TIN TÀI TRỢ.

Em đang có thai nhưng bị gia đình bên kia bắt bỏ thai.Em phải làm thế nào?Mọi người giúp em với!

• 5 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang là sinh viên còn 8 tháng nữa mới ra trường.Em đang cÓ thai tháng thứ 5.Mới đầu em và người yêu em định bỏ thai nhưng cuối cùng em quyết định nÓi chuyện này với gia đình.Em đã nÓi chuyện với mẹ em.Mẹ em rất thương và thông cảm cho em mẹ em ủng hộ việc em giữ đứa bé lại. Mẹ em cũng nÓi không nên bỏ đi đứa bé đã lớn nếu bỏ đi bây giờ sẽ rất ảnh hưởng tới sức khỏe và tâm lý sau này.Em cũng rất yêu đứa bé và không muốn bỏ.
    Nhưng khi em và người yêu em nói chuyện với bố mẹ anh ấy.Thì bố mẹ anh ấy phản ứng rất gay gắt và bắt em bỏ đứa bé đi.
    Em thật sự không biết phải làm thế nào.mẹ em thương em và nói chuyện với gia đình bên kia nhưng gia đình bên đó vẫn mực mực bắt em bỏ đứa bé đi. EM và anh ấy rất thương đứa bé.Anh ấy đã xin mẹ vì đã trót dại thương lấy đứa bé mà giữ nÓ lại.Nhưng bố mẹ anh ấy vẫn không đồng ý.Em phải xử lý tình huống này như thế nào đây các mẹ.Em thật sự không muốn bỏ con em.Em xin mẹ em cho em được sinh con một mình nhưng mẹ em nói làm thế không được và bảo em chịu đựng cố gắng thêm 1 thời gian nữa xem phản ứng nhà bên kia ra sao.Nhưng em còn đang đi học cái thai thì cứ to ra.Em không thể giấu mãi được.
    Các mẹ làm ơn giúp em với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn mang thai sang tháng thứ năm rồi không nên bỏ. Điều quan trọng là hai bạn yêu thương và quyết tâm giữ đứa bé lại. Bạn còn một thuận lợi là mẹ bạn thương bạn và ở bên bạn. Dù sao cũng là dòng máu của họ thôi, rồi bố mẹ bạn trai sẽ đồng ý.
    Điều quan trọng bây giờ là bạn phải giữ gìn sk, ăn uống dinh dưỡng đầy đủ và còn bài vở nữa. Nếu ko thì bảo lưu năm cuối, sinh con xong rồi bảo vệ tốt nghiệp.

Chúc mẹ con khỏe mạnh . Cố gắng lên.
    With love and patience, nothing is impossible.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 374 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi devil_tea Xem bài viết
    Em đang là sinh viên còn 8 tháng nữa mới ra trường.Em đang cÓ thai tháng thứ 5.Mới đầu em và người yêu em định bỏ thai nhưng cuối cùng em quyết định nÓi chuyện này với gia đình.Em đã nÓi chuyện với mẹ em.Mẹ em rất thương và thông cảm cho em mẹ em ủng hộ việc em giữ đứa bé lại. Mẹ em cũng nÓi không nên bỏ đi đứa bé đã lớn nếu bỏ đi bây giờ sẽ rất ảnh hưởng tới sức khỏe và tâm lý sau này.Em cũng rất yêu đứa bé và không muốn bỏ.
    Nhưng khi em và người yêu em nói chuyện với bố mẹ anh ấy.Thì bố mẹ anh ấy phản ứng rất gay gắt và bắt em bỏ đứa bé đi.
    Em thật sự không biết phải làm thế nào.mẹ em thương em và nói chuyện với gia đình bên kia nhưng gia đình bên đó vẫn mực mực bắt em bỏ đứa bé đi. EM và anh ấy rất thương đứa bé.Anh ấy đã xin mẹ vì đã trót dại thương lấy đứa bé mà giữ nÓ lại.Nhưng bố mẹ anh ấy vẫn không đồng ý.Em phải xử lý tình huống này như thế nào đây các mẹ.Em thật sự không muốn bỏ con em.Em xin mẹ em cho em được sinh con một mình nhưng mẹ em nói làm thế không được và bảo em chịu đựng cố gắng thêm 1 thời gian nữa xem phản ứng nhà bên kia ra sao.Nhưng em còn đang đi học cái thai thì cứ to ra.Em không thể giấu mãi được.
    Các mẹ làm ơn giúp em với.
    Khi mình học ĐH năm 3 có 1 bạn cùng khóa cũng có bầu, bố mẹ bạn gái đó phản đối việc giữ đứa nhỏ, bạn trai bạn ấy ruồng bỏ bạn ấy vậy mà bạn ấy vẫn quyết tâm giữ lại đứa nhỏ, bạn ấy lên nhà bà con để sinh nở và dưỡng thai, sau khi sinh xong 1 thời gian lại học tiếp.
    Con là món quà tuyệt nhất mà chúa ban cho người phụ nữ, hãy cố gắng lên nhé, mình biết là rất khó nhưng khó khăn mà sau đó có được 1 đứa con ngoan ngoãn, hiếu thảo thì ko có hạnh phúc nào bằng, đúng ko???
    TL giá hạt dẻ có tặng đồ
    https://zaodich.com/forum/f2552/hp-th...ng-do-1192558/
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 871 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Mẹ em đúng đấy.
    Cho bố mẹ bạn trai thêm thời gian để chấp nhận. Em nghĩ xem, tự nhiên bị ép nhận dâu, nhận cháu từ trên trời rơi xuống. Hic, cũng cay đắng lắm chứ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Theo mình,
    quan trọng là người yêu bạn có bản lĩnh cùng chung vai sát cánh cùng bạn ko. bố mẹ bạn ấy không quan trọng lắm. Vì bạn và người yêu bạn nếu đồng lòng thì có thể đăng ký kết hôn, thuê riêng nhà, cùng nhau nuôi con. Còn nếu người yêu bạn là 1 người không tự lập được, phụ thuộc bố mẹ anh ấy thì bạn phải tự xác định con đường riêng cho mình. Vì như vậy là dù có lòng thuơng đứa trẻ đến bao nhiêu đi nữathì anh ấy không thể làm j júp bạn được đâu.1 ng muốn làm dc việc lớn thì phải là người dũng cảm, có bản lĩnh và tự lập. mình đã gặp trường hợp tương tự nên có lời khuyên bạn như vậy. chúc bạn vạn sự may mắn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,208 Bài viết

• 1,915 Được cảm ơn

Bạn thật may mắn vì chính mẹ bạn đã thông cảm cho bạn. Nếu như nhà người yêu của bạn ko chấp nhận thì mặc kệ họ bạn à. Con cái là trời cho và ko phải ai muốn có cũng đc. Và chưa chắc gì bạn bỏ bé này mà bạn có đc bé thứ 2 ( xin lỗi trước vì đã nói xui, nhưng chúng ta hãy tính trước việc gì cũng có thể xảy ra ).
    Bây giờ bạn bảo lưu việc học cảu bạn 1 năm đi, chờ sinh nở xong rồi học tiếp. Mình ko biết gia đình bạn có khả năng nuôi đc đứa bé hay ko nhưng bạn là người có trình độ, sinh xong tìm việc làm thêm cũng đc mà. Trong trường hợp xấu nhất, nếu người yêu bạn và gia đình bạn ko có khả năng nuôi bé thì bạn có thể cho con của mình cho người nào cần. Thà cho bé còn hơn là giết bé. Mình tin là sẽ có hàng chục người năn nỉ mà xin đc nuôi con của bạn đấy. Vả lại thai 5 tháng là cũng khá nguy hiểm nếu bạn muốn phá bỏ. Hãy nghĩ đến cảnh người ta nạo từng bộ phận của bé ra khỏi cơ thể bạn, kinh khủng và tàn nhẫn đến mức nào. Hãy cố lên, hãy giữ lại đứa bé bạn à.
    • 227 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Con là con của bạn, gd kia chả có quyền gì bắt bỏ hết. 5 tháng là bé đã thành con người hoàn chỉnh rồi. Tuyệt đối không thể làm chuyện tàn ác giết bỏ con mình như thế bạn à. Chỉ cần 2 bạn yêu thương nhau thật lòng thì sẽ vượt qua được tất cả thôi. Vào đây để tìm hiểu về thai nhi nhé bạn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,052 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gia đình bạn trai bạn có thể không nhận đứa bé, chứ chẳng có tiếng nói gì khác trong chuyện bảo bạn bỏ hay giữ đứa bé cả.

Quan trọng là cuộc sống của bạn, và liệu bạn trai bạn có định chia sẻ cuộc sống ấy với bạn và em bé không thôi. Quan trọng là cả 2 có đủ bản lĩnh để nhận trách nhiệm này không.

Mà thai đã 5 tháng rồi mà còn bỏ thì mình nghĩ là có tội đấy. Nước chảy bèo trôi, cứ đê đến đâu thì đến. Có bố mẹ mình ủng hộ & giúp đỡ là tốt rồi.
    • 462 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

hì hì giống mình ngày xưa ghê, nhung mà chỉ có bc là phản đối thôi, còn mc nhất quyết ko cho bỏ thai.Hồi ấy mình mà bỏ con thì bây giờ đâu có được 1 bé Bi dễ thương, đáng yêu như thế này. Nên giữ lại đi bạn ạ.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn mang thai tháng thứ 5 rùi bỏ đi rất nguy hiểm cho bạn và ảnh hưởng tới việc sinh nở sau này với cả nó là 1 điều ko nên làm ,. mang tội lắm . Mình chỉ biết khuyên bạn vài điều . dù gì con cũng là máu mủ do bạn mang , nó cũng là ruột thịt của gia đình họ . họ cũng ko thể mà từ bỏ cháu ruột của mình. Hơn thế nữa bạn nghĩ cho bản thân bạn đi , bạn có thể bảo lưu kết quả sinh con rùi đi học lại. bạn vẫn còn tương lai . Bây giờ vô sinh rất nhiều. bạn phá đi chỉ làm tổn thương tới bạn thôi . Cho dù bạn có phá đi thì sau này gia đình kia cũng ko chấp nhận bạn . Hãy sống cho con và bản thân mình đi bây giờ ko như ngày xưa , các định kiến cũng qua rùi bạn a . chúc bạn và cháu khỏe
    • 295 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Nó là máu mủ của em, thai nhi 5 tháng là mầm sống , là con em đó .Em nghĩ thế nào khi có ai muốn xúi em giết con em.??
    Nếu chỉ vỉ ích kỹ , suy nghỉ tương lai của con trai mà họ yêu cầu em giết một đứa cháu của họ sắp chào đời ?? Thật là độc ác, vô tâm những kẻ như thế chắc chắn sẻ trả nghiệp xấu sau nầy.

Cũng vậy,bất cứ quyết định nào của ai cho dù đó là do em hay bạn trai muốn hũy bào thai, mới được 5 tháng ,sẻ bi quã báo và sẻ gánh chịu nghiệp xấu.
    Thai nhi bị giết ,nó sẻ theo em suốt đời; Nó cứ quanh quẫn bên em cho đên khi nó siêu thoát. Nhưng nghiệp tự phá thai và xúi phá thai sẻ phải trả.
    Nghiệp này không do Chúa , Phật hay bất cứ quyền năng nào phán xét nhưng đó là định luật tự nhiên của nghiệp lực
    Ngoại trử sẫy thai.
    Cũng có những trường hơp sau đây có thể tha thứ khi bào thai có vấn đề , ví dụ là dị bào.
    Tôi có biết hai người bạn , mười năm sau khi phá thai họ vẫn còn ám ãnh Cả hai đều bị tai nạn rất nặng

Vấn đề là do chính em và bạn trai em chứ không phải do gia đình anh ta.Một người đàn ông phải có trách nhiệm . Không nên bán cái cho ai.
    Thật sự nó có hơi khũng hoãng tâm lý và ảnh hưỡng đời sống và sự học của em.
    Nhưng sau khi sinh đã có mẹ em lo rồi ít ra em có đủ xoay sở đề vượt qua.
    Em phải đứng lên can đảm và đương đầu. Chị tin là em sẻ vượt qua giai đoạn nầy.
    Đâu phải chỉ mình em gặp phải chuyện này. Sau khi sinh sẻ học lại có sao đâu. Nhờ sự can đảm của em, em sẻ có nghiệp tốt và tương lai em sẻ tốt
    Để chị kể em nghe, cách đây 15 năm khi chị và ông xã chị còn là bồ bịch nhau; Bà mẹ chồng chị nhất định không tán thành vì tuổi chị và ông xã kỵ tuổi và kỵ mạng.
    Tụi chị vẫn không care, . Bât` chấp tất cả tự lấy nhau, sau đó có thai ngay trong thời gian vừa ra trường . Bao nhiêu chuyện xãy ra từ tài chính cho đên đời sống chưa ổn định , chị thật mệt mỏi muốn bỏ cuộc .Mang bầu đi làm sức khõe ảnh hưỡng , công việc lại chưa kinh nghiệm nên bị sếp rầy la và thêm bạn đồng nghiệp "đì" chơi "đểu" họ không chỉ dẫn mà còn lại cố tình gài cho mình bị lỗi . Để sếp chú ý và la mắng mình. Nên chị rất là stress.
    Thêm nửa ông bà gia lại quá mê tín xem bói nói là bào thai nầy khi sinh ra không hợp tuổi khắc bố mẹ. Nếu sinh cháu ra ,ông bà gia chị sợ con trai họ(chồng chị ) sẻ gặp tai nạn hay phá sản theo lời thầy bói nói).
    Phải nói là nếu ông xã chị không vững tâm thì gia đình đã đổ vỡ .
    Cả 2 vợ chồng nhất định không phá thai. Cho dù xãy ra chuyện gì trong tương lai.
    15 năm trôi qua, cháu đả gần 14 t . Học hành rất khá . Sức khõe tốt. Cháu rất ngoan . Là cục cưng của ông bà nội ngoại .
    Kể từ khi sinh cháu, gia đình chị vuợt qua nhiều tai nạn. Làm ăn rất tốt. Cô dì , chú cậu thương mến cháu còn nhiều hơn mấy đứa cháu khác.
    Chị viết ra đây để em có đủ nghị lực và can đảm vượt qua tất cả những khó khăn trong giai đoạn nầy . Ráng lên nhé em, Em sẻ có niềm tin để sống
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 89 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Không có gì quý giá bằng con đâu. Chị ủng hộ em giữ bé lại. Có lẽ sẽ cực cho em trong thời gian sắp tới để nuôi con nhưng vui và hạnh phúc lắm, em à. Mẹ em thương con nên thông cảm, hiểu và lo cho sức khỏe của em. Còn gia đình bên kia có thương và lo lắng cho em đâu? Chắc gì khi em nghe theo thì mọi việc sẽ tốt hơn và gia đình bên kia sẽ yêu thương em như con.
    Em hãy nghe lời khuyên của những người yêu thương em nhất là bố mẹ ruột, anh chị em ruột và con ruột của em đấy. Bé không có tội gì cả, em à.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 1,269 Bài viết

• 4,023 Được cảm ơn

Em chưa nói đến thái độ của bạn trai em khi gia đình ngăn cấm thì như thế nào. Nếu bạn trai em nản chí và có thái độ giống bố mẹ thì em nên chuẩn bị tinh thần để làm single mum cho tốt chứ thai đã 5 tháng chẳng ai khuyên em bỏ thai đâu.
    Chuyện mang thai trong khi đi học thì em yên tâm, cũng không vất vả như em nghĩ đâu, chị cũng mang thai khi đang đi học đây, vừa bảo vệ xong thì đẻ, không bị chậm một ngày nào so với các bạn hết. Quy hoạch thời gian cho tốt mọi việc sẽ ổn thôi. Nếu giờ em đang mang thai thì sẽ sinh vào tầm tết có nghĩa là các môn đã thi xong hết, vào học môn mới thì nhờ bạn bè giúp, khó nữa thì xin thầy cô giáo, lý do sinh con là lý do hợp lý và chính đáng nên các thầy cô rất dễ thông cảm, em yên tâm.
    Giờ hãy tập trung lo sức khỏe của mẹ và của con cho tốt em nhé.
    • 394 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Em hãy đi siêu âm 4D, nhìn thật kỹ đi đã rồi hẵng quyết định.Cá nhân chị cho rằng bạn trai hay gia đình bạn trai em không có quyền đòi nọ kia với baby của em. Kể cả có làm mẹ đơn thân thì đã sao, có vất vả cỡ nào cũng không khốn khổ bằng sự dằn vặt đeo đuổi suốt đời đâu em.
    Mẹ đi làm
    Từ sáng sớm
    Dạy thổi cơm
    Mua thịt cá
    Em kề má
    Được mẹ thơm
    Ơi mẹ ơi
    Con yêu mẹ quá !

Chìa khóa của niềm vui nằm trong tay con
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn tất cả mọi người đã ủng hộ em.Thật sự trong thời gian này em rất hoang mang k biết mình phải làm gì.Mẹ em rất thương em và em cũng rất thương mẹ em.Em k muốn mẹ em vì em phải khóc hay xin xỏ gia đình bên kia.Em thật sự k biết mình phải làm sao.
    Bỏ đứa bé đi là em đã mang tội vào mình nó vô tội.Em là kẻ gây ra nghiệp chướng mà bắt nó phải gánh chịu.Em biết em sẽ phải ám ảnh suốt đời về nó nếu em nhẫn tâm bỏ nó.Nhưng em cũng là 1 đứa con bất hiếu khi làm mẹ em phải khổ.Em đã gây ra biết bao nhiêu tội lỗi vậy mà mẹ em vẫn luôn bên em an ủi em k hề trách móc lấy 1 câu.Gia đình nhà em có thể lo cho em và đứa bé nhưng còn điều tiếng xã hội còn dị nghị của những kẻ ngoài cuộc.Đứa bé chưa sinh ra đã phải chịu sự hắt hủi của ông bà nội.Con người ta được sống được làm người còn con em bị chính những người thân của nó ghét bỏ k chấp nhận.Liệu rằng khi nó sinh ra k có bố k có ông bà nội chỉ có điều tiếng xã hội sự dị nghị của bạn bè nó sẽ ra saO?
    Em có thể bỏ qua hết những thứ đó để sinh con nuôi nấng nó với tình thương yêu của ông bà ngoại.Nhưng liệu bố mẹ em có thể chịu đựng được sự chê trách cười mỉa của người đời? Dù có cố gắng cam chịu vì em em biết mình cũng chỉ là 1 đứa bất hiếu.
    Bố của đứa bé thương nó nhưng cũng chẳng thể làm được gì vì anh ấy còn phải phụ thuộc vào gia đình cả 2 đứa đều đang đi học.gặp phải sự phản đối của gia đình có lẽ anh ấy cũng phải nghe theo lời bố mẹ.Vì anh ấy là con trai lớn trong nhà.Bố mẹ anh ấy muốn con cái phải được cưới xin đàng hoàng chứ k phải vác bụng 5 tháng để cưới chạy.mẹ anh ấy đã nói với em như thế.Mẹ anh ấy cũng nói gia đình bên đó sẽ lo tất cả cô sẽ chăm sóc em trong thời gian đó.Và sau chuyện này cô cũng sẽ k hắt hủi k khinh thường em mà vẫn tôn trọng tình yêu của 2 đứa em.Tới khi ra trường nếu thật sự 2 đứa còn yêu nhau gia đình sẽ tổ chức cho 2 đứa ăn hỏi cưới xin đàng hoàng.
    Em biết phải làm thế nào đây? Em k muốn mất con mình trở thành kẻ bất nhân,k muốn làm bố mẹ phải khổ trở thành 1 đứa bất hiếu.
    Em nên làm thế nào chứ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chân thành khuyên bạn một câu là giữ lại đứa bé cho dù bạn có dằn vặt vì làm khổ ai đi chăng nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Em k muốn mất con mình trở thành kẻ bất nhân,k muốn làm bố mẹ phải khổ trở thành 1 đứa bất hiếu.
    Em nên làm thế nào chứ?
    Xin bảo lưu việc học, đến một nơi thật xa để sinh rồi đem cho đứa trẻ đi. Vừa ko bất nhân, lại bớt được tiếng bất hiếu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 149 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con là kết tinh thiêng liêng nhất của tình yêu 2 bạn mà, mình hiểu bạn yêu đứa bé nhiều như bạn yêu người yêu của bạn vậy thậm chí còn hơn nữa, gắn bó hơn nữa. Nên bạn đừng bỏ con nhé, đứa bé đâu có tội. Hãy tìm cách dàn xếp mọi việc để sinh bé thuận lợi mà vẫn đảm bảo việc học, người yêu bạn cũng ở bên bạn vậy là bạn ko còn gì phải lo rồi. Chúc mẹ tròn con vuông.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 151 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bạn ơi ... có lẽ bạn đang rất hoang mang. Dù ở bất cứ góc độ nào mình cũng nghĩ bạn k nên bỏ bé. 5 tháng rồi pk ... và có lẽ bạn đã cảm nhận đc nó 1 cách rõ ràng .. từng nhịp đập ... Đã là 1 sinh linh đã tượng hình rồi bạn, và bạn bik bỏ thai 5 tháng là ntn k ... bố mẹ bạn trai bạn bik sẽ nguy hiểm ntn k mà bắt buộc bạn phải bỏ. Mình xin lỗi, nhưng mình thật k hiểu vì sĩ diện ... mà sẵn sàng bỏ cháu nội của mình, sẵn sàng làm tổn thương con dâu, làm đau lòng con trai mình. Có lẽ mình thái qua nhưng liệu rồi sau này họ có đón bạn về làm dâu nhà họ k ......
    Có lẽ nói như vậy là quá tàn nhẫn với bạn nhưng mình xin bạn hãy bình tĩnh mà nhìn nhận mọi chuyện. Quyết định cuối cùng là ở bạn chứ k phải do ai mún thế này hay thế khác. Không ai đáng để bạn vì họ mà bỏ đi núm ruột của mình bạn à. Bạn có thể xin bảo lưu việc học mà. Bố mẹ bạn chấp nhận ... vậy là quá đủ bạn à ...và ở đây còn mình và rất nhìu chị em khác cũng ủng hộ bạn mà.
    Mong bạn hãy bình tâm và suy nghĩ thật kĩ, để cuối cùng có quyết định sáng suốt.
    Suy cho cùng .... con người ta sống vì mục đích gì? ......:LoveStruc:
    • 462 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

cảm ơn tất cả mọi người đã ủng hộ em.Thật sự trong thời gian này em rất hoang mang k biết mình phải làm gì.Mẹ em rất thương em và em cũng rất thương mẹ em.Em k muốn mẹ em vì em phải khóc hay xin xỏ gia đình bên kia.Em thật sự k biết mình phải làm sao.
    Bỏ đứa bé đi là em đã mang tội vào mình nó vô tội.Em là kẻ gây ra nghiệp chướng mà bắt nó phải gánh chịu.Em biết em sẽ phải ám ảnh suốt đời về nó nếu em nhẫn tâm bỏ nó.Nhưng em cũng là 1 đứa con bất hiếu khi làm mẹ em phải khổ.Em đã gây ra biết bao nhiêu tội lỗi vậy mà mẹ em vẫn luôn bên em an ủi em k hề trách móc lấy 1 câu.Gia đình nhà em có thể lo cho em và đứa bé nhưng còn điều tiếng xã hội còn dị nghị của những kẻ ngoài cuộc.Đứa bé chưa sinh ra đã phải chịu sự hắt hủi của ông bà nội.Con người ta được sống được làm người còn con em bị chính những người thân của nó ghét bỏ k chấp nhận.Liệu rằng khi nó sinh ra k có bố k có ông bà nội chỉ có điều tiếng xã hội sự dị nghị của bạn bè nó sẽ ra saO?
    Em có thể bỏ qua hết những thứ đó để sinh con nuôi nấng nó với tình thương yêu của ông bà ngoại.Nhưng liệu bố mẹ em có thể chịu đựng được sự chê trách cười mỉa của người đời? Dù có cố gắng cam chịu vì em em biết mình cũng chỉ là 1 đứa bất hiếu.
    Bố của đứa bé thương nó nhưng cũng chẳng thể làm được gì vì anh ấy còn phải phụ thuộc vào gia đình cả 2 đứa đều đang đi học.gặp phải sự phản đối của gia đình có lẽ anh ấy cũng phải nghe theo lời bố mẹ.Vì anh ấy là con trai lớn trong nhà.Bố mẹ anh ấy muốn con cái phải được cưới xin đàng hoàng chứ k phải vác bụng 5 tháng để cưới chạy.mẹ anh ấy đã nói với em như thế.Mẹ anh ấy cũng nói gia đình bên đó sẽ lo tất cả cô sẽ chăm sóc em trong thời gian đó.Và sau chuyện này cô cũng sẽ k hắt hủi k khinh thường em mà vẫn tôn trọng tình yêu của 2 đứa em.Tới khi ra trường nếu thật sự 2 đứa còn yêu nhau gia đình sẽ tổ chức cho 2 đứa ăn hỏi cưới xin đàng hoàng.
    Em biết phải làm thế nào đây? Em k muốn mất con mình trở thành kẻ bất nhân,k muốn làm bố mẹ phải khổ trở thành 1 đứa bất hiếu.
    Em nên làm thế nào chứ?
    bạn nên nhìn nhận sự việc 1 cách thận trọng nhé, bây giờ có thể mẹ anh ta nói thế để em bỏ đứa con đi, nhưng sau này khi em bỏ con em rồi liệu gia đình anh ta có chấp nhận em ko, 1 người mẹ đang tâm bỏ con mình. Bây giờ mẹ anh ta chỉ nói lời ngon ngọt để em bỏ con mà thôi.
    " Miêng lưỡi thế gian ko nuôi mình em ạ" người ta có thể cười 1 năm, 3 năm nhưng ko ai cười được cả đời. Có thể em và gia đình sẽ nghe những lời dị nghị khi em sinh đứa bé nhưng ko ai cười em cả đời đâu. Còn con của em giờ nó đã thành hình người rồi, em bỏ đi em ko thấy tàn nhẫn lắm sao. Các chị ở trên đây có người cầu con mà ko được, em đã có rồi thì đừng nhẫn tâm mà bỏ con em.Xin bảo lưu kết quả 1 năm rồi sinh con, làm mẹ đơn thân cũng đc mà ( nếu như ny em ko đủ bản lãnh ). Nói thật là ny em cũng chẳng có bản lãnh để mà nuôi đứa bé đâu ( theo như lời em nói).Ngày xưa nếu ko phải chồng chị quyết tâm giữ lại đứa bé và nhất quyết ko nghe theo lời bố mẹ anh ấy để lấy chị thì bây giờ chị ko có được cuộc sống như hôm nay đâu.Vừa đi học vừa đi làm nuôi con tuy vất vả 1 tí nhưng mà lòng thoải mái em ạ.Ráng lên nhé.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5