TIN TÀI TRỢ.

Em muốn chồng...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.14K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm nay em 28, chưa có bạn trai mà bố mẹ càm ràm suốt bắt mang chồng về. Hồi còn đi học em mi nhon lắm, từ ngày ra trường đi làm, ngồi văn phòng cả ngày lại hay ăn uống tiệc tùng với công ty rồi bạn bè thế là phát tướng cao 1m55 mà lên tới 60kg, em phải làm sao? Chắc tại vì thế mà chả ma nào dòm, anh zai nào cũng bảo mũm mĩm dễ thương, ôm mới sướng, thế sao không ai ôm em???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chồng thì ai chả muốn, em cũng khá vã goy đây nhưng vẫn mê đồ ăn hơn mê chồng, huhu nên người em cũng như con ỉn goy mà không ngừng được =((
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 172 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mũm mĩm dễ thương. Chịu khó thể dục chút cho thêm duyên. Đến lúc duyên lại đến các anh lại đến ầm ầm ấy chị ạ.
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

1m55 mà 60kg thì nên tập luyện và ăn uống điều độ để giảm bớt đi chị ui, cỡ 50-52kg là ổn nhất. Thường bây giờ nếu để hợp mắt ai đó rồi hẹn hò thì phải có ngoại hình 1 chút mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ungeon Xem bài viết
    Chồng thì ai chả muốn, em cũng khá vã goy đây nhưng vẫn mê đồ ăn hơn mê chồng, huhu nên người em cũng như con ỉn goy mà không ngừng được =((
    Hay chúng mình nắm tay nhau cùng giảm cân kiếm chồng đi............ mà khi nào mới giảm xuống được 50kg hả trời thấy nó cứ xa vời sao ấy ạ
    • 1,809 Bài viết

• 9,034 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    ko thể dục thể thao, ko en uống điều độ lại thì sao xuống đc em. ngay cả khi có niềm tin cũng chả xuống đc đâu.

còn chồng thì có jie vui đâu, ko cần phải 'khát khao' thế. c lấy chồng ở tuổi 30 đây. mặc dù ax tuyệt vời, gia đình hạnh phúc nhưng nếu chọn lại vẫn thích ở độc thân và yêu đương thoai. lấy chồng roài thì bao nhiu là trách nhiệm. mệt !!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_blue Xem bài viết
    ko thể dục thể thao, ko en uống điều độ lại thì sao xuống đc em. ngay cả khi có niềm tin cũng chả xuống đc đâu.

còn chồng thì có jie vui đâu, ko cần phải 'khát khao' thế. c lấy chồng ở tuổi 30 đây. mặc dù ax tuyệt vời, gia đình hạnh phúc nhưng nếu chọn lại vẫn thích ở độc thân và yêu đương thoai. lấy chồng roài thì bao nhiu là trách nhiệm. mệt !!!
    Em cũng chả khao khát lắm đâu chị ạ, chỉ tại áp lực gia đình thôi, khổ tâm lắm chị
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 104 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuphuong3342 Xem bài viết
    1m55 mà 60kg thì nên tập luyện và ăn uống điều độ để giảm bớt đi chị ui, cỡ 50-52kg là ổn nhất. Thường bây giờ nếu để hợp mắt ai đó rồi hẹn hò thì phải có ngoại hình 1 chút mới được.
    Đúng là ko có ngoại hình ổn thì khó kiếm mối, dù sao zai cũng yêu bằng mắt. Còn vụ giảm cân, nếu em quyết tâm thì phải lên hẳn 1 cái kế hoạch luôn ấy, lên chế độ tập luyện mỗi ngày, chế độ ăn uống đủ dinh dưỡng hợp lý, ngoài ra nên dùng các sản phẩm hỗ trợ giảm cân (hỗ trợ chứ ko fai thuốc nhé, vì dùng thuốc chị thấy ko tốt cho sức khỏe). Điều đặc biệt là phải kiên trì, chứ giảm nhanh trong 1-2 tháng cả 10kg sẽ ảnh hưởng sức khỏe đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bây giờ nghĩ đến chuyện giảm cân nhọc quá, bà chị em ăn low carb mà bỏ lên bỏ uống ăn đi ăn lại bao nhiêu lần rồi cũng như không. Có cách nào đỡ nhọc hơn không hả các chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 124 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Thế e muốn ck cho em hay cho ba mẹ em????????? Chị ngày xưa cũng bị thế, rục rich 30 mà chưa có bạn dzai nên cả ngày cứ bị bắt lấy ck, xong tới khi lấy lại lấy 1 lão ngoại quốc, coi như cãi lời ba mẹ toàn tập, nhưng rồi thấy csong mình vui vẻ, hạnh phúc ba mẹ lại mừng cho, lấy ck sớm đâu có nghĩa là sẽ hp đâu, có điều làm cha mẹ thì ai cũng lo như vậy, vì kg biết mình sẽ out lúc nào trong khi con cái chưa đâu vào đâu ( đây là lời các cụ hay cằn nhằn mình) nên thôi bạn cũng thong cảm cho các cụ nhé, chuyện mập ốm chả là gì trong t.y cả. Chúc bạn vui
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hix, đúng là về khoản ngoại hình tròn tròn như chị thì cũng thiếu tự tin thật. Nhưng mà chuyện tình cảm e nghĩ cái duyên cái số nó cũng chiếm tỷ lệ nhiều lắm c ơi. Thôi bây giờ mình chưa có mối nào thì tập thể dục coi như vừa giữ gìn sức khỏe, eo thon dáng đẹp, tự tin hơn.... E ngày xưa còn là sv mập ú ù ú. Đến năm 3 bạn bè chê quá mới đi tập thể dục. Mà công nhận 1 thời gian tập người nhẹ nhàng hẳn, tự tin hơn trước.... Gì thì cũng nên vì bản thân mà chắm sóc sức khỏe nha c. Chúc c sớm tìm được ý trung nhân
    • 26 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tối nay 20:10 – VTV ĐÀ NẴNG và Thứ 7, ngày 11/10 – VTV3 – 16:00 có chương trình của b.sĩ Thúy Tươi nói về béo phì kìa các mẹ, xem để biết mà giảm cân, giảm béo
    "Để trở thành người thành công?"
    Cách đơn giản nhất là học từ người Thành Công
    Bài học thành công
    • 498 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Hồi trước em 50kg mà chỉ cao 1m52. Sau đó em quyết tâm giảm cân, trải qua bao quá trình thì giờ em còn 38kg.
    Giảm cân đâu nhất thiết là để cho zai nhìn ngắm hay kiếm chồng đâu các chị, quan trọng là mình làm vì chính bản thân mình thôi. Giúp ích cho sức khỏe và có thể tự tin hơn trong mắt ng khác. 

Việc đầu tiên chị muốn giảm cân đó là năng tập thể dục, và có 1 chế độ ăn kiêng hợp lí. Chị nên kiêng tuyệt đối những món ngọt và có nhiều dầu mỡ, trong mỗi bữa ăn chị giảm dần mức ăn xuống mỗi bữa 1 ít, cứ như thế mỗi ngày chị cứ giảm khẩu phần ăn lại. Đến 1 mức ăn vừa đủ thôi, rồi khi đã quen dần với việc ăn như thế, chị sẽ không còn cảm giác đói hoặc khó chịu khi ăn ít nữa. Chị không được ăn bất cứ thứ gì sau bữa ăn tối, vào ban đêm chúng ta ít vận động, nên ăn đêm rất dễ tăng cân. Chị nên uống nhiều nước, sẽ rất tốt cho sức khỏe khi chị đã giảm khẩu phần ăn. Và 1 điều nữa là chị nên ít ăn những món hàng lặc vặt mỗi khi thèm, có thể ăn ít nhưng tốt nhất vẫn là không nên ăn. 

Cứ như thế, sau một thời gian chị nhất định sẽ giảm cân được. ( em tập như thế nên giảm từ 50kg xuống còn 40kg). 
    Sau đó em xuống 35kg, nhưng vì  do lí do khác chứ không phải giảm cân! ^_^ giờ đã lên lại được 38kg rồi. 
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đã bắt đầu lên lịch tập thể dục mỗi chiều và lên thực đơn ăn để giảm cân cũng đc 1 tuần rồi và dùng thêm thảo dược tự nhiên để hỗ trợ giảm cân nữa, tại em cũng hơi béo nên nếu chỉ tập với giảm ăn em sợ nó lâu. Em giảm cân không phải vì muốn chồng nữa mà là vì như mấy chị ở trên nói: giảm cho mình đẹp mình tự tin hơn thôi. Lúc đó chắc zai đu theo ầm ầm. Các chị có chế độ ăn hay bài tập nào hay hay chia sẻ em với nhé, lâu lâu đổi món ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhà có cô em mới 25 chưa có bạn trai là thấy nhà réo ầm cả lên,hehe, huống chị bạn đã 28, các cụ hối thúc cũng đúng thôi. Làm đẹp là cả quá trình, mệt mỏi thiệt á. Nhiều khi muốn ăn diện cho đẹp mà cũng khó khăn ghê, đi làm ăn, ngồi không vận động giờ thì bụng em cả 1 vòng mỡ hông còn thấy vòng eo nữa đâu mấy chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thấy tin bài nói về mỡ trắng, thì ra chị em chúng ta béo phì là tại nó https://www.youtube.com/watch?v=1_iXZAkRLGI. Hix hix, làm sao để dập tắt kẻ thù này đây mọi người ?
    • 85 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài này đi rồi kiên trì mà giảm cân nhé , 60kg thì bị chê là phải ah
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 124 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Muốn giảm cân mà lười thì chỉ hoàn mèo mà thôi. Giảm cân trước tiên là phải giảm tinh bột, nhưng cái tinh bột thì nó lại khiến ta rất nhanh đói vì thịt cá chỉ bổ sung đạm.. tuy nhiên bạn sẽ quen dần cái sự giảm tinh bột này khi cơ thể đã quen đi. Đầu tiên bạn ăn bớt tinh bột dần dần ở mỗi bữa, sau đó lại giảm dần tiếp. Ở tuổi 28 là bắt đầu sự chuyển hóa nắng lượng kém, năng lượng dư thừa sẽ tự tích lại và ngày càng mập thêm đó bạn ơi. Mình hỏiifmowiss sinh cũng mập 54kg mà mình thấy ngồi muốn thở ko nổi rùi. Giảm tinh bột, đi tập yoga bây giờ nó lại xuống cân quá mức mình mong đợi, giờ đã 47kg ko dám giảm nữa sợ ngta chê ốm vì mình 1m61. Nói chung là biện pháp Lowcab nếu bạn đã thử mà cảm thấy ko hiệu quả thì mình nghĩ là do bạn làm chưa tới. Vì bà bạn mình học Yoga chung, bà ấy nói đã giảm 10kg nhờ Low cab trong 6 tháng đó nha.

Còn nếu bạn ko thể dùng pp giảm tinh bột này thì có điều kiện mua bộ TR90 của Nuskin, vì bà dì đại gia mình đã dùng phương pháp này, giảm được 12kg. Nó có mấy gói đạm mùi chocolate khs thơm ngon uống trước khi dùng bữa, lúc đó chỉ cần ăn đạm bỏ tinh bột cũng ko thấy mệt mỏi. Nói nó là 90 vì giảm cân trong 3 tháng. Mà cái này mắc lè lưỡi, mình cũng nghĩ nếu bạn chỉ là dân văn phòng thì ko thể bon chen nổi đâu.
    Có 1 cái nữa là bên Herbalife mình cũng nghe giảm cân tốt mà chậm hơn, rẻ hơn. nhưng bạn bè mình chưa ai dùng nên ko thể tư vấn cho bạn được.

À quên cái vụ FA đó thì bạn của mình 32 tuổi đều ưa nhìn, dáng xinh mà gần 5-6 đứa vẫn đang ế chỏng chơ, nên bạn cứ chờ đợi đi nha. DUyên số chả bik được đâu! À, mà tụi bạn mình nó toàn bảo là trai tốt giờ chết dí đâu hết rùi, hoặc là đã có vợ, haha.
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nghe chị gì nói đến Nuskin thfi cho em xin, em cũng có bà chị đại gia đây, cũng dùng cái đó chắc tên là gì như bạn nói đó, thấy hay quá là gì, bà nói đến 30 triệu, nên cũng ko dám giới thiêu cho em vì em nghèo >"< lương ba cọc ba đồng đủ mua sữa cho con thôi. Nghe nói pp lowcab rất hay mà em nói thật, hôm nào em bỏ bớt tinh bột, hôm đó sau 2 tiếng em run lẩy bẩy thế đành lết qua đường mua xôi ăn chứ ko làm việc nữa ko nổi nên giờ em cũng đang bơi với cái bụng nhiều mỡ của em đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 261 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

thấy mấy mẹ nói về đủ cách giảm cân, cách nào em cũng thử hết, nhưng chẳng hiệu quả mấy.mà giảm cân theo cái cách uống nhiều nước, rồi dùng tùm lum thuốc là thấy nguy hiểm rồi đó. http://dantri.com.vn/suc-khoe/ruoc-h...ach-996535.htm
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3