Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

E đã bỏ chồng, bỏ 2 con lại ra đi, em có nên làm thế không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Sau 7 năm quằn mình chịu đựng, nhẫn nhịn. Đầu em không thể biết đã chứa bao nhiêu lần phỉ báng, chê bai, chửi bới của chồng và gia đình chồng, thể xác em hứng có đến hàng nghìn cát tát, cái đấm đá. em đã không thể chịu thêm đòn roi, xúc phạm nữa, e đã ra đi tay trắng và để lại toàn bộ tài sản chung, 2 con cho chồng nuôi với hi vọng làm lại cuộc đời.
    Em làm thế có được không hả các mẹ? Em có sai gì không?
    Em thương các con quá nhưng không thể đưa đứa nào đi được vì lương thấp, không có nhà cửa và tài sản gì.
    Em phải làm sao đây các mẹ, trong khi em muốn thoát khỏi cái địa ngục đó mà lòng lại nhớ và thương con vô hạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

"thể xác em hứng có đến hàng nghìn cát tát, cái đấm đá" nếu có thật thì nên ra đi mẹ ah.
    Sau này con nó sẽ hiểu, chứ lãnh chịu như thế thì làm sao có thể tiếp tục nhẫn nhịn mãi dc
    quyết định ra đi mình vẫn còn có cơ hội chăm sóc thăm nom mà.Đâu phải là không dc
    Đó là ý kiến riêng thôi mẹ cứ suy nghĩ kỷ nhé
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ bchungtinh18 nhé, đọc lời an ủi của chị nước mắt em lại rơi rồi. Nhiều người biết chuyện cũng khuyến khích động viên em giống chị vậy! Nhưng mà em cứ sợ mình sai lầm!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Chỉ có người trong cuộc mới hiểu chị ạ, mọi người cứ nghĩ ly hôn để con lại là xấu xa, nhưng e nghĩ khác: Nếu mình k đủ điều kiện nuôi con, nhà k co, tiền k có, mình nuôi con thế nào? tương lai của con sẽ ra sao. Nếu con ở với bên nội mà cs đầy đủ về vật chất,thì có phải hơn k? K nuôi con k có nghĩa là mình k yêu con. Tài sản để lại cũng là cho con mình hưởng.
    P/S: chị xem có chia tài sản ra được k? nếu chia được thì hãy nuôi 1 đứa, trong TH nhà kia k cho bất cứ 1 thứ j thì việc nuôi con sẽ khó đấy.
    Ba Mẹ Yêu Các Con
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ chunbongxinh, vì nghĩ như e nên chị mới bỏ con lại. Gia đình chồng và chồng chị có mọi điều kiện để nuôi 2 con tốt hơn chị. Đúng là chị sẽ vẫn đến trường thăm và chơi với con nếu thích. Nhưng hiện tại chị đang kiêng không thăm con vì sợ 2 con thấy mình sẽ khóc và ảnh hưởng đến học tập, sức khỏe. thấy nhớ và thương con cồn cào, lại thấy chẳng biết cuộc đời mình sẽ ra sao nữa nên nghĩ luẩn quẩn không sáng suốt em ạ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn mà ra đi bỏ lại 2 đứa con thì sẽ tiếp tục mang thêm cái điều tiếng là LOẠI MẸ THỐI THA, NỠ BỎ CẢ 2 ĐỨA CON CỦA MÌNH ĐỂ RA NGOÀI BAY NHẢY. Người ta đã ghét bỏ thì làm gì cũng bị soi mói, thêm mắm dặm muối. Bạn bỏ 2 con rồi sau này để gặp đc chúng thì khó lắm Bạn suy nghĩ cho kĩ đi. Xem là nếu li hôn thì có cách nào vẫn đc nuôi con mà kinh tế mình vẫn đủ không. Chứ bạn ra đi như vầy cũng k ổn. Mà ở lại cũng k ổn luôn.
    • 85 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của Chíp Xem bài viết
    Sau 7 năm quằn mình chịu đựng, nhẫn nhịn. Đầu em không thể biết đã chứa bao nhiêu lần phỉ báng, chê bai, chửi bới của chồng và gia đình chồng, thể xác em hứng có đến hàng nghìn cát tát, cái đấm đá. em đã không thể chịu thêm đòn roi, xúc phạm nữa, e đã ra đi tay trắng và để lại toàn bộ tài sản chung, 2 con cho chồng nuôi với hi vọng làm lại cuộc đời.
    Em làm thế có được không hả các mẹ? Em có sai gì không?
    Em thương các con quá nhưng không thể đưa đứa nào đi được vì lương thấp, không có nhà cửa và tài sản gì.
    Em phải làm sao đây các mẹ, trong khi em muốn thoát khỏi cái địa ngục đó mà lòng lại nhớ và thương con vô hạn.
    Mình chỉ hỏi bạn 1 tý là bạn có làm gì quá quắt như: chửi gia đình bên chồng, nhục mạ hay đay nghiến gì mà để chồng đánh hay là bố mẹ chồng chê bai không? Thực ra thì có rất nhiều người phụ nữ bị chồng đánh đau như gì, nhưng đến hiện tại thì cuộc sống vẫn em đẹp và giàu có hạnh phúc. Thường thì mình thấy thực tế là do tài chính thiếu thốn mà ra tất cả, còn lại chẳng có nguyên nhân gì, nhưng nếu bạn mà không chịu đựng được thì cũng khá phức tạp đấy.
    Có nhiều phương án, theo mình như sau :
    1. Nếu bạn làm gì quá quắt quá mà để chồng làm như vậy, thì chồng bạn cũng không vừa, mình không biết bình thường chồng bạn có yêu vợ không? Nhưng vì hai con thì cứ sống, sống một cách bình thường, khi mà chồng bạn làm những điều không bình thường như bạn làm tất cả những gì mà người phụ nữ phải làm mà chồng vẫn bất khả kháng thay đổi, thì..
    2. Bạn phải nhờ pháp luật can thiệp, công an can thiệp, nếu vẫn không được thì bạn đưa đơn ra tòa đơn phương ly hôn, với lý do....và nhờ hàng xóm hay tổ dân phố can thiệp, và thủ tục là đơn xin ly hôn, chứng mình thư của bạn, hộ khẩu, giấy khai sinh của con, chứng minh thư của chồng, nộp lên tòa án cấp quận mà chồng bạn thường trú...bạn phải nhớ kỹ về tranh chấp tài sản sau ly hôn quan trọng, vì bạn sẽ phải nuôi con, hoặc thế lực bên chồng quá mạnh thì bạn dựa vào lý do chồng ''vũ phu''. Mình thấy nhiều người đàn bà cũng thích chồng vũ phu và lỳ lợm đấy chứ.
    3.Bạn không yêu chồng nữa, nhưng vẫn sống có trách nhiệm, xã hội rất nhiều, nhưng bạn hãy nên nhớ rằng, chỉ cái lý do nhỏ nhỏ này thôi, bạn sẽ phải sẵn sàng một lúc chồng bạn sẽ đánh bạn, có thể bạn không tin, nhưng nhiều người sẽ có cách làm cho chồng bạn đánh bạn đó, bởi vì gia đình dựa trên tình yêu, mà bạn không yêu thì tức khắc nảy sinh một số mâu thuẫn, chỉ cần trong cuộc nhậu, chồng bạn lương 10tr, đối tác của chồng bạn lương 30 triệu, mâu thuẫn từ đây, nếu bạn tỏ ra khinh bỉ chồng, thì cái gì đến rồi cũng sẽ đến.
    Chúc bạn sáng suốt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em là một người khỏe mạnh, là viên chức nhà nước công việc ổn định, có nhiều thời gian dành cho 2 con và gia đình. Nhưng lương lại ba cọc ba đồng. Từ đầu về cứ nghĩ thôi mọi người mắng thì nghe, góp ý thì sửa để cho yên cửa yên nhà, nhưng lại trở thành nhu nhược quá nên bị bắt nạt. Gia đình chồng em thì nửa quê nửa tỉnh, có cái nhà ở thành phố nên thấy to lắm, nghĩ em chẳng được tích sự gì, bắt ở nhà trông con cho được việc. Hơn nữa, chồng em có trình độ đại học nhưng lại gia trưởng, độc đoán, ích kỷ. Từ cái kim, sợi chỉ, việc gì cũng muốn can thiệp và yêu cầu em làm theo ý mình. nếu không đúng ý thì chê bai, chửi bới. Mà mình giải thích phân trần thì bảo là nói không nghe, cãi, thế là đánh. Cứ tức là đánh, đánh em như đánh kẻ thù, đánh cho chết chứ không phải đánh để cho chừa...Vợ chồng chẳng bao giờ bàn bạc được việc gì từ việc bé đến việc to, tự chồng làm theo ý chồng. E ốm hay công việc bên ngoại thì mặc kệ, trong khi đó anh ta ốm thì như sắp chết đến nơi rồi, cơm bưng nước rót... lăn tăn bao nhiêu năm, có được 2 đứa rồi đến giờ thấy mình sao lại ra nông nỗi này. Thế là sau một trận bị đánh thập tử nhất sinh, vào bv khám đa chấn thương phần mềm toàn cơ thể. Nghe lời bs, em quyết tâm bỏ của chạy lấy người. sau 4 ngày bình tâm trở lại, giờ em chỉ e ngại mình đi thế đã đúng chưa?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đàn ông gì mà bạo lực quá, tức nước vỡ bờ thôi, coi như giải thoát, chứ sống như thế thì còn là sống không, mình ủng hộ
    • 194 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Ra khỏi nhà đó là một việc nên làm.Bạn có thể để con ở lại trong một thời gian ngắn thôi,để đi tìm việc làm,tìm chỗ ở mới,khi có điều kiện mang con theo,không ai bằng mẹ đâu.Nếu bạn chối bỏ con, rồi sau này về nhận lại thì con bạn sẽ không chấp nhận bạn đâu.Mong bạn nên lựa chọn cách ứng xử có lợi nhất cho cả mẹ và con.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 320 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình, trước hết nên giải thoát cho bản thân. Cố gắng ổn định cuộc sống, nơi ở cho đàng hoàng, vẫn thường xuyên liên lạc, hỏi thăm các con. Vì trong thời gian vắng mình, trẻ sẽ dễ khủng hoảng tâm lý, lại thêm lời nói ra nói vào của người lớn sẽ khiến trẻ không biết tin vào ai, sẽ bị sốc tâm lý, sau này khó gần gũi, bảo ban. Bạn hãy luôn dành cơ hội gặp con, càng nhiều càng tốt, đưa chúng đi chơi, trò chuyện và giải thích nhẹ nhàng lý do bạn không còn ở chung, nghe những thắc mắc của con để kịp thời giải đáp, để 1, 2 năm sau, khi bạn đã ổn định thì có thể xin toà xem xét lại quyền nuôi con. Dù sao cũng mừng vì bạn đã thoát khỏi sự hiếp đáp thô bạo của chồng. Cố lên bạn ạ.
    • 16 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Đúng là ở lại cũng ko ổn mà đi cũng không ổn gaubien a vì nhớ và áy náy với con lắm, em cũng ko biết phải làm sao nữa! BS khám bệnh bảo em rằng mình có đi theo trai để bỏ con đâu, phải cứu mình trước rồi mới cứu được con. Nếu em bị điên hoặc sống thực vật ở đó, con em còn khổ hơn nên em mới quyết tâm thế.
    • 86 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ nó. Giải thoát cho mình là tốt nhất bạn a. Trước khi đi bạn nói chuyện với 2 con, dặn dò con. Làm việc chăm chỉ để có cơ hội đón con đi. Con sẽ hiểu cho bạn thôi! Cố gắng lên!
    • 306 Bài viết

• 1,004 Được cảm ơn

Hãy lo cho sự an toàn của mình trước khi nghĩ đến việc giải thoát cho con. Lời khuyên của bác sĩ khám bệnh cho em đúng đấy. Em nhớ lấy giấy chứng thương cho đầy đủ để có chứng cứ khi cần dùng sau này.

Em không cần lo con em sẽ không nhìn em, chỉ trừ khi em bỏ rơi con hẳn chứ trên đời này hiếm có đứa con nào chối bỏ nguồn cội của mình. Khi đã là con em thì suốt đời này nó mãi mãi là con của em.

Trước mắt bây giờ em hãy tìm nơi nào an toàn để sống. Chặng đường trước mắt của em sẽ không đơn giản đâu, người chồng vũ phu của em chắn chắn sẽ không buông em dễ dàng, có thể anh ta sẽ dùng lời ngon tiếng ngọt để em quay về nữa. Em cứ tỉnh táo mà quyết định.

Hãy hình dung em có nhiều thúng to, nặng cần phải di chuyển, nếu em vừa muốn giải phóng cuộc đời mình lại vừa muốn dắt díu cả hai con thì cả ba mẹ con em sẽ cùng ôm chân nhau mà đứng yên một chỗ. Hãy chọn cách di chuyển từng thúng trước rồi quay lại để di chuyển thúng tiếp theo. Để con ở lại bây giờ là giải pháp hay nhất cho con và cho cả chính em. Em cứ đến thăm con mỗi khi thu xếp được, cho con biết em yêu con và nhớ con, dặn con ngoan và học cách tự chăm sóc mình và nói rằng sẽ đón con khi điều kiện cho phép. Nếu em quyết tâm thì trong vòng 2 - 3 năm cùng lắm là 5 năm, khi đó em sẽ vững vàng về tài chính, ba mẹ con em sẽ lại đoàn tụ.

Hãy tự cứu mình trước khi trời cứu. Nếu ai đó có rỗi hơi nói rằng em độc ác khi bỏ lại con mà ra đi một mình thì chính họ mới là những kẻ độc ác.

Chúc em nghị lực để vượt lên chính mình.
    • 16 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

E cảm ơn chị bí ngô mít nghệ. Đọc những lời khuyên của chị, e vững tâm hơn nhiều rồi. E sẽ cố gắng để không phụ công con đã nhớ thương mẹ, không phụ công mọi người đã an ủi mình!
    • 16 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

E cảm ơn tất cả các mẹ đã góp ý và động viên em. Nhờ có các mẹ, lòng em bớt áy náy, bớt cồn cào đi nhiều rồi. Em tin là em đã làm đúng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 346 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubien Xem bài viết
    Bạn mà ra đi bỏ lại 2 đứa con thì sẽ tiếp tục mang thêm cái điều tiếng là LOẠI MẸ THỐI THA, NỠ BỎ CẢ 2 ĐỨA CON CỦA MÌNH ĐỂ RA NGOÀI BAY NHẢY. Người ta đã ghét bỏ thì làm gì cũng bị soi mói, thêm mắm dặm muối. Bạn bỏ 2 con rồi sau này để gặp đc chúng thì khó lắm Bạn suy nghĩ cho kĩ đi. Xem là nếu li hôn thì có cách nào vẫn đc nuôi con mà kinh tế mình vẫn đủ không. Chứ bạn ra đi như vầy cũng k ổn. Mà ở lại cũng k ổn luôn.
    Mình ủng hộ việc ra đi để lại con cho nhà chồng..đây là tư duy mới nhưng rất hay vì 2 lẽ:

-1 Chồng mà nó lấy vợ mới rồi là quên con ngay..nhất là nếu con ở với mẹ..do đó cứ để cho chúng nó nuôi cho chúng phải có tình thương nhất định với bọn trẻ
    -2 Mẹ ko bao giờ bỏ con nên bạn cứ tự thân mà sống, mà gặp con mỗi khi tan trường..mà viết thư cho con hoặc lập nick mail chat cho con..nếu gia đình chồng ngăn cấm thì gửi quà bánh thư tay cho cô giáo trong lớp chuyển cho con hoặc nhờ bạn bè nó cầm vào
    -3 Bạn sẽ thảnh thơi mà đi làm lấy tiền nuôi con..để dành dụm cho chúng..lớn lên trẻ con nó chỉ cần tiền là chính- vốn vào đời mà
    -4. Kệ miệng lưỡi thiên hạ nhé..Bạn may mắn nhà chồng còn quí con cháu đấy..nó mà vứt cả con ra đường còn khổ cho 3 mẹ con hơn nhiều

Số bạn vậy còn hên đấy..còn mình yêu con ntn trẻ con nhận biết hết..cố gắng mỗi ngày gặp con ở trường 1 lần nha
    Anh nho em1 là tớ nhoé
    • 65 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi chủ top là chồng của bạn không ra gì từ lúc mới đẻ đứa thứ nhất xong hay là có đứa thứ 2 mới sử xự như vậy. Vì nếu sinh đứa đầu tiên mà chồng và gia đình chồng bạn đã đối xử tệ như vậy thì tại sao bạn không li hôn đi mà để đến đứa thứ hai mới quyết định ra đi .
    • 16 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Ngay từ đứa đầu đã thế rồi mẹ potato ạ. nhưng mà cứ nghĩ mình có thể chịu đựng được nên em cứ chịu đựng, không ngờ mình cũng chỉ chịu đựng được thế thôi, hết sức rồi.
    • 346 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của Chíp Xem bài viết
    Ngay từ đứa đầu đã thế rồi mẹ potato ạ. nhưng mà cứ nghĩ mình có thể chịu đựng được nên em cứ chịu đựng, không ngờ mình cũng chỉ chịu đựng được thế thôi, hết sức rồi.
    Sao bọn đàn ông VN với những thể loại con mẹ chồng kiểu này nhìu thế nhỉ? Toshiba cả lò nhà chúng
    Anh nho em1 là tớ nhoé
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5