TIN TÀI TRỢ.

Đêm tân hôn kinh hoàng với cái nệm cũ của chồng @@

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 229 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ong nay co mau dien.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó mua đệm bông ép là được rồi loại đó cứng k bị lún, nằm k đau lưng? Có đk chút thì mua kim đan hoặc sông hồng. Vừa vừa thì ra hàng chăn đệm mua khoảng dưới 2tr là ok thôi.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heobap106 Xem bài viết
    Chào cả nhà. E mới cưới được 1 tuần, đủ thứ phải lo nghĩ và tính toán, mua sắm ạ. Giờ mới rảnh xíu lên 8 với các mẹ xíu cho zui.

Thực sự là giờ e vẫn còn ớn lạnh đêm tân hôn "kinh hoàng" lắm , chả là ox kêu sẽ có 1 bất ngờ cho e trong đêm tân hôn và thực sự là e quá bất ngờ đến khiếp luôn. hic hic.

Vào phòng của ox thì thật sự có 1 sự ấn tượng về bày trí và dán tường, sơn mới khá đẹp và ấm áp tuy nhiên điều làm e còn "Ấn tượng" đến giờ đó là cái Nệm lò xo cũ của ox @@. Hễ nằm lên là nó cứ kêu cót két, cọt kẹt, làm chả còn hứng thú gì cả, cả ngày chúc bên này bên nọ , chạy qua lại như con thoi, mệt mỏi rồi tối về tân hơn gặp cái nệm này nữa chỉ muốn ngủ 1 giấc cho khỏe mà thôi nói chung là đêm tân hôn của e toàn phải nghe nhạc giao hưởng có 1 loại đàn duy nhất

cả tuàn nay đang kì kèo với ox đòi mua cí mới, tại ổng cứ bảo là a quen rồi, có j mà đổi, cuối cùng cũng năn nỉ đc nên lên đây nhờ các mẹ, các chị e tư vấn xem thử loại nệm nào rẻ mà chất lượng xíu ạ. e đang ngắm mấy loại nệm ép gấp 3 hàn quốc, loại dày xíu vì kêu loại này cứng, nằm ko bị đau lưng như nệm mềm, các mẹ tư vấn thêm cho e xem thử nhé...
    Nệm bông ép HQ nằm cũng đc lắm bạn ơi. Chỉ cần mua nệm dày 1 tấc. Nhà mình xài loại này cũng hơn 3 năm rồi nhưng k bị lún như nệm lò xo. Nằm nệm này cũng đc thẳng lưng, và có cái tiện lợi nếu k gian nhà hẹp mình có thể gấp gọn vào mỗi sáng thức dậy.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhà mình vừa mua 1 cái 18 x2m cao 10cm của everon thì phải giá niêm yết của hãng là 2,9 tr
    mà mặc cả 1 hồi còn 2,3 tr

nằm dc lắm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia_cat_du Xem bài viết
    nhà mình vừa mua 1 cái 18 x2m cao 10cm của everon thì phải giá niêm yết của hãng là 2,9 tr
    mà mặc cả 1 hồi còn 2,3 tr

nằm dc lắm
    chú 2,9 tr mà mặc cả còn 2,3 tr thì mẹ nó cũng ghê đấy nhỉ . hihi, mà mua ở cửa hàng hay ở đây mà nói thách ghê vậy =.=
    Khách sạn top Thế giới + Việt Nam =>>> Hotelontop.us , Besthotelvn.us
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mấy cí nệm gấp 2 hàn quốc thấy dùng ổn đó các chị ạ, giá chấp nhận đc nữa, 1 cí nệm kim đan thì có thể mua đc 5,6 cái nệm bông ép đấy . giờ kinh tế khó khăn, mấy khoản như thế nên tiết kiêm =.=
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhang2012 Xem bài viết
    chú 2,9 tr mà mặc cả còn 2,3 tr thì mẹ nó cũng ghê đấy nhỉ . hihi, mà mua ở cửa hàng hay ở đây mà nói thách ghê vậy =.=
    thế là mẹ nó ko biết rồi, nhiều cửa hàng nhân viên nhìn mặt khách để hô giá đấy, nếu ko tìm hiểu trước mà mua dễ hớ lắm, =.=
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có gì thì vợ chồng đóng cửa bảo nhau chứ chị, chắc ox có cái gì đó mới ko nở vất tấm nệm ấy đi cũng nên,áo quần mặc lâu ngày rồi cũng thân thiết mà, cũ cũng ko nở vất
    Tiền là GIẤY, đốt là CHÁY
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

vừa rồi mới mua cí nệm gấp 3 hàn quốc xong, dày 10 cm, nằm cũng thoải mái lắm chị ạ, nó có độ cứng phù hợp nên ko bị đau lưng, nằm ko xẹp lún như nệm mềm, có cái là gấp dễ dàng, nhà em nhỏ nên mua cí nệm này về dùng lại hóa hay, tối ngủ trải ra, sáng ngủ gấp lại, rộng phòng,
    Đời đôi khi thật bất công...
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanpham_dn Xem bài viết
    vừa rồi mới mua cí nệm gấp 3 hàn quốc xong, dày 10 cm, nằm cũng thoải mái lắm chị ạ, nó có độ cứng phù hợp nên ko bị đau lưng, nằm ko xẹp lún như nệm mềm, có cái là gấp dễ dàng, nhà em nhỏ nên mua cí nệm này về dùng lại hóa hay, tối ngủ trải ra, sáng ngủ gấp lại, rộng phòng,
    nhà mình hay dùng nệm vạn thành , cũng có nghe nệm gấp 3 này rồi, nhưng mà nằm quen nệm rồi, giờ đổi thấy khó chịu thế nào á
    Tiền là GIẤY, đốt là CHÁY
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà. E mới cưới được 1 tuần, đủ thứ phải lo nghĩ và tính toán, mua sắm ạ. Giờ mới rảnh xíu lên 8 với các mẹ xíu cho zui.

Thực sự là giờ e vẫn còn ớn lạnh đêm tân hôn "kinh hoàng" lắm , chả là ox kêu sẽ có 1 bất ngờ cho e trong đêm tân hôn và thực sự là e quá bất ngờ đến khiếp luôn. hic hic.

Vào phòng của ox thì thật sự có 1 sự ấn tượng về bày trí và dán tường, sơn mới khá đẹp và ấm áp tuy nhiên điều làm e còn "Ấn tượng" đến giờ đó là cái Nệm lò xo cũ của ox @@. Hễ nằm lên là nó cứ kêu cót két, cọt kẹt, làm chả còn hứng thú gì cả, cả ngày chúc bên này bên nọ , chạy qua lại như con thoi, mệt mỏi rồi tối về tân hơn gặp cái nệm này nữa chỉ muốn ngủ 1 giấc cho khỏe mà thôi nói chung là đêm tân hôn của e toàn phải nghe nhạc giao hưởng có 1 loại đàn duy nhất

cả tuàn nay đang kì kèo với ox đòi mua cí mới, tại ổng cứ bảo là a quen rồi, có j mà đổi, cuối cùng cũng năn nỉ đc nên lên đây nhờ các mẹ, các chị e tư vấn xem thử loại nệm nào rẻ mà chất lượng xíu ạ. e đang ngắm mấy loại nệm ép gấp 3 hàn quốc, loại dày xíu vì kêu loại này cứng, nằm ko bị đau lưng như nệm mềm, các mẹ tư vấn thêm cho e xem thử nhé...
    hihi, vì cái nệm mà mất đi vui vẻ đêm tân hôn thì phí quá nhỉ, như em thì bỏ mặc, đêm tân hôn đáng giá ngàn vàng bỏ qua mấy cái nhỏ nhặt để tận hưởng nó đi chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtrieuhn Xem bài viết
    hihi, vì cái nệm mà mất đi vui vẻ đêm tân hôn thì phí quá nhỉ, như em thì bỏ mặc, đêm tân hôn đáng giá ngàn vàng bỏ qua mấy cái nhỏ nhặt để tận hưởng nó đi chị ạ.
    như nhà chị này nói đúng á, tân hôn đáng giá ngàn vàng, hihi, chắc ox chị top có gì khó nói với cái nệm nên ko nở vất
    Đời đôi khi thật bất công...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Kim đan thì đau tiền, nhưng đắt xắt ra miếng, dùng đến già cũng chả phải lăn tăn, đắt 1 lần rồi thôi các mẹ à
    Hiu hiu hiu .....................................
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chắc bà chị xem phim Hàn Quốc nhiều qúa nên tưởng tượng đêm tân hôn lãng mạn chứ gì. Nhiều khi vì công việc, vì tiền bạc , anh không chu toàn được. Chuyện nhỏ mà, miễn 2 người vui và tiếng cót két không làm hàng xóm thức giấc là được.
    Mà thời bây giờ cũng có đêm tân hôn hả ? Khen chị khéo giữ. Mình thấy người ta tân hôn trước khi cưới nhiều lắm.
    Hè.. Hè..:Silly::Silly:
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bobbinuni Xem bài viết
    Chắc bà chị xem phim Hàn Quốc nhiều qúa nên tưởng tượng đêm tân hôn lãng mạn chứ gì. Nhiều khi vì công việc, vì tiền bạc , anh không chu toàn được. Chuyện nhỏ mà, miễn 2 người vui và tiếng cót két không làm hàng xóm thức giấc là được.
    Mà thời bây giờ cũng có đêm tân hôn hả ? Khen chị khéo giữ. Mình thấy người ta tân hôn trước khi cưới nhiều lắm.
    Em thấy dù có ăn cơm trước kẻng ăn kem trước cổng gì thì đêm tân hôn cũng vẫn mang 1 ý nghĩa rất to lớn, nói chung đừng vì thời đại kim tiền làm ảnh hưởng đến những điều tốt đẹp đó. Em vẫn ủng hộ thớt về vấn đề này
    Cuộc sống làm bạn buồn chán ư? Hãy lao vào công việc bạn tin tưởng bằng tất cả trái tim, sống vì nó, chết vì nó, và bạn sẽ tìm thấy thứ hạnh phúc tưởng chừng như không bao giờ đạt được.

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

với tớ phòng ngủ phải chỉnh chu, nệm phải nằm thoải mái, màu sắc phải trông được, u tối quá, cũ kĩ quá ai mà tươi vui cho nổi. Đi làm về đã mệt rồi, dọn dẹp nhà cửa xong thì lên tới phòng ngủ phải được thư giãn, relax. Cơ mà anh xã nhà tớ cũng đồng ý đi sắm nguyên bộ mới rồi tiền thì lúc nào cũng cần, quan trọng là mình muốn ưu tiên đầu tư cho cái gì thôi.
    Cuộc sống làm bạn buồn chán ư? Hãy lao vào công việc bạn tin tưởng bằng tất cả trái tim, sống vì nó, chết vì nó, và bạn sẽ tìm thấy thứ hạnh phúc tưởng chừng như không bao giờ đạt được.

• 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhang2012 Xem bài viết
    không phải là nói thách , mà là Giá hãng nó niêm yết trên bảng giá và trên đệm là 2,990k

nhưng hôm đó em đi mua dc giảm giá thêm 10 % + 10 % đang khuyến mãi là 20% = ~~ 600k

bí quyết là em chém gió to quá mà chị bán hàng tưởng thật ....... giảm thêm cho 10%
    • 825 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BradPatton Xem bài viết
    Nệm bông ép đi, ko cần mua loại dầy.
    Cứ bảo chồng là nằm cái nệm lò xo, em đau lưng, mà lúc giao lưu nó cứ nhấp nhô em tụt hết cả hứng.
    Ầy dà, lúc giao lưu mà nó nhấp nhô thì hay đấy chứ, ông ấy nằm trên nhịp 1 cái thì cái niệm lò xo trợ giúp cho bác chủ thớt nhịp lại 3 cái, thảo nào ông chồng không chịu đổi cái nệm mới
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trời đọc mãi hóa ra là xin tư vấn mua đệm để ấy ấy. chị nên mua nêm cao su luôn xài cho bền vừa không bị nóng như nêm bông lại êm nữa. tùy vào điều kiện mà mua mỏng hay dày. như nhà em ko có điều kiện mua loại mỏng khoảng 6 triệu. nệm Việt Nam sản xuất
    Tun tí ngầu của mẹ phải hay ăn chóng lớn ngen
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em thấy nệm gấp 3 hàn quốc đó đc lắm chị ạ, có bà chị cơ quan dùng thử, chia sẽ là nằm khá êm, và lại tiện lợi nữa.