TIN TÀI TRỢ.

Em trai hư, em làm vậy có đúng không???????????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 608 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà có hai chị em, từ nhỏ em trai em học rất giỏi.Hết cấp 1, em đỗ vào trường chuyên của tỉnh nên BM cho em đi trọ học.Được 2 năm, vì học xa nhà, ko ai quản lý nó chơi bời, tụ tập bạn bè nên sức học kém, năm lớp 8 BM em qđịnh xin nó về trường ở quê để học. Nó ko thi đỗ cấp 3, BM phải xin cho nó học.Rồi quậy phá, chơi bời.........năm lớp 11 bị kỷ luật, đuổi học vì đánh nhau, hỗn với thầy cô giáo.BM chạy trọt, xin cho nó vào bổ túc học để có cái bằng cấp 3, sau đó sẽ xin cho nó đi Công an nghĩa vụ và ra đi làm (Kiểu đi đường vòng, vì trong ngành CA gia đình em khá có thế lực). Học hết bổ túc (là cả quá trình chạy trọt, tiền bạc của bố mẹ) nó ở nhà........chơi 2 năm rồi mới đi CA nghĩa vụ. Sau gần 1 năm trong ngành, nó chững trạc, huấn luyện xong gđ xin cho nó đi làm, khoác trên mình bộ đồng phục ngành, nhà em ai cũng mừng vì tưởng rằng nó đã lớn, đã biết suy nghĩ.Nhưng không phải thế, chính trong thời gian ở trong ngành là lúc nó chơi nhiều nhất.Lô đề, cờ bạc..............cắm xe...............đủ kiểu.Rồi một lần nó bị tai nạn, bị kỷ luật rất nặng.BM em quyết định ko xin nữa, để nó ra khỏi ngành. Từ ngày nó về, csống gđình em ngày càng là địa ngục.Biết bao đêm mẹ thức trắng chờ nó về,nước mắt mẹ rơi, bố thở dài...............xót xa lắm.đỉnh điểm là những lần thua bạc, nó về đòi tiền bố mẹ............rồi bố đánh, nó vác dao chém lại.Nó ko còn là Người nữa, 24 tuổi rồi, nó bị mất trí, bị điên..............rồi rượu, rồi lô đề, bài bạc.Nhưng nghiện thì tuyệt nhiên ko, mọi cách nhà em kiểm tra, thử máu, nhốt nó lại để kiểm tra hàng tuần................đều không. Ngoài những lúc nó "lên cơn", thì nó rất hiền.Nó luôn tồn tại 2 con người đối lập nhau, 2 bản chất hoàn toàn khác nhau ngự trị trong nó................
    Mẹ em vừa gọi điện, báo rằng nó say rượu, gây sự và chém người.Người đó đang nằm cấp cứu, còn nó đi 3 ngày nay ko về nhà.Mẹ khóc, bố thở dài, trầm ngâm...........em thì ko có ở nhà để bên BM em lúc này.Em bảo mẹ, lần này BM cứ kệ nó.Cứ để cho pháp luật trị nó, cứu nó nhiều lần rồi nhưng nó vẫn thế.Cứ kệ, thương thì thương, nhưng phải để nó tự chịu trách nhiệm một lần với bản thân nó.Dù nó có đi tù, nó cũng ko chết trong tù được..............có ai muốn em mình đi tù như em ko????????em có phải là người chị tồi tệ không???????????em phải làm sao?????????????em ko dám chia sẻ với chồng..............em ko muốn chồng em nhìn gđình em khác.............vì với mọi người, nhà em căn bản, gia giáo??????????????thế mà lại có một thằng cháu, thằng con như Nó sao????????????Em phải làm gì??????????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Mình nói có lẽ lơi lo xa nhưng bạn thử đưa em bạn đi điều trị tâm lý xem có phải cậu ấy bị đa nhân cách không ? Những người bị bệnh này nhiều khi chính họ cũng không nhận ra là mình bị bệnh . Tại bạn nói em bạn nhiều lúc rất hiền nên mình mới nghĩ vậy .
    Cái gì cũng vậy, phải tìm hiểu tận gốc thì mới điều trị được bạn ạ .
    Còn nếu em bạn hoàn toàn bình thường về nhận thức thì hãy để pháp luật dạy dỗ cậu ta .