TIN TÀI TRỢ.

Em mệt mỏi với bà chị dâu quá

• 2 Lượt chia sẻ
  • 3.94K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 180 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh trai em mới lấy vợ đc khoảng 2 năm. Em ở cùng với anh trai từ trước khi ông ý lấy vợ. Từ khi ông ý chuẩn bị lấy vợ, em đã có ý định chuyển đi nơi khác ở vì rất ngại việc phải va chạm với chị dâu. Nhưng vì nhiều lý do mà em vẫn chưa chuyển đi được. Trong suốt 2 năm, em cũng chưa bao giờ tỏ thái độ, hay là to tiếng gì với chị dâu. Cái gì ko vừa ý thì để trong lòng, chứ em cũng chẳng thể hiện ra ngoài.
    Nhưng bây giờ chắc do em đang gặp nhiều chuyện căng thẳng, nếu cứ như thế này thì em sợ đến 1 lúc nào đó sẽ ko thể giữ đc bình tĩnh nữa.
    Tuy ở chung nhưng em ko hề dựa dẫm vào anh chị. Tiền nong em đóng góp đầy đủ.Từ những cái nhỏ nhặt nhất trong nhà, dùng 1 thì hôm sau em mua trả gấp đôi.
    Còn cuộc sống thường nhật thì ai làm việc người đấy, đi làm cả ngày chỉ có buổi tối là chạm mặt nhau 1 tý.
    Nhưng càng ngày, em càng cảm thấy sự có mặt của em trong nhà làm bà ý khó chịu.Em thực sự thấy cuộc sống ngột ngạt, mà ko biết phải làm thế nào.
    Bà ý đi làm hôm nào cũng tối muộn mới về. Sớm thì 8-9h tối, muộn thì 11h đêm. Nên nhà em thường xuyên ăn cơm tối vào cái giờ người ta chuẩn bị đi ngủ. Việc này ông anh trai em nhiều lần nói bà ý đi về sớm rồi nhưng đâu lại hoàn đấy. Bản thân em thì sao cũng đc, nhưng có nhiều lần bà ý về muộn, cơm cũng ko thèm nấu, cũng ko nói gì với em, với chồng là hôm nay em mệt, em bận, em có việc...mọi người đi ra ngoài ăn. Làm mọi người cứ nhịn đói đến nửa đêm để chờ bà ý. Hôm đó thực sự em với ông anh em rất bực mình. Nhưng em cứ phải làm như ko có chuyện gì.Ai cũng có công có việc cả, nhưng cái kiểu hôm nào cũng tối mịt mới về như thế thì chắc chỉ có gia đình nhà em chấp nhận đc. Nói ra thì mọi người bảo sao em ko nấu cơm trước, cứ phụ thuộc vào chị dâu làm gì ? Nhưng chẳng lẽ nấu xong rồi người ăn trước người ăn sau.
    Cái việc thứ 2 là hồi em mới có bạn gái. Bà ý cũng đon đả nhiệt tình với bạn gái của em lắm. Tự nhiên thời gian gần đây bà ý tỏ thái độ ra mặt luôn. Đợt rồi nhà em có việc, em đưa bạn gái về nhà ăn cơm. Bạn gái em chào hỏi bà ý cũng chỉ ậm ừ cho có lệ. Còn có những lần hỏi thì bà ý làm như điếc ko nghe thấy, rót nước thì rót cho cả nhà, còn lại cốc nước của bạn gái em thì bà ý để nguyên. Mẹ em cũng đã có lần gặp riêng bà ý rồi nhắc khéo là bạn gái em còn trẻ người non dạ, mình làm chị thì đừng có chấp vặt, cái gì em nó ko nên ko phải thì cứ nhắc nhở luôn cho em nó rút kinh nghiệm, hoặc ko đáng thì bỏ qua để giữ hòa khí chung. Bà ý thấy mẹ em nói thế thì cũng dạ vâng, con vẫn bình thường chứ có gì đâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bà ấy lại gato với bạn gái của bạn rồi
    • 80 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi làm đến tối muộn về lại còn phải nấu cơm phục vụ chồng thì chớ, đằng này cả em chồng cũng ngồi há mỏ đợi ăn thì không khó chịu mới lạ, xin lỗi chứ là tôi thì tôi cho nhịn chứ ko có chuyện người làm người chơi vậy đâu. Lại còn " Nói ra thì mọi người bảo
    sao em ko nấu cơm trước , cứ phụ
    thuộc vào chị dâu làm gì ? Nhưng
    chẳng lẽ nấu xong rồi người ăn
    trước người ăn sau" lười thì cứ nói là lười, quen ăn sẵn nên ko muốn làm cho rồi, về sớm thì cứ nấu cơm sẵn đi, ko muốn người ăn trước người ăn sau thì đợi chị ấy về rồi hâm nóng lại thức ăn có vấn đề gì ko, nhiễu.
    Còn chuyện bạn gái hả, người ta bảo rồi, ghét ai thì ghét cả đường đi lối về, mình ăn ở không xong bị người ta ghét nên bạn gái bị ghét lây thôi. Tốt nhất là chuyển ra ngoài ở sớm sớm đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 110 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Người ta đi làm về khuya, anh em ở nhà sao k bảo nhau mà làm, chị về cùng ăn rồi chị dọn, vậy vui k? Bà í lâu lâu mới cho nhịn 1 bữa là tốt phước. Ngta tỏ thái độ luôn vậy rồi mà còn lì?
    Còn bạn gái em, chị k chào thôi, cứ hỏi thẳng chị, nói em thấy rõ ràng. Lần sau vẫn vậy nói thẳng luôn là thôi em khỏi chào, chị í k cần đâu. Vậy thôi. Khỏi để ý xét nét chi cho mệt người.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 233 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

mình tưởng người viết bài là phụ nữ

xin lỗi thì ra bạn là đàn ông ^_^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn này chuyển nhanh ra ngoài ở để cho chị dâu bạn đc nhờ đi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhminh2801
    • 97 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Sao anh em bạn về sớm mà k nấu cơm trước, có thể ăn trước nếu đói hoặc bận việc, phần đồ cho chị dâu, chị ấy về lúc nào và muốn ăn lúc nào thì chủ động hâm đồ ăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,900 Bài viết

• 12,485 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thằng ông VN nó phải thế chư!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thực sự mà nói thì mình thấy vấn đề của bạn nó cũng không có gì to tát lắm .
    • 3,097 Bài viết

• 9,731 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc xong chỉ không hiểu là sao bạn không tự nấu cơm trước mà cứ phải chờ chị bạn làm gì?
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn chủ top ạ, khách quan mà nói nếu ngày nào họ cũng về muộn vì công việc thì không thể trách đc, chị ấy đi làm chứ có đi chơi đâu mà bạn bảo là "chỉ có nhà bạn mới chấp nhận kiểu con dâu đi làm về muộn như thế". Bạn sòng phẳng cái này ok, tốt không bị lệ thuộc kinh tế. Nhưng cái kiểu bạn kể là nhà bạn thường ăn cơm vào cái giờ người ta đi ngủ. Thế bạn và anh bạn về trước cứ há mỏ chờ người ta nấu ăn à. Lạy hồn là ck tớ thì tớ cũng cho nhịn chứ k phải là em ck nữa đâu. Đi làm cả ngày mệt phờ râu, 9-10h mới lê thân về nhà, chỉ muốn tắm rửa ăn uống qua loa rồi ngủ chứ lại còn về hầu 2 đại ca há mỏ chờ sung ở nhà nữa đứa nào k bực cho được. Trước khi anh bạn lấy vợ hai a e đi ăn hàng hay là cứ ngồi nhà có người sang nấu cơm rồi mời ra ăn. Hic, chị dâu bạn có sai, sai là vì k nói ra sớm hơn cứ chịu đựng rồi thấy khó chịu nên thái độ với mọi người k thoải mái, mệt cả người lại bị em ck ghét cơ đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thây quá là điều bình thường luôn. bạn cố gắng tích tiền ra thuê nhà trọ đi
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyện này nói ở 4rum đàn ông thì đc,nói ở đây thì tha hồ gạch đá cho thớt

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 31 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepdiep90 Xem bài viết
    Đi làm đến tối muộn về lại còn phải nấu cơm phục vụ chồng thì chớ, đằng này cả em chồng cũng ngồi há mỏ đợi ăn thì không khó chịu mới lạ, xin lỗi chứ là tôi thì tôi cho nhịn chứ ko có chuyện người làm người chơi vậy đâu. Lại còn " Nói ra thì mọi người bảo
    sao em ko nấu cơm trước , cứ phụ
    thuộc vào chị dâu làm gì ? Nhưng
    chẳng lẽ nấu xong rồi người ăn
    trước người ăn sau" lười thì cứ nói là lười, quen ăn sẵn nên ko muốn làm cho rồi, về sớm thì cứ nấu cơm sẵn đi, ko muốn người ăn trước người ăn sau thì đợi chị ấy về rồi hâm nóng lại thức ăn có vấn đề gì ko, nhiễu.
    Còn chuyện bạn gái hả, người ta bảo rồi, ghét ai thì ghét cả đường đi lối về, mình ăn ở không xong bị người ta ghét nên bạn gái bị ghét lây thôi. Tốt nhất là chuyển ra ngoài ở sớm sớm đi.
    Chuẩn không cần chỉnh
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bó tay anh em nhà ông này,người ta đi làm về muộn đã mệt thì chớ,lại còn phải lao vào bếp hầu hạ cơm nước cho còn không biết điều,haizzz

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hima
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,916 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

Dự phỏng là thèng này bị ném đá mẻ đầu luôn. Mới kể tưởng chuyện gì to tát ai ze chỉ là chuyện chị dâu không phục vụ đúng kiểu, đúng cách. Mà người viết lại là một thằng con trai, hết biết nói sao luôn. Dọn ra ngoài ở sớm sớm đi bạn ơi, cho ngta rãnh rang xíu, ở vậy không khó chịu mới lạ. Đi làm về khuya, mệt rồi còn cả mấy cái miệng chóc mỏ chờ hầu hạ, mệt mỏi lắm! Đúng là đàn ông Việt Nam!
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
    • 305 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Dan Ong ma tinh cach con thua con dan ba. Qua ngay mai may mac vay ma ra duong chu dung mac quan nua. Si nhuc cho dan Ong qua. An nho o?dau.nha nguoi ta ko biet than biet phan roi con ngoi do ha" mo~ bat ngta phai cung phung an uong". May la Ba noi ngta Chac. Me cua may da~ lam dc dieu do chua? Sao ko keu con ban gai may qua dung" gio com nau cho may an. Vo cua ngta ma lam nhu osin cua minh ko bang. Chet di cho do~ chat.dat

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh
    • 20 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn nói chuẩn rùi. Đi làm về tối muộn đã mệt phờ người lại còn phải cơm nước cho 2 ông tướng đi làm về sớm rảnh rang ngồi chơi chờ người đi làm về muộn nấu cơm cho ăn. Xin lỗi gặp mình thì mình nhịn luôn sáng mai mình ăn bù, còn cho 2 anh em og kia tự xử lý. Cái og ck kia và og em ck kia cũng chả có ý thức gì, ai cũng là con người cả, ai cũng đi làm và ai cũng có nhu cầu ăn uống. Mình về sớm thì nấu cơm đi, đói thì ăn trước rồi phần chị dâu, phần vk về sau ăn sau, còn hôm nào chờ được thì chờ. Có ai bắt mình phải chờ khi mà họ đi làm về muộn đâu. Mình mới cưới được hơn 4 tháng và vẫn ăn chung với bố mẹ ck và em ck, mặc dù bình thường 6h mình đã về tới nhà rồi nhưng ở nhà nếu ai về sớm hay có ở nhà thì nấu cơm luôn, mình về nhiều hôm đã nấu xong cơm rồi, chỉ tắm giặt rồi chờ ăn cơm, không có cái kiểu chờ con dâu, chờ vk về nấu cơm cho ăn khi mà mọi người ở nhà. Chị vk kia vậy là vẫn còn hiền, còn chịu đựng được ấy. Nhưng sức chịu đựng của mỗi người đều có giới hạn, bức quá thì người ta cũng phải phản kháng thôi, trách người và cũng trách tại mình thôi Ông em ck bố tướng ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn nên chuyển đi luôn ngay lập tức, ko thì ko giữ đc tình a e đâu. Bạn lên mạng tìm truyện gạch ai, bỏ ai nhé. Sẽ hiểu được tại sao lại như thế.
    • 20 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đã đi làm về mệt còn lại phải nấu cơm cho anh em nhà bạn ah.
    Bạn cũng nấu được chị,chị ấy đi công việc về mà?
    Anh trai bạn nấu,hoặc bạn có thể nấu. Nấu 1 bữa ăn nó đơn giản chứ có phải mệt mỏi j đâu mà bạn phải ĐỢI.
    Làm dâu chứ có phải hầu em chồng đâu.
    Hầu thì hầu bố mẹ chồng,chồng thôi,còn đâu là tự túc đi bạn ạ.

Tôi cứ nghĩ bạn là con gái cơ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3