Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đơn giản là tâm sự thôi...chả biết đặt tiêu đề gì nữa...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Bạn ơi mình thấy bạn đã có được 1 thêin thần như vậy là niềm hạnh phúc vô bờ rồi, bạn thấy trên dd có hành trình tìm con giai nan thế nào chưa (trong đó có mình) còn khổ gấp trăm lần bạn ấy chứ. Một lần làm TTTON là biết bao nhiêu tiền thế mà vẫn phải chạy vạy cho có để alm2 (bạn còn nhớ chị L. hôm đi off , chị mà xin bạn đổi chỗ cho gần mẹ UM í), chị ấy mới làm xong IVF lần 2 mà cũng chạy vạy 2 bnê gđ dữ lắm mới có tiền làm tiếp đó bạn. Ước mơ cũng chỉ để nhìn thấy con yêu thôi.

Còn phía bạn chỉ là khó khăn trước mắt thôi mà, ngày xưa ông bà mình khổ đến đâu thế mà vẫn nuôi được 1 bầy con chứ ko phải 1 bé như bạn bây giờ đâu. Dẫu biết rằng tài chính hiện tại khó khăn nhưng có gì ăn đó, mình nuôi con theo hầu bao hiện tại của mình thôi miễn là con khỏe mạnh thông minh là mừng rồi. Bên phía gđ ngoại nếu nhìn thấy con cháu mình khổ thế nào cũng phải giúp 1 tay chứ ko lẽ trơ mắt mà nhìn à, họ đâu phải là sắt đá, đợi cho con cứng cáp 1 tí bạn đi xin việc lại rồi mọi chuyện sẽ đâu vào đấy cả thôi mà. Khó khăn rồi sẽ qua chỉ cần nhìn thấy con là hạnh phúc lắm rồi, bao nhiu mệt mỏi sẽ tan biến ngay thôi.

Mình nói dài quá phải ko nhưng bạn hãy nhớ tới hội đi off của bọn mình mong con đến nhường nào, chạy chữa bao nhiêu tiền bạc mà chưa được, rồi áp lực từ 2 phía nội ngoại nè, nỗi buồn của 2 vc khi chưa có con nè, nói tóm lại là khổ hơn bạn nhiều lắm, bạn đừng nghì gì nữa ngoài việc chăm lo cho thiên thần bé nhỏ đến khi cứng cáp rồi đi xin việc làm nhé, khi ấy bạn đọc bài viết của mình lại thấy ước gì xóa được nó ngay í chứ:Laughing:
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng. Bốn ngọn nến lung linh thắp sáng một gia đình.....

NE4cp7

FgALp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bamẹyêubé7585 Xem bài viết
    Bạn ơi mình thấy bạn đã có được 1 thêin thần như vậy là niềm hạnh phúc vô bờ rồi, bạn thấy trên dd có hành trình tìm con giai nan thế nào chưa (trong đó có mình) còn khổ gấp trăm lần bạn ấy chứ. Một lần làm TTTON là biết bao nhiêu tiền thế mà vẫn phải chạy vạy cho có để alm2 (bạn còn nhớ chị L. hôm đi off , chị mà xin bạn đổi chỗ cho gần mẹ UM í), chị ấy mới làm xong IVF lần 2 mà cũng chạy vạy 2 bnê gđ dữ lắm mới có tiền làm tiếp đó bạn. Ước mơ cũng chỉ để nhìn thấy con yêu thôi.

Mình nói dài quá phải ko nhưng bạn hãy nhớ tới hội đi off của bọn mình mong con đến nhường nào, chạy chữa bao nhiêu tiền bạc mà chưa được, rồi áp lực từ 2 phía nội ngoại nè, nỗi buồn của 2 vc khi chưa có con nè, nói tóm lại là khổ hơn bạn nhiều lắm, bạn đừng nghì gì nữa ngoài việc chăm lo cho thiên thần bé nhỏ đến khi cứng cáp rồi đi xin việc làm nhé, khi ấy bạn đọc bài viết của mình lại thấy ước gì xóa được nó ngay í chứ:Laughing:
    thanks chị đã nhắc em nhớ cảm giác hôm đi off nhé....đúng là sau hôm ấy về em thấy mìnhh may mắn rất nhiều khi có bé, và may mắn khi có anh xã bay giờ đã động viên em rất nhiều khi biết có bé....nhều lúc nhìn cái "cục" bé xíu xiu cứ nằm ngo ngoe ngo ngoe đó mà thấy hạnh phúc vô vàn luôn....
    Chắc do em quen đc chiều chuộng rồi, sống ko lo nghĩ gì nên bây giờ phải vun vén 1 gia đình cảm thấy khó khăn đó thôi...đúng là đôi khi lại quên mất có người khó hơn mình nhiều....ngốc quá...
    • 2,539 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

ráng lên bạn ơi, khi nhìn bé đáng yêu như vậy chắc bạn cũng nguôi ngoai hơn. đừng làm những ngày đầu tiên của bé bớt đi ý nghĩa nha bạn. Việc gì thì cũng tư từ bạn ạ, nhất là xã bạn thì làm được nhiều nghề mà. Đừng bi quan quá nha. cố lên
    s7JUp7
    • 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    thanks chị đã nhắc em nhớ cảm giác hôm đi off nhé....đúng là sau hôm ấy về em thấy mìnhh may mắn rất nhiều khi có bé, và may mắn khi có anh xã bay giờ đã động viên em rất nhiều khi biết có bé....nhều lúc nhìn cái "cục" bé xíu xiu cứ nằm ngo ngoe ngo ngoe đó mà thấy hạnh phúc vô vàn luôn....
    Chắc do em quen đc chiều chuộng rồi, sống ko lo nghĩ gì nên bây giờ phải vun vén 1 gia đình cảm thấy khó khăn đó thôi...đúng là đôi khi lại quên mất có người khó hơn mình nhiều....ngốc quá...
    Mình bằng tuổi ấy mừ:Battin ey::Battin ey:. Bạn đã có bé trước hôn nhân nhưng bxa4 của bạn vẫn chấp nhận đó là một điuề may mắn, có nhìu ông sở khanh quất ngữa truy phong rồi con mình sinh ra ko có cha thì còn gì khổ bằng. Bạn sướng cái nữa là chồng biết chăm lo cho bạn và bạn đã có một thiên thần đáng yêu mà bao người mong ước rồi. Hãy cố lên bạn nhé, 26t rồi bắt đầu nghĩ đến việc vun vén cho gđ là vừa, mình sau này mà có con sẽ nhờ bạn chút kinh nghiệm chăm con và vun vén gia đình đấy nhé:Laughing::Laughing:
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng. Bốn ngọn nến lung linh thắp sáng một gia đình.....

NE4cp7

FgALp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

căn bản là nhà em ham vui, chồng ham vui, vợ ham vui, mà em lại hơi bị cả tin....tin xã quá nên mới vỡ kế hoạch:Sigh::Sigh::Sigh:mà mọi thứ ập đến nhanh quá nên vẫn chưa chuẩn bị tinh thần làm cha làm mẹ....đôi khi căng thẳng quá mà ko dám nói với xã sợ tăng áp lực lên anh ấy nên phải lên đây bán than với các mẹ để giảm stress 1 chút..mà bây giờ em vẫn ham vui chán đi đc, bằng chứng là đang để Tôm nằm trên hai chân khoanh tròn lại để rảnh hai tay ngồi gõ cóc cóc comment nè:Laughing::Laughing::Laughing:hắn ta trưa nay quấy, ko chịu ngủ 1 mình, cứ thích leo lên mình mẹ vừa ị vừa tè, vừa bú vừa ngủ luôn...kinh dị thật, 1 bọc vừa hôi thúi vừa ướt sũng mồ hôi mà miệng vẫn cháp cháp cho đến khi há hốc mồm ra ngủ thì mới thôi....bây giờ đi thay tã cho con rùi "lừa đảo" đặt hắn xuống giường để lướt WTT tiếp đê....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chia sẻ với em nhé. Hai vợ chồng đều ở nhà thì đúng là hơi hoảng loạn thật. Chị làm nhân sự cũng quen nhiều người cùng ngành trong SG, biết đâu lại giúp được gì đó cho em. Gửi CV của cả hai vợ chồng cho chị nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

À quên email của chị cothom11@yahoo.com
    • 108 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung Ha Xem bài viết
    Hai vợ chồng cùng thất nghiệp, bố mẹ hai bên thì khó, con thì nhỏ. Thế thì cũng gay go đấy. Em có thể nói rõ hơn về trình độ của em và ông xã không? Ví dụ con em mấy tháng? Em có thể gửi con đi làm được ko? OX học đh gì? Chúc em và ox sớm tìm đư ợc việc

Mọi người ơi! Người ta đang lúc khó khăn, thấy chỗ nào có công việc phù hợp thì mách với nhé.
    Em nghĩ chị Dung Ha nói đúng, đừng trách chủ Top nữa, sự việc bây giờ đã thế, nói cũng chẳng ích j, mà chủ to lo là đúng rồi, sinh con ra mà có nguy cơ không có j nuôi con thì ai chẳng lo. Nêu công ty chị nào đang tuyển dụng thì giúp chồng chủ top tìm đc việc là tốt nhất bây giờ.
    • 546 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

@Khakhakha: Chồng bạn đã tìm được việc chưa, công ty này đang tuyển nvkd đấy, thử apply xem sao:
    http://loa.com.vn/tuyennhanvien.htm
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Đọc mà thấy thương mẹ nó quá! Mẹ nó vừa tuổi còn nhỏ lại khó khăn về tài chính nhưng chấp nhận giữ lại bé và sanh ra thì đã anh hùng lắm rồi:LoveStruc:. Đúng là mẹ nào cũng muốn lo cho con thật đầy đủ nhưng đâu phải ai cũng làm được, thôi thì mình dành cho bé những gì tốt nhất mà mình có thể, vì cái quan trọng nhất mà bé cần là sự yêu thương của cha mẹ và ông bà chứ không phải vật chất! Mẹ nó cố lên nhé, mọi việc rồi sẽ ổn thôi mà!:LoveStruc::Rose:
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

yêu WTT quá thể...đôi lúc xao lòng...đôi lúc nghĩ lệch...thế mà bao người chia sẻ...thanks tất cả nhé:Rose::Rose::Rose:
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2