Em áp lực về gia đình vì con còi quá...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 707 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con em 10 tháng rồi nhưng chỉ 8kg, ai ai cũng bảo nhỏ con, ốm nhom gầy còm. Chê mà k thèm nghĩ đến cảm giác của em gì cả. Cả ngày em tất bật vì con sáng ngủ ló mắt dậy thì phải tắm rửa, cho ăn rồi dỗ ngủ thức dậy lại ăn rồi uống rồi ị. E nấu nướng trong điều kiện thiếu thốn dụng cụ đủ thứ, e luôn cố gắng những thứ tốt nhất và bổ cho con, mua bánh ngoại nhập rồi nào là váng sữa sữa chua, sữa hộp. Tốn hao biết bao tiền của mẹ mà con vẫn gầy, e thì ít sữa, con thì k uống sữa ngoài nữa.
    E luôn lên mạng tìm hiểu nhiều thông tin có ích cho con. E k cho con ăn muối hoặc ăn quá mặn. E nêm thức ăn cho con rất nhạt thì mọi người đổ lỗi tại e nấu k nêm nếm con k thèm ăn. Cứ đọc những thứ tào lao trên mạng. Cái gì cũng kiêng cữ nên con ốm là tại mẹ. Con bú mẹ mãi k mập thì do e sữa nóng. E mới tập ăn dặm cho con xay nhuyễn ra thì k cho. Bà cháu thì tối ngày đút cafe trà đường cho uống, nhiều lúc ăn tôm cũng đút con ăn rồi con k tiêu hóa được đi ị ra y nguyên, e nói chả chịu cứ bảo kệ nó ăn nhìu mới mập.Thật sự bực bội và khó chịu vô cùng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,969 Bài viết

• 4,445 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    sặc, trẻ con mới 10tháng mà bà đút cafe đá đường cho uống thì hỏng hết >''<

bé nhà chị mới 7th c đã cho ăn cháo nấu nhuyễn xay với tôm hoặc thịt/ cá với rau rồi e và ko nêm bất kì gia vị nào hết mà bé vẫn ăn ngon lành
    trộm vía con chị đc 11kg rồi, chiều cao đc 80cm, bác sĩ khen con phát triển tốt.
    con chị bú sữa ngoài hoàn toàn vì c sinh mổ xong ko có sữa.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,630 Bài viết

• 30,411 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em vào mục chăm sóc con cái trên wtt này nè xem trẻ con dưới 1 tuổi ăn dặm những gì? Sao con giờ 10 tháng mà chưa ăn cháo à?
    Đừng có mua bánh ngoại nhập, váng sữa làm gì cho tốn tiền. Vì ăn những cái này chỉ toàn đường và chất béo, hỏng hết vị giác và dễ làm con quấy khóc (vì nhiều đường trong máu nên ko kiểm soát được, người ta gọi là sugar high đó).
    Em cứ nấu cháo với thịt, cá, lươn, tôm rồi nghiền nhuyễn ra. Như vậy mới đủ chất. Còn bà mà đút cafe trà đường thì em kiên quyết vào vì thứ này chả bổ béo gì, chỉ hại thần kinh của trẻ.

Con chị cũng nhẹ cân, giờ gần 3 tuổi mà có 12kg (thảm hại thật), nhưng mà đã ăn được mọi thứ, rất lanh lợi. Nghịch thì thôi rồi. Nên mình làm sao cho con nó khoẻ, đủ chất để chơi là được. Chứ cân nặng thì cũng ko nên đặt nặng quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 97 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chân thành với bạn nè: hãy nghĩ đến chiều cao sau này của bé.
    Theo mình, bạn chưa thực sự cần phải có 1 Chaen đâu.
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé cũng có ăn cháo 3 bữa ngoài ra ăn hoa quả và bánh dặm thêm. Nhưng vui thì ăn buồn thì k. Thêm mọc răng lại cứ hay bị nóng suốt. Nhìn con gầy mẹ cũng xót chứ, mong sao con khỏe mạnh là được. Các bà của cháu thì cứ nói xấu sau lưng e, nói e nuôi riết suy dinh dưỡng, dạy k nge, kĩ lưỡng quá mức, cứ học theo sách...v...v... ức chế quá k chịu được lên đây than vãn 1 chút cho nhẹ lòng.
    • 319 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Công nhận, c dâu e nuôi thằng cháu. 17 tháng rùi mà có chưa đến 10kg. Nhìn nó bé tẹo, ai cũng xót và kêu gầy. E nghĩ ở vị trí c ấy cũng áp lực lắm nên chỉ kêu vs ck mình thui vì thương cháu. Chứ k dám kêu vs chị ý hoặc người trong nhà. Vì nghĩ c ấy cũng tủi thân, suy nghĩ. Vật vã nuôi con nhưng k lớn đc. Sợ mẹ ck lại kêu, nói chị. Sau này đến lượt mình cũng lại lặp lại lịch sử thì thôi đấy. Dưng nghĩ đi cũng phải nghĩ lại, tại vì c k đổi món thường xuyên cho con, toàn mua cháo hàng, ăn chán chết. Thực đơn kèm cho vào cháo như thịt lợn, trứng,rau... k phong phú. Bảo sao nó chán ăn. Mà c ấy nghỉ ở nhà, k đi làm, chỉ mỗi chăm con thôi. Haiz...chỉ biết rút kn đến mình thì pải chăm chỉ, tất bật vì con cho nó khỏe thôi. Chả dám góp ý đâu