Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

đôi khi ông xã làm em thấy rất buồn................

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.06K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 79 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chồng em nói cho thật đúng thì rất tốt, em hầu như chẳng thể chê anh ấy điều gì. anh là người có trách nhiệm, yêu thương chiều chuộng vk hết mực. em ngoài việc đi chợ nấu ăn với mẹ ck, tuần vài ba buổi cùng mẹ ck đi huyện làm chút giấy tờ, thuế mạ ra thì chẳng phải làm gì nữa. tài chính đã có ck lo toan, anh ấy làm cả ngày tối về loanh quanh với vk, cũng ít có khi nào đi chơi bời, nhậu nhẹt, bù khú với bạn bè như ck mấy đứa bạn em................. bạn bè đều khen và có phần ghen tỵ với em về điều đó. gia đình ck em phải nói là giàu có, bố mẹ ck hiền hậu và tâm lý, 2 em ck cũng tương đối ngoan.............. mẹ ck xem em như con nên em sống khả thoải mái. có khi em còn mách tội anh ấy với mẹ ck. nhưng không biết có phải là em tham lam quá không? hay là do em suy nghĩ quá má đôi khi em thực sự buồn anh ấy nhiều............
    trước khi quen ck, bạn bè cũng từng giới thiệu cho em vài người, em giọi là có đi gặp , uống cafe (có cả bạn bà em đi cùng, không đi riêng) nhưng không phải là yêu đương............. trước khi quen em anh ấy cũng yêu một người................. em không muốn nhắc lại, càng không quan tâm......... khi quen nhau em cũng đã nói không ai được tìm hiểu hay ép người kia nói về chuyện cũ. ấy vậy mà giờ lấy nhau rồi ck em đôi khi nghe ai đó ngoài đường kể lể hay "bơm" vào, nói trước kia em quen ai thế nào là về nhà buồn bực, rồi vặn vẹo, chê bai................có lần anh ấy bảo em quen loại người này, loại người mất giá trị con người làm em rất buồn, bởi vì những lời đó là do kẻ xấu nào đó cố ý nói để phá hoại gđ em...................
    em buồn vì em sợ nghe mãi rồi anh ấy sẽ không tin em nữa, anh ấy vẫn lo lắng, chăm sóc em, nhưng đôi khi em cảm giác như anh ấy nghĩ em thật tệ. em hy vọng là do em quá nhạy cảm, do em nghĩ quá nhiều mà thôi, bên ngoài nhiều người xấu quá, đôi khi mình hp hơn họ cũng là tộiem thấy lo lắng quá các chị ơi..................

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 741 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Tớ thấy bình thường. Chồng tớ và tớ hồi yêu nhau vẫn kể về quá khứ cho nhau, chẳng giấu giếm gì. Tớ bây giở thỉnh thoảng vẫn kể về người yêu cũ cho chồng tớ nghe đấy, nhưng chồng tớ chẳng thèm ghen, vì chồng tớ biết thừa với tớ chồng là nhất
    Chẳng có cuộc hôn nhân nào hoàn hảo, với những gì bạn đang có, thì tớ nghĩ bạn nên hài lòng, và trân trọng.
    Còn chuyện chồng bạn hay bóng gió nọ kia, tớ nghĩ bạn nhạy cảm quá thôi. Bạn cũng chẳng cần phải kể về quá khứ của mình với chồng, nếu điều đó làm bạn không thoải mái, mà thực ra cũng chẳng ông nào thích nghe mấy chuyện đó đâu, hehe. Đàn ông hay phụ nữ đều thích nịnh, mỗi khi chồng bóng gió thế, bạn cứ ôm anh ấy 1 phát, nói 1 câu ngọt ngào, kiểu như khẳng định chủ quyền bạn là của anh ấy, chẳng có ai bằng anh ấy trong lòng bạn, đại loại thế
    Em là gái ngoan nhưng em không khờ khạo. Là nai hiền nhưng lạt mềm buộc chặt trái tim anh!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 262 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

bạn đưng buồn nữa nhé , bạn thật may mắn vì có ôx như thế . mình chưa bao giờ được cảm nhận ck mình yêu thương mình cả , mình phát hiện ra ck mình nhắn tin cho gái chưa ck , mình hỏi ck mình đã nói dối là thăng bạn nó mươn điện thoại , nhưng trong khi đó ck mình luu tên trong đt là 1 cái tên con trai ,minh con phát hiên ra anh ấy đã nt cho con bé ấy rất nhiều , buồn lắm bạn à, ck minh chưa bao giờ hỏi vợ đi đâu làm gì . như thế có phải là ko yêu mình ko? bạn có 1 ngừoi ck yêu bạn như thế nên đừng buồn nữa nhé . xl vì đã vào topic cuả
    bạn than thở.
    • 79 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

ck mình thì chăm lo cho mình lắm, nhưng phải cái là tính hơi tự cao, anh ấy không chịu thua ai đâu. mình yêu ck nhiều. nhưng cứ nghĩ là anh ấy tin lời mấy người kia rùi giận hờn với mình là mình buồn thôi. mình không kể và cũng không bao giờ hỏi ck về người cũ của ck hết dù là nhà mình ở cách nhà ck có 3 nhà thì mình cũng biết rồi.................. nhiều khi ck ghen kiểu dó nói nhiều câu là mình rất buồn...............
    • 79 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienbuon Xem bài viết
    bạn đưng buồn nữa nhé , bạn thật may mắn vì có ôx như thế . mình chưa bao giờ được cảm nhận ck mình yêu thương mình cả , mình phát hiện ra ck mình nhắn tin cho gái chưa ck , mình hỏi ck mình đã nói dối là thăng bạn nó mươn điện thoại , nhưng trong khi đó ck mình luu tên trong đt là 1 cái tên con trai ,minh con phát hiên ra anh ấy đã nt cho con bé ấy rất nhiều , buồn lắm bạn à, ck minh chưa bao giờ hỏi vợ đi đâu làm gì . như thế có phải là ko yêu mình ko? bạn có 1 ngừoi ck yêu bạn như thế nên đừng buồn nữa nhé . xl vì đã vào topic cuả
    bạn than thở.
    trường hợp của bạn hơi giống con bạn mình, có lẽ những khi nằm cạnh nhau bạn cũng nên nhẹ nhàng nc cho anh ấy biết bạn cảm thấy ntn và cần được anh ấy chia sẻ ra sao.
    mình có khi buồn ck lắm mà không cãi vã, cũng không khóc lóc ầm ĩ. nhưng khi đi ngủ cứ ôm lấy ck mà thủ thỉ, mưa dầm thấm lâu bạn ah. đàn ông họ thích người vk khôn khéo, biết làm cho họ hãnh diện...............
    bạn không biết chứ ck mình có khi giận ck nằm quay lưng ra chỗ khác, mình càng xích lại gần anh ấy càng lùi ra. buồn lắm mà cứ phải cười rồi cù anh ấy cho tới khi anh ấy chịu quay lại lun ý. ............bạn cố gắng lên nhé...........mà có khi có em bé là anh ấy sẽ thay đổi ngay ý............. cố lên nha
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nghi lam gi ban oi
    dan ong la the
    o khi chang ai bom ai kich gi dau, no nghe mong manh gi do roi ve kich vo , ra y de let day ma
    nhung cong nhan ban xuong that
    nghi ra nha chong to that buon
    chong t chi can dc bang 1/1000 chong ban la da xuong roi
    • 794 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

con người mà ko ai hoàn hảo cả, được điểm này thì mất điểm kia, cái cốt là mình phải chấp nhận ,và thấy đó là hp mình đang có.....
    • 102 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chia sẻ quá khứ là điều bình thường, yêu nhau vì tương lai chứ chả ai vun đắp cho quá khứ cả
    • 72 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ chia sẻ về quá khứ là 1 điều tốt mà.
    Vợ chồng tin tưởng nhau là chính thôi.
    • 79 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình thì nghĩ chỉ nên nói những chuyện đáng nói chứ không nên kể hết, vui không sao chứ lúc buồn bực là đàn ông họ lại lôi chuyện cũ ra làm cớ mắng mình không chừng ý....................
    họ nghe, có ghen mà k nói nhưng trong lòng lại ấm ức.....
    • 741 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanphuong1208 Xem bài viết
    mình thì nghĩ chỉ nên nói những chuyện đáng nói chứ không nên kể hết, vui không sao chứ lúc buồn bực là đàn ông họ lại lôi chuyện cũ ra làm cớ mắng mình không chừng ý....................
    họ nghe, có ghen mà k nói nhưng trong lòng lại ấm ức.....
    Cũng tùy người đàn ông thôi bạn ạ.
    Em là gái ngoan nhưng em không khờ khạo. Là nai hiền nhưng lạt mềm buộc chặt trái tim anh!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 262 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanphuong1208 Xem bài viết
    trường hợp của bạn hơi giống con bạn mình, có lẽ những khi nằm cạnh nhau bạn cũng nên nhẹ nhàng nc cho anh ấy biết bạn cảm thấy ntn và cần được anh ấy chia sẻ ra sao.
    mình có khi buồn ck lắm mà không cãi vã, cũng không khóc lóc ầm ĩ. nhưng khi đi ngủ cứ ôm lấy ck mà thủ thỉ, mưa dầm thấm lâu bạn ah. đàn ông họ thích người vk khôn khéo, biết làm cho họ hãnh diện...............
    bạn không biết chứ ck mình có khi giận ck nằm quay lưng ra chỗ khác, mình càng xích lại gần anh ấy càng lùi ra. buồn lắm mà cứ phải cười rồi cù anh ấy cho tới khi anh ấy chịu quay lại lun ý. ............bạn cố gắng lên nhé...........mà có khi có em bé là anh ấy sẽ thay đổi ngay ý............. cố lên nha
    mình thủ thỉ nhiều lắm bạn à! nhưng ko ăn thua , có lẽ vi ck mình ko yêu mình nên mấy thế, mình ko phải chưa có em bé đâu, mình có 2 bé rồi , nhưng đến con anh ấy còn chẳng thèm quan tâm , thì phải làm thế nào đc bây giờ .
    • 79 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienbuon Xem bài viết
    mình thủ thỉ nhiều lắm bạn à! nhưng ko ăn thua , có lẽ vi ck mình ko yêu mình nên mấy thế, mình ko phải chưa có em bé đâu, mình có 2 bé rồi , nhưng đến con anh ấy còn chẳng thèm quan tâm , thì phải làm thế nào đc bây giờ .
    cái này thì gay nhỉ, chắc không phải là anh ấy không yêu bạn đâu, thường thì sau khi cưới đàn ông không còn lạng mạn hay quá quan tâm mình nhiều như khi yêu nữa. gánh nặng cơm áo, gạo tiền làm họ quên mất cái quan tâm với vợ............... có người thì cũng biết hoặc ít cũng nhiều quan tâm nhưng lại k nói ra những lời an ỉu như khi yêu nhau nữa.............
    bạn nên tìm hiểu những suy nghĩ của anh ấy, đừng để anh ấy nghĩ bạn không hiểu anh ấy, hay bạn thử tìm hiểu bạn bè anh ấy xem, nếu cần bạn cũng thử khéo léo tách anh ấy khỏi vài người bạn k tốt, nếu mẹ ck ở gần và 2 mẹ con bạn k có xích mích thì bạn cố gáng thử nhờ mẹ ck khuyên khéo anh ấy. nhưng phẩi nói thế nào để mẹ ck bạn hiểu suy nghĩ và mong muốn chính đáng của bạn nhé. về phần ck bạn thì bạn quan tâm ck hơn, tâm sự nhiều hơn, nhưng tuyệt đối đừng than vãn kể lể quá nhé, dàn ông họ chẳng thích thế đâu, nhiều khi mình còn phải giả ngốc để cho ck thấy được vai trò trách nhiệm của mình trong gđ ý. đây cũng là cách mình vẫn làm.............. mình tin là khi bản thân mong muốn vun vén hp gđ thì cũng phải có kết quả xứng đáng...................... cố gắng nha bạn. chúc mẹ con bạn nhiều sức khỏe và hp
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 262 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé , mình cũng chán rồi bạn a, thủ thỉ cũng chảng đc ,giơ sống chung với lũ thôi

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android