Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đôi lời tâm sự thôi ạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 265 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Em biết wtt lâu lắm rồi, mọi khi chỉ vào đọc và xem kinh nghiệm của các ông bố bà mẹ thôi, hôm nay em mới tâm sự với mọi người vì buồn quá!
    Em lấy chồng được gần 1 năm, giờ đang mang bầu hơn 8 tháng rồi. Chồng em là 1 người chồng vô tâm lắm. Em mang bầu 5 tháng đầu nghén kinh khủng, nhưng biết tính chồng là lười đi nên chỉ lúc nào đói lắm thì mới dám đòi hỏi chồng mua cái này cái kia cho, còn nếu thèm thì cố gắng nhịn hoặc tự đi mua. Thế nhưng mỗi lần bảo chồng đi mua thì OX lại bảo là "Hay anh nấu mì em ăn nhé!", "Giờ này thì biết mua ở đâu?"... Nói chung là để từ chối mình, ko đi mua nữa.
    Em mang bầu, rất khó ngủ và hay bị nhức chân. OX cũng chẳng tạo điều kiện để vợ dễ ngủ, làm việc khuya rồi bật đèn sáng trắng, cho đến khi nào mệt thì nằm quay ra ngủ, ngáy o .. o.. vợ nhức chân thì tự bóp, tự đấm. Nhưng hum nào đi làm về mệt thì lại bảo vợ massage.
    Bi giờ gần đến ngày sinh rồi, OX chưa 1 lần nào đưa em đi khám thai cả, nhiều lúc nhìn thấy vợ chồng ng ta đưa nhau đi mà tủi thân ứa nước mắt. Mấy lần nói là đưa vợ đi khám thì chối đây đẩy, bảo là không có thời gian cho dù khám ở gần nhà và mất có nửa tiếng thôi.
    Vợ mua đồ cho con cũng chẳng ngó ngàng tới, chẳng xem xét hỏi han là có cần cái gì không? có thiếu gì không? và cũng chẳng bao giờ đưa vợ đi mua sắm cho con. Chỉ khi nào ông ấy cần mua đồ cho ông ấy thì mới bảo mình đi cùng.
    Đợt này OX đang đi công tác trong SG, lúc nào cũng lấy cớ bận công việc, hoặc có người ở bên cạnh nên không gọi điện được. Đi SG gần 2 tháng rồi mà cũng chỉ gọi hoặc nhắn tin cho vợ vài lần, đa số chỉ vì cần nhờ gì đến vợ chứ chẳng phải hỏi han vợ con thế nào. Em thấy chán quá đi!
    BMC em thì ở quê, nhưng cũng chẳng đoái hoài gì đến mẹ con em cả. Từ khi em mang bầu cũng chẳng mang cái gì gọi là quà quê để con dâu tẩm bổ trong khi ở nhà nuôi cả 2 đàn gà để ăn dần trong năm, cho đến Tết tới thì lại nuôi đàn khác (có 1 lần mang cả túi nilon to lắm, em mở ra xem thì ở trong có 8 bắp ngô... haizzzz...chán ko buồn nói). Em thì chẳng cần những thứ đồ ấy, nhưng nó thể hiện sự quan tâm đến con cái. Rồi MC em còn bảo "COn mà sinh thì mẹ chỉ lên được 4,5 ngày thôi chứ không ở cả tháng đwợc đâu, mẹ còn có công việcở dưới quê nữa" trong khi mình biết là ở quê chẳng làm gì, chỉ đi đánh bạc thôi. Mấy lần BMC lên đây nhưng có khi ko vào nhà, toàn gọi chồng mình ra để lấy tiền rồi về quê luôn, vậy là chấm hết. Lần nào gọi điện lên cho em cũng chỉ hỏi 2 vợ chồng làm ăn có được không? thế rồi nói dăm ba câu bâng quơ, sau đó cúp máy. Vợ chồng em còn trẻ, mới lấy nhau, chưa để dành dụm được xu nào, nhà còn phải đi thuê để ở, nhưng hàng tháng BMC cứ lên bấu dần dần tiền của 2vc. EM sắp sinh mà còn chưa để tiền ra được để chăm con, thế mà BMC cũng chẳng quan tâm, cứ gọi điện bắt chồng em gửi tiền về. Công vc của chồng em ko thuận lợi, của hồi môn bố mẹ em cho phải bán đi hết. BMC biết thì chỉ hỏi đúng 1 câu là "Thế cái nhẫn của chồng có bán ko?" (nhẫn chồng em đeo là do em để dành dụm mua cho). Em nói là "Chắc là không vì không muốn mọi ng nhìn vào". Mẹ chồng em gật gù bảo "UH, bán đi thì có được bao nhiêu đâu, bán làm gì nhỉ?" sau đó thở phào nhẹ nhõm. Còn nhiều cái BMC nói để qua mắt em, bắt chồng em gửi tiền về cho đường đường chính chính. Nhưng mà lại để nhiều sơ hở nên em biết được hết mánh khóe. Chẳng nhẽ em lại nói thẳng với BMC em à?
    Em nói với chồng em là em không bằng 1 đứa đi đẻ thuê. 2vc trẻ đã ko được bố mẹ giúp đỡ mà cứ bòn rút dần dần thế naỳ thì bao lâu sẽ tan đây? chồng em chẳng nói năng gì mà chỉ bênh cho BMC. Mà ông chồng em ra đây được mấy hôm, hôm trước thì đi ăn uống hát hò với bạn bè đến 1h mới về, hum thì gọi đồng nghiệp về nhà ăn thâu đêm đến sáng hôm sau làm em cũng phải thứcc trắng đêm. Hôm nay thì đi đến giờ này vẫn chưa về, mà 2h15 sáng rồi cứ có ít gì đâu. Đến 1,2 hôm nữa lại bay vài SG rồi. Mang tiếng là vợ chồng mà chẳng nói với nhau được quá 10 câu 1 ngày.
    EM hiện giờ đang ở nhà bố mẹ đẻ vì chồng đi công tác, nhưng chưa gửi cho bố mẹ được đồng nào tiền ăn, chỉ về ăn bám bố mẹ thôi. Nhiều lúc thiếu thốn còn lấy cả tiền bố mẹ tiêu. Bố mẹ em thương con thì cũng chẳng tính toán gì nhưng EM thấy xấu hổ lắm!
    Em cảm thấy mệt mỏi với cuộc sống như thế này. EM có cảm giác mình chỉ lấy chồng cho hợp thức hóa đứa con đang mang trong bụng thôi thì phải. EM chỉ muốn ly dị cho rồi để sống thoải mái hơn. Mọi người có lời khuyên nào cho em để em thấy thoải mái hơn ko ạ?
    Chứ nếu không chắc sinh xong thì em ly dị luôn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,184 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Chị đang mang thai, đừng thức khuya có hại cho baby lắm. Hiện giờ có buồn hay suy nghĩ gì cũng ko có ích gì, chị cứ nghĩ ngơi và tự lo cho bản thân và baby, sau khi sinh hãy tính tiếp. Chúc mẹ con chị khỏe nhe.
    • 265 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Thank An An nhé! Trút được ra mình cũng nhẹ nhõm hơn rồi :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,668 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Đang mang thai mà còn thức tới 2h15 sao bạn, cố gắng đi nghỉ sớm lấy sức cho con chứ... Chẳng biết khuyên bạn điều gì, chỉ biết chia sẻ với bạn. Chúc hai mẹ con khoẻ mạnh nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 739 Bài viết

• 2,025 Được cảm ơn

khổ thân bạn quá, xin chia sẻ với bạn, ở mục goc thư giãn nhiều cái vui cực, bạn qua đó đọc nhé, thế nào cũng cười rất tươi và vơi bớt ít nỗi bùn
    đưừn qua mục tâm sự này nhé, đọc xong toàn ngoại tình, lừa dối, đánh vợ thấy mất niềm tin và nghi ngờ lắm bạn ơi
    có con mà, súc khoẻ quan trọng nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,772 Bài viết

• 3,109 Được cảm ơn

Nhìn nick của bạn này mà tớ giật mình, cứ ngỡ là người quen. Tò mò đọc nội dung bài post. Thấy thương bạn lắm! Bạn ơi, xã vô tâm vậy, bạn lại sắp sinh rồi, bạn cứ chịu khó ở nhà với bố mẹ đẻ một thời gian, cho đến khi sinh con luôn bạn ạ. Vì ở đó bạn mới được thoải mái về tư tưởng, tinh thần, em bé sinh ra cũng khoẻ hơn, đỡ bị ảnh hưởng.

Đừng nghĩ gì vội đến việc ly dị, bạn nhé! Tất cả mới chỉ là khởi đầu, hai bạn mới đi cùng nhau chưa đầy 1 năm thôi mà!

Nếu thấy stress gì cứ lên WTT share với mọi người, bạn sẽ thấy nhẹ lòng hơn nhiều đấy!
    MTM1ODU3MjkyMg

Cầu Trời Phật ông bà tổ tiên phù hộ độ trì cho con trai luôn khỏe mạnh, phát triển tốt, ngoan ngoãn!

Kinh nghiệm cho con tập ăn dặm
    • 191 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tbk156 Xem bài viết
    khổ thân bạn quá, xin chia sẻ với bạn, ở mục goc thư giãn nhiều cái vui cực, bạn qua đó đọc nhé, thế nào cũng cười rất tươi và vơi bớt ít nỗi bùn
    đưừn qua mục tâm sự này nhé, đọc xong toàn ngoại tình, lừa dối, đánh vợ thấy mất niềm tin và nghi ngờ lắm bạn ơi
    có con mà, súc khoẻ quan trọng nhất

Ôi trời sao có cái nhìn đen tối thế, vậy bạn qua đây để làm gì vậy?
    @Chủ top: Chia sẻ với bạn, tạm thời ko nghĩ đến chồng nữa, nghĩ đến đứa con sắp chào đời, bé cần được lo lắng nhiều hơn. Sau khi sinh vài tháng xem sự quan tâm của anh ấy thế nào với đứa con và với bạn rồi tính sau. Những lúc này cứ nhờ bố mẹ đẻ, không gì phải e dè nghi ngại cả.
    Chúc bạn may mắn!!!
    Family's the first:Rose:
    0_3206MTI0NjYxOTIyMg

0_7962MTI0NjYxOTQ0OA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 265 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Cám ơn cả nhà nhé! Em cũng mong con em sau này khỏe mạnh và giống gia đình ngoại nhiều hơn. Hihi.
    Cũng được an ủi phần nào vì mẹ em thương em và cháu lắm, nên chẳng cần gì chồng ^^
    • 315 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaohieubn Xem bài viết
    [/COLOR]
    Ôi trời sao có cái nhìn đen tối thế, vậy bạn qua đây để làm gì vậy?
    @Chủ top: Chia sẻ với bạn, tạm thời ko nghĩ đến chồng nữa, nghĩ đến đứa con sắp chào đời, bé cần được lo lắng nhiều hơn. Sau khi sinh vài tháng xem sự quan tâm của anh ấy thế nào với đứa con và với bạn rồi tính sau. Những lúc này cứ nhờ bố mẹ đẻ, không gì phải e dè nghi ngại cả.
    Chúc bạn may mắn!!!
    Mình cũng đồng ý với mẹ này. Chồng đã như vậy rồi thì cứ lo cho mình vàz nhất là con ấy bạn ạ. Chả biết nói gì hơn, chúc hai mẹ con mạnh khoẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 2,150 Được cảm ơn

mới có thai đã có suy nghĩ ko cần j chồng sao???Thế thì còn buồn nhiều lắm đây............
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

IyGLp7
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nói đến chồng con và BMC mà não hết cã ruột một ông chồng vô tâm thì ko nên suy nghĩ nhiều, sao thời này lại có những ông chồng “nghông” đến vậy nhĩ??? thật bất công cho phụ nữ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thương bạn quá , phụ nữ mình khổ thật, nhưng ít ra bạn còn có bố mẹ để ở gần, hãy ở với ông bà cho đến ngày sinh con rồi sau đó hãy tính tiếp. hãy nghĩ nhiều đến con và bản thân cố gắng giữ sức khỏe chuẩn bị cho lần vượt cạn, sẽ mất sức lắm đấy. Hãy chia sẻ với ngừoi thân và gia đình bạn, mọi người chắc chắn sẽ luôn ủng hộ bạn. Khi có con rồi bạn sẽ thấy bé là tất cả niềm vui và hạnh phúc của bạn.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng.................

Hãy tin ở đời luôn có luật nhân quả.
    • 265 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Chồng em lại công tác rồi. Cứ không có chồng bên cạnh về ở với bố mẹ lại vui hơn ạ. Thằng ku nhà em còn hơn 2 tuần nữa là chui ra rồi, nghĩ đến con là em thấy hạnh phúc và quên hết những điều ko vui đi. Nhưng dù sao cũng phải cám ơn chồng em vì có chồng em mới có thằng ku để mà yêu thương, để mà quan tâm chăm sóc, cũng như để hiểu được lòng của người làm cha làm mẹ.
    • 191 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ladynguyenphuong Xem bài viết
    Chồng em lại công tác rồi. Cứ không có chồng bên cạnh về ở với bố mẹ lại vui hơn ạ. Thằng ku nhà em còn hơn 2 tuần nữa là chui ra rồi, nghĩ đến con là em thấy hạnh phúc và quên hết những điều ko vui đi. Nhưng dù sao cũng phải cám ơn chồng em vì có chồng em mới có thằng ku để mà yêu thương, để mà quan tâm chăm sóc, cũng như để hiểu được lòng của người làm cha làm mẹ.
    Hì, vậy cần quái gì cái tâm sự ở phần đầu. Người ta cần chồng theo đúng nghĩa chứ đâu chỉ vì cần thằng cu. Cần cái thằng cu thì thiếu chó gì thằng giống tốt nó giúp cho free luôn:Laughing:
    Family's the first:Rose:
    0_3206MTI0NjYxOTIyMg

0_7962MTI0NjYxOTQ0OA
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 511 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

đôi lời gì mà dài thế, chán cảh mún đọc nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,772 Bài viết

• 3,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Got_hong Xem bài viết
    đôi lời gì mà dài thế, chán cảh mún đọc nữa
    Ầy bác này, tâm sự thì cũng phải có đầu có cuối chứ bác đòi có "2 lời" thì còn gọi gì là tâm sự nữa???:Thinking::Thinking::Thinking:
    MTM1ODU3MjkyMg

Cầu Trời Phật ông bà tổ tiên phù hộ độ trì cho con trai luôn khỏe mạnh, phát triển tốt, ngoan ngoãn!

Kinh nghiệm cho con tập ăn dặm
    • 61 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chán chồng chị nhỉ?chắc lúc tìm hiểu nhau 2 người ko tiếp xúc nhiều hay sao mà chồng chị vô tâm đến hồi có em bé chị mới nhận ra?dẫu sao cũng đã rồi,chị nên nghĩ cho đứa bé,thoải mái và vui vẻ hơn!có khi em bé ra đời chồng lại chăm sóc chị hơn thì sao!!!! Có gắng chị nhé!