Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em vừa viết xong đơn ly hôn...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.56K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E vừa ngồi viết xong đơn ly hôn. Vẫn đang khóc và buồn quá mọi người ạ.

E đang mang bầu, được 6 tháng rồi. Nhưng e ko khỏe, bác sỹ dặn đi lại phải cẩn thận và không được làm gì nặng nhọc. Hôm trước nhà có đám cưới, chồng em hứa đi đón em xong đến lúc e đt thì bảo là "e tự về đi, a phải đi đón cậu". Đến hôm nay thì mang 2 cái áo dạ của ông đấy về bắt e giặt mặc dù ông ấy có vợ ở nhà. Sau 1 hồi đập phá chồng e bỏ đi ko về nữa. E ngồi chờ. Và sau 1 hồi suy nghĩ e đã quyết định viết đơn.

E thấy tủi thân. Nhưng thôi, với người ta, e với con không là gì thì có lẽ ra đi là tốt cho cả hai.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 109 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Đừng vội vàng thế chị! Suy nghĩ thấu đáo đã chứ! Đàn ông đôi khi người ta vì cái nghĩa với gia đình,họ hàng mà khí khái chứ chưa chắc đã là không coi vợ con ra gì. Chuyện nhà chị cũng chưa đến mức phải đem nhau ra tòa thế đâu chị à. Nói chuyện, thủ thỉ với chồng xem sao đã chị nhé, phân tích rồi tâm sự với anh xã chuyện bầu bì khó nhọc và mệt mỏi thế nào. Em nghi bản thân chị cũng chưa chắc đã muốn ly hôn, giờ chị viết đơn thế này, lỡ xã nhà chị tự ái kí đơn thì có phải dở không. Rồi còn em bé trong bụng nữa chứ. Chúc chị suy nghĩ sáng suốt và sớm qua cái đận này, chị nhé!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Còn nhiều chuyện nữa chứ ko chỉ có thế đâu. Đấy là ng bảo thủ, có sai cũng ko bao giờ chịu nhận cả. C tính hết mọi đương rồi, ngày mai sẽ đi tìm nhà trọ để ở tạm rồi đi tìm việc. Đc đến đâu hay đến đấy. E bé sinh ra sẽ mang họ mẹ, c ko cần j của ng ta nữa cả.
    • 109 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Đàn ông bảo thủ dường như là cái "đức tính" trời phú rồi chị ạ. Em thấy các mẹ trên này bảo phụ nữ thì cố gắng dung hòa để chung sống với cái "đức tính" ấy (dĩ nhiên là ở mức độ nào đó). Em cứ khuyên chị suy nghĩ kĩ đã. Đừng vội vàng quyết định gì. Chuyện hệ trọng mà. Phải tính đường khác xem có cứu vãn được không chứ chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Việc này mình thấy không nghiêm trọng đến mức phải ly hôn đâu bạn ạ,vì việc đấy mà ly hôn thì thành ra bạn hẹp hòi và trẻ con quá.Nếu chồng ngoại tình hay đánh đập bạn thì còn nói vì đứa con mà cố dứt áo ra đi.Còn đằng này chồng bạn bảo thủ(là cái tính trời cho mọi người đàn ông rồi),quý người nhà,thì có đến mức độ bạn phá vỡ cái tổ ấm của mình và làm mất của con mỉnh 2 người cha không?
    Nếu bạn muốn anh ấy hướng về bạn,thì việc khôn ngoan nhất bạn nên làm là thủ thỉ với anh ấy,đừng lên án,gay gắt hay nặng lời với anh ấy 1 vấn dề gì cả,tối tối 2 vợ chồng nằm với nhau thì thủ thỉ với anh là "anh ơi em nghĩ thế này..."vũ khí lợi hại nhất của phụ nữ chúng mình là sự mềm mỏng mà bạn,sao không dùng nó để lôi kéo người đàn ông đứng về phía mình?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 214 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

bình tĩnh đi em chuyện em đâu mức này. ngồi lại cùng nói chuyện chứ em nghĩ như này đơn giản quá. mang tội với con đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim- Xem bài viết
    Còn nhiều chuyện nữa chứ ko chỉ có thế đâu. Đấy là ng bảo thủ, có sai cũng ko bao giờ chịu nhận cả. C tính hết mọi đương rồi, ngày mai sẽ đi tìm nhà trọ để ở tạm rồi đi tìm việc. Đc đến đâu hay đến đấy. E bé sinh ra sẽ mang họ mẹ, c ko cần j của ng ta nữa cả.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 486 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

- Bạn ơi chuyện cỏn con như này mà phải Ly hôn là dại đấy ! Bạn còn trẻ phải ko, chưa ngấm mùi đời rồi
    - Đùa thôi bạn đừng giận cứ nghĩ kể cả bạn bè thân thiết lâu năm, đôi khi còn giận nhau cả năm trời, nói chi vợ chồng hàng ngày va chạm đủ thứ, phát sinh mâu thuẫn là đương nhiên !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn đã nghĩ đến việc con mình mang họ mẹ sau này ra đời sẽ thiệt thòi như thế nào chưa. Mình dù hận vẫn phải nghĩ cho con, chấp nhận giữ gia đình đến khi khai sinh cho con xong, bạn bốc đồng quá...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,036 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả hiểu người khác thế nào chứ mình cứ viết xong cái đơn ly hôn là cục tức nó đã đc xả đi mấy phần. Phải tới tận khi ra tòa án xin mẫu về lạnh lùng ngồi điền vào từng mục mới dứt điểm được.
    Quay lại chuyện chủ top. Cái việc nhà em tưởng nhỏ nhưng không giải quyết triệt để nó thành nếp thì khổ lắm, nhưng không có nghĩa là đòi ly hôn. Em có ly hôn lúc này cũng chả ai cho ly hôn đâu. Nhẹ nhàng phân tích cho chồng, rồi hờn dỗi khóc lóc, rồi mách người nọ người kia ... mấy thứ võ này phải tùy cơ mà ứng biến, xem chồng em thích hợp với loại gì. Tớ phản đối việc vùa tức chồng đã dí cái đơn ly hôn vào mẹt nó, phải thằng hâm tính nó ký là tan nát cả. Phá thì dễ, xây mới khó.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 214 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

quá đúng, con ng luôn có giới hạn chịu đựng. quá sức rồi mới buông tay. chủ top chắc còn trẻ nên suy nghĩ chưa hết. tớ nghĩ nên xả ra sẽ thấy nhẹ mình hơn, đừng tưởng bỏ là xong còn cái tiếng của mình, con mình, gia đình đẻ, lại còn nuôi nấng nó....hạ hỏa đi chủ tôp
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me2tom Xem bài viết
    Chả hiểu người khác thế nào chứ mình cứ viết xong cái đơn ly hôn là cục tức nó đã đc xả đi mấy phần. Phải tới tận khi ra tòa án xin mẫu về lạnh lùng ngồi điền vào từng mục mới dứt điểm được.
    Quay lại chuyện chủ top. Cái việc nhà em tưởng nhỏ nhưng không giải quyết triệt để nó thành nếp thì khổ lắm, nhưng không có nghĩa là đòi ly hôn. Em có ly hôn lúc này cũng chả ai cho ly hôn đâu. Nhẹ nhàng phân tích cho chồng, rồi hờn dỗi khóc lóc, rồi mách người nọ người kia ... mấy thứ võ này phải tùy cơ mà ứng biến, xem chồng em thích hợp với loại gì. Tớ phản đối việc vùa tức chồng đã dí cái đơn ly hôn vào mẹt nó, phải thằng hâm tính nó ký là tan nát cả. Phá thì dễ, xây mới khó.
    • 604 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Mình góp ý thế này .
    - Từ cuộc sống của mình , từ vị trí người đàn ông . Mình thấy người chồng thường vụng về không biết quan tâm trong giai đoạn vợ mang bầu . Mà lúc này người vợ rất cần . Còn anh ta cứ như không có chuyện gì xẩy ra . Nếu anh ta thương vợ thì càng đi làm biền biệt . tối về lăn ra ngủ . Vợ như người thừa mặt anh ta căng thẳng lầm lỳ nếu kinh tế eo hẹp .
    - Bạn thấy không ổn nhưng không có chuyện gì đậu anh ta không biết thì nhỏ nhẹ bảo dần rồi oke thôi. cần phải gần gũi trò chuyện ....âu yếm . bạn cũng thấy vui vẻ hơn và anh ta không đi linh tinh . khi nào bạn thấy anh ta chỉ là đứa trẻ nhiều tuổi là oke .
    -Mong bạn HP
    không ký tá gì nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

Chutop mà li hôn thì ly hôn hoài cũng chả bao giờ có người nào đáp ứng được mong muốn của bạn, ko thể lạm dụng bầu bị ra để bắt thế này thế nọ chưa kể bạn không khéo léo chèo lái theo ý bạn. Bạn về nông thôn mà xem phụ nữ có bầu vẫn đi làm cho tới ngày sinh đấy thôi, chỉ là mấy việc nặng nề thôi chứ ba cái linh tinh thì đâu có gì khó khăn đâu trời.
    Vouloir, c'est pouvoir
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn nói vậy vậy tớ nhường cho bạn về làm vợ xem bạn chịu dc mấy hôm đấy hay vừa về lại đòi đi ngay. Chán. Nói mà ko biết nghĩ.
    • 268 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim- Xem bài viết
    Bạn nói vậy vậy tớ nhường cho bạn về làm vợ xem bạn chịu dc mấy hôm đấy hay vừa về lại đòi đi ngay. Chán. Nói mà ko biết nghĩ.
    Làm vợ anh ấy kinh khủng thế hả chủ tóp. Nếu không chịu được thì li dị thôi, anh chị em trên đây thôi khỏi khuyên can làm chi cho mệt. Chúc hai mẹ con mẹ tròn con vuông. Sau này nếu có lúc nào chạnh lòng chủ tóp nhớ vào đọc lại top này trên WTT để lấy thêm dũng khí cho quyết định mà mình đã lựa chọn nhé.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Các mẹ, các bố góp ý cũng vì mong những điều tốt đẹp nhất cho gia đình em; đặc biệt là cho em và con. Mọi người góp ý dựa trên hiểu biết, kinh nghiệm và cả những bài học họ tích lũy và trải nghiệm. Còn em, có quyền nghe hoặc không; và dĩ nhiên, quyết định là của em – vì chỉ em mới có quyền lựa chọn cuộc sống cho mình.

Nếu em không còn tình nghĩa gì với chồng và không hề muốn giữ lại gia đình này nữa thì đúng là chẳng có lý do gì để em dừng việc viết đơn ly hôn cả.

Nhưng nếu em vẫn muốn giữ lại gia đình này và muốn mối quan hệ vợ chồng được cải thiện để có cuộc sống gia đình hạnh phúc thì em nên cân nhắc ý kiến mọi người; và cũng nên vào nhà EQ và một số mục khác tham khảo thêm.
    EQ tầng 1: https://www.webtretho.com/forum/f188/...phu-nu-643426/
    EQ hiện tại tầng 14: https://www.webtretho.com/forum/f188/.../index362.html

Chúc em bình tâm, suy nghĩ thấu đáo và hành động sáng suốt để có cuộc sống hạnh phúc.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em thấy tội tội cho phụ nữ chúng mình quá, lúc nào cũng nói phụ nữ là yếu đuối, nhưng cuối cùng cái gì cũng mình cả, công việc nhà, đẻ con, làm việc, lấy lòng nhà chống, rồi lại còn phải xem như chồng là một đứa trẻ nữa, chúng mình khổ quá, đẻ con xong nếu li dị thì mình cũng phải nuôi con nữa chứ, tại chính chúng mình đã nuôi dạy con trai mình làm một người được phép đòi hỏi thì phụ nữ vẫn sẽ muôn đời cực khổ như vậy!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bạn ơi mang bầu ai cũng muốn được quan tâm nhưng đàn ông thì luôn vô tâm mà. Mình đây mang bầu chồng thương lắm nhưng cũng cãi nhau miết, cũng viết đơn mấy lần rồi nhưng tình cảm vợ chồng đâu phải nói bỏ là bỏ được. Giờ mình gần sinh rồi, hai vợ chồng háo hức lắm, con cái là quan trọng nhất mà. Nếu còn yêu chồng thì bạn suy nghĩ lại đi, còn không thì li hôn nhanh chứ suy nghĩ chi cho mệt. Chúc bạn và bé khỏe nhé
    mẹ mong con gái yêu từng ngày.....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 231 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Bình tĩnh đi em. Chưa giai gái, chưa nổ lô đề bóng bánh. Thì không nên nghĩ đến ly hôn. Quá ức chế trong mâu thuẫn cuộc sống hàng ngày thì tìm cách thể hiện, giải quyết cho phù hợp chứ. Vụ này chắc sock vì tình cảm sau cưới và trạng thái tâm lý khi mang bầu. Chắc chắn là em chưa thể biết ly hôn xong thì tâm trạng sẽ thế nào đâu
    • 194 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

khenhxinh_tuoi bận bán cam hay sao mà lâu quá rồi mới thấy xuất hiện.Hai mẹ con khenh khỏe không?
    • 741 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Bạn viết xong rồi thì gửi đi thôi, có gì đâu mà thắc mắc nữa.
    Tớ nghĩ nếu những việc như thế cũng khiến bạn ngồi hì hụi viết đơn ly hôn, thì nếu không gửi lần này, bạn cũng sẽ còn viết nhiều lần khác nữa. Nên tốt nhất đằng nào cũng làm thì làm dứt điểm luôn bạn ạ. Đừng làm mất thời gian của mình và của người khác
    Em là gái ngoan nhưng em không khờ khạo. Là nai hiền nhưng lạt mềm buộc chặt trái tim anh!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2