TIN TÀI TRỢ.

Em chưa biết hôn mặc dù em đã 23 tuổi và đang có người yêu. Các chị vào tu vấn giúp em với.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Sr em tạo hoài mà mod không duyệt topic (khôg biết vì sao) nên có spam đừng chửi em nhé anh chị ui.

chuyện là vậy, em quen bạn trai được 1,5 năm rùi mà hôn vẫn chưa xong. Bạn trai em thì rất mún hôn em, em cũng rất mún hôn nhưng vì ngại em không biết hôn (vì đây là bạn trai đầu tiên nên chưa hôn ai bao giờ) nên toàn mím môi lại thôi. Anh ấy thấy vậy nên tha. Em không biết làm sao cải thiện đây.

Còn nhớ lần đầu tiên anh ấy hôn em, em cảm nhận có vật la chọc vào miệng nên phun nước miếng đầy mồm anh ấy rùi đẩy ra. Xầu hổ quá đi mất. Từ đó về sau anh ấy hôn nhưng em vẫn đơ như cây cơ (mặc dù rất mún hôn lại nhưng không dám). Môi anh ấy cũng chỉ mím mím vào môi em chứ lữoi anh ấy cũng chưa vào trong được.

Em thì em ước j anh ấy đè em ra hôn, chứ anh ấy cũng chiều em, thấy em đẩy ra thì cũng không làm khó em nữa. Hoặc có hôn chỉ dám hôn bên ngoài, chứ không cho lưỡi vào trong, vì biết cho lưỡi vào trong thì em sẽ đẩy anh ấy ra. MÀ các chị biết đó, hôn môi bên ngaòi thì cũng được vài giây thui. Em thấy thương bạn trai em quá, em chưa khắc phục được.

Một lần em thu hết can đảm, ghì cổ anh ấy nhìn chằm chằm làm anh ấy trợn mắt hết cả hồn. Rùi em ghì anh ấy ra hôn, nhưng khoảng 3 giây lưỡi anh ấy bắt đầu chọc zô trong em sợ quá lại đẩy ra. Làm mặt anh ấy đơ lun. MÀ em sợ hôn anh ấy, anh ấy có đánh giá mình gì không nhỉ? Tại 1 lúc sau, anh ấy nói với em là hôm nay em lạ dám đè anh ấy ra hôn.

Giúp em với, cám ơn các chị.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

có chị nèo giúp em không?
    • 67 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoicana90 Xem bài viết
    Sr em tạo hoài mà mod không duyệt topic (khôg biết vì sao) nên có spam đừng chửi em nhé anh chị ui.

chuyện là vậy, em quen bạn trai được 1,5 năm rùi mà hôn vẫn chưa xong. Bạn trai em thì rất mún hôn em, em cũng rất mún hôn nhưng vì ngại em không biết hôn (vì đây là bạn trai đầu tiên nên chưa hôn ai bao giờ) nên toàn mím môi lại thôi. Anh ấy thấy vậy nên tha. Em không biết làm sao cải thiện đây.

Còn nhớ lần đầu tiên anh ấy hôn em, em cảm nhận có vật la chọc vào miệng nên phun nước miếng đầy mồm anh ấy rùi đẩy ra. Xầu hổ quá đi mất. Từ đó về sau anh ấy hôn nhưng em vẫn đơ như cây cơ (mặc dù rất mún hôn lại nhưng không dám). Môi anh ấy cũng chỉ mím mím vào môi em chứ lữoi anh ấy cũng chưa vào trong được.

Em thì em ước j anh ấy đè em ra hôn, chứ anh ấy cũng chiều em, thấy em đẩy ra thì cũng không làm khó em nữa. Hoặc có hôn chỉ dám hôn bên ngoài, chứ không cho lưỡi vào trong, vì biết cho lưỡi vào trong thì em sẽ đẩy anh ấy ra. MÀ các chị biết đó, hôn môi bên ngaòi thì cũng được vài giây thui. Em thấy thương bạn trai em quá, em chưa khắc phục được.

Một lần em thu hết can đảm, ghì cổ anh ấy nhìn chằm chằm làm anh ấy trợn mắt hết cả hồn. Rùi em ghì anh ấy ra hôn, nhưng khoảng 3 giây lưỡi anh ấy bắt đầu chọc zô trong em sợ quá lại đẩy ra. Làm mặt anh ấy đơ lun. MÀ em sợ hôn anh ấy, anh ấy có đánh giá mình gì không nhỉ? Tại 1 lúc sau, anh ấy nói với em là hôm nay em lạ dám đè anh ấy ra hôn.

Giúp em với, cám ơn các chị.
    Vấn đề này là cảm xúc và cảm giác khi bên cạnh người yêu thôi bạn ah. Mà nói chính xác hơn là bản năng của con người. Theo mình bạn nên thả lỏng, nếu thực sự yêu bạn sẽ ko chú trọng những vấn đề ấy. Nhưng bạn cũng nên suy nghĩ thật chính chắn nhé. Vì hôn môi là mở đầu cho hàng loạt các hành động khác (sờ móa tùm lùm, nếu ko biết giữ mình và kiềm chế ham muốn cảm giác mới lạ có thể sẽ đi đến....). Chắc các mẹ cũng đồng ý với e đâu có mấy ai chỉ hôn thôi đúng không
    Nếu chưa đủ kinh nghiệm trong chuyện này mình khuyên bạn cứ giữ mối quan hệ như trước đây.Hôn người yêu như thế chẳng có gì là xâu, cũng không gây ra hậu quả hay người khác sẽ xem thuơng nhưng vấn đề là bạn đã đủ tự tin để kiềm chế ham muốn của bạn thân và giữ không để mọi việc đi quá xa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucifer8003 Xem bài viết
    Vấn đề này là cảm xúc và cảm giác khi bên cạnh người yêu thôi bạn ah. Mà nói chính xác hơn là bản năng của con người. Theo mình bạn nên thả lỏng, nếu thực sự yêu bạn sẽ ko chú trọng những vấn đề ấy. Nhưng bạn cũng nên suy nghĩ thật chính chắn nhé. Vì hôn môi là mở đầu cho hàng loạt các hành động khác (sờ móa tùm lùm, nếu ko biết giữ mình và kiềm chế ham muốn cảm giác mới lạ có thể sẽ đi đến....). Chắc các mẹ cũng đồng ý với e đâu có mấy ai chỉ hôn thôi đúng không
    Nếu chưa đủ kinh nghiệm trong chuyện này mình khuyên bạn cứ giữ mối quan hệ như trước đây.Hôn người yêu như thế chẳng có gì là xâu, cũng không gây ra hậu quả hay người khác sẽ xem thuơng nhưng vấn đề là bạn đã đủ tự tin để kiềm chế ham muốn của bạn thân và giữ không để mọi việc đi quá xa
    uh, mà em thấy quen được 1.5 năm rùi mà đi đường chỉ ngồi sau ôm eo thấy cù lần sao đó chị. Em sợ anh áy chán mình thôi!
    • 47 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

hi, k van đề j đâu e. chị 25 tuổi mới có nụ hôn đầu đây. lúc đầu chị cũng đờ ra. sau một thời gian chị nghĩ mình fải làm gì đó để thay đổi, thế là khi ox hôn thì đáp lại bằng cử động miệng theo, thấy nụ hôn ngọt ngào hơn hẳn. hihj còn vụ cái lưỡi thật khó. cứ đáp lại, gặp cái lưỡi cug đáp lại. tưng chut một khi nao quen thì tập lam ngưoec lại, ox chị lúc chị mon men làm ngược lại là nút thật chặt làm tự dưng lại đạt yêu cầu.
    túm lại la từ từ từng chút một cho mình quen, sau do bắt chước lại e ah. sau la mê lắm, luc cưới xong chỉ thèm dc như lúc yêu thôi. giờ chỉ kiss khi xxx, ma cug nhieu vđề lắm e ah.
    chán chồng luôn.
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

lên để được nghe các chị tư vấn!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 140 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đây 25t mới có nụ hôn đầu, thật sự lúc đó ko biết tí gì nhưng để cảm xúc trôi theo thôi bạn ạ...Cái vụ sờ mó e công nhận, em khó chịu nên hỏi mấy đứa bạn cả trai lẫn gái (hỏi theo kiểu vu vơ thôi), ai dè đứa nào cũng thế, mấy thằng con trai thì bảo : lúc đó tay thấy thừa thãi nên phải tìm cách làm việc, con gái thì bảo :hình như là bản năng đàn ông rồi...Để rồi tụi nó kết luận 1 câu :TY màu j bà biết ko?TY là màu nho (mò nhau) )...
    Theo c, e hãy gạt bỏ ngại ngần đi để sau mỗi nụ hôn cảm thấy ngọt ngào chứ ko phải bứt rứt như bây giờ...chúc bạn hạnh phúc
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ giành phần ai?
    • 67 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xanu87 Xem bài viết
    .... thật sự lúc đó ko biết tí gì nhưng để cảm xúc trôi theo thôi bạn ạ...Cái vụ sờ mó e công nhận, em khó chịu nên hỏi mấy đứa bạn cả trai lẫn gái (hỏi theo kiểu vu vơ thôi), ai dè đứa nào cũng thế, mấy thằng con trai thì bảo : lúc đó tay thấy thừa thãi nên phải tìm cách làm việc, con gái thì bảo :hình như là bản năng đàn ông rồi...

Chuẩn vô cùng luôn. Lúc đầu cứ tròn mắt há mồm ra mà nhìn, mặt thì đỏ. Tên kia thấy vậy mắc cười quá chỉ hôn nhẹ lên môi thôi => tay chân rung lẩy bẩy
    Từ từ rồi cũng quen. Lúc đầu chả biết hôn như thế nào,dần dần học theo đối phương làm gì (thích nên mới làm thế với mình)=> áp dụng lại. Được mấy lần thì sờ mó tùm lum. Nhưng noí chung chỉ là bản nằng của tụi con trai thôi, đừng để sờ khu vực nguy hiểm là được rồi
    Không có gì là xấu đâu bạn. Bạn thử thả lỏng đi. Chiêu này hai đứa tớ vẫn thường làm mách luôn cho bạn: hai người cùng ngậm kẹo dâu, hay chewing gum bac hà (mùi nào bạn thích, tớ thay chewing gum là okie nhất) sau đó hãy hôn. Vị kẹo và mùi huơng có lẽ bạn sẽ giảm được cảm giác sợ hay thấy mất vệ sinh
    Yên tâm đi bạn. Tụi Tây đang đi ngoài phố, muốn hôn là cứ thế nó đứng ngoài đường mà hôn, chả gì phải ngại. Mình cũng chẳng cần phải ngại nhưng đừng ở nơi công cộng là được rôi. Chúc bạn thành công
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

oke pate mọi người, em sẽ cố gắngggggggggggggggggggggggg. Tks mọi người nhé. Yeahhhhhhhhhhhhhh!
    • 40 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Eo ơi, thật á????????????
    Cần mua IP4s trắng mới 90% và thanh lý 6h sữa nutriben 3 của Pháp giá 430k/h tại Hà nội.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 166 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hihi..
    Mình cũng vậy nè, mình tới 26 tuổi mới hôn lần đầu, chuối nhất là bạn trai mình, có 1 lần mình tới nhà bạn ấy chơi, mà ko có ai ở nhà. Cái bạn ấy tự nhiên ôm mình, bảo là cho hôn nhé. Quen nhau cũng hơn 1 năm, cũng nắm tay vô số lần, nhưng chưa hôn nhau bao giờ, nên mình cũng muốn thử cảm giác đó, mình im lặng, bạn ấy tự hiểu là đồng ý. Thế mà sau vài giây mình im lặng, bạn ấy phán 1 câu "nhưng anh ko biết hôn sao hết". @@
    Mình xí hổ kinh khủng khiếp, nhưng hình như lúc đó bị uống thuốc liều thế là mình chủ động kiss luôn
    Anh ấy thì vã mồ hôi, 2 tay cũng thả lỏng & run chứ ko có "màu nho"

Giờ thì ko sao nữa, cứ thả lỏng & đi theo cảm xúc, nụ hôn nó đến tự nhiên lắm
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Melisa1608 Xem bài viết
    Hihi..
    Mình cũng vậy nè, mình tới 26 tuổi mới hôn lần đầu, chuối nhất là bạn trai mình, có 1 lần mình tới nhà bạn ấy chơi, mà ko có ai ở nhà. Cái bạn ấy tự nhiên ôm mình, bảo là cho hôn nhé. Quen nhau cũng hơn 1 năm, cũng nắm tay vô số lần, nhưng chưa hôn nhau bao giờ, nên mình cũng muốn thử cảm giác đó, mình im lặng, bạn ấy tự hiểu là đồng ý. Thế mà sau vài giây mình im lặng, bạn ấy phán 1 câu "nhưng anh ko biết hôn sao hết". @@
    Mình xí hổ kinh khủng khiếp, nhưng hình như lúc đó bị uống thuốc liều thế là mình chủ động kiss luôn
    Anh ấy thì vã mồ hôi, 2 tay cũng thả lỏng & run chứ ko có "màu nho"

Giờ thì ko sao nữa, cứ thả lỏng & đi theo cảm xúc, nụ hôn nó đến tự nhiên lắm
    haha, zui quá .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 73 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cái này tùy theo cảm xúc thôi bạn! Con gái đa số đều rụt rè như vậy mà! Lúc đầu hôn ai cũng mím môi, mím lợi như vậy hết! Từ từ là bạn sẽ biết cách thả lỏng để ko căng thẳng mà cũng ko đẩy ngyêu bạn rá Nhưng phải cẩn thận nhe! Hôn mà nhuần nhuyễn quá lại muốn hơn thế đó! Cái này như là Được voi đòi Hai Bà Trưng, được Hai Bà Trưng đòi Thi Sách đó!

Mà cảm xúc khi đó rất quan trọng! Bạn đừng sợ mà cứ để mọi chuyện xảy ra tự nhiên! Lúc đó con gái thường nhắm mắt nên theo tự nhiên là đúng rùi! Mình nghe ngta nói là: " Khi 2 người yêu nhau thì đôi môi có thể tự tìm nhau trong bóng tối". Mình không biết có đúng 100% ko nữa! Đợi bạn cho biết sau khi đã biết hôn nha! hì hì, Mình ko khuyến khích bạn vào chỗ tối đâu nhe!

Chúc bạn vui với tình yêu của mình!
    Bé Ngựa ơi, về với ba mẹ nha! Ba mẹ mong con mỗi ngày....!
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snow710 Xem bài viết
    Cái này tùy theo cảm xúc thôi bạn! Con gái đa số đều rụt rè như vậy mà! Lúc đầu hôn ai cũng mím môi, mím lợi như vậy hết! Từ từ là bạn sẽ biết cách thả lỏng để ko căng thẳng mà cũng ko đẩy ngyêu bạn rá Nhưng phải cẩn thận nhe! Hôn mà nhuần nhuyễn quá lại muốn hơn thế đó! Cái này như là Được voi đòi Hai Bà Trưng, được Hai Bà Trưng đòi Thi Sách đó!

Mà cảm xúc khi đó rất quan trọng! Bạn đừng sợ mà cứ để mọi chuyện xảy ra tự nhiên! Lúc đó con gái thường nhắm mắt nên theo tự nhiên là đúng rùi! Mình nghe ngta nói là: " Khi 2 người yêu nhau thì đôi môi có thể tự tìm nhau trong bóng tối". Mình không biết có đúng 100% ko nữa! Đợi bạn cho biết sau khi đã biết hôn nha! hì hì, Mình ko khuyến khích bạn vào chỗ tối đâu nhe!

Chúc bạn vui với tình yêu của mình!
    hehe, nghe b nói vậy chắc mình phải kiếm chỗ nào tối tối để hành động quá
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

lên cái. Sắp tới sn, quyết định trao nụ hôn nồng nàn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 344 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Cảm xúc rất quan trọng. Mình có 1 bí quyết cho bạn nào không tìm thấy cảm xúc hay không biết phải làm gì. Đó là hãy đọc truyện. Tốt nhất là truyện ngôn tình, hay truyện có đề cập đến tình yêu. Mình là người khá là nghiêm túc và không quan tâm đến mấy vấn đề này lắm. Nên khi được hôn rất là bỡ ngỡ, không biết làm gì, cũng không có nhiều cảm xúc vì người hôn cũng không hơn gì mình. Sau này tình cờ lúc rãnh rỗi mình kiếm truyện để đọc giải trí. Trong đấy có miêu tả 1 số đoạn hôn nhau, và có sờ mó chút chút. Miêu tả rất cụ thể, rất lãng mạn ( nhưng không thô đâu nhé) làm mình bắt đầu cảm giác được nhiều hơn. Rùi thực hành theo. Thấy tiến bộ hơn hẳn.

Tiếc là bi giờ kết hôn rồi không còn được hôn mấy.
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JaJi Xem bài viết
    Cảm xúc rất quan trọng. Mình có 1 bí quyết cho bạn nào không tìm thấy cảm xúc hay không biết phải làm gì. Đó là hãy đọc truyện. Tốt nhất là truyện ngôn tình, hay truyện có đề cập đến tình yêu. Mình là người khá là nghiêm túc và không quan tâm đến mấy vấn đề này lắm. Nên khi được hôn rất là bỡ ngỡ, không biết làm gì, cũng không có nhiều cảm xúc vì người hôn cũng không hơn gì mình. Sau này tình cờ lúc rãnh rỗi mình kiếm truyện để đọc giải trí. Trong đấy có miêu tả 1 số đoạn hôn nhau, và có sờ mó chút chút. Miêu tả rất cụ thể, rất lãng mạn ( nhưng không thô đâu nhé) làm mình bắt đầu cảm giác được nhiều hơn. Rùi thực hành theo. Thấy tiến bộ hơn hẳn.

Tiếc là bi giờ kết hôn rồi không còn được hôn mấy.
    tks chị nhìu nhé. TẶng bông nì, hihihi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này đơn giản đến bất ngờ luôn, thủ sẵn mấy cái kẹo mút cam trước khi đi chơi và có ý định "Ăn Cháo" để ý thấy chuẩn bị có hiện tượng lạ, lôi luôn 1 cái ra ăn mà chỉ mút thôi nhá đừng có nhai khé cổ tý khỏi thở đc, lúc nào hôn liểm môi 1 cái cho có vị ngọt, người yêu bạn chạm môi vào, bạn khẽ mở miệng ra, anh ta cho lưỡi vào thì bạn làm cái kiểu chu mỏ như mấy đứa teen teen ấy, sau đó làm như ăn kẹo mút là đc rồi. cái này đơn giản quá mà. chưa kinh nghiệm nên thế, hôn vài lần thành công lần sau quen ngay. (p/s quên chưa bảo bạn bỏ kẹo ra trước khi hôn, tý nữa thì...)
    Những lúc bên nhau, trái tim hạnh phúc lắm
    Đừng rời xa nhau nhé Tình Yêu.
    Yêu người mãi mãi
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

eref
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 137 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hâm mộ bạn rồi đấy. hahaha. nhưng cũng là bình thường thôi mà, đừng câu nệ quá làm gì, 23 tuổi thì đã làm sao? Chẳng qua là do cảm xúc của bạn thôi. bạn sợ nên thế. Mình thấy bạn trai bạn cũng là ng có học nên bạn í biết chờ đến lúc bạn sẵn sàng chứ cũng không gượng ép bạn. Các bạn cứ thủ ít kẹo ngọt hoặc singum í, hơi thở có thơm tho thì bạn mới tự tin được và thả lỏng suy nghĩ của mình ra. cứ cho là mình sắp sửa ăn 1 cái kem đi (cứ cho là thế đi )
    Ahf mua cái sổ ghi vào, sau này đọc lại buồn cười lắm.hahaha. trong sổ tay của mình vẫn còn ghi lại cảm giác lần đầu tiên được nắm tay đấy. hahaha
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2