TIN TÀI TRỢ.

Em có tàn nhẫn không nếu sinh con cho tình cũ?

• 7.21K Lượt chia sẻ
  • 67.8K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hì. Đời, cứ tưởng mình e gặp cảnh này. Chị ơi, e đang jốg như chị.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình, bạn quyết định ly hôn như anh quadat1 nói bạn sẽ ko nhận dc sự tha thứ từ ck và gd ck, bạn sẽ bị thiên hạ dèm pha, khó dành dc quyền nuôi con.
    Bạn giữ lại đứa bé, ly hôn ck sẽ là mối đe dọa cho vợ mối tình đầu. Cô ấy sẽ ko tha thứ cho bạn, lúc nào cũng nghi ngờ bạn cướp ck cô ấy. Bạn nghĩ mối tình đầu của bạn sẽ tin bạn bỏ đứa bé sao? Với sự giàu có, giỏi giang chẳng có gì khó trong việc theo dõi bạn đang làm gì, ở đâu, có giữ lại đứa bé ko. Anh ta sẽ dây dưa cả đời với bạn.
    Mình nghĩ bạn nên nghĩ đến bố mẹ đẻ, gia đình nhỏ của mình mà đưa ra quyết định sáng suốt. Chúc bạn bình tâm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Người đàn ông kia thật tham lam, muốn cả vợ và bồ. Còn bạn có hai lựa chọn một là sống kiếp chồng chung, hai là giật luôn chồng người ta, cướp cha của con người ta để đem về cho con bạn một ông cha dượng bỏ vợ con theo bồ và một bà mẹ giật chồng.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị còn quan tâm tới việc vk a ấy tha thứ cho c nữa k cơ à. Haizzz thế nếu c chọn cách giữ đứa bé theo a ta thì vk a ấy tha thứ cho c sao?? Đàn ông họ tham lam lắm. Đừng để bị đánh lừa c à. Cố gắng giữ cái hp hiện tại vì đứa con 2 tuổi của c.
    Chúc c có quyết định sáng suốt.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thô mà thật nhé,trên cương vị là 1 người chồng,người cha thì chồng bạn sẽ thành gì? chua tể của những chiếc vỏ à? đừng để sai lầm tiếp nối sai lầm,bạn chẳng thể giấu được chồng đâu,nếu chồng bạn ngu đến mức ko biết gì mà bạn cũng lấy à?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng bỏ con bạn ạ. Nó không có tội gì cả. Bạn đã bỏ những đứa con trước đây với chồng rồi. Giết bỏ sinh linh bé bỏng là tội lớn lắm. Những đứa đó sẽ bám theo bạn suốt đời. Con đã tìm đến bạn rồi đừng giết nó đi. Chuyện người lớn thì người lớn giải quyết đừng vì vậy mà bỏ con đi. Nếu chồng bạn tha thứ thì cho nó ở với gia đình bạn. Còn nếu chồng bạn không biết thì coi như bạn sinh con cho chồng. Còn nếu chồng biết và không tha thứ thì nuôi con. Chỉ có con mới thương bạn nhất trên đời này thôi chứ không phải chồng và người tình.
    • 11 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Sao chị ngây thơ thế?
    trưởng phòng mà chỉ số EQ cảm xúc và chỉ số IQ để vẽ ra "đường hồi quy cuộc đời" kém thế sao?
    chị nên đọc lại những gì mà anh 1quadat chia sẻ.

Tôi có xem 1 bộ phim có tên gọi là Ma Trận Xuyên suốt bộ phim là tất cả mọi thứ đang diễn ra chỉ là ma trận thôi và chúng ta là những người phải phục tùng Ma trận đó.. phải sống sao để có ích nhất.. (đó là phim khoa học viễn tưởng )
    chị có thấy hiện tại của chị giống ma trận không? tôi thì thấy tất cả chúng ta đều ở trong Ma Trận đó đấy chỉ là chúng ra không phải nhân vật chính NEO hay Mophius có thể chống lại Ma Trận đó là cuộc sống

Vậy nên tốt nhất hãy chọn con đường dễ dàng nhất đối với mình. Quay trở lại Ma trận của chị. chị nghĩ lại xem.. Có phải tất cả chỉ vì ma lực đồng tiền thôi. chất xúc tác là một chút quan tâm, một chút hào hoa, galant.. thế là chị gục ngã..
    Bản chất phụ nữ vẫn là nhẹ nhàng mơ mộng.. thôi đến lúc tỉnh mộng được rồi đấy. đừng để người đời và đứa con của chồng chính thức oán hận chị, bố mẹ phải đau đầu, xấu mặt khi có người nhắc đến chuyện của chị..

• 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

viết lủng củng thật, mình đọc 1 ít thấy rất đau đầu nên mình chuyển đoạn cuối đọc lun!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phần lớn cmt ở đây và trên link facebook là trỉ trích chị là người đàn bà lăng lòa nhưng lại rất ít người nói tới người chồng tệ bạc khi vợ hết lòng mà vẫn trăng hoa hay anh người yêu cũ đã có gia đình mà vẫn mơ tưởng tình xưa.

Bởi nên sinh ra ở xã hội bên trọng bên khinh này phụ nữ mãi là một sinh vật muôn đời khổ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỗi người một hoàn cảnh, ko ở trong cuộc k phán xét được gì, mọi thứ cũng xảy ra rồi nên giờ có nói lại quá khứ cũng ko làm được gì, ở trong hoàn cảnh của chị chắc em cũng khó xử lắm, nhưng nếu em la chị, dù thế nào đi nữa em cũng ko bao giờ bỏ con em, cảm thấy mình rất ích kỉ, do sai lầm của bản thân mà 1 sinh linh bé bỏng ko được chào đời, mọi chuyện đều có hướng giải quyết cả, chị là người trong cuộc nên cố gắng giữ bình tĩnh mà đưa ra quyết định cho mình, vì chỉ có chị mới hiểu tình cảm của chị đối với gd mình ntn, và đối với tình cũ ntn, chị nên cân nhắc để được cái này thì phải đánh đổi những gì? Chị là cô gái xinh đẹp và giỏi giang mà, vậy hãy thể hiện điều đó đi. Chúc chị có thể sáng suốt nhận ra hướng đi tốt cho mình
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Dung bo dua be chi nhe. Thuong con lam. Con cung la mot sinh mang. chờ tin cua chị
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mong chị đừng giận.

Chị quá tệ, tệ từ lúc gặp chồng hiện tại, giỏi tài năng, đẹp, đáng ra phải biết được chồng hiện tại xài không được, bỏ ngay cưới làm gì.
    tệ tiếp theo là chị đã không là chính mình khi có gia đình, để rồi dồn ep mình vào cảnh thiếu thôn, vi gia đình ko làm dc này, dc kia. roi toi luc bùng nổ, la đổ bể lun.

Tệ nhất là chị đã quá dễ dãi, rung động với những thứ hào hoa bên ngoài của ông tình cũ, em thấy 1 người như vậy chẳng ra gì, có vợ con rồi, mà vi tình 12 nam, lừa dối vợ, biết bao lâu, e chẳng tin còn thứ tình cảm ấy, hãy xác định rõ lại, nó chính là sự nể, ham muốn những gì ông có hiện tại mà làm chi xao xuyến. Nếu chị la người quyết đoán, thông minh, chỉ đã chẳng hẹn hò, tạo cơ hội để rồi ổng có cơ hội cho chị đứa con.

Tình huống

Nếu chị giữ con ông tình cũ lại
    chi sẽ bị : " con chi không nhận mẹ, no sẽ ghét chị, chị mất quyền nuôi con,vì chị ngoại tình. Cha nó có thê se xấu hơn, gieo vào đầu nó, tương lai no se u ám. Ba mẹ 2 bên, dòng họ của chị, sẽ nhin chi với con mắt khác. Vi chúng ta đang o VN. Quên đi cái câu, họ ko có nuôi cơm mình, minh lam gi minh thích."

Chắc gì cha kia tiến tới voi chị, chac gi cha đó nuoi con chi dài lâu, vây hoa ra chi ôm them 1 dua con, ko chắc la đối phương nuoi con thu 2 cua chi à, quên đi, vợ ổng, ổng còn phản bội, người con gái đã có chồng, phản bội chồng, lấy cái gì ma giữ ổng. Chị hơn chồng chị lúc này, chac gì chi hơn tien lương cả đời. Tới tuổi già, con chồng trước no đã ghét ko them nuoi chị, dua con sau xui rui ông kia ko nhận, no thành ko cha, kéo theo he luy la tuong lai nó u ám.

Nếu chị bỏ con.
    Chi sẽ la nguoi có tội, kiep sau chi se đền,nhưng chị đa bỏ con may lan voi chong tu khi yeu nhau rồi mà. Sao tự nhien bây gio lai đắng đó thế. E ko biet co đoc sai ko. nhưng chi sẽ giư dc gia đình, chỉ có 1 thu chi ko giữ dc, la giữ đứa con và cha tình cũ. biết là có lỗi vơi dua con bỏ, nhung bu lai chi sẽ co cs bth. 1 ngay nao do chong chi se thay doi, con chi hiện tai nó se ko u ám.

Ai nói khuyen ko bỏ, sao ho ko nghi la nếu giư sẽ bi gì.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Dung bo con ban nhe.thuong lam
    • 2 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hóng tin bạn. Đàn ông 5 thê bảy thiếp sao k ai lên án? Cứ theo sự mách bảo của bản thân đi bạn. Chồng hiện tại k còn tc thì cũng k phải níu kéo làm j
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đồng ý với ý kiến của Banoitrokieu TBN. Ly di chồng nuôi 2 đưa con. Và nhớ lá không liên lạc với người yêu cũ nữa.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Suy nghĩ kỹ nha bạn đừng để quyết định này là chuỗi dài của những cùng cực về sau. Chỉ trách bạn thông minh mà không biết cách tự bảo vệ mình chỉ bằng 1 viên thuốc.
    • 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi đừng bỏ bé nhé. hãy cố gắng vì các con. Người ta làm mẹ đơn thân đầy ra, chỉ cần chị có tâm sau này sẽ vượt qua hết. Thiên hạ họ nói cho đã cái miệng chứ giúp gì được, đừng vì xấu hổ và khó khăn mà chối bỏ con cái. Mong chị đủ quyết đoán. Ai cũng có sai lầm, họ ko ở hoàn cảnh mình nên ko biết đâu. Mong ngày bé con chào đời. Chị cố giữ sk nhé!
    Mít
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào chị qua câu chuyện của chị thì tôi cũng có phương án cho chị dù biết nó rất điên rồ và khó chấp nhận
    Thứ 1. Con chị đã lỡ có thì chi5 nên giữ và sinh nó ra, đứa trẻ ko có tội và hơn hết bố nó cũng ko muốn bỏ nó.
    Nhưng vấn đề là nếu c sinh nó ra thì sẽ có nhiều rắc rối nảy sinh cho chị. Vì vậy hãy yên lặng đi đâu nó 1 tg như nói dối gd là đi tu nghiệp nước ngoài khoảng 1 năm chẳng hạn, đến khoảng tháng thứ 5 6 thì bụng mới to nên tôi nghĩ c có thể giấu điều đó và giải quyết được. Sau đó thì hãy giao đứa bé cho bố nó chấp nhận xa nó để quay về làm lại từ đâu. Nhưng làm thế thì thật quá đáng với chi nhưng đó và cái giá c phải trả nếu muốn giữ lại gia đình danh dự của mình. Về người phụ nữ đáng thương kia thì tôi tin nếu chị ấy muốn giữ gia đình thì chị ấy phải chấp nhận nuôi con chồng vì ít ra chị ta còn có thể chắc rằng 2 người ko thể gặp nhau vì đứa bé và việc nuôi con chồng cũng sẽ làm vai trò của chị ấy cao hơn trong gia đình. Còn người bố anh ta sẽ bảo vệ con mình cũng như gia đình mình thôi vì qua lời chị tôi có thể tin anh ta là người có trách nhiệm

Thứ 2 nếu chi bỏ con rồi thì có chắc cuộc sống của c có bình thường được ko. chắc chắn ko thậm chí có thể chị còn làm cho chị vợ kia mang tiếng ác vì bắt chị bỏ đứa con. đến lúc đó có khả năng gd đó cũng sẽ trục trặc vì chiện đó.

Thứ 3 còn về người chồng chị hiện giờ nếu còn cần anh ta thì hãy giữ gd còn nếu cảm giác ko còn yêu anh ta nữa thì hãy li dị để trong lòng chị ko phải cảm thấy có lỗi với chồng mà chịu cảnh khổ sở hết phần đời còn lại vì với anh ta chị ko cần phải như thê.

Thứ 4 với đứa nhỏ sắp sinh dù giao con cho người khác chị vẫn có thể hỏi han tình hình về nó nhưng tuyệt đối đừng bao giờ xuất hiện đến khi người "mẹ" của nó sẵn sàng cho nó biết sự thật.

Dù thế thì t cũng mong chị tìm đc phương án giải quyết tốt hơn vì cách này rất tàn nhẫn với chị. Nhưng TUYỆT ĐỐI ĐỪNG BỎ CON vì nó sẽ phát sinh rất nhiều vấn đề khi bây giờ ko chỉ có chị vs anh ta biết nữa rồi. Đàn ông khi tức giận vì mất còn sẽ còn tàn độc và nguy hiểm hơn các chị tưởng tượng rất nhiều đó.
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái nghiệt cuộc đời là vậy...rồi mọi chuyện sẽ qua, phải đạp trên dư luận mà sống chị ah. Cố gắng lên c.
    • 403 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lạ thật! Các bạn cũng là vợ, là mẹ...liệu các bạn có thấy cô bồ của chồng mình sinh ra là đạo đức, là biết nghĩ đến nhân sinh ko mà cứ khuyên "đừng bỏ bé tội nghiệp"????
    Đừng bỏ nó tội nghiệp hay băts noa chui ra với vị thế ko đẩy đủ cha mẹ chưa kể với cách giải quyết sẽ trình bày nhận hết tội thì đảm bảo ở cáo xh Việt Nam này tiếng tăm bạn còn để đời. Liệu bạn nghĩ ông bồ kia sẽ ko biết bạn bỏ chồng mà lại có con riêng chưa? Hay bạn nghĩ đon giản giấu đc mãi, giấu đc cả đời. Rồi đến 1 lúc nào đó thằng kia phát hiện ra, lại sẵn tâm lý anh hùng cứu mỹ nhân, phát hiện ra con riêng nó lại bất chấp lăn xả vào bạn mà bù đắp rồi liệu sẽ trách cứ vợ, bỏ bê vợ con của nó ko?
    Bạn nghĩ ích kỷ cho mình, bạn từng phá thai rồi chứ có pải chưa phá đâu? Bạn sợ đau, sợ dằn vặt...bạn chỉ biết cắt đứt rồi trốn chạy, mặc kệ gđ con cái sẽ mang tâm lý đau khổ buồn bã thế nào. Bạn tưởng bạn cao cả đạo đức nên bạn pải giữ con. Nhưng liệu bạn đang ích kỷ cho mình hay đàn nghĩ cho đứa bé đây?
    Nghĩ cho đứa con với bồ nhưng có thèm nghĩ cho tương lai của thằng bé con mình đâu? Bạn nghĩ ngủ với zai về kể cho chồng mà nó lại ko điên lên à? Hay nó chỉ đau khổ chút chút rồi tha cho bạn tự do, mọi việc lại đâu vào đấy đơn giản như đan rổ á? Bạn vừa mới lớn à? Đầu óc bạn ngoài nghĩ ngắn ra có biết nghĩ xa thế ko? Đặt địa vị chồng bạn ngủ với gái về kể lại cho bạn để xin li dị liệu bạn có cho noa nuôi con ko hay vì cay cú thằng pản bội, mất niềm tin vào nó mà giữ con lại? Chưa kể đàn ông bị cắm sừng khéo nó sẽ giữ con để trả thù bạn. Bạn thương con ư? Giả tạo quá! Thương đứa chưa sinh ra vậy sao ko thương đứa đang tồn tại? Hay chỉ vì nó là con với thằng chồng bạn đã chán nên ko giá trị bằng con với thằng bồ đang mới mẻ???
    Đọc mà bực cả mình. Xin lỗi mình chả thấy tí đạo đức nào trong việc giữ lại đứa bé. Đã có lỗi vì biết ngta có gđ vẫn lao đầu vào để lại hậu quả thì làm ơn nếu nhận ra lỗi pải cắt đứt trên mọi phương diện chứ ko pải cái kiểu nửa mùa là thương con nên hy sinh tương lai để giữ lại. Có mà khéo đầu bạn đang lấp ló tư tưởng phòng nhì của đại gia còn hơn chính thức của chồng nghèo.
    Chắc quan điểm nhân sinh của mình nó quái dị khác người thế đấy. Bạn nào ko thích đừng quote bài mình!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7