TIN TÀI TRỢ.

Em họ bên nội lấy cháu họ bên ngoại, có về dự đám cưới không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.1K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố mình có thằng cháu ruột gọi bằng bác chuẩn bị lấy vợ là cháu gái gọi mẹ mình là bà cô họ( gần), (mẹ mình là em họ của ông nội đứa cháu gái đấy). Nếu mà về dự đám ăn hỏi hoặc đám cưới thì sẽ phải làm đại diện nhà trai (vì các bác các chú mất hết rồi, chỉ còn mỗi bố mình). Thế bây giờ chả nhẽ đi sang nhà gái hỏi vợ lại ngồi ngang hàng với mấy ông cháu vợ (bố của cháu gái đấy là cháu gọi mẹ mình bằng cô).

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chẳng liên quan, tại sao ko về nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 270 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Cháu ruột gọi bằng bác cơ mà, sao lại ko về? Mình đại diện nhà trai, còn bên kia ai đại diện nhà gái thì là chuyện của nhà gái ng ta mà, đâu có liên quan gì đâu?
    • 1,043 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

ngộ quá! Sao lại suy nghĩ lạ vậy ta???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,317 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Vì sợ ngồi ngang hàng mà không đại diện cho chúng nó. Không dự đám cưới, không cho chúng nó lấy nhau ư ?Thực ra, hai đứa đấy lấy nhau hợp pháp: không có quan hệ huyết thống 3 đời => chúng nó đúng.Chỉ tình cờ là họ hàng bên bố cậu và họ hàng bên mẹ cậu lấy nhau thôi. Về quê, bố cậu cứ ngồi mâm trên. Không có chuyện cháu họ của vợ mà mình lại xuống mâm dưới ngồi đâu. Đừng ngại.Cả hai họ vỗ tay nào. Chúc mạnh hạnh phúc nhé.Các bác các cô các chú mất hết rồi chỉ còn mỗi mình bố cậu mà bố cậu không về đại diện nhà trai cho thằng cháu thì thương thằng đó quá.
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • 1,174 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Cô dâu chú rể đâu có quan hệ họ hàng gì? Tại sao lại ko dự đám cưới? Vô lý quá.
    • 128 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đường ai lấy đi sao phải lăn tăn nhỉ
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chia đôi ra, bên ngoại đi nhà gái, bên nội đi nhà trai!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,129 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Nhà bạn mình có 1 việc tương tự như thế; vì bên nhà trai chú rể lớn tuổi lấy vợ trẻ. Nên khi đám cưới bên nhà gái cử ông bà ra nói chuyện với bố mẹ chú rể cho nó xứng đôi (dù vẫn còn ba mẹ). Việc nhà bạn mình nghĩ 2 họ nên có thống nhật với nhau; có thể bên nhà gái cử ông bà cô dâu ra nói chuyện với bố bạn (như vậy cũng ngang hàng). Với lại việc này cũng ko có gì quan trọng, ngồi mâm nào chả được, miễn cả họ cả làng vui.
    • YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Úi giời, vui thế mà còn chưa chịu đi. Đợi kiệu tám người khiêng hử?