TIN TÀI TRỢ.

Em muốn cưới nhưng người yêu chưa có động tĩnh gì cả, các Mẹ cho em xin lời khuyên với ạ!

• 20 Lượt chia sẻ
  • 2.82K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, em đã có ngưởi yêu được 2 năm rồi, năm nay đẹp tuổi em cũng muốn cưới vì em cũng không còn trẻ nữa, 27 rồi, vậy mà anh ấy chưa có động tĩnh gì, các Mẹ cho em xin lời khuyên và kinh nghiêm giục bên kia với ạ, em thấy khó quá, yêu là yêu thế thôi nhưng nói đến chuyện này em chẳng biết nói thế nào cả,.., cứ như mình ép người ta ấy ạ,…Các Mẹ giúp em với nhé! Em cảm ơn các Mẹ nhiều lắm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 196 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

thế tính tình của chị như thế nào?....2 ng yêu nhau có hòa hợp ko?...chị chăm lo được công việc gia đình chu toàn chứ...biết nấu ăn, biết quản lý chỉ tiêu?...2 anh chị có hay cãi nhau ko?...ng yêu chị bao nhiêu tuổi?...về ra mắt 2 bên gia đình như thế nào?....nếu mọi việc suôn sẻ thì chị cứ góp ý thẳng thắn với chồng chị...kêu năm nay e đc tuổi đẹp, năm nay k cưới thì sang năm ko đc tuổi, phải chờ 2 năm nữa, mà e thì rất muốn sinh e bé trc 30t...phân tích cho ng yêu chị hiểu những lợi ích khi con của anh chị nếu đc sinh trc khi chị 30t sẽ đc đảm bảo an toàn hơn...đã yêu nhau rồi thì chị cứ đặt thẳng vấn đề....chả việc j phải ngại...chị mà ngại thì chỉ khổ chị thôi...con trai chẳng bao h tự mở lời trc hay tự muốn mình phải đưa chân vào rọ đâu...phải có xúc tác chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 413 Bài viết

• 1,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm thằng cu

Mình đùa đấy, bạn với bf xxx chưa? Rồi hnao lựa thử bảo e có bầu rồi, cưới đi anh. Nếu bf bạn nhảy tưng tưng lên không đồng ý có nghĩa là từ bò mối này đi. Còn nếu chưa xxx thì xét xem thiên thời địa lợi chưa. Rồi thì mình cầu hôn, chưa thì bàn bạc, đại ý là "thế ông có cưới k hay định để tôi làm bà tổ cô"

Nhưng tóm tắt lại nhé, 27 chưa phải là già đâu. Bạn sống 27 năm nhưng chưa chắc đã sống trọn vẹn, sống hết mình. Mình thì sắp rồi, nhưng nếu được chọn lại, mình sẽ cứ chơi cho đã, đến khi nào cưới thì cưới
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng đấy 27t thời bây giờ chưa già để lấy chồng đâu. vợ chồng mình 28t mới lấy nhau. Ah mình có kinh nghiệm thế này: Bạn nên thường xuyên rủ anh ấy về nhà anh ấy hoặc nhà bạn như thế sẽ làm cho anh ấy hoặc bạn thân thiết với bố mẹ hai bên hơn. (Để test xem thái độ của anh ấy thế nào). Rồi lúc ấy bạn hãy thẳng thắn nói chuyện với anh ấy về vấn đề tương lai (tức là đám cưới ấy) xem thế nào
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi, cảm ơn các Mẹ, không ngờ mọi người nghĩ thoáng thế, tự bản thân em cũng thấy chưa có gì phải vội, nhưng cũng đến lúc đi đâu cũng bị hỏi thăm giục giã rồi nên lại thấy sốt ruột, người yêu em thì hơn em 2 tuổi, bọn em cũng xxx rùi, nói chung bọn em khá vui vẻ gắn bó. Nhưng anh ấy mải mê công việc lắm vì cũng khá tham vọng, với lại tính anh ấy trẻ và thích tự do. Bạn em có mấy đôi đang yên lành nhưng bị giục cưới là chia tay nên em cũng thấy lo lắng các Mẹ ạ…
    • 33 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

. Trước khi đưa ra quyết định ng y mình cũng có vẻ dửng dưng như bf của bạn ấy. Chiến thuật của mình là thi thoảng nhận lời đi cafe, ăn uống với những "cây si" nếu không có thì nhờ ai đó (đẹp trai, galant, túm lại là hơn hẳn bf về mọi mặt) đồng thời tỏ ra lạnh nhạt, hờ hững với bf........Thấy mình thay đổi, bf tự khắc sẽ tìm hiểu nguyên nhân, sợ mất mình thì khắc phải "tăng tốc " thôi. Chúc bạn sớm nhận được lời cầu hôn ngọt ngào.
    • 3,805 Bài viết

• 6,153 Được cảm ơn

Vậy thử kêu có thai xem thái độ bạn trai ra sao? Nếu hắn có ý ngãng ra lý do này nọ kêu phá thì tốt nhất là tiễn luôn mối tình này, còn nếu sốt sắng đề nghị cưới thì lo gì nữa.
    Em dọn sang nhà mới: https://my.opera.com/quytrang05/blog/
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Donancute Xem bài viết
    Các Mẹ ơi, em đã có ngưởi yêu được 2 năm rồi, năm nay đẹp tuổi em cũng muốn cưới vì em cũng không còn trẻ nữa, 27 rồi, vậy mà anh ấy chưa có động tĩnh gì, các Mẹ cho em xin lời khuyên và kinh nghiêm giục bên kia với ạ, em thấy khó quá, yêu là yêu thế thôi nhưng nói đến chuyện này em chẳng biết nói thế nào cả,.., cứ như mình ép người ta ấy ạ,…Các Mẹ giúp em với nhé! Em cảm ơn các Mẹ nhiều lắm!
    Mình cũng đang trong tình trạng giống bạn vậy. Người yêu mình hơn mình 4tuổi. Mình và anh ấy yêu nhau được hơn 5 năm rồi. Bây giờ mình giục cưới thì bảo đợi 2 năm nữa (năm sau mình ko được tuổi mà). Lý do: anh muốn ổn định thêm sự nghiệp + muốn ổn định nhà cửa nữa - tụi mình chưa mua nhà. Lý do chính đáng thật nhưng biết thế nào mới là ổn đây. Thời gian khiến lòng người thay đổi thì sao? Con gái có thì mà. Mình cũng không biết phải làm thế nào nữa các mẹ ơi ??? Cho mình 1 vài lời khuyên cho nhẹ lòng với..
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

mình thì lại nghĩ khác khi đã yêu nhau 1 tgian chỉ cần nửa năm đến 1 năm thôi là ny đã muốn tới nhà muốn đề cập chuyện xa xôi hơn rồi mặc dù chưa phải lấy nhưng cũng xác định 1 điều chắc chắn rồi. Khi họ yêu mình họ cảm nhận được mình là người phụ nữ xứng đáng của gđ mà nhất là họ cũng 27 trở lên là họ muốn ổn định, muốn có những đứa con muốn lấy vợ. Chứ ko thể nào suýt 30 mà vẫn nói thêm 2,3 năm nữa để ổn định. Cũng có những trường hợp như vậy nhưng họ cũng phải đến nhà mình mình đến nhà họ để 2 bên biết nhau cũng như họ phải nc rõ ràng chuyện ng lớn với bố mẹ mình. Quan điểm của mình là như thế. Yêu mãi ko thôi cuối cùng họ trả lời 1 câu rằng Ko Hợp thì sao đây? Người đàn ông có trách nhiệm mới xứng đáng để mình hy sinh nhé!
    mười ngón tay siết chặt ko đủ để giữ được nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Bạn cứ thử đánh tiếng xem sao. Bảo là đi đâu ai cũng hỏi bao giờ cưới. Mệt ghê. Hay là bàn chuyện tương lai kiểu như sau này mình sẽ có mấy đứa con, thích con trai, con gái ra sao. Những lúc đó xem thái độ của ny bạn ntn.