Em đang khúc mắc về vấn đề tình cảm và tương lai, xin cho e lời khuyên nhé các mẹ, các chị

• 0 Lượt chia sẻ
  • 760 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và bạn trai yêu nhau và gđ ny em rất đồng ý và lúc nào cũng nhắc 2 đứa tính chuyện cưới xin. Trong khi bố mẹ e thì không ưng bạn này vì là dân xây dựng đi theo công trình nay đây mai đó. E và bạn cùng làm trên TP nên nếu xác định cưới thì 1 là thuê nhà ở, sinh con thì ông bà nội ngoại lên chăm, con biết đi sẽ cho về quê cho ông bà nuôi còn vc vẫn ở trên này làm việc bt. Em thấy như vậy không ổn chút nào rồi. Hai là e về quê còn anh ở trên này làm việc tháng về quê thă nhà 1 lần. Mà dân xd thì mng biết rồi đó chẳng bao giờ hết việc càng ngày lễ càng phải đi làm nhiều. Em thấy đằng nào cũng ko ổn mà giờ e lại đang có snghi sẽ chia tay với anh để nghe theo bố mẹ về quê và cố gắng tìm một anh ở nhà cho yên ổn. Mng toàn khuyên em như vậy, còn phải snghi cho con cái mình sau này nữa. Con khỏe thì phúc còn ốm đau thì lại về cấu véo bố mẹ đẻ. Em chẳng hiểu sao ngày trc em lại hay về nhà anh chơi. Bố mẹ anh thì coi như con trong nhà. Để bây giờ e dứt ra cũng thấy có lỗi với gđ bác quá. MÀ tiếp tục thì kéo theo bao nhiêu người khổ. Em thì hay ko có niềm tin vào tg lai. Anh thì chăm chỉ làm ăn lắm, lúc nào cũng cố gắng phấn đấu để có đc kết quả tốt nhất. Em chẳng biết phải làm thế nào nữa các mẹ các chị giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn bè mình cũng có nhiều anh làm xây dựng, cuộc sống vợ chồng vẫn tốt đẹp đó thôi. Nếu có niềm tin ở nhau thì làm được mọi thứ bạn à.