TIN TÀI TRỢ.

em bị hiếm muộn nhưng chồng không chịu đi chữa trị

• 0 Lượt chia sẻ
  • 835 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em lấy chồng đã hơn ba năm không có con, đi khám thì biết là em bị tắc hai vòi ống dẫn trứng. bây giờ mổ thì tỷ lệ thành công thấp, nếu mổ thất bại thì phải chịu thụ tinh nhân tạo, mà chi phí thụ tinh nhân tạo rất cao, đồng lương của hai vợ chồng em nếu dành dụm cũng mất 4-5 năm mới đủ cho một lần thụ tinh. mẹ chồng thì luôn nói ra nói vào, bảo em đi hốt thuốc chỗ này chỗ kia. nhưng chồng em thì không chịu. anh ấy nói không có con thì thôi, hai vợ chồng sống vậy cũng được, để dành tiền thay vì thụ tinh nhân tạo thì để mua đất mua nhà,lo cho em út. em không biết là vì anh ấy thương em hay vì anh ấy còn ham chơi chưa muốn có con bây giờ. nhiều người nói với em bây giờ mới cưới thì còn thương nhau nhưng sau này không có con sẽ không hạnh phúc, nên để dành tiền mà kiếm con. nhưng anh ấy lại bảo hãy tin anh ấy dù không có con vẫn không thay lòng đổi dạ. em không biết bây giờ nên dành dụm tiền mua đất mua nhà (vì hai vc em vẫn đang ở trọ) hay là để tiền đó đi thụ tinh nhân tạo. mọi người hãy cho em lời khuyên ạ!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên cố gắng thuyết phục chồng bạn, con cái là sợi dây gắn kết 2 vợ chồng với nhau chúc bạn sớm có baby nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,994 Bài viết

• 4,468 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    2vc anh chị ck của mình , cưới nhau hơn 4 năm vẫn chưa có con, kinh tế của họ rất dư dả nhưng lại ko muốn can thiệp y tế, họ muốn có con tự nhiên ( nguyên nhân là do cô vk ) , đến giờ hơn 30t rồi vẫn thong dong như ko có chuyện zi mặc cho mẹ ck mình thì cứ mong cháu.
    Thiết nghĩ có nhà cửa đàng hoàng rồi mới có con cũng ko có gì sai, có điều phải coi lại tuổi tác sức khỏe của mình có chờ đc đến lúc đó hay ko? con cái là sợi dây liên kết của 2vc, dù gì chữa trị đc là tốt nhất.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Có con là cách tốt nhất nha chị. Ví dụ sau này có gì thì 2 người lúc đó sẽ nhìn vào đứa con mà suy nghĩ lại ạ. Con cái là sợ dây kết nối giữa vợ và chồng đó chị.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn các bạn nhiều, nghĩ lại số phận mình sao mà hẩm hiu quá, người đời cứ nhìn ra nói vào "cây độc không trái, gái độc không con", lúc đó chỉ biết khóc một mình chứ chẳng dám chia sẻ cùng ai....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 147 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tắc 2 vòi trứng thì đừng nên theo đông y làm gì vì cực kì khó thông, cách duy nhất là thụ tinh ống nghiệm thôi
    Nếu trong nam thì bạn nên đi từ vũ vì tỉ lệ đậu cao mà giá lại rẻ, khi tiêm thuốc để lấy trứng cứ trình bày là hoàn cảnh khó khăn xin bs cho thuốc kích trứng rẻ thôi, theo mình biết thì thuốc menogon là thuốc kích trứng tốt mà rẻ và tiền viện phí của từ vũ cũng rẻ nữa đừng làm ở bệnh viện tư rất là mắc. Mình có đứa em 30 tuổi mới làm ở từ vũ, tiền thuốc kích trứng hết khoảng 14t, tiền viện phí 13t và linh tinh xét nghiệm các loại làm xong hết khoảng 35triệu . Đó là buồng trứng nó thuộc dạng bình thường và chồng cũng bình thường không phải làm gì chỉ vì vợ tắc 2 vòi trứng thôi. Bạn cố gắng lên làm TTOn quan trọng hàng đầu là tuổi của phụ nữ nếu càng trẻ buồng trứng càng tốt thì tỉ lệ thành công cao mà tiền tiêm thuốc lấy trứng của ít nữa.
    Nếu buồng trứng tốt có phôi trữ thì càng khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,994 Bài viết

• 4,468 Được cảm ơn

mình có bà chị họ mới đi làm thụ tinh trong ống nghiệm ở bs tư,và đã thành công nghe nói 70tr/ ca gồm 4 lần cơ hội. Bạn xem thế nào nhé.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con cái là của trời cho,việc TTON ko phải cứ làm là được.100 người làm thì tỷ lệ thành công cũng chỉ được tầm 20-30N thôi.Nếu may mắn thì con yêu sẽ về với bạn ngay lần đầu làm,còn không thì sẽ phải tốn kém ở những lần sau.Nếu có đk thì việc này cũng không thành vấn đề nhưng nếu khó khăn về kinh tế thì e rằng sẽ làm cho hạnh phúc gia đình thêm căng thẳng.Bạn nên cân nhắc cho kĩ,chúc bạn hp.
    • 1,805 Bài viết

• 9,019 Được cảm ơn

vợ chồng yêu thương nhau thì lúc nào cũng yêu thương. sao phải có con mới yêu hơn? có thể mình theo đạo nên việc có hay ko có con cũng ko làm lời hứa khi kết hôn thay đổi.

mình vẫn nghĩ bạn ko tự tin với tình cảm của chồng nên mong muốn có con để giữ chồng. ngay cả khi có con vẫn li dị đc mà.

giờ chồng yêu thương thì bạn hãy tận hưởng. con sẽ đến lúc bạn ít mong đợi nhất đó. chúc bạn hạnh phúc.
    • 250 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy chỉ có phụ nữ là người "nhìn đứa con mà suy nghĩ lại chuyện ly dị" chứ các ông có nghĩ thế hay ko thì chưa chắc à nha

mình cũng 31 rồi mà chưa con, chồng cũng nói kệ, có thì vui ko có thì coi như chưa tới duyên, con cái ko phải là sợi dây sợi diếc gì hết, tình cảm còn là còn hết là hết, đứa con ko phải là mấu chốt vấn đề đâu, cùng lắm thì là "tác dụng phụ" thôi

mình biết 1 cặp vợ chồng người châu Âu, hơn 50 rồi, ko có con, 2 người đi khắp nơi du lịch, làm việc. Hỏi họ ko buồn sao thì họ nói 2 vợ chồng luôn yêu thương, gắn bó, chăm sóc cho nhau, sao mà buồn dc, ko con thì họ di du lịch, dành thời gian lãng mạn cho nhau, còn đủ thứ để làm hết á, chứ cuộc sống này đâu phải chỉ xoay quanh đứa con.