Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em đang rối bời rất mong các chị tư vấn!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 857 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kính gửi các chị!
    Thưa các chị, hiện em đang rất rối bời nên em rất mong các chị cho em lời khuyên với ạ
    Em năm nay 25 tuổi, bạn trai em hơn em 4 tuổi, chúng em đã yêu nhau được 3 năm và dự định cuối sang năm sẽ kết hôn, nhưng tới bây giờ anh ấy vẫn chưa đưa em về giới thiệu với gia đình anh ấy, qua nói chuyện thì em suy đoán rằng nguyên nhân có lẽ vì em hơi thấp (em cao 1m53 còn anh cao 1m75) họ hàng, gia đình nhà anh đều rất cao và ai cũng mong muốn rằng anh sẽ lấy được 1 người vợ cao ráo – em hơi thấp nhưng được mọi người nhận xét là có khuôn mặt xinh xắn và dáng người cũng đẹp. Và có lẽ anh thiếu tự tin về điều đó của em. Em cũng xin tâm sự thêm rằng em không phải là người kém cỏi trong cuộc sống, em cũng có chút địa vị trong xã hội, đủ để anh không phải hổ thẹn với ai về trình độ của em. Còn anh của em là giám đốc một doanh nghiệp đang trên đà phát triển mà anh xây dựng với hai bày tay trắng.
    Em cũng xin nói rằng anh rất yêu thương và quan tâm tới em, chúng em yêu nhau chừng ấy ngày tháng là chừng ấy ngày tháng anh giữ gìn cho em (mặc dù cũng thường xuyên có những ham muốn yêu thương nhưng anh vẫn cố gắng để giữ gìn cho em), anh lo cho em mọi thứ kể cả vật chất và tinh thần, từ miếng ăn tới giấc ngủ.
    Thực sự em cũng đã tự định ra cho mình một giới hạn, đó là tới tháng 6 sang năm (tức là còn 6 tháng nữa chúng em kết hôn) nếu anh vẫn ko định ra những bước đi rõ ràng để chuẩn bị cho hôn nhân thì em sẽ ra đi vì tới lúc đó em có ra đi chắc cũng sẽ thanh thản vì em đã huy động hết sức lực để chờ đợi anh.
    Các chị ạ, khi ngồi viết ra những dòng tâm sự này em buồn lắm, em đang khóc và đã khóc rất nhiều, em mong các chị hãy cho em một lời khuyên, hãy cho em biết định hướng của em như vậy có hợp lý không.
    Em phải làm gì trước tình cảnh này, em thực sự rối bời và cần một lời tư vấn các chị ạ
    Em cảm ơn các chị rất nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 414 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Tớ thấy chuyện của bạn chẳng có gì to tát, và bạn cũng đừng tự tin về chiều cao vậy, chuyện bạn cao 1m53 và anh đó cao 1m75 thì cũng đâu có sao, nhiều cặp chênh lệch nhau vậy lắm nên đừng tự hạ thấp mình vậy, mình nghĩ bạn cứ vô tư sống đi. Mình biết nhiều người lúc gần cưới mới ra mặt, rồi hai nhà đi lại mà
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,672 Được cảm ơn

Không biết khuyên gì, nhưng theo chị nghĩ nếu người đàn ông yêu thương và muốn tiến đến hôn nhân với mình thì chẳng cần mình phải ra tối hậu thư đâu.
    Mọi sự tuỳ duyên, em nên thanh thản và tự tin bản thân.
    Cái gì là của mình sẽ mãi là của mình thôi. Có cố cũng không được.
    Được chưa ợ????
    • me chu cuoi Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyendixa Xem bài viết
    chúng em đã yêu nhau được 3 năm và dự định cuối sang năm sẽ kết hôn, nhưng tới bây giờ anh ấy vẫn chưa đưa em về giới thiệu với gia đình anh ấy,
    Các chị ạ, khi ngồi viết ra những dòng tâm sự này em buồn lắm, em đang khóc và đã khóc rất nhiều, em mong các chị hãy cho em một lời khuyên, hãy cho em biết định hướng của em như vậy có hợp lý không.
    Em phải làm gì trước tình cảnh này, em thực sự rối bời và cần một lời tư vấn các chị ạ

Không biết dự định kết hôn và thời gian kết hôn là do anh ta chủ động đưa ra hay là do bạn gợi ý, và đó là thời điểm nào, cách đây bao lâu? Mình đồng ý với Miss_Anh, khi đã có lời hứa đi đến hôn nhân thì người ta có quyền chính đáng thắc mắc về mọi chuyện liên quan đến cuộc hôn nhân sắp tới của mình.
    Nếu bạn ko đủ “dũng khí” hỏi thẳng anh ấy, bạn nên tìm hiểu nhiều hơn về con người xung quanh anh ấy, hãy thâm nhập nhiều hơn vào thế giới của anh ấy qua các cuộc xã giao, hỏi thăm những người quen… à Biết đâu sẽ hé mở được một vấn đề nào đó. (Trước đây mình cũng rơi vào trường hợp tương tự như bạn nhưng mình thật may mắn vì nhờ cô bạn thân mà mình phát hiện ra mấu chốt của vấn đề và đã sớm giải quyết dứt điểm)
    Bố ruột mình nói: khi một người đàn ông đã quyết định chọn 1 phụ nữ làm vợ rồi thì người ta sẽ “thẳng tiến” chứ ko đòng đưa đâu. Chiếu cao khiêm tốn ko phải là lý do, bỏ hết những lý do đặc biệt khác (đồng tính, bị bệnh…), mình nghĩ có lẽ người yêu bạn đang “cân đo đong đếm” giữa bạn và 1 người con gái khác!
    • 82 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyendixa Xem bài viết
    Kính gửi các chị!
    Thưa các chị, hiện em đang rất rối bời nên em rất mong các chị cho em lời khuyên với ạ
    Em năm nay 25 tuổi, bạn trai em hơn em 4 tuổi, chúng em đã yêu nhau được 3 năm và dự định cuối sang năm sẽ kết hôn, nhưng tới bây giờ anh ấy vẫn chưa đưa em về giới thiệu với gia đình anh ấy, qua nói chuyện thì em suy đoán rằng nguyên nhân có lẽ vì em hơi thấp (em cao 1m53 còn anh cao 1m75) họ hàng, gia đình nhà anh đều rất cao và ai cũng mong muốn rằng anh sẽ lấy được 1 người vợ cao ráo – em hơi thấp nhưng được mọi người nhận xét là có khuôn mặt xinh xắn và dáng người cũng đẹp. Và có lẽ anh thiếu tự tin về điều đó của em. Em cũng xin tâm sự thêm rằng em không phải là người kém cỏi trong cuộc sống, em cũng có chút địa vị trong xã hội, đủ để anh không phải hổ thẹn với ai về trình độ của em. Còn anh của em là giám đốc một doanh nghiệp đang trên đà phát triển mà anh xây dựng với hai bày tay trắng.
    Em cũng xin nói rằng anh rất yêu thương và quan tâm tới em, chúng em yêu nhau chừng ấy ngày tháng là chừng ấy ngày tháng anh giữ gìn cho em (mặc dù cũng thường xuyên có những ham muốn yêu thương nhưng anh vẫn cố gắng để giữ gìn cho em), anh lo cho em mọi thứ kể cả vật chất và tinh thần, từ miếng ăn tới giấc ngủ.
    Thực sự em cũng đã tự định ra cho mình một giới hạn, đó là tới tháng 6 sang năm (tức là còn 6 tháng nữa chúng em kết hôn) nếu anh vẫn ko định ra những bước đi rõ ràng để chuẩn bị cho hôn nhân thì em sẽ ra đi vì tới lúc đó em có ra đi chắc cũng sẽ thanh thản vì em đã huy động hết sức lực để chờ đợi anh.
    ui trời, chuyện bé tí thế mà cũng khóc hở em.khi có chồng rồi chắc là không đủ nước mắt để khóc

KIẾP SAU EM Ứ LÀM PHỤ NỪ
    • me chu cuoi Khách
    (Bạn này để top 2 bên làm mình cứ tường máy tính bị khìn!)
    • 386 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Yêu 3 năm mà chưa về ra mắt lần nào thì cũng đáng lo đấy, thế anh ấy ra mắt nhà bạn chưa? 2 người có hay thẳng thắn trao đổi các thắc mắc và các vấn đề trong cuộc sống không? Anh ấy có gia trưởng không? Gia đình anh ấy background thế nào ? Mọi người cần thêm thông tin em ạ.

Các mẹ cứ kêu chuyện không có j to tát đi, rồi mới nhiều topic là sao sau khi lấy chồng, chồng thay đổi nhiều thế, hay họ hàng nhà chồng khó chịu thế.
    If our love was a fairy tale, I would charge in rescue you ...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 484 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

e rằng chàng... đã từng có vợ rồi chăng???
    never say never:Laughing:
    • 1,760 Bài viết

• 2,332 Được cảm ơn

Biết đâu anh ta không còn độc thân, chịu khó điều tra thêm tí nữa đi bạn, ráng tìm cách bí mật đến nhà anh ta coi anh ta có giấu diếm bạn điều gì chăng. Ba năm chưa đưa về nhà giới thiệu thì nói gì đến chuyện cưới xin. Nói chung là trước khi kết hôn với ai, bạn nên tìm hiểu càng kỹ về mối quan hệ của người ấy với những người xung quanh, đặc biệt là những người trong gia đình, hữu ích lắm đó. Một người đàn ông hiếu thuận, được các thành viên trong gia đình yêu mến là nhất rồi. Tuy nhiên, nếu anh ta có gì đó với các anh chị em hay cha mẹ, thì coi chừng khi cưới về, mình sẽ trở thành nạn nhân của anh ta.
    When a couple are in relationship, the girl talks and the boy listens
    After getting married, the husband talks and the wife listens
    After 5 year marriage, both of them talk and neighbors listen.
    • 273 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

MUC : EM DANG ROI BOI – MONG CAC CHI TU VAN ?

Ban oi,
    Co nhieu kha nang nhe :
    Toi goi y de ban tu tra loi va suy nhi them nhe :

Thu 1 : Nếu anh ấy không đồng tính, bệnh hoạn, tự ti vì gia đình nghèo – trong khi gia đình bạn hơi khá, bạn lại có địa vi trong xã hội, hay là him đẫ có vợ rồi, hoặc đẫ có vợ rồi ly dị rồi ... .... thì tìm hiểu các vấn đề khác nữa bạn nhé.

***** về chuyện dự tính năm sau cưới : là do bạn đề nghị hay do « him » đề nghị vậy hả bạn, Hay là chỉ có 1 mình bạn nghĩ tới chuyện đó thôi. Nếu him đã có mở lời với bạn, thì bạn nên hỏi lại : nhưng em chưa biết y bạn mẹ anh- mà em chưa gặp ba mẹ anh – nên em cũng lo lắm- sợ ba mẹ anh chưa hài lòng – thì sao .... »

2. Đã quen nhau- lo lăng nhiều cho bạn vật chất – tinh thần theo như bạn nói , nên cụ thể -chi tiet 1 chút ... : có phải anh ấy chu cấp mọi chi phí cho bạn và lo toan mọi thứ để ban có cuộc sông đầy đủ và tin tưởng « him »... – tương đối hoàn hảo như vậy mà chuyện cốt yếu ra mắt 2 họ bên bạn và gia đình anh ấy, mà « him » không làm thì tôi nghĩ có vấn dề rồi
    - có thể đơn giản là đưa bạn về nhà anh ăn cơm, hay uống nước hay chúc tết ba mẹ anh ấy .... hay vào các dịp vui của gia đình anh ( anh ấy không mời bạn sao... ??? ) tôi thấy hơi lạ.
    Phần này bạn cần tìm hiểu thêm bạn à, có thể bằng cách khéo léo thế nào đó bạn chủ động cùng nhưng người bạn thân của « him » ghe qua nhà him mượn cái gì đó, hay rủ him đi ăn sáng chủ nhật chẵng hạn, ... xem him phản ứng ra sao với bạn, hay hôm nào đó bạn giả đò bỏ quên cuốn sách hay đĩa CD gi đó tren xe him, rồi sau đó quay lại nhà him lấy.... để xem cách him đối xử với bạn trước người nhà him nhé... ? hoặc Bạn thử gọi tel đến tel bàn nhà « him » tìm him xem sao ??? và xưng là bạn gái « him ».....

3. Có thể « him » chỉ mới xem bạn là 1 người em gai thôi....chăng. để dành sơ cua khi chưa có ai vừa ý.

4.Có thể « him » cũng có 1 người con gái khác, ngoại hình khá hơn nhưng gia đình hay sự nghiệp hơi khiêm tốn....nên him đang có sự lựa chọn cân nhắc giữa bạn và 1 cô có ngoai hinh đẹp nhưng nghèo, và không có gì trong xã hội. ...

5.Gia đình him có định 1 cô gái nào đó cho him mà him chưa trả lời nên vẫn còn muốn xây dựng mối quan hệ với bạn và tìm hiểu bạn. Nên có thể him yêu bạn thật lòng – nhưng ngại nói với gia đình.

Tôi nghĩ bạn nên xem các ý trên và tìm ra cách giải quyêt cho riêng mình- khong ai quyêt định được cho bạn cả.

Ngoài ra, tôi cũng khuyên bạn nên thâm nhập vào thế giơi của « him », cơ quan, công ty, phòng làm việc « him », các mối quan hệ bạn bè,
    - Ví dụ him đi đám cưới bạn bè, khách hàng thân –him có đưa bạn đi cùng.co giơi thiệu là bạn gái...
    - Sếp « him » có biết bạn là bạn gái « him » không.
    - có thể buôi trưa – đột xuất bạn ghé văn phòng « him » rủ him đi ăn cơm, Bạn mua một ít bánh trái – trái cây.... mang đến văn phòng him để him dùng và để him mời mọi người cùng phòng ăn cho vui. Dó là cách bạn gửi gawsmhifnh ảnh của bạn vào côg ty của « him » . Từ đó sẽ có nhưng người tai mắt của đồng nghiệp « him » - đem tin này về cho gia đình him biết- bạn hiểu ý tôi không, bên cạnh đó cũng để cơ quan « him » biết là bạn đang là bạn gái của him.
    Bạn cần thêm một thời gian nữa để làm một só việc – để tình hiểu về « him » bạn nhé.
    Hãy bình tĩnh và dũng cảm bạn à, dù sao cũng phải tìm hiểu thật kỹ và cặn kẽ, về người đàn ông mà bạn sẽ gắn bó suốt cuộc đời mình. Dù sự thật thế nào thì sự thật vẫn tốt hơn bạn nhé.

CHÚC BẠN VUI SỐNG VÀ TÌM ĐƯỢC TÌNH YÊU ĐÍCH THỰC.:Rose::Rose::Rose::Rose: