TIN TÀI TRỢ.

Đứng ở giữa chồng và chị gái. Làm sao phải giải quyết mâu thuẫn này?. Các mẹ giúp mình với.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 911 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình có 1 việc vô cùng khó khăn mà không biết phải giải quyết thế nào.
    Mình ở tỉnh lên SG học, đi làm và lấy chồng cách đây 5 năm, hiện tại có 1 bé gái. Sau khi cưới thì mình ở nhà chồng được 2 năm, sau đó vì những xung đột trong gia đình chồng, vc mình ra ngoài thuê nhà ở. Sau đó, thì mẹ và các anh chị mình giúp đỡ (vừa cho vừa mượn) mua 1 miếng đất và mình đã vay thêm tiền để xây nhà. Hiện tại thì mình sống với chồng, con gái và chị ruột của mình ( chị mình chưa có chồng). Vì chị chưa có chồng nên rất khó tính, đến mình là em gái mà đôi lúc cũng không chịu nổi tính cách của chị mình. Con gái của mình thì rất hiếu động, hay phá phách đồ. Có 1 lần, con gái mình đòi chơi máy tính mà chồng mình thì hay chiều chuộng con nên đã đưa cho bé chơi cái máy tính của chị gái mình, thế là bé chơi và gỡ mấy bàn phím văng tung ra và giữa chồng mình và chị mình đã xảy ra chuyện. Chị mình lúc đó muốn ra ngoài thuê nhà ở, không sống với vc mình nữa rồi nói rất nhiều thứ không tốt về chồng mình. Lúc đó, mình là người ở giữa phải đứng ra giải quyết, năn nỉ và phân tích cho chị mình thấy đủ điều và thế là chị mình cũng đồng ý về ở lại với vc mình. Đến hôm nay thì lại tiếp tục xảy ra chuyện nữa, mình rất đau đầu; số là hôm qua mình đi làm về trễ, chị mình và chồng mình về sớm hơn và khi mình về thấy thái độ của chị mình không vui, mình đoán là đã xảy ra chuyện rồi và chị mình lại tiếp tục đòi ra thuê nhà ở; mình hỏi lý do thì chị mình ko nói và mình hỏi chồng thì chồng mình nói là con gái nó phá phách đồ và xé rách mọi thứ giấy tờ của mình nên chồng mình nổi giận lên và đánh nó thì lúc đó chị gái mình bực bội lên.
    Thật sự mình rất thương chị mình va không muốn chị ra ngoài thuê nhà ở bởi chị sống có 1 mình, sợ lúc ốm đau không có ai bên cạnh. Vả lại,mình còn thiếu chị 1 số tiền mình mượn lúc làm nhà mà chưa trả xong nữa. Bên cạnh đó, thì mình rất sợ mang tiếng tăm ở dưới quê mình nữa bởi mọi người sẽ không hiểu mọi chuyện mà đổ lỗi cho vc mình sống không ra gì. Hiện tại mình thấy khổ sở vô cùng khi không khí trong gđình căng thẳng như thế này. Các mẹ dành chút thời gian cho mình xin vài lời khuyên về chuyện nhà mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đang nghĩ cho bạn nhiều hơn chị gái bạn đó. Những thứ bạn sợ đều là: tiền bạn vay chị (vì khi chị bạn ra ngoài có thể bạn sẽ phải trả số tiền này?), điều tiếng ở quê đối với vợ chồng bạn...
    Chị bạn còn trẻ, có công việc ổn định, sức khoe bình thường thì liệu 1 năm ốm mấy lần mà ngại đau ốm? Chưa kể, bao nhiêu thanh niên trong độ tuổi lao động hiện nay thuê nhà sống 1 mình có sao đâu?
    Chị bạn sống cùng bạn chưa chắc đã vui, phụ nữ lớn tuổi chưa chồng phải nhìn cảnh gia đình người khác rúc rích, có chồng có con cũng tủi lắm. Mà như thế càng sinh ra khó tính. Chị ý ra ngoài thoải mái, tự do hơn, có điều kiện tìm hiểu bạn khác giới hơn. Tớ nghĩ, bạn nên nghĩ cho chị gái mình (hãy nghĩ cứ như trước đây vì sao bạn ở nhà chồng mà ko hợp ý)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 138 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Người đâu mà ích kỉ. Nói lo cho chị nhưng phân tích ra thì vừa chỉ lo cho gia đình, vừa không hiểu tâm lý chị gái. Chị lớn tuổi hơn mình, lại chưa chồng mà bắt sống cùng cái gia đình trẻ có đứa con thì người dễ tính còn khó chịu huống chi người khó tính. Bạn cho chị ra ở ngoài đi cho chị ấy dễ thở, rồi thu xếp tiền mà trả cho chị ấy cho đồng dành dụm phòng thân. Chị bạn bao nhiêu tuổi mà lo đau ốm, còn trẻ chứ có phải già khọm sáu bảy chục tuổi đâu mà hở chút là bệnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Tự nhiên nhà có 3 ng lại thêm 1 bà chị vào, lúc cả nhà quây quần ko sợ chị ấy tủi thân à. Rồi chồng bạn và bà chị đi ra vào đụng mặt ko ngại à (rơm đấy, lửa đấy, ai biết được)? Bạn suy nghĩ kiểu gì chẳng hiểu nổi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)