TIN TÀI TRỢ.

E đang rất bối rối. Xin mọi người cho e lời khuyên chân thành nhất!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 895 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào cả nhà!! E năm nay 21t và sắp chuẩn bị kết hôn! 2 bên gia đình đã gặp và coi ngày và tháng 9 này e sẽ về nhà chồng.
    E bây giờ rất rối. Cảm xúc thật là e chưa muốn kết hôn, e đã khóc vì đã wuyết định vội vàng như thế. có lẽ e sợ chồng e fãn bội thêm lần nữa nên 2 đứa mới quyết định như thế.
    cả 2 tụi e chưa có việc làm ổn định, e thì có buôn bán nhỏ nhưg lúc đc lúc ko còn chồng e thì còn mê game, sĩ diện muốn làm chủ ko chịu làm công nhân,Chồng e tính rất kì khôi hay nói ngang ko bao giờ chịu mình sai, ko lãng mạn như bao ng khác.. E cãm nhận thực sự e còn muốn tự do muốn đi chu du và lo cho ba mẹ và gia đình cũa e thui chứ e thật sự ko muốn lấy chồng. E sợ fãi xa ba mẹ, xa gia đình xa mọi người. Ngày nào e củng khóc hết, e ko muốn cưới chồng, e nhận thấy níu tụi e cứ như thế này, chồng e ko làm gì thì dù cưới về củng mau tan vỡ. E giờ đây ko muốn cưới nữa, E chỉ muốn ỡ bên cạnh ba mẹ e thui.
    Giờ e fãi làm sao? Ko cưới nữa thì ba mẹ e sẽ là e và bị mất mặt và ngkhác sẽ đánh giá nhà e, nhưg thâm tâm e chưa muốn cưới..!! E đau khổ lắm.!! Giờ e fãi làm sao đây cã nhà ơi huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 306 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khổ thân con gái. A hiểu tâm trạng hiện giờ của e.Những suy nghĩ của e là rất đúng. Cuộc sống vợ chồng nếu thiếu thốn vật chất sẽ dễ dẫn đến cãi vả, lâu ngày có thể dẫn đến đổ vỡ. Vợ chồng nghèo vẫn có thể sống hạnh phúc nếu cả 2 người cùng đồng lòng, cùng cam cộng khổ.Theo cách e nói về chồng sắp cưới của e thì điều đó chắc không xảy ra rồi( trừ khi a ta thay đổi. Chỉ trách e quyết định quá vội vàng........

• 219 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em nên nói thẳng với ba mẹ những suy nghĩ và cảm xúc của em hiện giờ, thà mất mặt với mọi người 1 lần còn hơn vì sỉ diện để phải khổ cả đời, em nên nhờ ba mẹ từ hôn dùm ( với lý do cả 2 đưá chưa có việc làm ổn định đợi khi nào ổn định rồi cưới) và nếu chồng thật sự thương em thì sẽ cố gắng thay đổi, còn nếu em đã nói hết lời mà không thay đổi được gì , thì đến gần ngày cưới bỏ đi thật xa, một thời gian yên ổn rồi trở về, thà bất hiếu một lần, còn hơn cả cuộc đời này sẽ đau khổ vì một lời hứa, dì của chị cũng giống như em, và dì ấy đã bỏ đi, bây giờ thì dì dã có 1 gia đình khác, hạnh phúc , dì nói: nếu ngày trước không can đảm dứt khoát thì không biết ngày hôm nay thế nào, chắc sẽ khổ lắm , chưa cưới thì chưa sao cả, bây giờ thời đại mới rồi, chị nghĩ ba mẹ em sẽ bị sốc, nhưng chắc không sao đâu,vài lời góp ý, chúc em sáng suốt và bình tĩnh để giải quyết chuyện của mình
    • 93 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đừng ép mình phải những những điều mình chưa muốn, hoặc không muốn nó xảy ra em ạ. Lấy chồng là chuyện cả đời đó. nên e cần suy nghĩ cẩn thận. Sướng khổ hay ko cũng là do 1 phần mình lấy chồng thế nào đấy. Sao em lại vội vàng như vậy đc chứ? hic hic
    Đúng như mọi ng ở trên nói đó, em nên chia sẻ chân thành thẳng thắn với bố mẹ những điều như em tâm sự ở trên ý & hãy thật quyết đoán nhé.
    Em còn trẻ, đừng nên vội vàng. Cộng thêm việc công việc chưa ổn định, chồng thì còn mải chơi ....bla..bla ...thì sau này lấy nhau sẽ khó tránh khỏi cãi vã, lục đục lắm =.= => vợ chồng dễ tan vỡ.

30 chưa phải là Tết. Chúc em gái có 1 lựa chọn đúng đắn!