TIN TÀI TRỢ.

Em đánh nhau với mẹ chồng của chị gái

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.92K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chắc chẳng có ai như em nhỉ. Chả là mc chị em cực kỳ ghê gớm, bà ấy tắc oai tắc quái ở nhà, chả có ai trong họ mà bà ấy chưa đánh hoặc bị người ta đánh. Lại thêm cô con gái cũng thuộc loại tắc te, đi lấy chồng rùi nhưng toàn về nhà làm loạn, cuối cùng là bị chồng bỏ. Chính nó đã xúi giục bà mẹ đánh chửi chị gái em, hắt nước vào mặt chị em, phỉ nước bọt vào mặt chị em. Nói chung em rất căm hai mẹ con nhà nó. Chị gái em thì chả hiểu kiểu gì, ở nhà thì làm vương làm tướng, đi lấy chồng thì cum cúp. Mẹ chồng đánh đuổi vẫn một hai ở lại, con em chồng khốn nạn cũng ko dám phản kháng rì. Cuối cùng anh dể em bỏ đi khỏi nhà và lôi bà ấy đi bà mới đi. Hai vợ chồng ra ở riêng tự lập, tay trắng làm lại từ đầu. Tới lúc chị em bầu bí, sinh đẻ tuyệt nhiên bà ấy ko ngó ngàng gì. Em phải chuyển về ở cùng anh chị để trông nom cháu cho mẹ nó làm từ lúc cháu mới 2 tháng tuổi. Giờ vc ki cóp mua đc cái nhà chung cư thì bà nội nó quay ra nhận con nhận cháu. Nói thật nhà ấy sau này ko dựa vào vc anh chị em thì cũng chả dựa được vào đâu. Chuyện cũ đã qua ko nói làm gì, nhưng em ghét cay ghét đắng con mụ lật lọng ấy.
    Hôm nọ thằng bé bị ốm phải vào viện, em nghỉ làm vào trông nó cùng mụ ấy. Thằng bé mấy hôm ốm tiêm kháng sinh đã bị đi ngoài rồi, bà ấy còn toàn nhồi cháu ăn cháo dinh dưỡng mua sẵn làm nó đi ngoài nặng hơn. Hôm ấy cháo bà mua từ sáng, bà để sao 1 lớp nước 1 lớp cháo nhoe nhoét ra rồi trưa bà lôi ra ép nó ăn. Em bảo một lát nữa mẹ nó vào rồi, vừa cho nó ti sữa trực xong, cháo ấy nguội nó ăn nó đi ỉa. Thế là bà lu loa lên, bà bảo cháu tôi tôi chịu trách nhiệm, chị cô chỉ là đứa đẻ thuê thôi... bla này kia. Xong bà chửi đuổi em về, ba máu sáu cơn em nói "cháu không về, lúc nó bé thì không thấy bà đâu giờ lại cháu nội " vậy là bà lao ra đánh em. Lúc ấy nghĩ bà ấy từng đánh chị mình như thế nào, bà ấy chả là gì mà đánh mình thế là em bật lại luôn. Bình thường em không phải là đứa ghê gớm, từ bé chưa đánh chửi cãi nhau với ai bao giờ. Thế mà chả hiểu sao lúc đấy em đủ dũng khí để đánh lại bà ấy. Nói là đánh lại nhưng em thì đánh đc ai, chỉ phản vệ lại tý. Bà ấy còn cầm phích nước sôi để phang em may là mọi người ngăn kịp. Thế mà xong bà ấy lu loa em chửi bà ấy, đánh bà già này kia.
    Giờ chị em sợ chồng, sợ mẹ chồng đuổi em ra đường ruoai, em thì cũng chả thích ở cùng từ trước nhưng thương chị thương cháu em mới ở thôi. Em đi chỗ khác ở là xong, nhưng còn chị em còn làm dâu nhà ấy, còn chịu nhục. Chẳng có tiếng nói gì trong gia đình. Cái rì cũng răm rắp nghe lời chồng, làm ra tiền mà không được tiêu. Khổ thân thằng bé nữa, nếu để bà ấy trông thì nó lại nhoe nhoét. Anh rể em thì tính khí khó lường, chẳng biết được thế nào. Chị em coi như sa chân vào ổ quỷ, lại chỉ biết cam chịu và cam chịu. Chồng bảo sao nghe nấy . Giờ em không biết mình phải làm sao với chuyện này, bảo em đến xin lỗi bà ấy thì chắc là không có làm gì để tốt cho chị em bây giờ ???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,045 Bài viết

• 5,049 Được cảm ơn

CS của chính chị bạn mà chị ấy ko muốn tốt, thích chịu đựng thì bạn làm gì được đây? Đâu phải chị bạn ko đi làm, sợ đói mới đeo the gđ đó, chị bạn coi ck và mc hơn cả em gái thì chịu thua !
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meHieuNhan Xem bài viết
    CS của chính chị bạn mà chị ấy ko muốn tốt, thích chịu đựng thì bạn làm gì được đây? Đâu phải chị bạn ko đi làm, sợ đói mới đeo the gđ đó, chị bạn coi ck và mc hơn cả em gái thì chịu thua !
    Em cũng chả hiểu chị em bị làm sao nữa, nhưng chị em sĩ diện lắm. Lúc nào cũng muốn mọi người nhìn vào là gia đình yên ấm, trong khi cái nhà ấy vốn như 1 bãi shirt, nổi tiếng cả một khu.
    Ông chồng thì lúc từ mẹ, hai vợ chồng tự lo thì cái rì cũng nhà ngoại, xong giờ thì xoen xoét dâu con rể khách. Lúc vợ đẻ nhà nội cấm thấy mặt ai, mẹ em phải xuống trông cho cả tháng. Giờ thì quay ra gì láo, gì đánh mẹ anh, mẹ chỉ có một còn vợ con có thể có đầy.
    Nói thật tới giờ e vẫn chả thấy em sai, bà ấy không đáng để em tôn trọng.
    Cơ mà nói đi cũng phải nói lại, giờ chị em đứng giữa cũng khó xử, em cứ mặt dầy ở lại cũng chả để làm gì. Chỉ tiếc em không có sức, tát lại bà ấy cái mà chỉ như vuốt má
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tiếc là mình thì tát thêm vài phát nữa rồi đi cũng đỡ tức haha
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 59 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chả việc gì phải xin lỗi, bả đánh mình trước mà, gặp e, e dậm cho vài đạp, phích nước sôi thì e cầm bô "vàng dẻo" phang vào mặt. Làm người lớn mà k để con nít nể. Tính e thẳng lắm, gặp e là e k chịu được đâu. Chị của chị nhu nhược qá thể. Li dị thì li, con dâu mình mà kêu đẻ thuê, bảo chị chị nói vs bà mẹ chồng, chồng tui, tui lo, bà chỉ là bà già đẻ thuê thôi coi bả ra sao. Mấy bà chua ngoa phải bật lại mới sợ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemdau75 Xem bài viết
    Chả việc gì phải xin lỗi, bả đánh mình trước mà, gặp e, e dậm cho vài đạp, phích nước sôi thì e cầm bô "vàng dẻo" phang vào mặt. Làm người lớn mà k để con nít nể. Tính e thẳng lắm, gặp e là e k chịu được đâu. Chị của chị nhu nhược qá thể. Li dị thì li, con dâu mình mà kêu đẻ thuê, bảo chị chị nói vs bà mẹ chồng, chồng tui, tui lo, bà chỉ là bà già đẻ thuê thôi coi bả ra sao. Mấy bà chua ngoa phải bật lại mới sợ.
    Bà ấy khốn nạn lắm, chị dâu cả nhà ấy cũng bị bà đánh đuổi đi suốt. Cháu thì bà ấy giành lấy bà nuôi. Tới cháu ngoại bà ấy cũng giành về , thế là vc lục đục rồi nhà chồng bỏ luôn giờ về ở với mẹ đấy. Chửi con người ta là đồ đẻ thuê, nhà ngoại không là gì hết trong khi mình thì đi giành cháu đẻ thuê về.
    Tớ cũng thấy tiếc vì mình không có sức, chứ tớ mà khỏe tớ đánh cho bà ấy nát mặt luôn. Tớ không chửi mụ ấy một câu nào, vậy mà lúc sau mụ đặt điều tớ chửi mụ ấy, chửi tớ là con phò con đĩ chuyên đi đánh ghen nên quen nết.... thế mà cả phòng đó đều im và nói tớ sai. Ông anh rể về còn gằn giọng hỏi tớ sao chửi bà, đánh bà. Tớ nói "em có đánh, em không chửi. Mẹ anh thích nói là em chửi bà, bà thích bị chửi thì cứ để bà tự nhận thế đi. Ngôn từ chợ búa, đầu đường xó chợ ai dùng chứ em không dùng " thấy mặt lão sa sầm lại, kệ.
    Buồn cười, bà ấy bị đứa ranh con nhà thông gia đánh lại cho không thấy nhục mặt hay sao mà còn vơ thêm vào bị chửi , mà bà ấy dựng lên toàn câu chửi hoành tráng nhé, rõ dở .
    Chị tớ không dám li dị đâu, sợ điều tiếng rồi thương con nọ kia, là tớ nhất thì bét luôn. Bị hai mẹ con nhà nó xúm vào đánh đuổi đi như một con chó, hôm ấy không có người can thì bà cầm dao chém chị tớ rồi. Thế mà bây giờ bà sang vẫn một bà hai con, chị tớ làm được chứ tớ chịu đấy.
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khuyên chị bạn nên rời khỏi căn nhà đó đi. Nếu như phụ nữ li hôn có lý do chính đáng thì được quyền nuối con đấy à. Chứ cứ sống như thế chị bạn khổ và đứa cháu bạn cũng sẽ hư hỏng theo những người đó thôi à.
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ly hôn là điều chị mình không bao giờ nghĩ đến và nói thật bản thân mình cũng thấy không nên. Gia đình xây mới khó chứ đạp đổ thì dễ lắm. Rồi khổ thằng bé thôi. Anh dể tuy không phải người tốt nhưng về cơ bản cũng không phải xấu, cũng hết lòng vì vợ con và sống có ý chí và trách nhiệm lo lắng vun vén cho gia đình. Chỉ có điều quá gia trưởng và nóng nẩy trong khi chị mình nhu nhược đâm ra chả có tiếng nói rì trong nhà, cái rì cũng là ông ấy quyết hết.
    Hôm qua thằng bé lại được bà nhồi cháo và bị tiêu chảy rồi, sáng chị gọi cho mình khóc khóc mếu mếu mà điên hết cả tiết. Khổ thân cháu, mới 6 tháng đang ốm viêm phổi giờ lại còn thêm tiêu chảy nữa, thương nó quá. Chỉ muốn đập cho bà kia thêm lần nữa
    • 14 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

phải chị á, đừng hòng mà yên đk với chị, quyết sống mái 1 phen với con mẹ ấy luôn, ko dùng sức để đánh được thì chị lao vào dằng tóc, cào cấu cắn.
    • 887 Bài viết

• 2,581 Được cảm ơn

Tiếc thế, thế là em chưa đánh được bà ấy cái nào à? Phí của quá, đằng nào cũng mang tiếng đánh nhau mà chả đánh được cái nào.
    Đùa tí thôi chứ chính chị em là người trong cuộc mà còn chấp nhận thì em ko thay đổi được đâu. Có điều cuộc sống với loại chồng và mẹ chồng đấy chị e là sẽ chỉ có theo chiều hướng càng ngày càng tồi tệ hơn thôi.
    • 259 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Hay wa,minh phai dang nhap de like cho bạn
    • 259 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemdau75 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabann1234 Xem bài viết
    Ly hôn là điều chị mình không bao giờ nghĩ đến và nói thật bản thân mình cũng thấy không nên. Gia đình xây mới khó chứ đạp đổ thì dễ lắm. Rồi khổ thằng bé thôi. Anh dể tuy không phải người tốt nhưng về cơ bản cũng không phải xấu, cũng hết lòng vì vợ con và sống có ý chí và trách nhiệm lo lắng vun vén cho gia đình. Chỉ có điều quá gia trưởng và nóng nẩy trong khi chị mình nhu nhược đâm ra chả có tiếng nói rì trong nhà, cái rì cũng là ông ấy quyết hết.
    Hôm qua thằng bé lại được bà nhồi cháo và bị tiêu chảy rồi, sáng chị gọi cho mình khóc khóc mếu mếu mà điên hết cả tiết. Khổ thân cháu, mới 6 tháng đang ốm viêm phổi giờ lại còn thêm tiêu chảy nữa, thương nó quá. Chỉ muốn đập cho bà kia thêm lần nữa
    Với cach sog ntn nay thi ko som thi muon cug li di ban a. Li di som.bot dau kho hon,truoc het chuan bi tai chinh di.cs la cua minh,neu ko quyet dinh dc thi k ai quyet dinh dùm đau.ban chinh la niem an ui duy nhat cua chi ay,hay giup c ay manh me hon
    • 103 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sao trên đời lại có những bà mẹ như thế nhỉ? Cứ như trên trời rớt xuống í. Mình cũng chưa từng gây lộn nhưng gặp chuyện ức chế như này chắc cũng nhảy xổ vào mà phang. Cơ bản là chị bạn nhu nhược quá. Bạn đừng vác mẹt sang xin lỗi mụ í nha. Cho dù bạn có xin lỗi thì chị bạn cũng chẳng đỡ hơn đâu, có khi còn bị chửi rủa vì cái tội "có đứa em gái mất nết, giờ nó nhận nó chửi tao rồi đấy mày thấy chưa?" nữa. Đừng qua nhé. kệ bả đi. éo thèm.
    • 380 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có cách này không biết có nên tư vấn không. Thôi mình cứ nói ra bạn thấy được thì áp dụng:
    Bạn lựa dịp nào chỉ có 1 mình bà, rồi bạn giả vờ gọi điện thoại cho ai đó, nội dung đại loại như này: "Ừ ừ, tao đang định đến giảng hòa với bà đây, dù sao bà cũng lớn tuổi rồi. Chị tao và tao đều rất quý bà, dù bà đối xử không tốt với chị em tao nhưng tao vẫn thấy bà có nhiều điểm tốt. Nếu lần này tao xin lỗi bà mà bà còn quá đáng thì tao thuê giang hồ đến xử đẹp cho bà biết tay. Ừ, giờ tao vào xin lỗi bà đây, để xem bà thế nào".

Dĩ nhiên bạn nói chỉ để bà nghe thôi. có người thứ 2 nghe thấy là mệt à.
    • 238 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chi ay cung jong nhu c va bao nguoi phu nu khac ,co gang nhin nhuc vi chok vi con,that ra chok c ay k den noi nao ,chi co me chok la qua dang thi lam sao c ay bo to am cua m ma di duoc .Phu nu m it khi lam dc dieu do lam e .Con c day chok c la ng 1,2 muon bo chi va 2 dua con cung vi nghe gd chok c.Vay ma c vi con nai ni van xin chok c dung bo c hay vi con ma a ay van nghe loi gd va bo c.Jo c song voi me ruot cung 2 dua nho.K co chok cung co cai kho cua k lay chok.nhung noi that ra nuoi 2 dua nho co hoi vat va nhung thoai mai ve tinh than lam.E yen tam di chi e song voi chok c chu co song lau voi me chok dau.Chong c tot la dc roi.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhưng theo mình nghĩ li dị sao lại vì mụ này, phải nói rõ với chồng nếu chồng nhu nhược thì li dị là đúng. Đằng này chị bạn không dám trao đổi với chồng cứ im ỉm thế rồi đòi li dị thì có mà hâm à. Mà chị bạn muốn khổ thì khó mà khuyên lắm, chứ mà làm gắt lên thì đuổi con mụ em chồng đi cho khuất mắt. Mình cùng lắm là có nghĩa vụ nuôi mẹ chồng thôi. Láo thì cho đi luôn

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 61 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Anh rể bạn cũng biết bà mẹ chồng đó ghê gớm mới kéo chị bạn ra khỏi nhà và mua được căn nhà í chứ. Tội nghiệp thằng cháu thôi, bà nội gì mà ko chăm cháu, còn chửi con dâu kiểu đó. Chị gái bạn yếu đuối thật, bị chửi là đẻ thuê mà vẫn sợ và vẫn ráng chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

eo... e thì ngược lại... e ở nhà chi gái e ... mà nội nhà chị ấy tệ j mà tệ..
    .anh rể e bị gãy chân nằm liệt giường 1 tháng rưỡi lúc đó chị e đang mang bầu đứa đầu tiên..
    e vừa đi học vừa về chăm nom ông anh nấu nướng dọn dẹp ... cả tháng mà ko có ai bên nội tới hỏi j
    trước đó chi e bị hư thai a re e di nhậu cả ngày có mình e lọ mọ lo cho bà ấy
    tơí lúc sinh đứa thứ 2 giổ đi đẻ mà xin gửi thằng cu đầu ko ai..cho..gui... cuối cùng e ở nhà trông nó
    nc ốm đau bệnh tật j cũng lôi e về
    ấy vậy mà cả 2 vc xem thường e ra mặt kunh khỉnh ấy... đối xử với e như osin..
    còn với bên nội hả... nâng như nâng vàng...
    • 97 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình hiểu cảm xúc của bạn. Mình có 1 cậu em trai, 2 chị em rất thương yêu nhau. Có lần mình bị chồng đánh, nó biết tin lập tức sang nhà mình nói chuyện. Mọi ng nói nó không phải phép với người lớn, nhưng với mình, mình hiểu là do quá thương chị. Tuy nhiên, nếu em mình có hành động như bạn, dù nhà chồng mình tệ đến đâu, chồng mình tệ đến đâu, mình cũng k bao giờ đồng ý chuyện em trai mình đánh lại bất cứ ai trong nhà chồng mình.
    bạn biết không, nếu mình là bạn...mình sẽ...để bà ta đánh, thậm chí, bà ta đánh nhẹ 1 cái nhưng mình sẽ ngã xoài ra đất. Sau đó, sẽ đau,kêu đau nhiều vào, đau tay đau đầu, tiện đang ở viện sẽ nhập viện luôn, sẽ nói với anh rể rằng tất cả vì em thương cháu em không nghĩ là bác đánh em.Nêuy là người ngoài em sẽ kiện rồi nhưng dù sao cũng là trong nhà em sẽ bỏ qua...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 85 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunmother Xem bài viết
    Mình hiểu cảm xúc của bạn. Mình có 1 cậu em trai, 2 chị em rất thương yêu nhau. Có lần mình bị chồng đánh, nó biết tin lập tức sang nhà mình nói chuyện. Mọi ng nói nó không phải phép với người lớn, nhưng với mình, mình hiểu là do quá thương chị. Tuy nhiên, nếu em mình có hành động như bạn, dù nhà chồng mình tệ đến đâu, chồng mình tệ đến đâu, mình cũng k bao giờ đồng ý chuyện em trai mình đánh lại bất cứ ai trong nhà chồng mình.
    bạn biết không, nếu mình là bạn...mình sẽ...để bà ta đánh, thậm chí, bà ta đánh nhẹ 1 cái nhưng mình sẽ ngã xoài ra đất. Sau đó, sẽ đau,kêu đau nhiều vào, đau tay đau đầu, tiện đang ở viện sẽ nhập viện luôn, sẽ nói với anh rể rằng tất cả vì em thương cháu em không nghĩ là bác đánh em.Nêuy là người ngoài em sẽ kiện rồi nhưng dù sao cũng là trong nhà em sẽ bỏ qua...
    Em thích chị quá, đúng ý em quá trời. Đối với loại người cùn rỉ như nhà ck đó thì mình nhịn nhưng phải có mánh để họ chừa cái thói ăn hiếp người khác đi. Em cũng toàn nói với ck em là có đánh em 1 cái thì em làm thành 10 cái, đi vô viện chứng minh thương tật là coi chừng đi tù đấy.
    Bạn phải chơi chiêu với nhà ck chị gái bạn thôi, cái chính là chị gái bạn 'không có nhìn thấy đường quang" hic hic