TIN TÀI TRỢ.

Em dâu mới vừa ra trường, chưa có việc, thuê nhà cưới chồng được 3 tháng, bầu 4 tháng, bị đánh te tua, đến khổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 96 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em gái lấy chồng là thằng cu họ nhà mình, (nên gọi là em dâu nghe cũng dễ hiểu hơn nhỉ), đang tuổi 9x, chưa xin được việc, đã bầu rồi. 2vc thuê nhà, lương thì thấp, nhưng mà đánh nhau như vặt thịt. Thằng chồng k nể nang gì vợ bầu bí, đánh vợ như nghóe, đánh dã man ấy, toàn bằng gậy và dây lưng, đến khổ. Cứ nhất quyết đòi ly hôn nhau. Mình khuyên hai đứa tạm ly thân, mà thấy lòng buồn quá. Thằng cu đấy mình biết tính, dính vào nó chưa thấy tương lai đâu, ví tính tốt thì ít, gia trưởng thì nhiều, chắc là ăn đòn không ít bữa nếu vợ không biết nhún. Non sông dễ đổi, bản tính khó dời.Mà cuộc đời còn dài, sao nhún được mãi. Chưa kể cắm cáu nhau chuyện tiền nong, họ hàng nội ngoại. Thực tế chứng minh là càng ngày càng đánh vợ dữ hơn. Ly thân rồi, quay lại với nhau, vẫn đánh. Nghĩ thuận thì may mà có đứa nó rước, may mà lại còn có đứa con để cô em dâu biết sợ khổ mà không bỏ nó.
    Nghĩ ngược thỉ chỉ muốn khuyên em mình bỏ chồng, bỏ thai, làm lại cuộc đời. Dù sao vẫn còn quá trẻ để phải chịu hành hạ như thế. Mình nghĩ xa xôi, nếu có bỏ thì phải trừ tận gốc, rũ áo mà đi, đành lòng bỏ con thì mới có thể làm lại cuộc đời, mà không dám nói với em, sợ em làm thật thì thất đức.
    Thật là khó nghĩ...
    Thương em gái quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,490 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Khuyên bỏ thai nhi thì không nên nhưng nên động viên bạn ấy trước mắt là li thân, dưỡng thai rồi tranh thủ học nghề, học bổ túc để có một nghề nghiệp ổn định. Chị có thể kêu gọi gia đình nhà chị, bố mẹ cậu em họ cùng lên tiếng bênh vực bạn ấy, tạm thời hỗ trợ kinh tế giai đoạn mang thai.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 96 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình nuôi con một mình nên mình thấu hiểu cái việc sau này con bị thiếu bố, rồi là mục tiêu để tranh giành quyền nuôi con, rồi sau này mẹ có đi lấy chồng lại thành thừa ra...lắm. Mà đấy là quan hệ của mình với bố bé và ông bà nội rất tốt đấy, kinh tế của mình cũng vững nữa.
    • 402 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

ôi, sao lại có loại chồng như thế không biết, thôi thì khuyên em ấy lánh tạm về nhà bố mẹ đẻ sinh xong hãy tính li hôn, chứ phải cái thằng chồng lang sói thế có bữa nữa đánh cho sảy thai mất thôi, khổ thân em ấy quá, 9x trẻ con lắm, 2 vc lại khó khăn về kinh tế bảo sao không chành chọe nhau chứ
    bạn đừng thừa hơi khuyên can thằng chồng em ấy làm gì, tìm cách mà giúp em ấy đó
    [IMG] 37pmw1u [/IMG]
    hLh0p7
    XMAFp7
    • 402 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ETfamily Xem bài viết
    Mình nuôi con một mình nên mình thấu hiểu cái việc sau này con bị thiếu bố, rồi là mục tiêu để tranh giành quyền nuôi con, rồi sau này mẹ có đi lấy chồng lại thành thừa ra...lắm. Mà đấy là quan hệ của mình với bố bé và ông bà nội rất tốt đấy, kinh tế của mình cũng vững nữa.
    đừng nghĩ méo mó có hơn không bạn ạ, thằng chồng như thế có xứng là bố không? Bạn có biết trẻ lớn lên trong bạo lực gia đình giữa cha mẹ với nhau nó sẽ phát triển không tốt không? và nhiều vấn đề khác kèm theo nữa chứ, biết là khó khăn kinh tế nhưng chưa tới mức phải chịu đựng đòn roi rồi có ngày ra ma mất
    [IMG] 37pmw1u [/IMG]
    hLh0p7
    XMAFp7
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nghĩ ngược thỉ chỉ muốn khuyên em mình bỏ chồng, bỏ thai, làm lại cuộc đời. Dù sao vẫn còn quá trẻ để phải chịu hành hạ như thế. Mình nghĩ xa xôi, nếu có bỏ thì phải trừ tận gốc, rũ áo mà đi, đành lòng bỏ con thì mới có thể làm lại cuộc đời, mà không dám nói với em, sợ em làm thật thì thất đức...

Theo mình thì mình thấy cách này là tốt nhất, lấy một thằng chồng như vậy thì bỏ đi coi như một tai nạn, e dâu bạn còn trẻ còn cả một tương lai ở trước mắt tại sao ko chọn cách tốt nhất cho cuộc đời của mình mà cam chịu khổ vậy. Ly hôn cũng chẳng phải là gì xấu nếu hôn nhân ko hạnh phúc. Đừng khuyên người ta cam chịu, khổ cho cái suy nghĩ rất là Á Đông.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng đồng ý với chị chủ thớt, nếu đã rũ thì rũ từ gốc, nếu có thể, hay để bé lại, để làm lại từ đầu. Có thể hơi quá ác, nhưng em nghĩ cô bé 9x kia, chắc chưa làm đc j và cũng chưa có khả năng nuôi con. Nếu để bé ra đời, chịu đủ mọi thiệt thòi, còn chưa kể có ông bố như thế, biết đâu, bố sẽ lấy lí do để đánh cả vợ cũ lẫn con. Không thế biết được, nếu có thể dứt luôn ra và làm lại từ đầu, đi đến 1 nơi khác làm lại từ đầu. Nếu nhà ngoại đủ kinh tế, hãy giữ lại nhưng mà 9x mà single mom thì đúng là quá trẻ để làm điều đó.
    yêu là chẳng nghét điều gì ... yêu là chẳng tiếc chi ... dù mai đây ... sau cơn mưa ... em sẽ đớn đau thật nhiều nhưng không hề hối tiếc và chẳng cần lo âu vì khi trái tim em không anh thì nó sẽ ngừng đập
    • 580 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

ko biết khuyên thế nào, đứa bé thì vô tội. Bỏ chồng thì chắc là nên làm rùi.
    • 269 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

bỏ là lẽ dĩ nhiên rồi , không những thế mà còn phải viêt đơn tố cáo bị chồng đánh đập , thu thập mọi chứng cứ đưa ra tòa không những không được nuôi con mà sẽ phải ngồi tù .
    Điều 121. Tội làm nhục người khác
    1. Người nào xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự của người khác, thì bị phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm.
    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ một năm đến ba năm:
    a) Phạm tội nhiều lần;
    b) Đối với nhiều người;
    c) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn;
    d) Đối với người thi hành công vụ;
    đ) Đối với người dạy dỗ, nuôi dưỡng, chăm sóc, chữa bệnh cho mình.
    3. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

chị nên nói với em dâu chị ,nếu chồng đánh thêm 1 lần nữa hãy gọi ngay cho 113 và tổ dân phố tới làm chứng, viêt ngay đơn tố cáo đưa cho công an . đến lúc đấy xem ai sẽ phải van xin ai .

vì mình đã làm như thế với chồng mình . anh ta cũng đánh mình nhiều lần và mình đã viêt đơn tố cáo anh ta , anh ta đã phải van xin mình không thì chăc chắn sẽ phải ngồi tù .
    • 169 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Bạn này có giải pháp tốt nhất hiện nay rồi mà còn lên đây để mọi người bàn ra tán vào làm gì. Mình mà có em gái như thế thì mình cũng làm y như bạn nghĩ. Cuộc đời của em bạn mới là quan trọng nhất! Mọi người thường thương cho những đứa bé chưa ra đời, nhưng nếu ra đời mà làm khổ tất cả mọi người, làm khổ chính bản thân đứa bé đó, có khi lại trở thành tội phạm xã hội thì còn đau xót hơn nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 96 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình chưa nghĩ xa là tương lai thế nào, mình chỉ nghĩ trước mắt là thân mình còn chưa nuôi nổi, nữa là con mình. Không lẽ nuôi con không được, lại hành bố mẹ mình.
    • 331 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

hic, lấy chồng như vậy cũng khổ, bỏ thì thương, vương thì tội. Hic.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 149 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

ôi cái lại đấy chỉ có bỏ hẳn đi, có chồng cũng tốt ko có cũng ko sao, chứ bảo nó ko đánh vợ nữa thì khó lắm, khó vô cùng, vì đánh càng ngày càng quen tay chứ, vc có con vào còn vất vả gấp trăm lần mà.
    • 1,489 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bạn khuyên, em bạn có làm được như thế không? Có cơ hội không? Ít nhất là em ấy sau khi bỏ thai và chia tay thì có nơi khác để bắt đầu lại không( tránh xa thằng chồng kia để làm lại cuộc đời) ?

Còn nếu không thể làm tận gốc và quyết liệt thì mình nghĩ không nên khuyên em nó bỏ thai. Vì bỏ thai cũng nguy hiểm mà. Nếu bạn hiểu rõ em bạn sẽ nghe bạn và có kế hoạch cụ thể thì mình nghĩ bạn cũng nên khuyên em như thế. Thà khổ vài năm để vực dậy cuộc sống còn hơn khổ cả đời.