TIN TÀI TRỢ.

Em rất phân vân khi yêu 1 người đã từng có 1 đời vợ lại không chung thủy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.92K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chuyện của em cũng khá dài, bọn em quen nhau cách đây hơn 1 năm. Vào khoảng tháng 6 năm ngoái thì tình cảm tiến triển khá tốt trong khoảng 1 tháng, nhưng rồi e thấy mình chưa dám đối mặt với bố mẹ khi nói là a ấy đã từng có gia đình ( chưa có con) nên e nói bọn mình chấm dứt đi.

Tuy nhiên, 1 thời gian dài sau em thấy tình cảm của mình vẫn còn, nên đến tháng 12 đã chủ động liên lạc lại. Và anh ấy cũng nhiệt tình, đi chơi và vẫn nói có tình cảm với em. Lúc này a ấy cũng quen thêm 1 người khác. Khoảng tháng 3 năm nay thì 2 người đó chính thức trở thành người yêu, anh ta cũng dẫn cô này ra mắt họ hàng, gia đình, gđ 2 bên cũng đều biết chuyện và muốn năm nay cưới. Trong lúc đó, e ko hề biết a ấy yêu người khác, và a ấy vẫn nói yêu em, vẫn đến đưa đón e đi chơi như bt. Khi em biết chuyện, a ấy đổ lỗi cho em là ko quyết tâm đến với anh ấy, rằng a ấy có tình cảm vơi e nhiều hơn, còn với con bé kia thì có nhiều điểm bất đồng lắm, nhưng e lại ko nói với bố mẹ về a ấy... nên phải đến với người kia để tránh trường hợp em bỏ anh ấy

Khi em nói anh đã có sự lựa chọn rồi, vậy thì mình chia tay đi, thì a ấy dẫn em tới gặp bạn bè, gặp em trai anh ấy và gặp chú dì anh ấy nữa. Những lần ấy em nghĩ chỉ vô tình gặp nhau, còn a ấy nói chẳng có gì vô tình hết, là a ấy sắp xếp để mọi ng biết em.
    Hôm nay, tình cờ em mở điện thoại của a ta ra, thì thấy lưu sđt của người kia là tình yêu, còn e chỉ lưu tên, và họ vẫn nhắn tin yêu đương rất mặn nồng với nhau. Em thấy cô kia hỏi a có yêu em ko, rồi thì hôm trước mẹ e nói thế a đừng để ý... có vẻ như cũng có nhiều chuyện giữa 2 người này.
    Anh ấy giải thích với e là k phải bố mẹ ng kia phản đối mà là đang muốn cho cưới, nhưng a ấy chưa quyết, a ấy cũng đã nói qua với bố mẹ mình là cũng đang tìm hiểu em nữa ( trong khi vẫn yêu cô kia - tất cả mọi ng đều biết là ng yêu). Và nói nếu e quyết tâm đến với a ấy, cho dù bố mẹ em phản đối thì sẽ đến với em.hic

Nhưng e làm sao có thể quyết tâm khi anh ta nói dối e quá nhiều lần như thế, vẫn đang yêu 1 ng khác như vậy. Đau lòng quá.
    Em còn nói thêm lý do anh ấy chia tay với vợ cũ 1 phần là do a ấy khó có con, cũng đã nói với em. Chia tay gần 3 năm rồi và anh ấy cũng đã tốn rất nhiều tiền chạy chữa, có vẻ như kết quả cũng tốt hơn 1 chút.
    Em rất phân vân, e có tình cảm, nhưng e bị phản bội nhiều quá rồi, em ko biết mình phải tin vào điều gì nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 865 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Chỉ khuyên 1 chữ: Next!
    Chuyện rõ như ban ngày rồi mà bạn, nếu ko next sau này bạn sẽ sống kiếp chồng chung!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,808 Bài viết

• 6,157 Được cảm ơn

Sao bạn lại có thể yêu một thằng giẻ rách đến thế nhỉ? Next luôn đi cho khỏi phí thời gian bạn ơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thật hả các chị, em cũng có nghĩ như vậy, nhưng lại cũng nghĩ có thể người ta có điều khó nói nữa. Hay vì mình trong cuộc nên trở nên mù mờ như vậy
    • 271 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeugio Xem bài viết
    Thật hả các chị, em cũng có nghĩ như vậy, nhưng lại cũng nghĩ có thể người ta có điều khó nói nữa. Hay vì mình trong cuộc nên trở nên mù mờ như vậy
    Không bao giờ có điều gì là khó nói cả, đàn ông họ rất dứt khoát trong việc yêu ai chọn ai. Chỉ là họ nói với bạn thì nói vậy thôi. Muốn biết họ nói thật hay nói dối thì nhìn vào hành động và thực tế là rõ ràng nhất.
    Rồi tất cả cũng sẽ qua
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,809 Bài viết

• 3,187 Được cảm ơn

chia tay đi em, trc cũng như em, u mê trong tc nhưng giờ thì sáng mắt rồi e nên nghe toàn những ng từng trãi thôi , hoàn toàn k bh chỉ e làm những điều thiệt bản thân !
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Giang sơn khó đổi bản tinh khó dời... vậy tội gì mà phải lao vào cho khổ cái thân
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đúng là biết mặt, biết người nhưng ko biết lòng. buồn quá ạ
    • 49 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

vấn đề này bạn nên suy nghĩ lại cho kĩ bạn ạ, chia sẻ với bạn trường hợp đứa em họ của mình, cũng yêu 1 người đã trải qua 1 đời vợ và đã có 1 người con trai đang ở với bố, trước nó yêu thì chỉ nghe người đó kể hoàn cảnh đổ lỗi hết cho người vợ cũ nên mới dẫn đến tình trạng li hôn, lúc ý đang trong giai đoạn yêu nên nó hoàn toàn tin tưởng và chấp nhận lấy thằng kia làm chồng, 2 vợ chồng nó cưới nhau chưa đc 10 tháng, lúc con trai nó cũng chỉ vừa tròn có 2 tháng thì thằng kia bỏ đi lăng nhăng với 1 con khác, đến lúc ý nó mới tìm hiểu và nc với người vợ cũ of thằng đấy thì nó mới phát hiện ra, giờ nó cũng theo chính vết xe đổ của người vợ cũ...haizzz...nói chung mỗi người 1 hoàn cảnh bạn ạ , người đã từng trải qua 1 đời vợ chưa chắc đã xấu, nhưng ngay chính bản thân bạn cũng nhận ra anh ý có tính lăng nhăng thì mình nghĩ nên chấm dứt là tốt nhất bạn ạ
    • 50 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đã biết đc như vậy thì còn phân vân gì nữa hả bạn.
    May cho bạn là chưa dính vào hắn. Chúc bạn tìm đc người mới thật lòng với bạn.
    • 23 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mạnh dạn chấm dứt đi bạn ơi, kéo dài chỉ thêm bế tắc và đau khổ. Đàn ông như thế đừng nên hy sinh đời mình, uổng lắm...

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    hôm nay ta cứ vui...chắc đâu ngày mai vẫn thế...