười tắm gội thì mẹ nó càng hay lánh xa, chồng giận đấy.

Mà tớ thấy mùi cơ thể thì lúc mới quen mẹ nó đã biết rồi chứ, sao hồi ấy lại cố bám vào cho bằng được bây giờ lại trốn tránh? Nếu thế tớ nghĩ là do mẹ nó nhu cầu giảm đi chứ không phải là do ông xã hết.

Mà nhu cầu của mẹ nó giảm đi thì:

- do stress từ công việc: lúc nào về đến nhà thì quẳng hết việc ra khỏi đầu, không suy nghĩ gì thêm nữa.
    - do bận rộn chăm con cái, việc nhà: share bớt cho chồng
    - do bản thân: bạn tìm ăn những loại thực phẩm bổ âm , tra trên mạng nhé. Vào mục Chuyện ấy để tham khảo.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 256 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

chúc mừng nhà mới ! Chúc nhà mới luôn rộn ràng tiếng cười. Yêu nhà EQ nhiều lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 25 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Hihi, em cũng chờ nhà mới từ sáng đến giờ, bấm f5 mãi mà ko thấy, vừa ra ngoài về lại thấy 2 trang rồi, nhanh quá xá hihi.
    Chúc các bạn cũng như mình sẽ vui vẻ, hạnh phúc hơn trên con đường hôn nhân đầy biến động này và quan trọng là luôn giữ vững phong độ với châm ngôn " đời thay đổi khi chúng ta thay đổi". Mặc dù em không kể ra những tin vui, phấn khởi em có được từ khi "làm quen" với nhà EQ mình, nhưng trong lòng vẫn thầm cám ơn các chị (anh nếu có) nhiều lắm . Có những người nhiệt huyết như các chị mà nhà EQ được lớn mạnh như ngày nay.
    Chúc nhà mới sẽ có nhiều thành công mới
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ me Bống ơi không nên dùng sâm nhé. Sâm không dành cho người trẻ, người đang khỏe mạnh đâu.