Trích dẫn Nguyên văn bởi annhien2603 Xem bài viết
Bạn hãy cố gắng lên. Đã là quá khứ thì hãy để cho nó khép lại đừng giở ra nữa. Ck bạn đã dứt khoát nhưng k tránh khỏi có lúc kỷ niệm chợt ùa về đâu. Đừng ghen với quá khứ làm lãng phí tg. Hãy trân trọng cái trc mắt mình. Hãy nhớ rằng mình là người cuối cùng trong cuộc đời họ. Đàn ông không bao giờ đánh đổi gia đình để chạy theo phù du đâu. Hãy luôn lạc quan bạn nhé. Chúc gd bạn luôn hp. hãy nghĩ đến con bạn nhiều hơn.
Cảm ơn những lời khuyên của bạn. Nhưng thực sự là lời anh ấy nói và hành động hoàn toàn khác hẳn nhau. Anh rất thông minh trong việc sắp xếp mọi chuyện, nói sao để cho mình cảm thấy tin tưởng anh, nghe anh nhất. Nhưng khi mình tự tìm hiểu, kết nối lại, thì lại ko như vậy. Muốn tin tưởng a, nhưng sao khó quá, bên ngoài mình cứ nghe như ko biết gì, một vài ngày sau mình lại tình cờ thấy ko phải như thế. Cảm giác vs anh mình như con rối, cảm giác anh coi thường mình quá. Trong lòng mình, mình thấy còn yêu anh nhiều lắm, vì những gì anh đã làm, đã hi sinh cho mình bao nhiêu năm qua. Liệu có phải a biết mình yêu anh như thế nên a ko tôn trọng mình, a biết mình sẽ chẳng dám từ bỏ anh nên a đối xử vs mình tnao mình cũng phải chịu. Thà anh đừng giải thích vs mình, có lẽ sẽ tốt hơn là nói dối. Buồn...vì tình cảm của mình bị coi thường, trong khi cái tình cảm đầy toan tính của ng c.gái kia lại đc anh trân quý như vậy. Là vợ cứ phải chịu đựng thế này mãi sao đc ? Mình đã chọn lấy ng mình yêu nhiều hơn, để giờ mình luôn luôn thèm khát cái yêu thương, chia sẻ từ ng mình chọn. Thương con, từ khi chưa chào đời đã phải chứng kiến cảnh g.đình ntn, buồn lắm b ah.