Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em muốn vào viện tâm thần rồi, giúp e với.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.16K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không chịu nổi nửa rồi nên e mới viết tâm sự vào đây mong các mẹ tư vấn giúp e. E và ox lấy nhau được 3 năm sau 8 năm yêu nhau, có 2 con trai. Cả 2 lần sinh e đều về quê ở trung để ox ở lại 1 mình trong nam làm việc. Nhưng lần 2 thì ox buồn nên đã đi chơi tsu với 1 chị cùng công ty (chị này đã có chồng nhưng ly dị). Sau 6 tháng e vào lại đi làm thì biết chuyện e đã làm ầm lên, a nói chỉ là bạn k có gì cả và hứa với e sẽ k vậy nửa. Từ lúc có 2 con nhỏ (2 năm 2 đứa) vợ chồng e thường xuyên cãi nhau và nói năng xúc phạm nhau. Rồi 1 lần buồn e a lại tìm đến chị ấy để tsu. 2 người cũng có cầm tay và ôm ấp nhau. E lại biết chuyện, lần này e làm lớn chuyện hơn đòi ly dị, và cũng thông báo cho 2 bên gia đình (vì chuyện này mà ba mẹ 2 bên đã từ mặt nhau). Rồi mọi chuyện cũng được bỏ qua a lại hứa k liên lạc với chị nửa và nói chỉ vì giận e nên muốn chọc tức e. Được 1 thời gian e lại biết được 2 người hay gặp gỡ nói chuyện trên cty, e đau lắm mấy mẹ à. E khóc lóc đau khổ đòi gặp 2 người nói chuyện cho ra nhẽ. A luôn nói là k có j chỉ là bạn bè nói chuyện cviec (chị ta là người rất khôn khéo lại dịu dàng nữ tính còn e thì lại nóng tính cộc cằn). Nhưng lần này e k tin được nửa e suốt ngày khóc lóc dằn vặt a vì chuyện này. E nói chuyện vói chị ấy qua điện thoại c cũng thừa nhận với e là c rất yêu a, và mỗi lúc bên cạnh a chị cũng có cảm nhận a yêu c mặc dù chưa bao giờ a nói yêu c. E nói chuyện này với a, a tỏ ra tức lắm vì a nói k hề làm j để c hiểu lầm a có tc với c hết, từ trước tới h anh luôn coi c như 1 người bạn chứ k có tc j đặc biệt với c hết. A chủ đông nói thẳng chuyện đó với c ngay trước mặt e và xin nghỉ việc ở cty để tạo niềm tin cho e. Nhưng k hiểu sao bây giờ e k thể tin được, e lúc nào cũng đa nghi, e nghi 2 người chỉ đóng kịch trước mặt e còn sau lưng vẫn hẹn hò qua lại. Thậm chí a đi đâu hay làm j e đều nghĩ a lại đi gặp c ấy, chỉ cần a có tin nhắn hay điện thoại e đều nghĩ là c ta. Nói chung bây j đầu óc e không thôi nghĩ về 2 người họ. E đa nghi, ghen tuông, và dằn vặt a suốt ngày vì chuyện nay. A thì 1 mực khẳng định với e a hoàn toàn k llac j với c ấy nửa xin e hãy cho a được yên. Nhưng các mẹ ạ e k thể nào bỏ cái suy nghĩ a và c ấy ra khỏi đầu óc e được, chỉ cần a có 1 biểu hiện bất thương nhỏ hay làm bất kì việc j e đều xăm soi và gây gỗ, e thấy a cũng mêt mỏi lắm rồi và e cũng vậy. A đòi ly di để giải thoát cho cả 2. E cũng biết minh hơi quá đáng nhưng e kbtheer nào quên được chuyên.này nó cứ hiện hữu và hành hạ e từng ngày. Gia đình e sắp tan nát vì tính đa nghi và ghen tuông của e rồi, mà e cũng sắp điên luôn rồi vì cứ mãi suy nghĩ vớ vẩn. E phải làm gì để lấy lại cân.bằng cuộc sống và để tin chồng trở lai. Mà theo mấy mẹ chồng e còn j với chị ta k. Xin hãy giúp e với....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sao không ai trả lời e vậy. E thật sự bối rối và cần 1 lời khuyên...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bớt nghĩ, thoải mái, tự tin và yêu đời sẽ chiến thắng tất cả chị ạ. Như thế dù có thế nào c vẫn đứng vững đc

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chắc phải 3 mặc một lời mới giải quyết được vấn đề thôi...chứ bạn cứ để trong lòng một mình cũng mệt lắm...chỉ sợ chok bạn lại hok dám đối mặt với sự thật thôi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • NUL
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 409 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Yêu cho lắm vào, đến lúc thất tình thì đòi vào bệnh viện tâm thần. Trách bản thân mình trước khi trách cứ người khác.
    Chợt nhận ra, mình là kẻ đáng ghét
    • 865 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Người ta đã muốn quay về, nhiệm vụ của bạn là đừng đẩy chồng mình vào tay người khác.
    Tạo ko khí gia đình vui vẻ, để giữ chồng chứ nếu mình là chồng bạn mình cũng muốn ly dị cho xong, sống gì mà cứ dẵn vặt, đa nghi, trách móc thì mệt lắm.
    Bạn bỏ qua dc thì bỏ qua, ko dc thì giải tán. Nhưng mình khuyên bạn nên "nhắm mắt hờ" một chút, chồng bạn nói chưa có gì thì bạn cứ tin vậy đi, hãy giữ bố cho 2 con nếu mọi chuyện chưa quá tồi tệ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 320 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Được đằng chân, lân đằng đầu.

Nếu chồng của bạn nói là: Ừa, tôi yêu người ta đấy, thì bạn sẽ làm gì?

Ly dị liền không?

Có ghen thì cũng phải khôn 1 tí.

Đặt trường hợp là bạn bị chồng nghi ngờ, bạn có vui nổi không? Bạn có sung sướng khi nghe chồng của bạn nói: tôi không tin cô nữa? Liệu bạn có thể tiếp tục thương người đã nghĩ về bạn như vậy?

Đừng có nói, nếu anh ấy muốn thì phải tạo lòng tin cho em trước. Tôi nói thật, nếu đã không tin người ta, thì dù họ có làm gì cũng không được tin, do vậy người phải thay đổi đầu tiên phải là bạn.

Hãy nghĩ tới cảm giác của người đàn ông, người chồng, người cha của các con mình.
    Người đàn ông dù đi dọc đi ngang, tung hoành khắp chốn, họ dù được trăm vạn người tin tưởng, yêu quý, họ vẫn mong muốn có được sự tin cậy, yêu thương tuyệt đối từ vợ con. Nếu không có được điều đó, mọi thứ khác là vô nghĩa.

Ước gì bạn có thể hiểu hếy ý mà tôi muốn nhắn gửi để cùng chồng tạo dựng lại mái nhà hạnh phúc cho con, bbước qua ám ảnh vụng về thể hiện rõ sự thiếu bản lĩnh, kém tự tin của chính bạn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 72 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đọc cái tên topic là biết nội dung có gì rồi ? Nói chung đàn ba đa nghi và ghen tuông là chuyện bình thường, và đàn ông hay lạc lối ở đâu đó cũng là chuyện bt. Vấn đề ở đây là bạn có chấp nhận sự thật và muốn giải quyết theo hướng nào thôi. Mình cũng đang ở trong trạng thái giống bạn nên mình rất hiểu. Đàn ông dù họ ntn đi chăng nữa họ cũng sẽ ko bỏ vợ bỏ con. Nếu bạn muốn giữ chồng thì hay cho a ta thêm 1 cơ hội. Còn nếu ko chấp nhận và ko thể tin tưởng đc nữa thì nên li hôn. Mình cũng đang mạnh mẽ để tin chồng thêm 1 lần nữa. Nhưng phải thú nhận rất đa nghi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,413 Bài viết

• 1,479 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn đang muốn giữ gđ hay muốn phá tan cái gia đình của bạn. nếu còn yêu chồng thương con thì hãy tĩnh tâm lại và suy nghĩ việc nên làm. nếu cứ như thế này chồng bạn ko có gì thì cũng sẽ thành có gì với chi kia. về với bạn sẽ thấy mệt mỏi kinh khủng.
    Nhiều ngừoi bắt tận tay có bằng chứng hẳn hoi còn phải ngậm bồ hòn làm ngọt để lo cho các con, bạn mới là nghi ngờ thôi mà đã thế này.
    Tìm cách mà kéo chồng về đi kẻo lỡ.
    • 210 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe chia sẻ của bạn mình cảm nhận được không khí ngột ngạt, nặng nề... trong gia đình bạn. Nếu bạn đã biết rằng chính ựu đa nghi ghe tuông đang đẩy gia đình mình tới bờ vực của sự đổ vỡ thì sao bạn lại không kiềm chế, suy nghĩ và hành động một cách lý trí hơn?
    Đầu tiên hãy dừng hẳn việc dằn vặt chồng. Bất cứ ai dù làm sai chuyện dì cũng đều không muốn bị người khác suốt ngày lôi cái sai của mình ra để nói. Huống hồ, chồng bạn đã có những hành động để chứng tỏ rằng anh ấy chọn gia đình và không có gì với người phụ nữ kia rồi.
    Ai cũng thích sự dịu dàng, ngot ngào, không ai thích nghe những lời thô lỗ, cộc cằn cả. Vì vậy, bạn hãy cố gắng điềm đạm hơn khi nói chuyện với chồng. Hãy học cách lắng nghe anh ấy nói, anh ấy chia sẻ...
    Để giảm bớt sự nghi ngờ trong bạn, tốt nhất bạn nên cùng chồng trao đổi và đưa ra một vài quy tắc như không đi làm về muộn quá mấy giờ, về nhà thì cùng vợ chăm con, làm việc nhà...
    Nhưng cũng hãy để cho chồng bạn có không gian riêng, đừng lúc nào cũng hỏi: đi đâu, làm gì, với ai???
    Nếu không muốn đẩy chồng vào tay người phụ nữ khác thì hãy hành động để giữ anh ấy lại.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã tư vấn giúp mình. Quả thật sau 1 thời gian suy nghĩ và dằn vặt cộng với sự dứt khoát chia tay của chồng vì k chịu nổi hàng ngày bị mình tra tấn mình đã tìm ra giải pháp cho cs của mình. Bây giờ mình bỏ mặt tất cả k thèm quan tâm đến những việc làm và hành động của chồng nửa, minh chấp nhận tất cả miễn sao con mình có cha và a vẫn hàng ngày về nhà lo tròn bổn phận cho mẹ con mình là ok. Các bạn thấy mình làm vậy có đúng k. Nói thật mình cũng rất khó khăn để làm được như vậy. Cs của mình cũng đỡ nhức đầu mệt mỏi... mà chồng cũng k căng thẳng khó chịu như mọi khi. Cám ơn mọi người chúc mọi người sức khỏe và hp.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình, điều đầu tiên bạn phải làm là tự hỏi bản thân mình xem có muốn sống tiếp với ox nữa không.
    Nếu vẫn muốn giữ gia đình thì phải nói với bản thân là quên hết quá khứ đi. Tất nhiên, nói thì dễ, làm mới khó. Nếu 2 vc lạnh nhạt với nhau thì đúng là khó để quên đi quá khứ, nhưng nếu 2 vc thường xuyên cùng nhau hẹn hò hay có những cử chỉ lãng mạn thì rất dễ dàng để bạn quên đi. Vấn đề bây giờ của bạn chỉ là bạn nghĩ rằng mình thua người đàn bà kia nên mới dằn vặt như vậy. Một khi bạn chắc chắn rằng ox yêu mình gấp 100 lần thì chẳng còn gì phải nghi ngờ, dằn vặt cả.
    Còn trường hợp xấu hơn là 1 trong 2 người, hoặc cả 2 người đã hết tình cảm vc thì nên giải tán sớm ngày nào tốt ngày đó. Không yêu nhau mà sống với nhau mệt mỏi lắm, vào viện tâm thần có ngày đấy.
    Chúc gd bạn sớm tìm lại hạnh phúc!
    • 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nếu có thể chị hãy đi xa một chuyến, de lòng mình thư thả, sau dó chị sẽ suy nghĩ thấu đáo hơn rồi sẽ quyết định tha thứ hay từ bỏ..Chúc chị sớm tìm lại dc niêm vui trong cs
    Con là bầu trời,là không khí, là hạnh phúc, là khổ đau, là sung sướng, là vất vả, con là cuộc sống của Ba Mẹ, Ba mẹ yêu con nhiều lắm, Cảm ơn con đã đến bên Ba mẹ và ba me sẽ luôn cố găng để cho con được sống trong một gd đúng nghĩa..

Con chính là niềm tự hào, là tất cả những gì Ba Mẹ có đó Sóc con ah
    • 506 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

khổ cái tính ghen tuông, chị ơi, lúc trước em cũng như chị vậy, ghen tùm lum hết, giống như kiểu mất lòng tin và bị ảm ánh, suốt ngày ghe hoài, nhưng sau này em tự nhận ra mình thật dại dột, mình làm vậy cũng đồng nghĩa chính tay mình phá vỡ hạnh phúc gia đình mình, mà còn làm cho chồng mình chán mình, vậy thì làm vậy để làm gì, thôi thì chuyện gì qua rồi thì cứ cho nó qua đi chị, đừng suy nghĩ nhiều nữa
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Để lòng thoải mái rồi suy nghĩ kĩ lại vấn đề chị ạ, em thấy chị đang rất rối và nghi ngờ nhưng lại ko biết là gì? vậy tại sao ko gạt hết mọi thứ sang 1 bên để cho đầu óc thoải mái và chăm sóc 2 nhóc của chị, khi bình tĩnh mọi chuyện sẽ đơn giản hơn chị ạ
    phần mềm quản lý nhân sự, phần mềm quản lý hóa đơn, phần mềm quản lý dự án, phần mềm quản lý công văn tài liệu, phần mềm quản lý sản xuất...đt: 01288668825/01288668835