TIN TÀI TRỢ.

EQ & Hạnh Phúc: Người phụ nữ khéo giữ lửa (Tầng 10)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 247K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 468 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Nhà EQ thân yêu

Đến tầng 10 này thì nhà ta đã vững chãi lắm rồi. Các thành viên đã ngày một trưởng thành. Chúng ta đã được nghe nhiều tin vui hơn trước. Dù cuộc sống còn nhiều bộn bề lo toan, còn nhiều giận hờn lo lắng, thậm chí có cả đau thương, oán hận, nhưng nhờ nhà EQ, nhiều chị em đã biết tự thay đổi suy nghĩ theo hướng tích cực, thay đổi cách sống, cách cư xử với chồng với người yêu, với gia đình nhà chồng, với con, và với cả chính bản thân mình, để có thể đạt được HP như các bạn mong muốn.

Cùng với niềm vui ấy, chúng mình còn có thêm 1 niềm vui nữa, là nhà EQ được Webtretho chọn làm chủ đề cho 1 cuộc thi nhân ngày Phụ nữ VN 20/10. Dù thế nào đi chăng nữa, thì tớ nghĩ rằng chỉ cần 1 trong 2 lý do trên thôi, cũng đủ để chúng ta nên ăn mừng rồi. Mừng cho nhiều bạn đã HP hơn, đã tự tin hơn trong cuộc sống. Mừng vì nhà EQ đã thực sự có ích cho rất nhiều người.

Nhân dịp này và nhân dịp năm mới, chúng ta hãy tụ tập ở 2 đầu SG và HN để cùng nâng ly chúc mừng tất cả những người vợ người mẹ luôn có được HP mà họ đáng được hưởng. Chúc cho nụ cười luôn nở trên môi chúng ta, chúc cho mọi muộn phiền, ưu tư sẽ nhanh chóng nhường chỗ cho ánh mắt lấp lánh niềm vui, con tim rộn rã tiếng cười. Chúc cho những ai đang giận hờn sẽ chóng làm lành, những ai đang xa cách sẽ sớm gần lại, những ai đang đau khổ sẽ nhanh có niềm vui. Chúc cho những ai đang hạnh phúc sẽ hạnh phúc hơn nữa. Và cuối cùng là chúc tất cả chúng ta mỗi ngày đều cảm nhận được tình yêu của chồng dành cho chúng ta.

ĐẤY CHÍNH LÀ MỤC ĐÍCH LỚN NHẤT CỦA ĐỜI NGƯỜI ĐÀN BÀ phải không các bạn.

Nhà EQ suốt 9 tầng đã được các thành viên trên mọi miền chung tay xây dựng nên thành 1 ngôi nhà đẹp và thấm đẫm tình người. Mở hàng là 1 thành viên từ Nhật, sau đó là từ Hà nội, Sài gòn, hôm nay tớ xin mạo muội mở hàng từ nước Anh xa xôi, lần tới đề nghì nhà mình được xây từ Úc, từ Mỹ, từ Đà nẵng, Hải phòng, v.v.... Tớ làm thế chỉ với 2 mong muốn duy nhất:

1. nhà EQ sẽ có mặt ở khắp nơi trên thế giới, giúp các bạn gái Việt nam tại 5 châu 4 biển, chứ không chỉ giới hạn tại Việt nam
    2. Mọi thành viên nhà EQ sẽ được đi khắp 5 châu 4 biển, hehehe.... được đặt chân đến mọi nơi trên thế giới .

Lần này tớ không tặng thơ cả nhà nữa, mà tớ gửi tặng cả nhà tấm hình tớ vừa chụp để mở hàng cho cả nhà đi du lịch UK . Hình tớ chụp lúc London đang sương mù nên hơi "mờ nhân ảnh" .

Chúc cả nhà 1 năm mới 2012 ngập tràn niềm vui và hạnh phúc. Chúc cho mọi nhà, mọi người mãi mãi sống trong bình an và sung sướng.

sieuthiNHANH2011122736052zwiyyzzkog908514

Gửi cả nhà link tầng 9
    https://www.webtretho.com/forum/f188/...ng-9-a-976938/

Còn các tầng khác không đưa vào đâu, để các mẹ phải tự tìm hehehe cho nó chóng nâng cao EQ

P/S: Meobeo có việc khẩn nên không thể xây nhà, mình mạo muội xây giúp em ấy.
    Vẫn hỏi lòng mình là hương cốm
    Chẳng biết tay ai làm lá sen

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 670 Bài viết

• 4,031 Được cảm ơn

Hoan hô mụ Sim

Chúc mừng nhà mới nhé. Mong rằng như mọi lần nơi đây sẽ là nơi chia sẻ ấm áp của nhà chúng mình.
    Thương mến gửi tới tất cả mọi người
    ‎How wrong it is for a woman to expect the man to build the world she wants, rather than to create it herself.
    --Anais Nin--
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 554 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà EQ. Em đang tụt dốc tinh thần nên mò mẫm vào học hỏi tiếp thì thấy nhà mới đã xây nên vào chiếm mặt tiền cái rồi lại lọ mọ ra leo thang bộ từ tầng dưới để xốc lại tinh thần.Chúc các EQers mãi mãi xinh tươi, trẻ đẹp, hạnh phúc.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 93 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cho em đặt cục gạch xí mặt tiến tí ạ. Chúc các mẹ nhà EQ lun hạnh phúc,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,008 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới với nhiều niềm vui, nhiều chia sẻ chân thành ấm áp!

Mà chắc phải nhờ Mod xóa bớt cái topic trùng tên donick betuti gì đấy lập. Vì 2 top trùng nhau sẽ bị xóa đấy.Chị SP hoặc chị em nào trong nhà giúp zụ này nè
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ủa, có 2 cái tầng 10 là sao ta?
    TÍNH CÁCH TẠO NÊN SỐ PHẬN :Rose:
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

He he he chúc mừng nhà EQ lên tầng 10. E xí mặt tiền cho tất cả các chị chưa kịp vào chúc mừng nhà mới
    Tưởng vậy mà không phải vậy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 291 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Sim đã truyền thêm lửa cho nhà EQ từ nước Anh xa xôi.

Nhân đây mình cũng chân thành cảm ơn các EQers Sg đã giành cho mình buổi gặp mặt đáng nhớ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,950 Bài viết

• 3,051 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Sim yêu quý nhé! Tầng mới nhìn tấm ảnh UK của chị lại ước được đến châu Âu, được quay lại nước Nga thân yêu 1 lần...(vào mùa hè,mùa thu) để ngắm cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp....

Em viết ngắn thôi kẻo lại ko được ở mặt tiền. Hy vọng mặt tiền sẽ mang lại may mắn cho em (em cá nhân chủ nghĩa tí vì năm nay, ngoài tình cảm đong đầy thì nhiều việc khá đen đủi )
    Ngôi nhà của Bống yêu: https://vn.360plus.yahoo.com/lamngoc-lamngoc?l=f&id=1

"...Tổ quốc bắt đầu từ đâu?

Từ bức tranh ta được xem ngày nhỏ

Từ những người bạn tốt vẫn cùng ta

Thường đi học và chơi chung một phố..."
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 307 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,008 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toantam Xem bài viết
    Cảm ơn chị Sim đã truyền thêm lửa cho nhà EQ từ nước Anh xa xôi.

Nhân đây mình cũng chân thành cảm ơn các EQers Sg đã giành cho mình buổi gặp mặt đáng nhớ.
    Ui có gi đâu chị. Gặp nhau là một trải nghiệm thú vị rồi, các chị em có cơ hội học hỏi, trao đổi tất cả vì mục tiêu Gia đình Hạnh phúc

Thế chị đã về HN chưa ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 513 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Phù!!! Thế là cuối cùng niềm lo sợ của em về ngôi nhà EQ có nguy cơ bị ...tắt lửa đã được mụ Sim hoá giải (sorry em phải gọi mẹ ý bằng từ ...mụ trong chữ "mụ phù thủy" ý ạ), em cảm ơn Sim bằng tất cả tấm lòng chân thành nhá, nhá! (nước mắt rưng rưng đây này! Sao GATO với mụ ý thế cơ chứ, ôm zai ngủ trong thành phố sương mù của nước Anh, chẹp...chẹp...)
    Chúc cho tầng 10 nhà EQ chị em vào ra nhộn nhịp, tưng bừng bàn nhau làm đẹp bản thân và sắm tết cho những người thân yêu của mình nhé!!! Để nhà nhà, người người, trong đó có chị em nhà EQ đón Tết với nụ cười hạnh phúc và mãn nguyện thường trực trên môi nhé!
    • 116 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

chúc cả nhà mình mãi xinh tươi, trẻ khỏe để tiếp tục nhóm ngọn lửa đầy ấm áp!!!! Mong nhà mình sẽ ngày càng có nhiều chuyện vui hơn nữa
    em tặng hoa cả nhà nè

sơ sinh :2,2kg 1m: 3,2kg 2m: 5kg 3m:6,7kg 4m:8,2kg 5m: 9,5kg 6m: 9,5 kg 7m: 10,2kg 8m: 10,5kg 9m:10 kg 10m: 10,5kg 11m: 10,5 kg
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới Chúc cả nhà tầng mới 1 năm mới hạnh phúc nhé!
    Giá mà em được vi vu như chị Sim
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 613 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Em vừa chui ra từ vùng sâu vùng xa, chả có tí in tơ lẹt nào cả nên bị thiên hạ nhảy dù cắm hết đất mặt tiền rồi. Chúc mừng nhà EQ xây tầng mới nhé, cảm ơn chị Sim mát tay đổ sàn, chúc EQers luôn hạnh phúc
    • 192 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em biết nhà mình đã lâu nhưng toàn tàu ngầm thôi. Nay có vấn đề này em muốn lên đây hỏi ý kiến các mẹ xem sao.

Em mới lấy chồng, tính đến ngày hôm nay mới được nửa tháng thôi. Em sống cùng mẹ chồng, nhà chỉ có một mẹ một con nên em về sống cũng đơn giản, em được cái cũng dễ sống nên với mẹ chồng đến thời điểm này chưa có gì xẩy ra cả (em không dám chắc trong tương lai), em còn thấy mẹ chồng em dễ nói chuyện hơn với chồng ấy vì bà thẳng thắn, cái gì bà cũng nói thằng. Còn chồng em thì ngược lại, nói cái gì cũng ý tứ. Từ hồi chưa cưới em đã luôn nói là anh đừng nói ý tứ với em, cứ đập thẳng vào mặt em mà nói, em không hiểu ý đâu. Nhưng có lẽ ăn vào bản chất rồi, nên không ăn thua các mẹ ạ. Đã là vợ chồng rồi mà chồng em vẫn ý tứ với em (có chị nào có chồng như em không). Có chuyện gì muốn nói, hay muốn bàn cũng nói ý nói tứ để em biết em hỏi trước, nhưng khổ một cái em lại là đứa cực kỳ vô tâm, không để ý cái gì cả nên em chả bao giờ hiểu chồng em nói gì cả. Hôm qua là lên đến đỉnh điểm, khi chồng em bảo từ mấy ngày trước anh đã nhắc đi nhắc lại cái ý này mà em không tinh ý nhận ra, rồi nào là là phụ nữ tầm tuổi này rồi (30t ạ) thì em phải có sự từng trải, nhạy cảm chứ. Hic hic, thưa các mẹ là em được chiều từ bé, em thích gì hay không thích gì bao giờ em cũng nói luôn, chả ý tứ chả để bụng bao giờ. Em tự nhận mình là đứa dễ sống, dễ thích nghi, vì quan điểm sống của em là sống sao cho vui vẻ thoải mái là được, không việc gì phải nghĩ nhiều cho đau đầu. Nhưng giờ chồng em làm em đau đầu quá, lúc nào cũng bắt em đoán ý, mà em thì sợ đoán sai hic hic. Hôm qua chồng em nói với em rất nhiều, chủ yếu là nhắc em phải tinh ý, nhạy cảm, có những điều mà không thể nói thẳng được, anh chỉ nói ý được thôi, em phải hiểu chứ (em thì lại cứ suy nghĩ đã là vợ chồng thì phải thẳng thắn nói ra chứ chả cần ý tứ gì cả). Hôm qua chồng em có nói : Anh nghĩ em khác cơ, em là người thông minh, không phải mình anh nhận xét thế mà bạn bè anh cũng nhận xét em là người thông minh, nhanh nhẹn, nhưng hình như không phải vậy. Mấy ngày hôm nay em làm anh buồn quá. Hic hic, đấy, chồng em nói thế đấy

Thực ra sự việc này cũng chưa có vấn đề gì to tát cả, một phần em cũng chỉ muốn nói ra cho nhẹ đầu và mong các mẹ ở đây cho em lời khuyên để em có thể xử sự với chồng tốt hơn.

Em cám ơn các mẹ nhiều!
    Nhẹ nhàng thôi!
    • 1,777 Bài viết

• 5,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ angerlic001

Chị ơi, túm lại là sau khi anh ấy "mặc cảm tự ti kể khổ vì vợ không quan tâm" như hôm qua thì chị có hỏi tiếp là mấy hôm nay có chuyện gì không, rồi anh có kể chị nghe không ?

Nếu chị hỏi mà anh nói thì từ giờ mỗi ngày về nhà chị đều hỏi đi Vậy thì cả nhà đều cảm thấy thoải mái hạnh phúc ! Vợ chồng em tối nào lên giường cũng tranh nhau kể chuyện trong ngày, thành thói quen từ hồi yêu nhau có chuyện gì cũng kể nên em thấy vui vẻ lắm.

Mà hồi yêu nhau chị cũng phải chơi trò "đoán trong 7 nốt nhạc" này hả chị ?
    • 60 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Chị Sim đã mở tầng mới lại hứa hẹn một tương lai tươi sáng cho nhà EQ rồi! Cảm ơn chị rất nhiều. Chúc mừng tầng mới

Còn vài ngày nữa là hết năm, vài tuần nữa là đến Tết, chúc cả nhà hoàn thành những công việc còn lại suôn sẻ, thuận lợi, năm hết thưởng Tết đầy tài khoản... Ai cũng được đi du lịch vi vu vui vẻ, không xa thì gần. Riêng em thì chuyến đi về quê bất di bất dịch cũng là một chuyến du lịch của gia đình rồi.

Cả nhà ơi, vào tổng kết cuối năm nào. Sắp hết năm rồi mà em ốm lai rai lâu quá, tuy nhiên cũng kịp sửa sang nhà cửa một chút - cái mà mấy năm nay trông đợi bây giờ mới quyết và đủ điều kiện làm. Nhìn thành quả mà em rất vui, nhưng có lẽ niềm hạnh phúc lớn nhất là công cuộc sửa chữa này được diễn ra êm xuôi với sự hợp tác của cả vợ và chồng: hai vc cùng đi lang thang đi tìm vật liệu, chọn đồ..., chồng bàn bạc và rất tôn trọng ý kiến vợ, nhiều cái chiều theo ý vợ. Vợ đang ở nhà, chồng đi ngoài đường lại gọi điện về kêu vợ bắt taxi ra shop để ...xin ý kiến. Có hôm tối rồi còn rủ vợ đi shopping... Cái mà lâu lắm lằm lăm, từ hồi yêu và mới lấy nhau mới có chuyện đó.

Vui hơn là hôm nọ các bạn học cùng quê của em hop lớp ở nhà em, chồng vui như bao giờ được vui, uống say bí tỉ rồi nằm vật ra giường còn cười mãn nguyện: "anh vui quá, bạn em thật tuyệt vời, em của anh thật tuyệt vời!"...

Ah, không thể thiếu được một điều vô cùng lớn lao đối với 1 người mẹ để góp thêm niềm vui cho cả gia đình, đó là cô con gái nuôi-mãi-vẫn-còi của em vài tháng gần đây lại ăn uống tốt, lên cân trông thấy, má mông phinh phính, bế nặng nặng tay, cả bố mẹ đều thích ơi là thích.

Như chị Sim nói, đúng là nhà EQ có ích cho tất cả mọi người! Cảm ơn nhà EQ lắm!
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 1,424 Bài viết

• 3,699 Được cảm ơn

Em đây em đây, cho em vào nhà miềng với, cám ơn Sim bà bà đã xây nhà cho chúng em có nơi ấm áp mà vào cư ngụ những lúc vui lúc buồn, những lúc tâm hồn lãng đãng, tinh thần xuống dốc nhé.
    Với tinh thần hoành tráng như bài mừng nhà mới của chị Sim thì chắc chị em ta sẽ ngày càng có EQ cao hơn và năm mới đến các chị em sẽ vững tin mà nói rằng : hạnh phúc trong tay ta.Yêu Sim bà bà, yêu cả nhà mình lắm, em tặng hoa cả nhà nhé
    Em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,356 Bài viết

• 11,590 Được cảm ơn

2. Mọi thành viên nhà EQ sẽ được đi khắp 5 châu 4 biển, hehehe.... được đặt chân đến mọi nơi trên thế giới .
    hehe, mình sẽ bám nhà EQ để đạt được cái mục 2 này nè

@toantam: về HN khi nào vậy nàng? Chơi Noel trong SG vui không mà chẳng thấy ới thêm hội EQ SG lần nào hết, hehe. Nếu chưa ra HN thì ới tớ nhé, tớ gửi ít quà cho các EQ HN
    Mình là HỒNG CẦM nhá, gọi là PINK cũng được. Nhưng đừng gọi là Hồng Cam hay Hong Cam

Mọi cái trên đời này
    Chỉ tốt khi đang mới
    Nhưng con người
    Phải sống trọn đời mình, phải đợi
    Đến già mới tốt và khôn.

(thơ cổ Nhật)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)