Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đối phó với mẹ chồng mưu mô thế nào đây ạ?

• 3.88K Lượt chia sẻ
  • 64.3K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hãy suy ngi kỷ đã quyết định cưới nhé. không ở chung mà cũng có lúc va chạm đấy.mà mẹ chồng nàng dâu là chuyện muon thuở. Cuộc sống khi lập gd nhiều thay đổi rắm ró, cư xử thật khéo còn khó sống nữa là, ko đơn giản như nói suôn được đau. mà gặp anh chồng nhu nhược 1 cũng mẹ, 2 cũng mẹ thì cưới về có khi e chết tức trước mẹ chồng đó.nếu bảo lớn quá bạn cảm thấy ko thể lên thuyền được thì hãy dừng lại, đừng bắt mình phải đi cho được hom nay mà gặp rũi ro. chúc bạn có quyết định đung đắn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cách đây mấy năm mình cũng xém gặp một mẹ chồng như vậy , Anh ta thì lúc nào cũng mẹ mẹ, và cuối cùng là mình chia tay để Anh ta về với mẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn nên cân nhắc, làm ra tiền gấp chục lần tiền chồng mà mình còn bị mẹ chồng chị chồng nói xấu. Nhưng mà họ không làm gì được mình. Đối với tài sản của bố mẹ bạn nên cẩn thận tuyệt đối không dính dáng, khó khăn thì để nhà chồng lo còn không bạn tự lo! Cẩn thận kẻo bị đuổi khỏi nhà trắng tay. Ví dụ, bm tớ mua nhà cho tớ nhưng để ký giấy cho con gái công chứng. hay mẹ chồng tớ lúc chia nhà cho chị chồng thì đầy đủ sổ đỏ đến vc tớ thì kêu đóng tiền thuế. Xin lỗi tớ không bh đóng còn bà bit ck tớ ko có tiền nên đành đi đóng một mình. Sau này viết nợ cho vc tớ, tớ ko vừa, tớ nói luôn ck con sẽ trả bà nhé. Xong! cái gì chứ tiền tớ rõ ràng và cũng căn ke lắm. Và kinh nghiệm là bà nói cứ nói mình làm hay ko thi tuỳ! Tớ ko hy vọng vào chồng bênh tớ vì chẳng ai bênh mình vấn đề là bạn có cái gì để cân bằng với sự ghê gớm của mc? Tớ có kinh tế!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bởi vậy người ta mới nói lấy chồng thời nay đừng xem tuổi vợ chồng mà nên xem tuổi con dâu với mẹ chồng mà =)).
    Đọc xong bài này mình thấy yêu mc mình vô cùng và thầm cảm ơn mẹ vì bà rất thờ ơ với con cháu
    Theo mình thì bạn chủ thớt nếu vẫn muốn tiếp tục với chồng thì ko nên để mc can thiệp vào kinh tế. Nếu vc kiếm ra tiền thì xây nhà còn nếu ko thì thuê nhà mà ở. Với tính khí như vậy thì mình chỉ sợ một vài năm nữa mc bạn sẽ nuốt gọn miếng đất mà bm bạn đã cho.
    Còn về phần chồng, nếu anh ta luôn coi mẹ là zời thì ngoài mặt bạn vẫn nên hòa thuận với mc còn việc chống đối và độc lập chỉ nên làm âm thầm thoy, theo người ta nói là thảo mai í mà.
    Mình ko cổ xúy bạn chấm dứt vs chồng nhưng mình khuyên bạn nên dùng chiến thuật âm thầm chia rẽ ck và mc nếu ko đc thì coi như bạn tu chưa đủ thành cáo và móng tay bạn chưa nhọn để bóc đc cái quả quýt vỏ dày là mc bạn.
    Tóm lại là xác định nếu tiếp tục cuộc hôn nhân này thì sẽ rất hại não và nơ ron thần kinh của bạn sẽ luôn trong tình trạng hoạt động hết công suất.
    Chúc bạn thành công!
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn nên nghĩ lại. K kết hôn sẽ tốt hơn. Như m bjo hối hận lắm. Đàn ông t nào cug nge mẹ cả thoi. Sau này sẽ k bênh bạn đâu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 283 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoainiem13 Xem bài viết
    Còn mình và chồng mình yêu nhau 10 năm mới kết hôn với nhau ngày yêu nhau do bố mẹ anh ở quê nên cũng ít tiếp xúc nên không biết bà là người thế nào chỉ nghe người yêu nói là mẹ anh nói ai có phước mới làm dâu mẹ đó nghe cũng yên tâm. khi hai đứa chuẩn bị cưới thì bố mẹ mình sợ con gái ở sài gòn sống ở trọ khổ cực nên đưa tiền cho hai đứa mua đất cất nhà mình vì nghĩ đến sĩ diện của chồng nên cho chồng đứng tên toàn bộ vì nhà anh nghèo nên cũng không giúp dc gì.Ông bà lúc đó gọi điện càm ơn bố mẹ mình rối rít, lấy nhau về rồi mới biết mẹ chồng mình suốt ngày gọi điện kêu gởi tiền về cho bà bà than khổ rồi kêu mình về nhà bố mẹ xin tiền hai vợ chồng mình im lặng ko nói gì chỉ cố gắng kiếm tiền gởi về cho ông bà. rồi 1 năm sau chồng mình ung thư điều trị bệnh viện mình chạy vạy vay mượn khắp nơi để chữa bệnh cho chồng nhưng nhà chồng không giúp được gì rồi anh cũng không qua khỏi. ngày anh mất mẹ anh cứ cho rằng mình sát chồng hất mình ra khỏi gia đình anh coi như ko phải con trong gia đình vì hai vợ chồng mình chưa có con. ngày đó mình đã cố gắng vượt qua cú sốc đau lòng không muốn nhờ vả bố mẹ nữa vì thấy bố mẹ khổ vì mình nhiều rồi cố gắng gượng dậy đi làm trả nợ đến khi trả xong nợ cứ tưởng khỏe hơn xíu thì mẹ anh lại nhảy vào đòi đuổi mình ra khỏi nhà vì bà nói là nhà này xây trước lúc cưới mình về nên mình không có quyền gì hết. Mọi người nói thế còn tiền gia đình bố mẹ mình gởi lên cho hai đứa mua đất cất nhà sao bà không nhắc thì bà nói bà chưa nghe bao giờ không có chuyện đó là do con bà làm dc, mình lúcđó chỉ muốn chết theo anh cho xong nhưng cứ nhìn thấy bố mẹ đau khổ lại cứ phải gượng dậy cuối cùng anh e họ hàng hai bên đến thống nhất phải chia đôi căn nhà mình một nữa bố mẹ anh một nữa mình phải trả cho bố mẹ anh gần 500 triệu mới dc lấy nhà. 5 năm sau ngày anh mất cuộc sống của mình vẫn cứ mãi long đong suốt đời chỉ nghĩ tới nợ nần ko dám đến với ai.
    Nên mình nghĩ thà không biết trước bị mắc lừa chứ biết rồi thì tránh xa đi số phận con gái lỡ sa chân vào gia đình không ra gì thì khổ hết một đời.
    Nói bạn đừng buồn chứ đọc đến đây là giận ko muốn đọc tiếp rồi: "mình vì nghĩ đến sĩ diện của chồng nên cho chồng đứng tên toàn bộ vì nhà anh nghèo nên cũng không giúp dc gì..." Nói thật bạn thế này là quá ngu chả trách ai được. Tiền bố mẹ mình cho mua nhà mà cho thằng chồng đứng tên 2 ng cùng đứng tên cũng ko được nhé hazzz
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 430 Bài viết

• 4,379 Được cảm ơn

Còn mình và chồng mình yêu nhau 10 năm mới kết hôn với nhau ngày yêu nhau do bố mẹ anh ở quê nên cũng ít tiếp xúc nên không biết bà là người thế nào chỉ nghe người yêu nói là mẹ anh nói ai có phước mới làm dâu mẹ đó nghe cũng yên tâm. khi hai đứa chuẩn bị cưới thì bố mẹ mình sợ con gái ở sài gòn sống ở trọ khổ cực nên đưa tiền cho hai đứa mua đất cất nhà mình vì nghĩ đến sĩ diện của chồng nên cho chồng đứng tên toàn bộ vì nhà anh nghèo nên cũng không giúp dc gì.Ông bà lúc đó gọi điện càm ơn bố mẹ mình rối rít, lấy nhau về rồi mới biết mẹ chồng mình suốt ngày gọi điện kêu gởi tiền về cho bà bà than khổ rồi kêu mình về nhà bố mẹ xin tiền hai vợ chồng mình im lặng ko nói gì chỉ cố gắng kiếm tiền gởi về cho ông bà. rồi 1 năm sau chồng mình ung thư điều trị bệnh viện mình chạy vạy vay mượn khắp nơi để chữa bệnh cho chồng nhưng nhà chồng không giúp được gì rồi anh cũng không qua khỏi. ngày anh mất mẹ anh cứ cho rằng mình sát chồng hất mình ra khỏi gia đình anh coi như ko phải con trong gia đình vì hai vợ chồng mình chưa có con. ngày đó mình đã cố gắng vượt qua cú sốc đau lòng không muốn nhờ vả bố mẹ nữa vì thấy bố mẹ khổ vì mình nhiều rồi cố gắng gượng dậy đi làm trả nợ đến khi trả xong nợ cứ tưởng khỏe hơn xíu thì mẹ anh lại nhảy vào đòi đuổi mình ra khỏi nhà vì bà nói là nhà này xây trước lúc cưới mình về nên mình không có quyền gì hết. Mọi người nói thế còn tiền gia đình bố mẹ mình gởi lên cho hai đứa mua đất cất nhà sao bà không nhắc thì bà nói bà chưa nghe bao giờ không có chuyện đó là do con bà làm dc, mình lúcđó chỉ muốn chết theo anh cho xong nhưng cứ nhìn thấy bố mẹ đau khổ lại cứ phải gượng dậy cuối cùng anh e họ hàng hai bên đến thống nhất phải chia đôi căn nhà mình một nữa bố mẹ anh một nữa mình phải trả cho bố mẹ anh gần 500 triệu mới dc lấy nhà. 5 năm sau ngày anh mất cuộc sống của mình vẫn cứ mãi long đong suốt đời chỉ nghĩ tới nợ nần ko dám đến với ai.
    Nên mình nghĩ thà không biết trước bị mắc lừa chứ biết rồi thì tránh xa đi số phận con gái lỡ sa chân vào gia đình không ra gì thì khổ hết một đời.
    Thế này ng ta gọi là ngu thì chết í chị ak . Đâu ra cái tư tưởng vì sĩ diện của ck mà cho ck đứng tên toàn bộ . Haha mắc cười . Cái thằng nó có sĩ diện có tự trọng thì nó ko bao giờ đứng tên cái đống tài sản mà nó chả góp tí mẹ công của nào vào nhá . Chẳng qua chị dại trai , mê muội ko nhìn ra bản chất của thằng đó thôi . Con mẹ nó tham tiền hám lợi như thế , thằng con làm sao mà thoát đc . Bố mẹ chị đúng là "đẻ con dại ..." nuôi dạy bao năm chưa đc báo đáp j thì cô con gái rượu lại đi cung phụng cho cả nhà thằng giời ơi đất hỡi .

Nói phũ vậy cho chị tỉnh lại thôi chứ giờ thoát đc cái nhà đó rồi coi như hết nợ . Giờ thoải mái tu tưởng rồi tìm ck mới đê . Nợ nần j thì trả từ từ , thằng nào nó đến vs mình lúc mình khó khăn phải biết trân trọng chứ tội j phải tự ti ko dám tới .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hà hà! c quyết định sáng suốt qá!
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đối phó làm gì cho mệt. Mẹ nó cứ phớt lờ con cá cờ cho xong
    • 115 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu e vẫn muốn tiến tới hôn nhân với a này . Thì giờ e nên thẳng thắng rõ ràng , dứt khoát trong mọi vẫn đề với MC này. Phải tỏ rõ quan điểm dứt khoác cho MC biết .đám cưới, cổ bàn khách tiệc phải ngồi xuống tính cùng bà và e với ck phải nói với bà về ý 2vc e, lương ck ra sao? Đám cưới xong ra sao. Về thứ gì của bố mẹ cho ko nên đưa cho MC e nhé. Theo cuộc sống của chị, cái gì với bố mẹ ck, chị điều nói rõ ràng, cs của vc chị cái gì nên noi và cái gì ko nên nói chị cũng điều tỏ rõ. Miễn ko làm xấu ông bà là đc. Với MC của e, e nên thắng thắng dứt khoác cho bà thấy, với MC như thế e tuyệt đối ko đc im lặng. Nếu tính e im lặng thì nên dứt ngay bây giờ .
    • 3,097 Bài viết

• 9,751 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc mà thấy lo cho tương lai của e quá em gái ạ, lấy chồng rồi cuộc đời còn dài lắm, bà mẹ chồng sẽ còn là nguyên nhân khiến em bận lòng vài chục năm nữa cho coi.
    Chị quan niệm là không ai có thể chọn mẹ chồng, bố chồng, gia đình chồng nhưng chúng ta hoàn toàn có thể chọn chồng. Dù là bị phản đối vùi dập hay nói xấu nếu người đàn ông ta chọn làm chồng là người có bản lĩnh, không hèn kém biết đúng sai thì chúng ta sẽ không khổ đâu. Còn những thể loại cứ ậm ờ, không dam quyết không dám lên tiếng không dám bảo vệ mình thì lượn nhanh cho ngay em ạ. Giờ còn tình yêu thì còn máu đến với nhau, đến khi gặp chuyện tình yêu mất chỉ còn sự coi thường dành cho ng đàn ông của mình thì lúc đó bung bét lắm.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thì giờ mới biết mình ngu chứ ngày trước thì mình chỉ nghĩ đằng nào hai vợ chồng cũng sống với nhau cả đời ai vào đó mà tranh dành chứ không ngờ cuộc sống của mình lại lâm vào hoàn cảnh thế này ngày cả bố mẹ mình thương anh như con ruột nên cũng ko nghĩ ngợi gì.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bố mẹ mình còn hiền quá nữa cơ nhà đó chạy vào chưởi bới đòi đuổi mình ra khỏi nhà bố mẹ mình còn bảo mình bỏ hết đi con về đây sống với bố mẹ đừng thèm dành với họ nữa nhưng mình cố găng giữ lại vì tiếc công lao của bố mẹ vất vả vì mình. nhà đó chỉ có mẹ chồng với mấy đứa em chồng là ghê gớm bố chồng thì hiền như cục đất và cũng thương mình lắm nhưng ko dám nói gì vì trong nhà bà cầm quyền với lại ông năm nay cũng hơn 80 tuồi rồi bà thì nhỏ hơn ông gần 20 tuổi. còn chồng mình thì không có gì để chê nhưng tại số anh quá ngắn ngủi nên không bảo vệ được mình. ngày xưa vìmới lớn lên chỉ quen mình anh và lấy anh thôi mình cũng ít va chạm với cuộc sống bên ngoài nên không nghĩ ra được ở đời lại có những người như vậy nên không có chút gì gọi là đề phòng còn bố mẹ mình cũng vậy chỉ biết thương con chứ cũng không tính toán điều gì.
    • 283 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Thì giờ mới biết mình ngu chứ ngày trước thì mình chỉ nghĩ đằng nào hai vợ chồng cũng sống với nhau cả đời ai vào đó mà tranh dành chứ không ngờ cuộc sống của mình lại lâm vào hoàn cảnh thế này ngày cả bố mẹ mình thương anh như con ruột nên cũng ko nghĩ ngợi gì.
    Nói để các chị em khác rút kinh nghiệm chứ ko nên để chồng đứng tên nhà ( nếu là của mình ), hay cho chồng ( bố mẹ chồng) cầm tiền mà bố mẹ mình cho. Dù là có sống với nhau cả đời thật đi nữa thì sống trong nhà mang tên mình vẫn an toàn hơn. Thứ nhất sau này nếu ( ngộ nhỡ) có cãi nhau ko sợ bị đuổi đi, thứ 2 phòng khi có chuyện ( chồng mất, bồ bịch ...) thì mình vẫn có nơi mà sống. Quan điểm của mình là phụ nữ có thể ko có chồng nhưng nhà riêng thì nhất định phải có 1 cái. Còn anh chồng bạn mình nói thật bạn nói anh ta không có gì để chê thì biết vậy nhưng có lẽ do bạn hiền quá nên thấy thế chứ đàn ông mà đi đứng tên nhà mà bố mẹ vợ bỏ tiền ra thì là chẳng ra gì rồi cho dù 2 bên mỗi bên 1 nửa thì cũng nên để vợ cùng đứng tên chứ.
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ah, cuộc sống là vậy mà. Em đọc câu chuyện của các chị em thấy nhà nào cũng vậy cả thôi. Quan trọng là cách sống của bản thân mình. Buông tay hay dùng lại là ở chị. Liệu chị có ở không cả đời được khổng? Lấy người chồng này hay người chồng khác liệu có khác gì nhau không? Mẹ chồng nào cũng thế cả thôi, họ không thế này thì lại thế khác. Chẳng có bà nào tốt đẹp với mình đâu. Trong xã hội này chỉ có 1 số ít mẹ chồng tâm lý và yêu quý con dâu thôi, liệu chác mình là người may mắn để có được người mẹ chồng như thế. Phải cáo thì mới sống được vouiws những người mẹ chồng như thế. Mà trước hay sau cũng phải làm cáo thì làm cáo luôn đi. Chồng chị yêu thương chị, chị có điều kiện ra ở riêng rồi thì dần dần mọi thứ sẽ thoải mái hơn thôi. Chị bỏ người này liệu chị có tìm được người khác yêu thương chị hơn không, liệu mẹ anh ta, gia đình anh ta có tốt hơn gia đình anh này không?
    Chúc chị tìm ra ánh sáng để đi tiếp con đường
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tot nhat la ban ngung ngay cai dam cuoi nay lai di. 2vc song voi nhau suot doi ma chong ban van chon cha me hon la chon ban. minh vd cuoi xong ve chon ban keu ban dua vang de tra no. kinh te kho khan 2 vc ban tu xoay, neu cha me ruot ban ma bit chac bun lam. Minh chi ban cach nay cuoi xong ban dem ban het so vang cuoi ngay lap tuc roi gui tiet kiem het di. Ck va mc co hoi thi ban noi gui ngan hang de lo cho ck va con cai sau nay nua. neu co tinh ep ban thi ban bo ve nha me de or ra o rieng lun. luc do ck ban se theo ban thoi vi so tai tieng vi vc moi cuoi ma. Mc nhu the ban k ve song chung noi dau. nghi sao con trai neu bit lo thi se cat rieng sau nay lo cho vk con chu k dua me ck va phai le thuoc vao gd, chung to ck ban rat co hieu voi gd, du me ck co dxu voi con dau ntn ck ban cung se bo wa vi me van la me de ra minh. ban se la nguoi chiu thiet thoi day. ban nen suy nghi ky de tranh hoi han ve sau, gd ban tot ban co the gap nguoi tot hon. chua cuoi ban ma da thay lo nghi nhiu wa, cuoi xong lai cang kho hon. tranh phai hoi han ve sau ban nen suy nghi ky cuoc hon nhan nay co hphuc khong, dan gian co cau "lay chong phai xem mat me ck la vay"
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 58 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

số phận mà, mẹ chồng mình còn hớn như vậy mình còn ở với bà 2 năm chung nhà, 2 năm gần nhà, cuối cùng chụi không nỗi, 1 là chết hai là hết, nên quyệt định ra đi nơi khác lập nghiệp, đi xa rồi bà không xuôi con trai bà đánh mình nữa, ở nhà suốt ngày bảo vợ mày không bằng người ta, mất dạy, ngu xi, nhà nghèo, về nhà tao chẳng mang cái gì về mang mỗi cái lồn không về, trong khi bố mẹ mình ở xa, anh em chẳng có 1 ai, chồng nghe lời mẹ nói riết rồi có yêu mấy cũng quay ra nghét, đánh mình suốt ngày, kinh tế thì phải đưa bà quản lý, mặc dù ra riêng rồi vẫn đưa cho bà, không dưa bà chửi, mệt mỏi nhiều lúc chỉ chết cho song, đi làm thì phải gửi chìa khóa trên bà, bà xuống nhà bà lục lung tung xem có tiền dấu trong nhà không? xây nhà thì vợ chồng mình vay mượn bà đi rêu khắp là bà xây cho, bà còn bảo mình là không nói lung tung, hỗn láo bà bảo anh em nhà bà đánh chết, tức ở đây mình không có ai, nên bà nói gì cũng không cãi lại, sai cũng như đúng, chồng mình sợ bà 1 phép k giám bênh vợ, hễ nói câu nào là bà la làng lên, bảo để vợ mày lên bàn thờ mà thờ, này kia, cuộc đời làm dâu mình khũng khiếp lắm, nhớ lại giờ nỗi hết da gà lên, mình mới đi lên sg lập nghiệp, lên đây bà còn chửi chúng mày đi rồi cũng mò về, lúc đầu khó khắn thật, nhưng về cũng chết, thà chết trên này còn hơn, vất vả chui được nhưng không chụi nhục được, vậy vc mình cố gắng giờ kt cũng đỡ mà cuộc sóng vợ chồng rất hạnh phúc, chồng thương mình rất nhiều, đi về nhà là thơm vợ cái đã, hiii, nhiều lúc nghĩ lại cuộc đời mình hay thiệt, giờ mình cũng không để bụng chuyện xưa nữa, mình cũng cho bà tiền xài mỗi lần về, thỉnh thoảng cho 1, 2 triệu cho bà tiêu, nhưng nỗi đau nói quên thì khó quá các chị ạ, nhiều lúc em nghĩ lại thấy sợ quá, và giờ đây con em dâu của mình nó vẫn đang hứng chụi lại cảnh mình ngày xưa, thấy cũng thương nó,
    • 140 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    câu chuyện của bạn thật ý nghĩa
    Bếp Từ - Bếp Điện Từ Đức - Uy Tín -Giá Cạnh Tranh Nhất Thị Trường - 0982439784 - lamanhminh.com
    • 396 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

thật là mệt mỏi mà . mình thì lúc mới cưới k có tiền làm ăn. chồng mình xuống vay mẹ chồng . mẹ chồng k cho vay xui con trai kêu mình bán vàng bố mẹ mình cho đi mà tiêu. nhục lắm. lúc nào cũng ra vẻ tao tốt với mày thế nọ thế kia nhưng mình chẳng thấy tốt gì mà toàn hạnh họe . chê bai . miệt thị.
    bạn chưa bước vào cuộc hôn nhân này thì hãy sáng suốt. đừng để bị như mình. muốn thoát ra mà cũng k dc.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngongiodem.1612
    • 273 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

ghét mấy mụ mẹ chồng, e. cũng đang phải sống trong cảnh đó đấy, vừa bẩn tinhd vừa keo kiệt , ích kỉ ko ai mà chiều nổi, khó tính ko thể chịu nổi nhiệt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của windly9126