TIN TÀI TRỢ.

Đêm tân hôn kinh hoàng với cái nệm cũ của chồng @@

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 229 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot_matcan Xem bài viết
    hihi, nhà này vui tính quá nhỉ, chắc cuồng bóng đá ghê lắm, ox em cũng thế, cứ cuối tuần là xem ngoại hạng với cúp C1 gì đó, nhiều khi để vợ ngủ 1 mình xem bóng đá cả đêm, hix
    hôm nay có chị bạn mới tới thăm tư vấn mua nệm bông ép hàn quôics giá rẻ, ko biết có nên ko
    ox ơi là ox...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepthanh2013 Xem bài viết
    đêm tân hôn của em ntn, tối đó em đến ngày, người mệt lữ, ox thì háu háu mà rán nhịn, thế là xong 1 đêm tân hôn lạt nhếch, @@
    e cũng mệt chết đc mẹ nó ạ, e nhớ là e thay 5 bộ đồ, mệt bở hơi tai luôn, tối về nhà chồng nấu nướng, ăn khuya, rửa bát nữa, đuối luôn
    đêm tân hôn ko trọn vẹn, hy vọng được trăng mật cho nó đúng đêm tân hôn.
    ox ơi là ox...
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heobap106 Xem bài viết
    e cũng mệt chết đc mẹ nó ạ, e nhớ là e thay 5 bộ đồ, mệt bở hơi tai luôn, tối về nhà chồng nấu nướng, ăn khuya, rửa bát nữa, đuối luôn
    đêm tân hôn ko trọn vẹn, hy vọng được trăng mật cho nó đúng đêm tân hôn.
    kiểu này là chj ở trong Nam rồi, hihi, em mới đọc 1 bài về những điểm khác nhau về đám cưới ở SG và HN, nó bảo trong SG cô dâu thay áo cưới liên tục @@, giờ mới dám chắc cí đó là sự thật .
    Khách sạn top Thế giới + Việt Nam =>>> Hotelontop.us , Besthotelvn.us
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ nó thử nệm cao su Liên Á xem. Cái 10cm, 9tr.
    Bông ép thì ngại nhất khoản bẩn ko làm sạch đc, mà dùng ga chống thấm thì tớ cứ thấy bí bí.
    • 1,526 Bài viết

• 3,744 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đệm bông ép đi, nằm thích, gập dc cất đi tiện lợi , giá cả vừa phải mà cũng khá bền, trừ khi sau này có con thì đừng để nó tè vào, ko ngấm vào đệm vừa khai vừa hỏng đệm đóa
    Đệm kim đan thì dùng bền và tốt, nh cái khoản cất thì bó tay, nặng mém chết, lại ko gập dc, ko nhét đâu dc, giá thành cao nữa
    • 250 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nệm cao su mà bị thấm nước 1 phát thì cũng chắc chắn là quẳng đi nhá, làm gì có chuyện làm sạch được, nhà mình hy sinh 2 cái rồi, trẻ con tè 1 phát là vĩnh biệt

nệm bông ép giặt rửa được đó, nhà anh chị mình có con nhỏ, dùng nó tiện lắm, loại hàn quốc hay loại việt nam gì cũng ok, nhưng mình thích ủng hộ hàng nhà hơn hi hi
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiarafeng Xem bài viết
    nệm cao su mà bị thấm nước 1 phát thì cũng chắc chắn là quẳng đi nhá, làm gì có chuyện làm sạch được, nhà mình hy sinh 2 cái rồi, trẻ con tè 1 phát là vĩnh biệt

nệm bông ép giặt rửa được đó, nhà anh chị mình có con nhỏ, dùng nó tiện lắm, loại hàn quốc hay loại việt nam gì cũng ok, nhưng mình thích ủng hộ hàng nhà hơn hi hi
    đúng rồi, kinh nghiệ có khác, tè dầm lên nệm thì đi mất cái nệm uổng thiệt

chị e cũng kêu tư vấn nêm bông ép, ko biết hàng vn có đắt ko nhỉ? e thấy hàng vn mình hay chất lượng thấp hơn nhưng giá lại đắt hơn
    ox ơi là ox...
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tigontk21 Xem bài viết
    Mẹ nó thử nệm cao su Liên Á xem. Cái 10cm, 9tr.
    Bông ép thì ngại nhất khoản bẩn ko làm sạch đc, mà dùng ga chống thấm thì tớ cứ thấy bí bí.
    9 tr thì đắt quá ạ , tầm 2-3 tr thui ạ

sao chị j đó ở dưới kêu bông ép giặt đc mà chị?
    ox ơi là ox...
    • 885 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà ai đã giặt nệm bông ép chưa vậy? Nhà mình thì ko dám , sợ có nước vào nó nặng, ko xử lý vò ko giũ đuợc, phơi lại mất cả tháng, chưa kể sợ nó bị bunghết bông ra.
    • 250 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình mới mua nệm vạn thành hồi đầu tháng 11 vừa rồi, loại 1m8 thì cũng khoảng hơn 3tr thôi, loại dày 9cm ấy, hàng vạn thành là ok rồi bạn ơi, còn nếu thích hàng ngoại thì xài đồ hàn quốc, giá khoảng 4 đến 5tr nhé

mình nhớ ở nhà anh chị mình thì lau khăn ướt và phơi khô nệm bông ép dc, nhưng để chắc chắn thì các mẹ nên hỏi những nơi bán nệm xem thế nào, họ có chuyên môn hơn, mình sợ mình chỉ linh tinh hư nệm của các mẹ thì chết

chứ nệm cao su, mình lau khăn ướt rồi phơi nắng, cao su nó chảy nhũn ra, bỏ luôn.
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào cả nhà. E mới cưới được 1 tuần, đủ thứ phải lo nghĩ và tính toán, mua sắm ạ. Giờ mới rảnh xíu lên 8 với các mẹ xíu cho zui.

Thực sự là giờ e vẫn còn ớn lạnh đêm tân hôn "kinh hoàng" lắm , chả là ox kêu sẽ có 1 bất ngờ cho e trong đêm tân hôn và thực sự là e quá bất ngờ đến khiếp luôn. hic hic.

Vào phòng của ox thì thật sự có 1 sự ấn tượng về bày trí và dán tường, sơn mới khá đẹp và ấm áp tuy nhiên điều làm e còn "Ấn tượng" đến giờ đó là cái Nệm lò xo cũ của ox @@. Hễ nằm lên là nó cứ kêu cót két, cọt kẹt, làm chả còn hứng thú gì cả, cả ngày chúc bên này bên nọ , chạy qua lại như con thoi, mệt mỏi rồi tối về tân hơn gặp cái nệm này nữa chỉ muốn ngủ 1 giấc cho khỏe mà thôi nói chung là đêm tân hôn của e toàn phải nghe nhạc giao hưởng có 1 loại đàn duy nhất

cả tuàn nay đang kì kèo với ox đòi mua cí mới, tại ổng cứ bảo là a quen rồi, có j mà đổi, cuối cùng cũng năn nỉ đc nên lên đây nhờ các mẹ, các chị e tư vấn xem thử loại nệm nào rẻ mà chất lượng xíu ạ. e đang ngắm mấy loại nệm ép gấp 3 hàn quốc, loại dày xíu vì kêu loại này cứng, nằm ko bị đau lưng như nệm mềm, các mẹ tư vấn thêm cho e xem thử nhé...
    tân hôn mà gặp nhiều chiện oái oăm gê thế , e k ngờ tới ạ
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà. E mới cưới được 1 tuần, đủ thứ phải lo nghĩ và tính toán, mua sắm ạ. Giờ mới rảnh xíu lên 8 với các mẹ xíu cho zui.

Thực sự là giờ e vẫn còn ớn lạnh đêm tân hôn "kinh hoàng" lắm , chả là ox kêu sẽ có 1 bất ngờ cho e trong đêm tân hôn và thực sự là e quá bất ngờ đến khiếp luôn. hic hic.

Vào phòng của ox thì thật sự có 1 sự ấn tượng về bày trí và dán tường, sơn mới khá đẹp và ấm áp tuy nhiên điều làm e còn "Ấn tượng" đến giờ đó là cái Nệm lò xo cũ của ox @@. Hễ nằm lên là nó cứ kêu cót két, cọt kẹt, làm chả còn hứng thú gì cả, cả ngày chúc bên này bên nọ , chạy qua lại như con thoi, mệt mỏi rồi tối về tân hơn gặp cái nệm này nữa chỉ muốn ngủ 1 giấc cho khỏe mà thôi nói chung là đêm tân hôn của e toàn phải nghe nhạc giao hưởng có 1 loại đàn duy nhất

cả tuàn nay đang kì kèo với ox đòi mua cí mới, tại ổng cứ bảo là a quen rồi, có j mà đổi, cuối cùng cũng năn nỉ đc nên lên đây nhờ các mẹ, các chị e tư vấn xem thử loại nệm nào rẻ mà chất lượng xíu ạ. e đang ngắm mấy loại nệm ép gấp 3 hàn quốc, loại dày xíu vì kêu loại này cứng, nằm ko bị đau lưng như nệm mềm, các mẹ tư vấn thêm cho e xem thử nhé...
    Bấy bi à, vấn đề ko phải ở cái đêm tân hôn, tân gì nữa chắc cũng chán chê no mắt rồi. Vấn đề là dù có tân hay ko tân, cái phòng ngủ cũng là nơi vợ chồng ngủ với nhau tới già (hi vọng là ko đứt gánh giữa đường 1), làm sao cũng phải đẹp đẽ tí mới ngủ dc chứ. Mềnh đây nằm chiếu còn đau lưng mún chít, nói gì ngủ mà giường nệm cọt kẹt, thôi cho em xin, túng thiếu thì bẩu vợ cùng mua, mắc gì tiếc tấm nệm mới, vợ chồng mình rất thoải mái mấy chiện này, có gì thì thẳng thắng giúp đỡ nhau thôi..
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

9 tr thì đắt quá ạ , tầm 2-3 tr thui ạ

sao chị j đó ở dưới kêu bông ép giặt đc mà chị?
    Có đk thì mua quách cái nệm cao su mà nằm, vừa êm ái vừa bền, chống đau lưng, sau này có con nhỏ cũng thoải mái cho con..
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên mua gấp đi , từng nằm nệm lò xo rồi, khó chịu kinh khủng. Trở mình 1 cái cũng "ọt ẹc".
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot_matcan Xem bài viết
    Mình nghĩ bạn nên mua gấp đi , từng nằm nệm lò xo rồi, khó chịu kinh khủng. Trở mình 1 cái cũng "ọt ẹc".
    Ko biết mẹ chồng có nói gì ko nữa, mới cưới mà thay luôn cái nệm...

E cũng thích hàng giá tốt, chất lượng tương tương xíu, thanks mọi ng , để e đi vài vòng tham khảo rồi uyết định , nhưng mà trong mấy loại thì cái nào lâu hơn mà k bị cọt kẹt ấy, mà e nghĩ chắc chỉ có lò xo nó mới kêu nhỉ? @@
    ox ơi là ox...
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leminh_2004 Xem bài viết
    Có đk thì mua quách cái nệm cao su mà nằm, vừa êm ái vừa bền, chống đau lưng, sau này có con nhỏ cũng thoải mái cho con..
    e cũng tính lâu dài luôn chứ ạ , hôm trc có mẹ bảo nệm cao su sau này mà ướt tè dầm j là hết thay luôn nên e cũng hơi sợ đây
    ox ơi là ox...
    • 801 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Mình thích loại nệm cứng Hàn Quốc kiểu ép bông thuỷ tinh thì phải, nhẹ mỏng, nhưng "hành sự" thì khỏi lo tiếng động, mà rẻ thôi. Chẳng bao giơ thích lò xo vì sau môt thời gian là bị võng lưng rồi kẽo kẹt mất hứng.
    Giương cũng chẳng thích, có sàn gỗ đặt đệm lên trên là lăn thích nhất..hehe
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rô-Ron Xem bài viết
    Mình thích loại nệm cứng Hàn Quốc kiểu ép bông thuỷ tinh thì phải, nhẹ mỏng, nhưng "hành sự" thì khỏi lo tiếng động, mà rẻ thôi. Chẳng bao giơ thích lò xo vì sau môt thời gian là bị võng lưng rồi kẽo kẹt mất hứng.
    Giương cũng chẳng thích, có sàn gỗ đặt đệm lên trên là lăn thích nhất..hehe
    nệm bông ép thủy tinh là sao mẹ nó? @@ e nghe gê quá , tưởng tượng nằm trên thủy tinh mà lăn chắc đi luôn quá

chắc mẹ nhầm nệm bông ép hàn quốc chứ
    ox ơi là ox...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 222 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

đọc chuyện của e nghe vui vui rồi nhớ lại hồi xưa tân hôn của chị ghê haha , phải " giúp đỡ " ox thấy ông lóng ngóng mà giờ nghĩ lại vẫn muốn cười lăn =))
    • 801 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

nệm bông ép thủy tinh là sao mẹ nó? @@ e nghe gê quá , tưởng tượng nằm trên thủy tinh mà lăn chắc đi luôn quá

chắc mẹ nhầm nệm bông ép hàn quốc chứ

có khi nào nhớ nhàm hay đang đọc gì ghi ra vậy ko biết , mình cũng quên mất, chắc là nệm bông ep hàn quốc đó , haha