Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đơn giản là tâm sự thôi...chả biết đặt tiêu đề gì nữa...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.38K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, ko biết có phải em là kẻ tham lam quá ko nữa, hiện nay em có 1 anh xã tốt tính, biết chăm vợ, thương con, 1 bé Tôm đáng ghét, trộm vía con khoẻ mạnh, đc ở nhà cùng mẹ đẻ, đc mẹ chồng chăm sóc khi sinh đẻ tận tình... Vậy mà vẫn ko tránh khỏi tâm trạng mình có sai lầm không khi để bé ra đời trong hoàn cảnh này...
    Nói cắt ngang thế chả ai hiểu, em kể sơ qua vậy, em và anh xã hiện nay trước khi cưới đều là NVKD, xã em thì giỏi hơn em, cả hai đứa hồi yêu nhau thì quấn nhau lắm, ngày nào cũng gặp 9-10 tiếng đồng hồ, vì công việc cũng có mà thật ra là vì hợp nhau quá, không dứt ra đc, vì cùng nhau "chiến đấu" như thế nên thu nhập của cả hai cũng kha khá, nhg vì ko đứa nào nghĩ đến chuyện lập gia đình nên hầu như ko hề tích luỹ gì hết, mà cái này cũng tại em cơ, đàn ông họ vô tư thế ko nói làm gì, đằng này mình là phụ nữ cũng sống theo kiểu "bạt mạng" đó...Thế nên đến khi "vỡ kế hoạc" là em Tôm bây giờ em hoảng hốt lắm, xã nhà em thì giải quyết khá nhanh bằng cách là ngay lập tức gọi điện cho mẹ anh ấy báo tin và chuẩn bị sang gặp nhà em nói chuyện ngay, nhg em thì sợ thật sự, y như những mẹ từng có con trc khi cưới vậy thôi, đối diên với bố mẹ mình ko khác gì cực hình...và đương nhiên bố mẹ em phản ưng như em dự đoán, bị đặt vào thế "đã rồi" nên đành chấp nhận chứ chả ủng hộ gì, nên quyết tâm ko phụ giúp gì trong đám cưới bọn em, nhà chồng em cũng khó, nên hai đứa phải tự đi vay mượn hoàn toàn để tổ chức đám cưới, mà phải tổ chức thật hoành tráng cơ, để bố mẹ em ko tủi thân, để ko ai đoán ra đc lý do tổ chức cưới nhanh thế....
    thời gian chuẩn bị cưới đối với em thật kinh khủng, mẹ em ko cho em ăn nhiều, ko đc ăn ngọt sợ mập ra thì ngày cưới bạn bè và đồng nghiệp của mẹ biết, trong khi em nghén thèm đồ ngọt gần chết, có khi thèm quá, mua bịch chè về ăn mà bị mẹ nói đến mức ăn 1 nửa khóc mà bỏ đi nửa còn lại...ngày cưới là Tôm đã đc 3tháng rưỡi, bụng đã lấp ló mà còn phải nịt thật chặt vào để đừng ai thấy....cảm thấy có lỗi với con vô cùng...
    Nhưng rùi mọi chuyện cũng qua hết, đám cưới cũng diễn ra trong vui vẻ, sau đám cưới bố mẹ em cũng thở phào nhẹ nhõm mà bớt căng thẳng với em...Sau cưới tình hình cũng chưa có gì khó khăn lắm dù tụi em nợ khá nhiều....nhg khoảng hơn 1 tháng sau đó, công ty em đang làm viện cớ này nọ để ép em ngưng việc đang làm, đơn giản là vì 1 bà bầu đương nhiên "công suất" chạy hàng ko thể bằng với 1 nhân viên bình thường, mà còn là gánh nặng cho công ty nữa....bạc bẽo quá, em làm cho công ty đó hơn hai năm trời các mẹ à....Rồi sau đó khoảng 2 tháng thì xã em cũng thất nghiệp do công ty giảm biên chế...thế là bỗng dưng từ đang thong thả ko vướng bận gì, vui chơi thoải mái, làm việc dễ chịu, bọn em bỗng trở thành hai kẻ thất nghiệp, lại căng thẳng ko biết làm sao lo cho con...ở cùng bố mẹ em nên em cũng ko dám để cho bố mẹ biết xã em thất nghiệp nữa, em ko muốn bố mẹ coi thường anh ấy, lại càng ko muốn mẹ em lập lại "bài văn" rằng em đã sai khi chọn anh ấy, đã sai khi kết hôn với đứa con ra đời quá sớm...em ko muốn ai bảo Tôm của em là 1 sai lầm hết....Thế nên bọn em vẫn trân mình ra, ngày ngày xã em vẫn giả vờ đi làm, tụi em vẫn xoay xở mọi cách, làm nhũng việc lặt vặt để gom góp tiền cho con....
    Cũng cố gắng lo cho em đầy đủ dinh dưỡng trong quá trình mang thai, sinh nở đc trọn vẹn, nhg sau cuộ sinh nở này thì bọn em kiệt lực cả rồi...tiền bạc hết sạch....giờ em sợ nhất con đổ ra bệnh thì em ko biết phải làm sao luôn...mà chắc còn lâu lắm em mới đi làm lại đc, mà chắc gì đã có việc làm khi em chỉ có tấm bằng trung cấp, vì xã em cầm bằng đh kia mà đi xin việc mấy tháng nay vẫn ko đc....
    Bây giờ em cảm giác như những lời của mẹ em là đúng vậy...cảm thấy mình quá sai lầm khi để bé ra đời mà ko lo đc cho bé đầy đủ vậy...nhìn con ngo ngoe ngo ngoe mà thương con quá...cảm giác có lỗi lắm vậy....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,474 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Chia buồn với bạn. Chả nhẽ nói: cố gắng lên, bla bla... vì như thế là thừa.

Nó đã xảy ra rồi. Chấp nhận và gạt nước mắt, tiến lên , đừng ngồi đấy mà có lỗi nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 514 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    Cũng cố gắng lo cho em đầy đủ dinh dưỡng trong quá trình mang thai, sinh nở đc trọn vẹn, nhg sau cuộ sinh nở này thì bọn em kiệt lực cả rồi...tiền bạc hết sạch....giờ em sợ nhất con đổ ra bệnh thì em ko biết phải làm sao luôn...mà chắc còn lâu lắm em mới đi làm lại đc, mà chắc gì đã có việc làm khi em chỉ có tấm bằng trung cấp, vì xã em cầm bằng đh kia mà đi xin việc mấy tháng nay vẫn ko đc....
    Bây giờ em cảm giác như những lời của mẹ em là đúng vậy...cảm thấy mình quá sai lầm khi để bé ra đời mà ko lo đc cho bé đầy đủ vậy...nhìn con ngo ngoe ngo ngoe mà thương con quá...cảm giác có lỗi lắm vậy....
    Để một sinh linh được nhìn thấy ánh sáng mặt trời đó là sai lầm????
    Bạn đã sinh ra con , có tình yêu với con thì phải có trách nhiệm, bé không khổ vì cha mẹ thiếu tiền, mà khổ vì mẹ nó mang một ý nghĩ như thế trong đầu!!!

Ăn xin cũng được, ăn vạ cũng được , hết tiền cũng được, làm gì cũng được nhưng đừng bao giờ nghĩ về con mình như thế!!!

Xin lỗi... nhưng ...Tôi ném đá bạn!!!:mad::mad::mad:
    Quân tử đứng không đổi họ , ngồi không đổi tên , lâu lâu đổi nick.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 235 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Tôi cũng muốn ném đá bạn vì bạn suy nghĩ thiển cận quá. Giờ kinh tế kho khan ai cha the, chac ban moi sinh xong thi hoi co trang thai tram cam sau sinh nua nen nghi lung tung the thoi. Roi dau se vao day ay ma. Mà tớ thay hinh nhu ong ba ngoai be Tom hoi bi mau` me qua nhi?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Bạn nightchill ném đá chủ top vội vàng quá. J Bạn ấy đâu có nói là sai lần khi để bé ra đời. Bạn ấy nói rằng cảm thấy mình quá sai lầm khi để bé ra đời mà ko lo đc cho bé đầy đủ, nó là cả một vế câu hòan chỉnh mà.

Mình cũng thấy rằng nếu có thể thì nên chuẩn bị đầy đủ mọi điều kiện về vật chất, tiền bạc trước khi quyết định có con để có thể chăm sóc nuôi nấng con một cách tốt nhất. Sinh con ra khi mà không đủ sức để lo cho bé, chăm sóc bé, để bé bị thiếu thốn thiệt thòi thì quả thật cảm thấy rất có lỗi với con mình.

Chia sẻ với bạn khakhakha. Hai vợ chồng bạn đang ở trong giai đoạn thực sự khó khăn về tiền bạc. Thực lòng mình nghĩ, trong tất cả các vấn đề khó khăn bất hạnh, khó khăn vì tiền là dễ giải quyết nhất, còn dễ chịu hơn rất nhiều những khó khăn về tinh thần, tình cảm.

Việc ngồi nghĩ đúng hay sai chỉ cần thiết trước khi sự việc xảy ra thôi bạn ạ, còn bây giờ việc nghĩ đúng sai không còn ý nghĩa nữa rồi. Bây giờ bạn đang có 1 thiên thần xinh xắn khỏe mạnh, một người chồng tốt tính yêu vợ thương con, mình thấy bạn thật hạnh phúc và giàu có đấy chứ.

Một nửa ly nước, người lạc quan tích cực sẽ nghĩ mình đang có đầy nửa ly, người bi quan sẽ nghĩ mình đang bị cạn mất nửa ly…

Chúc bạn tìm được những điều tích cực trong cuộc sống của mình để lạc quan, yêu đời, thêm hy vong và không còn chán nản.

Mình muốn nhấn mạnh một lần nữa là: mình thì thấy bạn rất may mắn đấy, chả có lý do gì để mà chán nản. Giai đoạn này rồi sẽ sớm qua thôi, rồi chồng bạn sẽ tìm được việc làm, rồi tiền bạc sẽ dần dần có, vợ chồng và bé yêu của bạn rồi sẽ ổn thôi.

Vui lên, bạn nhé.
    • 514 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Không bạn ạ, cho dù là chuẩn bị đầy đủ hay không, việc quan trọng nhất là bé đã ra đời, hoàn cảnh nào thì hoàn cảnht!!!
    thiếu thốn cả nhà cùng chịu, no đủ cả nhà cùng vui, như vậy mới là gia đình!!!
    Vì nhớ lại lời mẹ mà cho rằng "cảm thấy mình quá sai lầm khi để bé ra đời mà ko lo đc cho bé đầy đủ vậy" đó không phải là cách nghĩ tốt về con cái, có hối hận hàng trăm hàng triệu lần thì bé cũng đã có mặt trong gia đình, hối hận như thế là có lỗi với chính con bạn!!!
    Thời gian vừa qua mình thực sự đã nhìn thấy nhiều thứ, từ những quán nước ven đường bụi bặm, những ông bố , những bà mẹ mệt mỏi sau ca làm đêm ngồi bên con uống vội ly nước.
    Những gia đình ngập tràn tiếng cười ở hàng hủ tiếu gõ lúc 0 giờ, họ có cái để hạnh phúc , ngay trong cái khổ cực, tại sao bạn lại phải nghĩ rằng mọi thứ phải hoàn hảo thì con bạn mới được gọi là hạnh phúc?
    Có thể bé thiếu thốn một chút, có thể thiếu thốn nhiều, nhưng bé sẽ không bao giờ trách vì cái quan trọng nhất là bé có một gia đình!!!
    Hãy thôi nhìn lại sau lưng để mà bước tới đi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

thanks MeKun đã hiểu cho mình, đúng là khi sinh con ra lúc nào cũng muốn con đầy đủ mọi thứ, chư sko hề muốn mỗi khi định mua cho con cái gì lại phải băn khoăng đắn đo về tiền bạc, rùi đôi khi phải tặc lưỡi bỏ qua món đấy vì xét rằng ko có khả năng chi ra....cũng ko đến mức cùng kiệt về kinh tế nhg nhìn tương lai thấy mờ mịt quá sức...
    cũng thanks bạn nightchill đã "ném đá" nhắc cho mình nhớ những thứ quan trọng hơn tiền tài vật chất, nhg cái tâm lý muốn con đc đầy đủ, thậm chí "hơn người" vẫn còn đó....vẫn biết là mình hạnh phúc, vẫn biết con khoẻ mạnh là đc, vẫn biết anh xã thương mình thế là tốt, nhg sao vẫn lấn cấn trong lòng....liệu mình có thể là 1 bà mẹ tốt ko, liệu chồng mình có gồng gánh gia đình qua nổi cơn khó khăn này ko, ko biết mình có chọn lựa sai lầm ko....những thắc mắc vẫn còn đó hoài hoài...cũng có lẽ là sinh xong lo lắng cho con quá đỗi mà hơi bi quan và căng thẳng ko cần thiết...
    • 1,661 Bài viết

• 3,330 Được cảm ơn

Hix, nghe thương 2 vợ chồng quá, cũng bởi khủng hoảng kinh tế thôi.
    Quan trọng là ko nên có những suy nghĩ tiêu cực, chủ nghĩa “xét lại” này nọ, tương lai ở phía trước. Hai em là hai thanh niên mạnh khỏe, bố mẹ hai bên đầy đủ, ko có khúc mắc gì chỉ là chuyện tiền nong, vậy cũng đừng quá lo lắng. Suy nghĩ tiêu cực chỉ làm xấu tình hình đi thôi.

Phải lạc quan tin tưởng em nhé! Nỗ lực phấn đấu, lục tìm các mối quan hệ để tìm việc, vv và vv… Thậm chí nếu cần cũng nên tâm sự thực lòng với các ông bà để các ông bà giúp đỡ lúc khó khăn này. Sông có khúc, người có lúc mà em. Gia đình cần nhau những lúc như thế!
    • 590 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

hai vợ chồng xem xét thế nào làm ăn riêng đi , có tài thì sợ gì mà ko dùng được , giờ chị có chồng có con lo lắng là quá tốt rồi , trách là trách sao để chính gia đình mình gây áp lực cho mình thế nhỉ , lần đầu tiên nghe con gái bị áp lực từ mẹ đẻ đấy . Thôi cố lên nhé .
    p/s : người ta đang bùn đừng ném đá nữa mọi người ơi , tự nhiên giờ ko có tiền mua sữa , ko có tiền lo cho con , thì tất nhiên phải lo lắng chứ , đúng là chuyện đã rồi , nhưng nghĩ cũng ko được nghĩ thì tội quá , nghĩ cho thông rồi cố gắng phấn đấu nhé .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 103 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Hai vợ chồng cùng thất nghiệp, bố mẹ hai bên thì khó, con thì nhỏ. Thế thì cũng gay go đấy. Em có thể nói rõ hơn về trình độ của em và ông xã không? Ví dụ con em mấy tháng? Em có thể gửi con đi làm được ko? OX học đh gì? Chúc em và ox sớm tìm đư ợc việc

Mọi người ơi! Người ta đang lúc khó khăn, thấy chỗ nào có công việc phù hợp thì mách với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 247 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng bạn nhé! Nói thật khi ng ta đầy đủ người ta nghĩ tiền bạc không là gì nhưng đến khi thiếu thốn người ta lại thấy sức mạnh của nó. Phương châm của mình là: Tiền không mua được hạnh phúc nhưng người ta lại không thể hạnh phúc nếu không có tiền!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 86 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của bạn mà trong đầu tớ hình dung ra đủ thứ. Nào là bây giờ bạn ôm con khóc lóc, rồi lo lắng...chồng bạn đi ra đi vào thở dài...Việc bạn ko đi làm vì con nhỏ, vì là vợ nên ko áp lực lắm mà áp lực chỉ đè lên vai người chồng, tự nhiên mình thấy thương chồng bạn, rất thương. Ko biết tâm trạng của chồng bạn như thế nào? chắc như ngồi trên đống lửa vậy? ko có tiền mua sữa cho con, phải sống nhờ chị gái, vợ than con khóc...ôi chao! cảm thấy mình thật bất lực và vô dụng, đau đớn vô cùng! nếu xã bạn mà đọc được tâm sự này của bạn chắc nước mắt chảy ngược mất.
    Nếu là tớ, tớ sẽ ko sợ khổ, ko sợ thiếu thốn mà tớ chỉ sợ anh xã mất tự tin, đau khổ, dày vò bản thân vì cảm thấy mình vô dụng, bất lực. Vì thế nên đừng để anh xã như thế thì lúc ấy mình mới hết khổ.
    Như chị nào đó hỏi bạn, xã bạn và bạn có kinh nghiệm gì, bạn cứ nói ra, biết đâu có người sẽ giúp được 2 bạn?
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Làm kinh doanh, có kinh nghiệm sợ gì mẹ nó ơi. Cứ vui lên, chắc chắn là bố nó sẽ tìm được việc sớm thôi. Gia đình nào cũng có lúc khó khăn. Vạn sự khởi đầu nan.

Mới sinh song hay cả nghĩ. Rồi mọi thứ sẽ ổn mẹ nó nhé.
    2hj6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình rất thông cảm với bạn, mình cũng đã từng như thế và thậm chí hồi đó còn khổ hơn bạn nhiều! Nhưng mình luôn tâm niệm rằng : "đấy là do mình, mình phải chịu! Hồi xưa mọi người còn khổ hơn mình nhiều! Cố lên!" và cảm thấy nhẹ nhõm hơn nhiều!
    Mình còn có em bé sau đó mới cưới! Cưới để tết còn về nhà đàng hoàng! Biết là mọi ng đều ko đồng ý và chê trách nhưng kệ, bế con đi chào khắp các nhà, cười toe toét, nhìn gương mặt trẻ con chẳng ai trách gì cả nhưng sau lưng thì... biết đâu đấy nhưng mình không quan tâm! Bỏ bé đi còn đáng trách gấp trăm lần :Angel:!
    Hồi mình sinh bé cực khổ lắm, bà nội thì dỗi ko trông, bà ngoại cũng chỉ trông được nửa tháng thôi, còn đâu mình tự lo hết! Không muốn làm phiền ai hết! Lỗi do mình mà! Hồi đó Ax cũng thất nghiệp,ai kêu làm gì cũng làm hết đấy, thương ghê! May có mấy anh bạn có việc cái là kêu nhưng vẫn phải tằn tiện lắm! Bà đẻ nuôi con mà có hôm gặm bánh mì kìa bạn :Smiling:! Mỗi lần mẹ xuống thăm mà ax lúc đó ko có việc cũng phải giả vờ đi làm đấy! Nhưng nhìn con yêu lắm, có khổ sống khổ thôi! Nhiều lúc cũng tủi thân vì muốn mua cho con những cái thật nhiều tiền, thật hoành tráng mà ko có tiền, hồi đó ôm con khóc suốt! Trộm vía bé ngoan, khỏe mạnh, tăng trưởng tốt,ko quấy mẹ là tốt lắm! Mình cũng thường nghĩ rằng : " Chắc bố mẹ nghèo nên con mới thương bố mẹ vậy"
    Giờ tất cả đã qua! Cũng khá hơn rồi! Cũng đã có thể mua cho con những thứ mà hồi xưa chỉ dám ngắm! Đừng bao giờ nghĩ là cho bé ra đời là sai lầm bạn nhé! Bạn nhìn con cười hay ngắm con lúc ngủ mà xem, yêu lắm ý!
    Đến bao giờ con mới lớn ?
    • 514 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Những người lội từ đáy xã hội lên họ sẽ có cách nhìn nhận khác và khả năng chấp nhận hoàn cảnh tốt hơn bạn.
    Còn bạn thì đang từ trên mây (thu nhập khá, sống sung túc) rơi xuống vực thẳm, tôi biết là bạn sẽ khó chấp nhận thực tế hoặc thay đổi cách suy nghĩ.
    Những tâm trạng của bạn mình hiểu rất rõ vì mình chính là người đã phải lội từ đáy lội ngược lên, như bạn bây giờ. Thời gian đó tuy là lâu, là cực khổ nhưng mình vẫn tự hào là mình đã phải trải qua những thứ thư thế mặc dầu mình chưa bước qua nửa đời người.
    Vững tin đi bạn. Giai đoạn khủng hoản này rồi sẽ phải qua.
    • 1,701 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Chị họ mình sinh xong cũng khó khăn nên 2 tháng đã gửi con bà ngoại, phải đi làm lấy tiền trang trải rồi. Nghĩ cũng khổ và thiệt thòi nhưng hoàn cảnh vậy đâu có ngồi không được. Nếu các bạn cùng kiệt quá thì dẹp tự ái mà nhờ 2 bên gia đình giúp thêm. Nếu ko thì chờ bé cứng cáp hơn 1 chút bạn cũng kiếm việc gì đó nhẹ nhàng mà làm, vừa có thu nhập, vừa giải toả được tinh thần.
    Hiện tại tình hình đang khó khăn, bạn và ax tìm việc gì phù hợp với mình và có thu nhập thôi chứ cũng đừng nặng nề quá về bằng cấp hay trình độ. Mình nghĩ vẫn có nhiều việc các bạn có thể làm để lo đủ cho bé Tôm. Làm giàu mới khó chứ đủ ăn tiêu thì lo gì. Chắc bạn mới sinh nên lo lắng quá thôi.
    • 281 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình đồng ý với ý kiến của QBSGHNHP. Bạn có thể nói xem xã bạn và bạn học gì, trình độ nh­ư thế nào biết đâu mình sẽ giúp được 2 bạn. Mình làm ở TTGTVL của Sở Lao động, Cq mình giới thiệu việc làm free nên yên tâm ko sợ bị...lừa đâu:Smiling:
    • 1,788 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

chị ơi nói trình độ cụ thể của cả 2 đi để mọi người cùng giúp. 2 anh chị đều có kinh nghiệm làm sale lâu rối chắc sẽ sớm tìm được việc thôi. Đừng nản chí!
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 191 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Hồi mình sinh bé đầu cũng khó khăn vậy đấy. Mình chỉ làm hợp đồng với công ty cũ 1 năm, lúc có bầu 6 tháng thì nghỉ và công ty cũng không muốn ký hđ tiếp với bà bầu, chồng sau đấy 1 tháng ra ngoài làm mở công ty riêng, mấy tháng đầu khó khăn chưa có thu nhập nữa chứ, vốn lại bỏ hết vào đấy, hai vợ chồng chỉ chi tiêu tằn tiện trong khoản tiền mình tiết kiệm được khi đi làm, rồi vay mượn thêm nữa chứ, nói chung cũng cực lắm nhưng rồi cũng qua thôi. Bây giờ mình lại chuẩn bị có bé thứ 2 rồi, giờ đỡ nhiều rồi. Vợ chồng bạn có khả năng kinh doanh thì mình nghĩ đến việc tự kinh doanh cũng ổn đây.Biết đâu lại có được hướng đi mới cho mình. Chúc bạn qua được thời điểm khó khăn và gđ luôn hạnh phúc.
    Khi mẹ sinh con ra mẹ mới trở thành mẹ, con là điều kỳ diệu mà ông trời đã ban cho mẹ, cảm ơn con đã sinh ra trên đời và ở bên mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

thanks mọi người đã khá quan tâm....thật ra nhà em cũng chưa đến độ "kinh khủng" như mẹ nào miêu tả là vợ than, con khóc, chồng thểu não đâu ạ....vì dù khá khó khăn nhg đc cái vợ chồng em khá vui tính nên đùa với nhau suốt ạ, đêm trước khi đi sinh dù căng thẳng ko biết vượt cạn thế nào mà bọn em vẫn bình tĩnh ngồi binh xập xám đc cơ mà trên đg đi sinh bé còn cười giỡn vang đường ý...và đến bây giờ khó khăn thì cũng có thể cười cùng nhau rằng "vợ chồng mình sắp "ngáp ngáp" rùi em ơi!!!"
    Nói chung có lẽ đó là cái duy nhất khiến cho gia đình nhỏ của em vẫn hạnh phúc, cũng chưa đến độ con khóc vì ko có xiền mua sữa...con em vẫn đang bú mẹ:Smug::Smug::Smug:
    Chỉ là em hơi căng thẳng chuyện tương lai quá khi cả hai đều thất nghiệp, nhất là trong thời buổi người bị cho nghỉ việc nhiều hơn là người xin đc việc như bây giờ...mà trong cái đất Sài gòn này thì nhân tài nhiều như sao ý....Em nghĩ em căng thẳng 1 chắc xã em căng thẳng 10 quá, nghĩ cũng tội anh ấy, dù em ko cằn nhằn nhiều, nhg ai mà chả sốt ruột chứ....cũng đúng như bạn nào đó đã nói, có lẽ bọn em "sướng quen" rùi ko chịu đc khổ nên thế....từ ko phải lo toan gì, thong thả chơi bời, bỗng dưng gặp khó khăn, mà còn phải có trách nhiệm nên chưa thích nghi đc ngay quá.....chắc phải cố gắng lên, chấn chỉnh tinh thần lại ngay kẻo nuôi con ko đc tốt
    Còn về nhã ý giúp đỡ công việc của mọi người em cũng thanks mọi người nhiều lắm, dân Sales mà, lại khá năng nổ nên bọn em có kinh nghiệm khá nhiều lĩnh vực, em thì trong ngành dược phẩm thôi, nhg xã nhà em thì "đánh trên nhiều mặt trận" lắm cơ....từ vi tính, điện thoại, phần mềm, đến cả bếp ga, da giày....từng làm NHKD thông thường cho đến trưởng phòng kinh doanh, cả phó giám đốc cho 1 công ty bếp ga nữa....nhg mà sao giờ khó kiém việc làm ghê luôn...có lẽ do đâu đâu cũng hạn chế tuyển người thì phải...còn bản thân thì chắc em chưa đi làm đc, ngành dược dễ xin việc làm đấy, nhg cả hai bên nội ngoại đều ko cho đi làm do mới sinh chưa đc 1 tháng, mà bây giờ thì người em nhìn như con voi ý:Crying::Crying::Crying:chắc bao giờ lấy lại dáng thì mới đi làm đc...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2