Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em cần lắm một lời khuyên.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.18K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 388 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em tức quá cả nhà ơi. Em vừa luộc bình sữa cho con, đổ nước phích ra đun nước phích mới để đêm pha sữa cho con. Em đổ chung nước còn lại ở phích ra nồi nước nguội, vì không còn đồ đựng nước nữa. Vậy mà BC kêu đứa nào đổ nước nguội vào nước lạnh thế này. MC đứa nào ngu đứa ấy mới đổ vậy. Em tức điên lên được em lên xả với chồng, anh thấy đấy, không đổ nước vào đó thì em đổ nước đi hả. Ăn nói vậy đấy, già rồi cũng phái có mức độ thôi chứ, người ta là con người chứ đâu phải đồ xúc vật đâu mà chửi hoài vậy, Thấy người ta không nói gì cứ được đà tới. Chán lắm rồi các bố mẹ ah
    Đời là thế.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 388 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chồng nói là chồng sẽ giải quyết tối qua em về hỏi chồng thì chẳng nói năng câu gì cứ kêu mệt. Em tính sẽ gọi hỏi ý kiến thẳng Cậu hôm bữa đã nói với BC và xã em. Các mẹ thấy ntn? Vì em ko thể chịu đựng đc cái kiểu như vậy.
    Đời là thế.....
    • 3,180 Bài viết

• 872 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Prink Xem bài viết
    Hôm bữa BC em sai em cũng nói lại cho em là hỗn và bị đối xử chẳng ra gì từ đó, coi em ko bằng con chó nữa. Rồi sáng nay khi MC nói bà kêu bà kể với hàng xóm hàng xóm đều nói bà sao bà không đuổi cổ nó ra khỏi nhà. Em nghĩ mà ức, em chẳng muốn về nhà đó nữa. Sáng bà còn nói em học đại học mà chẳng biết có văn hóa không...? Mệt mỏi quá các mẹ ơi.
    Mình chúa ghét những người nào mắng con dâu là cứ lôi học này học nọ ra nói. Thế đứa thất học thì chả bao jờ bị nói à! Điên cả người. Đã xác định sống cùng mình về già mình lo cho mà jờ cứ hành hạ nhau thế, bảo sao mà chả ghét! Sao mà BMC họ sống quá đáng thế, già rồi ở nhà thì yên phận cho con cái làm ăn, cứ nói này nói nọ. Mình mà ở nhà mình còn khối thứ để nói ý chứ. Đi làm đã mệt về còn lắm chuyện! Ở riêng muôn năm! (Hic, bao jờ đc được ở riêng hả các mẹ!) Chán ốm! Cố lên mẹ nó à, dù sao bạn còn vớt vát được ox.
    • 1,751 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Ủng hộ bạn ra riêng ở, chứ nhịn nhục hoài căng thẳng đầu óc lắm.
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 98 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình nghĩ tốt nhất bạn nên thuyết phục chồng ra ở riêng luôn, đi thuê nhà mà sống độc lập còn sướng gấp vạn lần. Nắm lấy cơ hội này, về bảo chồng ra ở riêng luôn. Cũng may là bạn còn có chồng hiểu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 388 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cả nhà ơi. Em cũng mới gọi điện thoại cho Cậu ông xã em, em cũng nói tình trạng như vậy, em nói mà em ức quá khóc chịu không nổi sức ép, và sự lăng mạ như vậy. Cậu này nói để tối cậu về nhà cậu điện cho Chồng mình. Ông bà đã như vậy thì mình và xã mình ra thuê nhà ở riêng, bàn với cậu út nữa, bây giờ đã như vậy hàng tháng cậu cũng phải phụ bố mẹ, không chỉ mình xã mình phụ nữa để ông bà thấy thế nào. Cậu này cũng tâm lý, cậu nói ở riêng để còn lo làm ăn học hành chứ ở như vậy sao chịu nổi. Em cũng an ủi vì có cậu bên chồng là người hiểu biết và thông cảm, hiểu cho em. Bây giờ chỉ đợi câu nói của Chồng là em đi muốn nhà liền.
    Đời là thế.....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 388 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cả nhà ơi. Em cũng mới gọi điện thoại cho Cậu ông xã em, em cũng nói tình trạng như vậy, em nói mà em ức quá khóc chịu không nổi sức ép, và sự lăng mạ như vậy. Cậu này nói để tối cậu về nhà cậu điện cho Chồng mình. Ông bà đã như vậy thì mình và xã mình ra thuê nhà ở riêng, bàn với cậu út nữa, bây giờ đã như vậy hàng tháng cậu cũng phải phụ bố mẹ, không chỉ mình xã mình phụ nữa để ông bà thấy thế nào. Cậu này cũng tâm lý, cậu nói ở riêng để còn lo làm ăn học hành chứ ở như vậy sao chịu nổi. Em cũng an ủi vì có cậu bên chồng là người hiểu biết và thông cảm, hiểu cho em. Bây giờ chỉ đợi câu nói của Chồng là em đi mướn nhà liền.
    Đời là thế.....
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 354 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Hê hê, chẳng bù cho MC mình dễ tính ứ chịu đc, iu MC quá đi, nhìu lúc còn vất chồng 1 mình qua ngủ với MC nữa :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 116 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Hê hê, chẳng bù cho MC mình dễ tính ứ chịu đc, iu MC quá đi, nhìu lúc còn vất chồng 1 mình qua ngủ với MC nữa: Híc, bạn này vô duyên kinh dị luôn. Dù có thế thật thì bạn vào topic khác mà khoe bạn ạ. Nghe giọng bạn nào khoe yêu mẹ chồng kiểu của bạn mình thấy cũng tởm tởm (xin lỗi vì dùng từ nặng quá có điều chẳng biét dùng từ nào khác. Có cuồng mẹ chồng quá thì kiếm topic yêu mẹ chồng mà phát biểu).
    Chủ top ơi cố lên, bố mẹ sinh ra nuôi lớn mình không fải để cho một bà già khác chửi bới đâu bạn ạ.
    • 1,751 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuti08 Xem bài viết
    Hê hê, chẳng bù cho MC mình dễ tính ứ chịu đc, iu MC quá đi, nhìu lúc còn vất chồng 1 mình qua ngủ với MC nữa :Battin ey:
    Sao có nhiều người thích khoe mình có chăn ấm trước mặt người đang giá rét nhỉ?
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 88 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Người khổ nhất bây giờ chính là chồng bạn vì chịu sức ép từ hai phía: cha mẹ và vợ con, làm sao để hài hòa cả 2 phía. Đau đầu lắm mẹ cháu biết không?

Tôi cũng từng có 1 khoảng thời gian rơi vào trạng thái này, đón nhận 2 luồng ý kiến từ 2 phía BMĐ và vợ, mà trung tâm sự việc chính là chú em của tôi. Rất may là 2 luồng ý kiến từ 2 phía này chỉ tôi và bên phát ngôn biết nên không có sự xung đột gì xảy ra giữa 2 phía. Những lúc như này vai trò làm con, làm chồng cần phải khôn khéo để hài hòa lợi ích 2 bên.

Mẹ cháu nên nhỏ nhẹ tâm sự với chồng, đồng cảm và chia sẻ khó khăn trong vai trò làm con của chồng, đừng tạo thêm sức ép với chồng bằng cách “tường thuật trực tiếp những gì va chạm với BMC” vì điều đó sẽ càng làm chồng bạn khổ tâm, điều này diễn ra liên tục sẽ dẫn đến sự buông xuôi của chồng hoặc chồng bạn sẽ nghiêng về 1 phía: bạn hoặc BMĐ. Dù là phía nào thì hạnh phúc bạn đạt được sẽ không trọn vẹn. Hãy trình bày sự việc khéo léo hơn với chồng về những xung đột xảy ra giữa bạn và BMC.

Vấn đề bây giờ để giảm xung đột là 2 VC bạn phải ra ở riêng bằng mọi cách. Để triển khai, bạn chủ động bàn bạc với chồng về kế hoạch “2 VC sẽ giảm và tránh tối đa những sự việc gì làm BMC phật ý, kể cả việc phải NHẪN tới khi quan hệ giữa bạn và BMC cải thiện tốt hơn”, thời điểm quan hệ 2 bên được bình thường hóa lúc đó 2 VC nói chuyện với BMC việc ra ở riêng. BMC có trách là trách tại sao quan hệ gia đình đang tốt mà VC nó lại đi ở riêng, họ sẽ tự ngẫm lại các hành động đã qua. Bạn khỏi lăn tăn gì và chồng bạn sẽ thoải mái hơn.

Không biết ngu ý của tôi có giúp được gì cho VC bạn không. Chúc VC bạn sớm thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn quan hệ BMC-Nàng dâu.
    Tôi nhắc lại bạn 1 lần nữa “nếu như bạn khéo léo trong cách cư xử, nhẫn để giảm bớt xung đột tạo tâm lý dễ chịu cho chồng từ phía bạn thì chồng bạn sẽ cực kỳ biết ơn và yêu bạn nhiều hơn”, đó là kinh nghiệm từ chính bản thân của tôi đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 388 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em cảm ơn Pacop đã chia sẽ kinh nghiệm của mình.
    Khi mà BMC em nói em em cũng nhịn hết không nói 1 lời nào ạh. Xã em là người chứng kiến toàn bộ những câu lăng mạ mà BMC em lăng mạ em và gia đình nhà em. Xã em cũng có nhận xét nói với em "Mẹ già lẩm cẩm quá rồi, toàn bịa đặt, nói lung tung, suy bụng ta ra bụng người", xã em cũng có nói trước mặt cả ông bà "miệng thì nói không cần tiền nhưng chính những người như vậy mới là tham tiền". Em cũng kệ xã nói chuyện với ông bà em cũng chẳng tham gia gì.
    Nói em là bám lấy xã em vì tiền, lấy tiền của xã em cho nhà đẻ, nhưng xã em là người hiểu em nhất, biết em chi tiêu trong gia đình ntn? tiêu chẳng dám tiêu, lương về chỉ dành tiền sài hàng ngày và mua sữa cho con, sáng không ăn cơm ở nhà nhưng ra ngoài đâu dám ăn gì, sáng cũng phải nhịn, bệnh cũng chẳng đi khám sợ tốn tiền mua thuốc, đến khi xã kêu quá em mới đi khám mua thuốc uống.
    Đến vừa rồi em cũng có điện cho cậu xã em và cậu cũng khuyên nhủ tụi em nên ra ngoài ở riêng chứ ở như vậy tụi bay còn làm ăn chứ đâu phải ở không đâu. Hôm bữa cậu cũng đã làm việc với BC em nên ông cũng bớt chửi bới vợ chồng em vì ông không biết là căn nhà chồng em bỏ ra bao nhiêu ông cứ tưởng ông đi làm Bảo vệ, rồi MC có tiền mua hết nhà, vợ chồng em ở nhờ nên coi xã em trả ra gì. Nhưng đến nay lại MC em vì ấm ức cậu nói BC nên quay qua chửi em phá hoại gia đình.
    Bữa nay em đi làm sáng trở con đi học, chiều đón con về nhà cho bé tắm rửa rồi chơi với bé bình thường, em cũng chẳng nói năng gì hết. Em về chơi với con chứ chẳng nói năng gì cho yên cửa yên nhà, chẳng nấu ăn nữa, nấu là bị chửi, ko cái nọ thì cái kia. Về nhà nói chuyện với chồng con xong là ngủ vậy cho nhẹ. Vui cười như chẳng có gì.
    Đời là thế.....
    • 11,557 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Xin chia se với bạn, chắc chồng bạn cũng khó xử lắm đây nhưng bạn được chồng hiểu là tốt rồi. Mình nghĩ VC bajn ở riêng thôi chứ ở chung làm
    fCVWp8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 388 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hôm nay em khóc nhiều lắm, khi nghĩ những câu chồng nói, và những lời nói của BMC em không thể nào quên được. E buốn lắm, em muốn thoát khỏi cuộc sống này, chồng muốn em sống cho nhà chồng, vậy ai hiểu cho tậm trạng của em bây giờ. em cảm thấy không còn chút hạnh phúc tình cảm nào đối với chồng khi trải qua những chuyện này. e cảm giác mình đang sống trong địa ngục vậy khi về đến nhà phải khép nép sống không đc là chính mình và không có cảm giác là một mái ấm gia đình. E buồn quá, em muốn buông suôi tất cả.
    Đời là thế.....
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2