Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em đã viết xong Đơn xin ly hôn...

• 2 Lượt chia sẻ
  • 35.4K Lượt đọc
  • 210 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chồng bảo: em viết đơn đi, anh sẽ ký!

Vợ: anh nói thật đấy à?

Chồng: Đúng vậy!

Vợ: Được, em sẽ viết ngay bây giờ, rồi anh ký cho em.

...Vợ đi lấy giấy bút
    ...Chồng mặc quần áo
    Mặc quần áo xong chồng đi luôn, không hề ngồi đợi vợ viết đơn

Sau khi chồng đi, Vợ vẫn ngồi viết. Viết xong nhắn tin cho chồng, bảo em để ở đầu giường, anh về ký nhé.
    Không thấy về, cũng ko nhắn lại...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

sao thế hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 107 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chắc là ông nóng giận nên nói vậy thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,981 Bài viết

• 7,101 Được cảm ơn

Đây là đoạn kết ko hiếm gặp của những cuộc cãi vã, mình nghĩ vậy:Sick:, chẳng thế mà có câu: cả giận mất khôn. Khi nóng giận thì ko kiềm chế được lỡ buông ra những câu mà bản thân thực sự ko muốn vậy, hãy cho anh ấy và bạn thời gian bình tâm để suy xét, đừng vì tự ái bản thân mà đập đổ một cái nhà bạn nhé.
    P.S: mình đoán vc bạn đều con trẻ:Smiling:
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờth1 th1th1th1
    10 = 7.56:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Ông í không thừa nhận chuyện có người yêu. Chuyện này đã lâu rồi, nhưng mình chỉ có bằng chứng là thư từ của họ thôi, chứ chưa bắt được chuyện kia lần nào cả. Hôm qua đưa ra để nói, thì ông í chán, (vì nói cho công bằng là cũng cãi nhau chuyện này nhiều rồi), thế là ông bảo mệt mỏi lắm rồi, em viết đơn đi anh ký.

Mình lần này thì ko khóc, ko một giọt nước mắt rơi, vì đã xác định cả rồi, thế nào cũng dc...
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

@me mimi : vợ chồng em mới cưới được 1 năm rưỡi c ạ. Cũng chẳng biết em ghen có đúng ko, vì 2 người này có chuyện tình cảm trc khi bọn em cưới mà em ko hề biết (cô kia đã có chồng có con). cưới nhau xong thì 2 người này vẫn làm việc và thân thiết với nhau. nên là em ko chấp nhận dc. muốn làm ra môn ra khoai nhiều lần mà chưa làm dc.
    chồng em vẫn ko thấy về, cũng ko nói gì, đơn ly hôn em đã để sẵn ở nhà. Giờ em cũng mệt mỏi lắm...
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

viết làm gì cho mỏi tay, gõ bằng word bạn ạ, xong rồi in ra, 2 bên kí vào có phải vừa đẹp vừa chuyên nghiệp

nhưng viết đơn thì mới chỉ giống như bát súp trong bữa tiệc cưới thôi, muốn no được thì còn phải ra tòa án xin mẫu về khai, mỗi đứa viết tay 1 bản tường trình quá trình ăn ở, rồi công chứng giấy tờ tài sản, rồi hòa giải, rồi thụ lý hồ sơ, rồi tòa xử, rồi chia con, rồi......

nói chung là nhiều món chứ không đơn giản ngồi viết cái đơn 2 đứa ký vào là "tình nghĩa đôi ta có thế thôi" :Laughing:

cái trò hơi cãi vã, hơi giận nhau tí là động thủ viết đơn ly dị tớ thấy nó hài lắm, ngày xưa ex nhà tớ cứ hễ có xích mích là lớn tiếng "không thích thì ly dị đi"

lần 1 tớ không nói gì
    lần 2 tớ vẫn không ý kiến
    lần 3 tớ vẫn giả điếc.....
    lần thứ n-1 lão viết tay đưa tớ, tớ không thèm xem,
    lần thứ n tớ gõ bằng word, in ra đẹp đẽ kèm mấy cái mẫu của tòa cùng giấy tờ công chứng sạch sẽ....

tớ đưa cho tất cả những giấy tờ đấy với 1 cái bút, đọc đến đâu, cần ký chỗ nào tớ chỉ cho ký chỗ đấy, xong tớ 1 mình "làm việc" với tòa, chưa đến 1 tháng có quyết định tớ đưa đến tận nhà cho, nhàn ơi là nhàn. :Laughing:

lúc ấy lại hẹn riêng, gặp gỡ, lại hỏi "thế có cố được không?" hài kinh. :Laughing:
    • 2,877 Bài viết

• 5,026 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hị, hum nay mí biết thêm hoàn cảnh của mẹ A. Haizzz đàn ông...
    Mình đây li thân -> Xin xỏ mình, hứa nọ kia... ->Mình tha thứ và mong hắn sửa đổi. Sau 1 tgian k thấy thay đổi gì, vẫn chứng nào tật đấy -> mình viết đơn -> lại xin xỏ mình tiếp, bla bla. Mình nản, để đấy.
    Giờ thì vẫn chứng nào tật đấy, các cụ nói cấm sai: Non sông dễ đổi bản tính khó dời.
    Đang suy nghĩ thêm để làm cú dứt khoát đây chứ có chồng mà như không, mệt mỏi thêm.
    Chủ Top: Loại đàn ông ngoại tình như gái đĩ già mồm, mình biết, cảnh báo và nói thì hắn lại già mồm ra chiều oan lắm, khi có bằng chứgn tận tay thì lại quay ra nói là tại em thế lọ, tại em thế chai, hèn!
    Rồi bạn xem, chồng bạn lại tìm kế hoãn binh cho xem, chỉ muốn cơi nới chứ k muốn bỏ vợ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Vgb
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,150 Bài viết

• 3,833 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cafe thang' 10 Xem bài viết
    @me mimi : vợ chồng em mới cưới được 1 năm rưỡi c ạ. Cũng chẳng biết em ghen có đúng ko, vì 2 người này có chuyện tình cảm trc khi bọn em cưới mà em ko hề biết (cô kia đã có chồng có con). cưới nhau xong thì 2 người này vẫn làm việc và thân thiết với nhau. nên là em ko chấp nhận dc. muốn làm ra môn ra khoai nhiều lần mà chưa làm dc.
    chồng em vẫn ko thấy về, cũng ko nói gì, đơn ly hôn em đã để sẵn ở nhà. Giờ em cũng mệt mỏi lắm...
    Mới 1.5 năm mà nghĩ chồng quan tâm đến người con gái khác thì đau lắm, uất hận lắm, mình hiểu cảm giác này như thế nào.

Đàn ông với đàn bà nói chuyện thân thiết với nhau không bao giờ đơn thuần là tình bạn, có điều có thể từ hai phía, có thể chỉ từ một phía. Mức độ của tình cảm cũng không thể ước lượng được. Và nếu bạn đủ bình tĩnh để đặt mình vào vị trí của chồng, bạn sẽ thấy, cái tình cảm nhớ nhung được gọi là yêu ngoài vợ, ngoài chồng đấy nó không tồn tại lâu không bao giờ cạnh tranh được với tình cảm vợ chồng, đặc biệt nếu các bạn đã có con, với điều kiện bạn không được tạo ra lý do gì để chồng bạn có thể bỏ đi.

Có lần mình thấy chồng mình chat với một cô nào đó, có đoạn an ủi nhau, có đoạn hẹn gặp nữa thì phải, mình không chắc nội dung nhưng nhìn qua vai ông ấy mình thấy như vậy. Máu mình sôi lên, đầu đau như búa bổ, người như bị xé ra thành từng mảnh, nước mắt cứ tự chảy ra, chỉ muốn lao vào xâu xé ông ấy, tra hỏi ông ấy xem nó là con nào, quan hệ thế nào. Mình tự lừa bản thân, tự cầu trời khấn phật, tự làm đủ mọi cách để nghĩ rằng chồng mình không đi gặp để an ủi một người đàn bà nào đó, nhưng mình vẫn đủ tỉnh táo để hiểu rằng điều đó chắc chắn xảy ra.

Mình nghiến răng để không hỏi gì khi chồng mình ra khỏi nhà. Mình ngồi im cồn cào đợi chờ chồng về. Mình ngồi cả tiếng rồi lang thang ngoài đường. Vậy mà bạn biết không, khi chồng mình về mình lại tươi cười, lại hỏi han chăm sóc. Đến tối mình cũng chỉ nói hờn một câu "hôm nay em thấy anh hẹn gặp cô nào ấy thì phải", nhưng khi chồng mình ôm mình trong tay nói rằng "em chỉ vớ vẩn", mình đã không bao giờ hỏi lại chuyện đó nữa, mặc dù mình biết rằng mình không hề vớ vẩn. Đến tận hôm nay mình vẫn chưa biết liệu cuối cùng chồng mình có gặp người đó không và có chuyện gì xảy ra. Nhưng mình biết rằng chồng mình rất ít khi ra ngoài mà không có mình, trước khi đi đâu đều nói với mình và giải thích rất đầy đủ cả trước khi đi và khi về. Và một điều nữa chắc chắn, nếu mình cố công truy hỏi hoặc điên lên mắng mỏ là cách nhanh nhất đẩy chồng mình ra khỏi nhà và ông ấy sẽ không bao giờ ân hận vì rời xa một bà vợ suốt ngày dằn vặt ông ấy.

Dĩ nhiên, mình không nói thế này để đổ toàn lỗi cho người vợ trong những cuộc cãi vã hay chia tay. Có những người đàn ông không biết yêu ai ngoài bản thân thì dù người vợ có làm gì cũng không thể thay đổi được điều đó. Mình chỉ muốn chia sẻ rằng, giữa cái thiệt thòi và cái thiệt thòi hơn, người đàn bà phải biết chọn lấy một thứ để gắn kết gia đình. Bản thân mình trước khi lựa chọn, mình không nghĩ cái gì đúng, cái gì sai nữa, mình chỉ nghĩ cái gì có lợi hơn, và chấp nhận để đạt được một thứ chắc chắn sẽ phải hy sinh thứ khác, vấn đề là mình thấy cái được quan trọng hơn cái mất thôi.

Bạn vẫn còn yêu chồng lắm. Đừng làm không khí gia đình căng thẳng và biến cuộc sống của cả hai thành quá nặng nề. Ly hôn hay không nó chỉ là tờ giấy, khi thực sự người ta đã quyết rời xa nhau thì tờ giấy đó vô nghĩa, có hay không cũng thế thôi.

Chúc bạn mạnh mẽ để vượt qua.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,445 Bài viết

• 8,747 Được cảm ơn

Đơn li hôn chỉ nên viết 1 lần thôi. Không thì hài hước lắm.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,445 Bài viết

• 8,747 Được cảm ơn

Với lại các mẹ nên tôn trọng sự riêng tư của chồng tí. Không phải cứ ra đường là đi với gái đâu. Có khi chỉ là trốn vợ đi nhậu thôi mà. Phiên phiến tí cho các bố nhờ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 873 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

em cũng ddang chuẩn bị làm thủ tục ra tòa cho nhẹ nợ. sống với của nợ mệt lắm
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vgb Xem bài viết
    Đàn ông với đàn bà nói chuyện thân thiết với nhau không bao giờ đơn thuần là tình bạn, có điều có thể từ hai phía, có thể chỉ từ một phía. Mức độ của tình cảm cũng không thể ước lượng được. Và nếu bạn đủ bình tĩnh để đặt mình vào vị trí của chồng, bạn sẽ thấy, cái tình cảm nhớ nhung được gọi là yêu ngoài vợ, ngoài chồng đấy nó không tồn tại lâu không bao giờ cạnh tranh được với tình cảm vợ chồng, đặc biệt nếu các bạn đã có con, với điều kiện bạn không được tạo ra lý do gì để chồng bạn có thể bỏ đi..
    Vấn đề là, tình cảm của họ phát sinh 5-7 năm nay rồi, mà chồng cô kia ko biết, khi yêu rồi cưới em cũng ko biết. trong công việc thì họ hỗ trợ cho nhau rất nhiều, như là tri kỷ vậy. Xét cho cùng, em thấy tình cảm của họ sâu sắc hơn giữa em với chồng em.
    Xưa em yêu chồng em, sợ đổ vỡ, nên ko làm lớn chuyện. giờ em ứ cần, muốn thế nào thì muốn
    Nhưng mà em vẫn chim cú con mụ kia lắm, tuy nhiên em chưa gặp cô í lần nào, chưa gặp chồng cô í lần nào. các mẹ bảo em, có nên cho cô ta 1 bài học ko?

em mở ngoặc là chông em về nhà thì rất yêu vợ yêu con, chả chê dc điểm gì cả.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 29 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đừng gặp em ạ, nhỡ con mụ ấy đẹp hơn em nhiều thì mình còn chym cú nữa !!!
    Cố gắng bình tâm em ạ, đàn ông đa phần vẫn coi trọng gia đình, vợ con là số 1...chuyện vấn vương bên ngoài thì chẳng mấy ông coi trọng đâu...
    • 844 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Đọc song bài các mẹ viết thì thấy giốn em thế ,em thì như thế này có hôm 2 vc cái nhau lung tung thôi nhưng nghĩ ràng phụ nữ nào nà không gen nhỉ ,với lại ai lại không thích đựoc chồng nói nhừn lời yêu thương hoặc được quan tâm nhỉ ,em là con người sống tình cảm nhưng chồng em lại ngược lại nên nhiwuf khi không hợp nhau lắm nhưng cũng sông được 6năm rồi ,vậy mà nhà em luôn cãi nhau toàn nhưng chuyên khôpng đâu vào đâu ,nào chuyện mẹ chông ,em chồng …,đúng là đàn ông họ kích kỉ lắm các chị a chỉ vi như thế này mà chồng em bảo viết đơn đi anh ký huhuhu, hôm đó là ngày em đi thi két thúc môn ,nhung mẹ chông em lại đòi đi chơi ,mà nhà em lại có 2 nhỏ ,lúc đó trong nhà có ông ngoại đang ở đó ,các mẹ thông thái phân su cho em cái ,bà nội là con gái ,nhưng chi thích đi chơi thui ,mà lại bắt ông ngoại em chông con cho em ,nen khi đó em chỉ nói có câu này nếu em thích di chơi nhà chồng cố hăng (tức là em chông em ) thì để khi khác được không hôm nay con đi thi ,với lại nhà không có ai chông 2 nhỏ ông ngoại thì không cho ăn được giờ chông con đưa mẹ đi sao được ,thế là 2 vc em cái nhau ,rồi ông ấy bảo ly hôn em đồng ý luôn song em viết đơn đưa cho ông ấy ky mẹ chôn em thấy vậy bảo là chung mày điên à ,em nói luôn cũng chỉ tại mẹ mà ra đáy ,song em cũng ky luôn ,
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

hic. vấn đề là, mụ í gầy gò, già, ko xinh tẹo nào. cái này thì chắc chắn rồi vì nhiều người nhận xét như thế, em cũng đã nhìn thấy ảnh rồi. có người quen cả 2 người này đều thốt lên là sao chồng em lại thích chị kia dc.trong khi em thì xinh xắn, dáng chuẩn, em cũng là người nhẹ nhàng, luôn yêu thương và chăm sóc chồng con.
    nhg mà chị kia lại là người cực kì giỏi giang và bản lĩnh, lại có nét nữ tính bên trong, nên có nhiều điểm hấp dẫn khó lý giải lắm. Mà có khi, phái nữ thấy người ta xấu, nhg chồng em là người gần gũi, lại thấy nhiều nét đẹp trong tâm hồn họ thì sao...

Chồng em ngày nào cũng về đúng giờ, chăm lo cho vợ con lắm...
    • 639 Bài viết

• 3,324 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật mình sợ nhất cái loại "tri kỷ" này đấy. Tình cảm phải chia sẻ, mục tiêu sống cô ta cũng biết, có khi chuyện vợ chồng cũng chả giấu gì nhau. Tự nhiên, là vợ đàng hoàng mà lại thành "người đến sau". Chuối cả nải, cho cả chồng bạn và cô ta.

Theo mình có 2 cách:
    1. Chấp nhận mối quan hệ đó. Lôi kéo chồng về bên mình nhẹ nhàng, yêu cầu anh giới thiệu gia đình cô ta với gia đình mình. Nếu chồng bạn như bạn nói "chông em về nhà thì rất yêu vợ yêu con, chả chê dc điểm gì cả" thì nên theo cách này.
    2. Ly hôn, rồi cho chồng em kia biết. Cá nhân tớ ko ủng hộ cách này. Mình làm rồi mình cũng suy nghĩ mệt mỏi lắm. haizzz
    • 1,054 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu còn thương chồng thì đừng nên ly hôn. Đau đớn lắm.
    Chồng mình cũng ngoại tình. Mình nhờ MC khuyên, ai dè bà quay sang nhiếc móc mình và bảo "tụi mày ly hôn đi". Giấy gửi tòa rồi, chồng vẫn lạnh tanh. Mình mới cưới có 9 tháng thôi.
    • 231 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

1 năm trước bạn cũng có 1 topic như thế này https://www.webtretho.com/forum/f188/.../#post10116939
    Vẫn chưa bắt quả tang được àh
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 135 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Tình hình em thấy vẫn còn trong tầm tay mà, em nghĩ chị nên tìm hiểu về gd chị kia, ngày nghĩ nói chồng có dịp đến nhà chị ta chơi cho bik, vì dù sao thì chị ý cũng giúp đỡ, hỗ trợ chồng chị trong cv rất nhiều. Từ từ đã chị ơi, ngồi lại bình tĩnh suy nghĩ xem có cách nào đi vòng bên ngoài trước ko đã, hức, em chưa có chồng mà vào đọc những tâm sự của các anh, chị, em run quá.......