Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đây là chuyện có thật hay không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.34K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người. Hôm nay tôi có 1 câu chuyện cần nhờ các bạn tư vấn giúp. Mong các bạn sau khi xem xong reply lại cho tôi.

Chuyện xảy ra vào khoảng 5 tháng trước. Có một người phụ nữ trung niên vừa ly hôn chồng (vì chồng cô có vợ bé), cô rất buồn nên cũng mong muốn có được những người bạn cùng trang lứa để trò chuyện. Một ngày kia, trong một buổi sinh hoạt nhóm, cô quen biết một người đàn ông hơn cô 3 tuổi. Buổi nói chuyện bắt đầu, và cô cảm thấy rằng người đàn ông đó nói chuyện rất hợp với mình. Qua cuộc trò chuyện, cô mới biết là người đàn ông đó đã để ý cô lâu lắm rồi nhưng chưa có dịp qua làm quen trò chuyện. Mọi việc cứ xảy ra bình thường, cô và người đàn ông ấy cũng hay trò chuyện trong những buổi sinh hoạt nhóm khác. Đến một hôm thì vợ của người đàn ông đó sang gặp cô, lúc này cô mới biết là người đàn ông ấy đang còn vợ. Nghĩ rằng sẽ xảy ra một chuyện không hay, vì thật tình là cô không biết người đàn ông ấy có vợ. Nhưng thật lạ thây, người phụ nữ đó lại vui vẻ với cô và nói rằng: “Chị cũng để ý em lâu rồi, trong đây chị thấy em là người phụ nữ nhân hậu và luôn được mọi người quý mến, và chồng chị đã chọn đúng người”. Người phụ nữ đó rất ngạc nhiên, ở đời ai lại đem chồng mình cho người khác? Từ đó về sau, cả 3 người (người phụ nữ, và 2 vợ chồng người đàn ông) trở thành bạn thân. Họ đi chơi, đi ăn, và cũng sinh hoạt nhóm chung. Và một ngày kia, người vợ của người đàn ông đó nói với người phụ nữ rằng: “Chị cũng nói thật với em, chị bị bệnh tim, nên không biết chết lúc nào, chị mong rằng chồng chị có được một người bạn đời tốt để sau này khi chị mất đi, người đó sẽ chăm sóc cho anh ấy tốt như chị. Và chị thấy em là người phù hợp nhất. Hãy hứa với chị là em sẽ không rời xa chồng chị, và em sẽ chăm sóc cho ảnh thật tốt. Chị chắp nhận chia chồng với em”. Từ đó về sau, người đàn ông ấy luôn nhắn tin (một ngày nhắn cả gần trăm tin nhắn), lo lắng cho người phụ nữ kia, và người vợ ông ấy cũng rất tốt với người phụ nữ đó.
    Trong đầu người phụ nữ hiện nay thật rối tung, sao lại có chuyện như vậy?
    (Đây là câu chuyện hoàn toàn có thật, nên các bạn vui lòng nhận xét và cho ý kiến chân thành. Thành thật cảm ơn)
    Mong nhận được lời khuyên từ các anh chị trong diễn đàn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,767 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Topic bạn hỏi là chuyện này có thật hay không, trong khi đọc em vẫn nghĩ trong đầu là không, nhưng cuối câu chuyện chị khẳng định là có thật nên em chả biết nói gì. Thực tình em không tin lắm, vì tình yêu rất khó san sẻ, cái tôi của mỗi người rất lớn, sở dĩ người vợ chia chồng như thế vì có lẽ - theo em nghĩ - chị ấy biết bệnh của mình và chị ấy rất rất yêu chồng nên đã dẹp cái tôi sang để lo cho tương lai của chồng sau khi chị ấy mất chứ thực tình trong sâu thẳm trái tim chị ấy đang vô cùng đau khổ, nếu còn sống được bên chồng mãi mãi thì không bao giờ chị ấy có hành động như thế. Vì vậy, người được lựa chọn là "vợ thế" phải cố hết sức tế nhị, không làm tim chị ấy phải đau nữa, giờ cứ là khách, là bạn, sau này hẵng hay, anh chồng cũng thế, cứ quý bạn đã, yêu hay không tính sau. Hic, đọc câu chuyện cảm động quá, mong mọi người hạnh phúc.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 1,913 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Vấn đề là có cái gì chứng minh rằng vợ của người đàn ông ấy bị bệnh Tim???
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ của người đàn ông này đã từng 1 lần lên cơn đau tim và nắm lấy tay người phụ nữ kia,bảo rằng em đừng bỏ rơi anh ấy(tức là chồng của bà ta) và hãy giúp chị chăm sóc cho anh ấy. :Sad:Nhưng cái mà thực sự em ko hiểu là ko lẽ bà ta ko ghen hay sao mà lại chia sẻ chồng mình cho 1 người khác :Thinking: hiếm ai mà tốt bụng như vậy vì phụ nữ họ rất ghen và yêu rất dữ dội,1 khi họ yêu thì người đó mãi mãi thuộc về họ chứ ko thể chia cho ai khác.
    Em Từ Diễn Đàn Lê Quý Đôn Icon Của WTT Na Ná LQĐ Quá
    • 1,913 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DoiAnhCoDon Xem bài viết
    Vợ của người đàn ông này đã từng 1 lần lên cơn đau tim và nắm lấy tay người phụ nữ kia,bảo rằng em đừng bỏ rơi anh ấy(tức là chồng của bà ta) và hãy giúp chị chăm sóc cho anh ấy. :Sad:Nhưng cái mà thực sự em ko hiểu là ko lẽ bà ta ko ghen hay sao mà lại chia sẻ chồng mình cho 1 người khác :Thinking: hiếm ai mà tốt bụng như vậy vì phụ nữ họ rất ghen và yêu rất dữ dội,1 khi họ yêu thì người đó mãi mãi thuộc về họ chứ ko thể chia cho ai khác.
    Àh, lên cơn đau tim thì mình cũng có thể làm được đấy bạn ạh, dù rằng mình chẳng hề đau tim!

Để xác nhận 1 người có mắc bệnh Tim thì cần nhiều thứ lắm! Trong đó yếu tố xét nghiệm của y khoa là chính xác nhất! Nhưng đôi khi cũng chưa hẳn là chính xác được (nếu ko có sự giám sát của người muốn tìm hiểu), vì có thể để đạt được mục đích thì người ta vẫn có thể ngụy tạo bạn ah!

Mong người trong cuộc kia sẽ sáng suốt nhận ra được vấn đề cốt lõi trong chuyện này!
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,176 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em thì nghĩ người vợ đang cố tỏ ra mạnh mẽ. Vừa đối diện với bệnh tật, vừa chia sẻ chồng, hic...Chắc e không bao giờ được cao thượng vậy đâu. Còn anh chồng, e nghĩ gì thì gì cũng k nên thân mật với người phụ nữ kia trước mặt vợ như thế.
    dGha
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái thắc mắc chung của em là:liệu hành động của người vợ này có thật sự là như vậy không hay còn có mưu mô gì khác.vì người phụ nữ kia cũng khá giàu và có 1 vốn tài sản sau ly hôn.em thắc mắc liệu 2 vợ chồng này có đang giả vờ tiếp cận người phụ nữ kia vì lợi ích cá nhân cho họ ko :Thinking:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 674 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Cũng có thể như bạn nghĩ đấy, ở đời không lường trước được việc gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,598 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng chẳng tin lại có chuyện hay ho như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,356 Bài viết

• 11,593 Được cảm ơn

mình thì mình chẳng tin ông chồng, ai đời (nếu có) 1 người vợ thương mình, yêu mình như thế mà đang bệnh ko chăm sóc vợ thì thôi lại 1 ngày nhắn cả 100 tin nhắn cho người phụ nữ khác. Là mình thì mình chẳng thích anh chồng này cho dù thế nào đi nữa.
    Mình là HỒNG CẦM nhá, gọi là PINK cũng được. Nhưng đừng gọi là Hồng Cam hay Hong Cam

Mọi cái trên đời này
    Chỉ tốt khi đang mới
    Nhưng con người
    Phải sống trọn đời mình, phải đợi
    Đến già mới tốt và khôn.

(thơ cổ Nhật)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 154 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện này mình nghĩ là không có thật đâu bạn ơi. Người phụ nữ như thế thì sẽ không có trên đời. Với lại nếu bạn chấp nhận lấy người đàn ông kia thì bạn cũng sẽ không hạnh phúc đâu. Biết vợ mình bệnh sắp chết rồi mà còn lả lơi ong bướm với người khác. Anh ta đúng là người đàn ông vừa bất nhân, vừa bất nghĩa thì làm sao mà sống với hắn được???
    onttella: không có việc gì khó onttella:
    :Laughing:Nếu có việc khó thì đừng nên làm, tìm việc dễ mà làm:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 758 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Đôi khi trên đời có nhiều chuyện ta không ngờ mà lại có thật theo hướng tốt đẹp giống như cái cô Chương Tử Di lấy anh chồng tỷ phú già Vivi Nevo đó. Tôi nghĩ trường hợp này có thật có điều để chắc ăn thì bác gái này làm 1 cái hợp đồng hôn nhân thì là ổn.
    • STB
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 324 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hay có khi đó là một hội Swingers, tức là đổi vợ, đổi chồng cho nhau????
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 96 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

ngongan cũng biết một trường hợp gần giống như vậy. Người vợ bị bệnh gì không rõ nhưng đã đồng ý ly dị (họ có 2 đứa con trai đã lớn sắp vô đại học) để người chồng về VN cưới vợ khác (ngongan quen với cô vợ này) rồi bão lãnh cô này qua Mỹ. Hiện tại người vợ lớn sống đối diện với nhà vợ chồng cô vợ bé. Ông chồng và cô vợ bé có được 1 đứa con gái 5 tuổi. Cả 2 gia đình có vẻ sống rất hoà thuận vì thỉnh thoảng người anh lớn vẫn chở đứa em cùng cha khác mẹ đi chơi, hoặc mang về nhà mẹ Lớn chơi.

ngongan quen cô vợ nhỏ ở Mỹ nhưng không dám hỏi rõ. Có điều ngongan thông cảm cho cô ấy vì có lẽ người ta muốn qua Mỹ nên phải nhắm mắt đưa chân. Chỉ ghét ông chồng quá bạc tình, vợ chồng cả 20 năm vậy mà khi vợ bệnh đành tâm đi lấy vợ khác, rất nhiều người xung quanh ghét ông ta. Nếu lấy người chồng như vậy liệu khi mình bệnh lăn đùng ra đấy thì sao nhỉ? Nếu là ngongan thì mình sẽ ở giá sướng hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 76 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

kieu nay là kẻ cắp( người bạn đang hỏi hộ) và bà già( vợ của người kia) gặp nhau.hehe.còn anh chồng ở giữa Đục nước béo có. tốt nhất là ko nên dây dưa với cả2 loại này. bạn đã bỏ chồng 1 lần, vậy thì cớ gì lại đâm đầu vào 1 chỗ phức tạp như vậy. Việc đến nước này, cắt đứt liên lạc với cả hai, trừ phi bạn muốn cướp chồng người khác.chấm hết
    Em đứng thì tưởng em ngồi, em đi thì tưởng khúc dồi nó lăn
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này thì em nghĩ là khó mà cắt đứt vì người phụ nữ đó cũng thừa nhận là có tình cảm với người chồng của bạn mình.ông chồng cũng chăm sóc cho bà vợ khá chu đáo,nhưng thử hỏi chồng mình nhắn tin cho người khác 1 cách vui vẻ như thế thì làm sao bà vợ chịu nổi?vậy mà bà ta vẫn bình chân như vại và còn khuyến khích ông chồng và người phụ nữ kia hãy đến với nhau.em cũng là nữ mà ko thể hiểu nổi tâm trạng bà vợ này,ko rõ bà ta đang nghĩ gì.nhưng riêng ông chồng thì em thấy là dù có chăm sóc cho vợ nhưng cứ lo nghĩ về người khác thì đúng là hạng đàn ông ko ra gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 451 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

mình không tin!!!
    Các bố các mẹ thấy bài viết hay, up lại được hình, đọc mà phải phì cười... v.v và v.v ... thì click "Cảm ơn" nhé!!!!!:Silly::Applause:
    • 3,914 Bài viết

• 2,298 Được cảm ơn

Trên đời này chuyện gì cũng đều có thể xảy ra hết. Chuyện này cũng có gì đáng khó tin quá đâu. Bảo có thật cũng được mà bảo không có thật cũng chẳng sai. Còn khối chuyện lạ kỳ hơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì mình thấy thế này.Phụ nữ khi yêu thì rất cái tôi rất lớn. Vì vậy nếu có thật người vợ bị đau tim thì có thể là họ muốn tìm một người phụ nữ sau này cho chồng thì có thể có nhưng chắc là phải đau khổ.Nếu muốn giúp cho chồng sau này thì trong trường hợp đi chơi chắc là không có vì người vợ sẽ tìm cách tránh để 2 người đó đi chơi với nhau nhưng mình chịu đựng một mình chứ không ai có thể đi chơi chung mà chịu đựng được.
    Còn về khía cạnh người chồng thì mình không chấp nhận được người như thế vì sao vợ đang đau, nếu là không sống được lâu thì người chồng càng phải chăm sóc cho vợ. Nếu vợ có chuyện gì thì sau đó mình tìm một người phụ nữ cho mình cũng chưa muộn. Một ngày nhắn trăm tin. Vậy thì cả hai người phụ nữ cùng lo cho người đàn ông như thế này thì đúng là quá phí
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

người phụ nữ thì em ko có ý kiến vì có thể trong lòng đau nhưng thực lòng muốn tốt cho chồng . Với lại, đằng nào cũng chết, làm vậy để lại phúc đức, tiếng thơm cũng tốt chứ sao (j/k)

Còn ông chồng thì thuộc dạng KHÔNG CHẤP NHẬN ĐƯỢC. Vợ có ý thế thì cũng fải gạt đi, chứ lại hùa theo, đúng là bẩn tính. Người chồng tử tế thì lúc đấy chả sấp ngửa lo cho vợ, chứ lại còn nghĩ đến tình mới thì đúng là hạng vứt đi.
    Hix hix túm lại là vô lý quá chị ơi
    Sống giữa đời này chỉ có thân phận tình yêu. Thân phận thì hữu hạn, tình yêu thì vô cùng... Chúng ta làm cách nào để nuôi dưỡng tình yêu, để tình yêu có thể cứu chuộc thân phận trên cây thập giá đời...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2