TIN TÀI TRỢ.

Em nhờ các chị làm trong lĩnh vực consultant, economics analysis giúp đỡ ah, mod cho em nhờ vài ngày vì mục này có nhiều chị em tham gia ah

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.78K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị,

Em không biết tạo topic này có sai quy định của wtt không nữa, em xin mod cho em vài ngày, em đang cần việc gấp gấp ah

Em đọc webtretho từ lâu rồi nhưng chỉ là khách thôi , thích nhất mục Kinh nghiệm hay và Tâm sự gia đình, mặc dù em chưa có gia đình (lúc mới vào), bây giờ thì cũng sắp

Em tốt nghiệp ngành Master of Business Economics ở trường ĐH Queensland Úc, loại High Distinction, trước em học Kinh tế Đối Ngoại ĐH Ngoại thương, đã có kinh nghiệm đi làm gần 2 năm. Em về nước được khoảng 3 tháng rồi, ăn chơi cũng kha khá, và bắt đầu tìm việc khoảng 1 tháng rưỡi nhưng mà mờ mịt lắm các chị ah Có vẻ như các công ty không có nhu cầu tuyển dụng nhưng vì đã ký hợp đồng quảng cáo với Vietnamworks, Jobstreet ... nên những hồ sơ em gửi đi không một lời hồi âm

Em đang cảm thấy mình có triệu chứng tự kỷ vì ở nhà quá lâu, hic, không muốn đi đâu ra khỏi nhà, không muốn gặp ai, cãi nhau với patner suốt ngày mà hình như toàn là lỗi của em mặc dù em có mở 2 lớp dạy tiếng Anh tại nhà, nhưng em vẫn thấy mình rảnh rỗi quá, và thực sự rất muốn đi làm. Em thích làm business consultant, economics analysis và nhất là các tổ chức NGO, em mong các chị có kinh nghiệm trong những lĩnh vực này có thể cho em lời khuyên, hoặc chia sẻ thông tin tuyển nhân viên ở các công ty. Em sợ ở nhà lâu hơn nữa em bị trầm cảm mất,

Em cảm ơn mọi người đã đọc topic này và mong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 231 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn. Tìm việc thời điểm này rất khó. Bạn nên chuẩn bị hồ sơ giấy sẽ bớt được cái ảo mà bạn nghi ngờ khi gửi mail. Nơi nào không yêu cầu bàn dấu đỏ thì nộp bộ photo. Ngoài vietnamworks thì mywork.vn hay vieclam.24h cũng có nhiều tin. Thử bắt đầu từ các thương hiệu bạn tin là có vị trí cho mình. Có thể tìm thấy thông tin tuyển dụng của một số doanh nghiệp lớn trên trang chủ, ví dụ như: viettinbank.
    http://www.vietinbank.vn/web/home/vn/hiring/index.html
    Nhưng cái ngân hàng này cũng là 1 trong 4 ngân hàng thuộc nhà nước. Vào được thì số đông là qua các kênh khác. Vậy đấy, những tin tuyển dụng nào có ích thực sự với người tìm việc qua thi tuyển cũng phải sàng lọc, không thì chỉ mất công thi và thời gian chờ.
    Thời điểm này mình nghĩ thông tin từ các mối quan hệ bạn bè, người thân có hiệu quả hơn là tìm việc trên mạng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,167 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

BẠn có bằng nước ngoài chắc dễ xin mà, chắc tại bạn kén chọn nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,599 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có giỏi econometric analysis không, có giỏi SPSS hay STATA không? NGO thì em vào mấy trang ngocentre.org ý nhé, có nhiều job cho vị trí research, consultant lắm, nhưng NGO thì thường là về nông nghiệp, nông thôn, đói nghèo, bệnh dịch, nhân quyền gì đó.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị đọc topic.
    Em khá nhất là về econometric ah, em làm tutor môn này bên kia, và cũng được giữ lại làm project asistant nhưng em phải về VN vì sự nghiệp chồng con . Em có vào web NGO nhưng không tìm được nhiều job vì consultant yêu cầu kinh nghiệm nhiều, còn research thì ít nơi tuyển ah.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AT76 Xem bài viết
    Em có giỏi econometric analysis không, có giỏi SPSS hay STATA không? NGO thì em vào mấy trang ngocentre.org ý nhé, có nhiều job cho vị trí research, consultant lắm, nhưng NGO thì thường là về nông nghiệp, nông thôn, đói nghèo, bệnh dịch, nhân quyền gì đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,599 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách đây mấy tháng, chỗ làm cũ của anh (Research NGOs) có tuyển econometric analysis để làm research về agroforestry và livestock, chưa rõ tuyển được chưa nhưng thấy tuyển khá lâu. Nếu em có biết về econometrics và statistics, sử dụng được SPSS hoặc STATA (hoặc có khả năng tự học mấy cái này on job) thì chắc cũng không thiếu việc đâu. Thời anh làm thì vừa chạy model (regression, discrete choice, tobit, ...), vừa có viết literature review, working papers này nọ.

Nếu quan tâm thì PM anh cho số fone liên lạc thử coi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mấy kênh đó là nhiều việc làm nhất mà @@
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)