Đâu là sự thật sau những bài Post trên WTT

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.97K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Thinking:

Nghe người bạn giới thiệu rằng WTT có nhiều mục và nhiều bài viết rất hay về cuộc sống - tình yêu - gia đình vv
    Đêm nay tự nhiên khó ngủ nên tham gia diễn đàn WTT, mình đọc một số bài viết ở nhiều mục khác nhau. Quả đúng là có nhiều bài viết rất hay, rất cảm xúc và rất chân thật, vì có lẽ những bài viết này xuất phát từ tâm tư tình cảm của các bạn, nhiều bài viết rất cảm động.
    Tuy nhiên bên cạnh đó cũng có nhiều bài viết sặc mùi " mục đích " mình cũng chẳng biết những mục đích đó là gì ? nên cũng hơi tò mò ? mình mở Top này , nếu ai có hứng thú thì comment nhé. Tks
    :Battin ey::Angel::Smiling: Tình yêu là chiếc quan tài
    Người yêu là cái thi hài bên trong

Thà hôn em để rồi bị tát
    Còn hơn để thằng khác nó hôn em
    :Smiling::Angel::Battin ey:

:Applause::Laughing:Sống là phải cho đi ! Hãy cho đi tất cả những gì bạn có, để rồi hối hận nhận ra rằng đòi lại sẽ rất khó ! :Laughing::Applause:
    Yahoo ID : gsahoama

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 323 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Bạn phải làm rõ ý cái đỏ đỏ trong dấu ngoặc kép đi thì mới có cái mà lạm bàn tiếp được chứ?:RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .SKYPE. Xem bài viết
    Bạn phải làm rõ ý cái đỏ đỏ trong dấu ngoặc kép đi thì mới có cái mà lạm bàn tiếp được chứ?:RaisedEye
    Vấn đề là mình chưa làm rõ được nên mới nhờ đến mọi người, nếu không thì đã im lặng ngồi cười roài.
    :Battin ey::Angel::Smiling: Tình yêu là chiếc quan tài
    Người yêu là cái thi hài bên trong

Thà hôn em để rồi bị tát
    Còn hơn để thằng khác nó hôn em
    :Smiling::Angel::Battin ey:

:Applause::Laughing:Sống là phải cho đi ! Hãy cho đi tất cả những gì bạn có, để rồi hối hận nhận ra rằng đòi lại sẽ rất khó ! :Laughing::Applause:
    Yahoo ID : gsahoama
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,617 Bài viết

• 2,178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến h thì mình mới phát hiện ra 1 mục đích quảng cáo thôi
    1. Có 1 bạn khoe nhà mới mua (đang xây), nhưng kèm cả tên, địa chỉ cty xây nhà + ảnh căn hộ mẫu của cty
    2. Có 1 bạn kể lể sự khổ sở khi phải sống chung với chị chồng, gia đình chồng, và sự khó khăn khi 2 vc phải ra sổng riêng tự lập, tiện thể kèm trang web bán hàng của chồng bạn ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,373 Bài viết

• 2,067 Được cảm ơn

Tâm sự, chia sẻ và muốn đc chia sẻ.
    Kỷ niệm ngày bốn con ba ba: 20/6/'11, Bài gửi 3,333
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi tin vào sự công bằng của cuộc sống.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ sống hạnh phúc. Tôi sẽ yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi.
    * Và hôm nay, ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
    • 274 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Queenofthenight Xem bài viết
    Bạn này nói đúng
    xP83HY2xP83p7

Nick cũ : pampam86
    • 444 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

mình cũng tán thành mẹ Q!
    • 103 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Viết khi có tâm trạng, đa phần là buồn - khi vui chưa chắc đã nhớ wtt trừ khi "nghiện". Thấy nhiều người giống mình, cảm giác được chia sẻ. Ko "mục đích", vì cũng ko muốn mọi người biết mình là ai...onttella:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mục đích:

- Chia sẻ, mong được chia sẻ (kinh nghiệm và tâm sự)

- Bày tỏ quan điểm cá nhân (vì đây là online nên nói thoải mái, mặc dù đôi lúc có chém gió:Silly:... chưa chắc offline dám nói thẳng nói thật như thế)

- Là nơi để phi công ... câu "máy bay", nơi để mấy con nai già ngơ ngác tìm lá vàng để đạp

- PR, Quảng Cáo của các cá nhân, doanh nghiệp

- PR của chính WTT (ví dụ trang web của họ tự tạo ra 1 chủ đề thật hot để mọi người vào bàn tán... chuyện này là bình thường thôi, vnexpress, tintuconline, a family... vẫn thường làm thế)
    • 21 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cũng đồng tình với Quan điểm của bạn : Lum_dong_tien
    => nhưng mục đích chính là Chia sẻ nỗi buồn, Nhân đôi niềm vui
    => Ko chỉ có buồn trong TC mới vào WTT, có những Topic chia sẻ nỗi buồn Công việc cũng giúp chúng ta Nghị lực hơn, vượt qua thời điểm khó khăn trong Công việc
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,890 Bài viết

• 1,365 Được cảm ơn

Chủ top hỏi vấn đề tế nhị là "sự thật" - tức là chất lượng thông tin của các bài post.
    Cái này khó định lượng lắm, vì phụ thuộc vào mỗi ID, bản thân web - net là ảo rồi, làm sao mong có thể là 100% sự thật chứ ?
    Mình thì chỉ nghĩ đơn giản, nói về mục đích thì đúng như các mẹ đã nói hết rồi, nhu cầu chia sẻ thông tin là mục đích số 1.
    CÒN % sự thật của thông tin, mỗi người hãy tự đặt mình vào hoàn cảnh của bài post đó hoặc người đọc để suy xét thôi. CÓ những thông tin đọc chỉ để đọc, chả có giá trị sự thật nào cả.
    Ngay bản thân chủ top, có thể trả lời cho mình biết sự thật của topic này khi bạn viết nó ra, là như thế nào không? có thể bạn đang ám chỉ ai đó do bị bức xúc với người ta vì đã mượn bài post để lồng thông tin PR, QC... hoặc vô tình ng ta đã post thông tin đụng chạm tự ái cá nhân bạn chăng???? (cái này chỉ là phỏng đoán của cá nhân tớ, tớ xin lỗi nếu sự thật ko phải như thế nhé). He he, đấy chỉ là ví dụ nho nhỏ thôi.
    Khi nào bạn trả lời được câu hỏi mà bạn đang tự đặt ra, thì chúng ta hãy đề cập tới sự thật, còn không thì chỉ nên nhắc tới Mục đích của bài post thôi...nhỉ.
    Cuộc sống theo mình càng đơn giản càng thú vị. Hi vọng ko bị ăn đá của ai.......
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,806 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

mình toàn vào WTT ngoài mục đích 888 chưa bao h có mục đích khác, như comment này chẳng hạn, cái này cũng có thể gọi là "chém gió" mà mình chưa bao giờ si nghĩ, vào WTT do thói quen. để thấy mình bớt lạc hậu hơn.
    thôi đi, không ký nữa
    • 1,585 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoama Xem bài viết
    :Thinking:

Nghe người bạn giới thiệu rằng WTT có nhiều mục và nhiều bài viết rất hay về cuộc sống - tình yêu - gia đình vv
    Đêm nay tự nhiên khó ngủ nên tham gia diễn đàn WTT, mình đọc một số bài viết ở nhiều mục khác nhau. Quả đúng là có nhiều bài viết rất hay, rất cảm xúc và rất chân thật, vì có lẽ những bài viết này xuất phát từ tâm tư tình cảm của các bạn, nhiều bài viết rất cảm động.
    Tuy nhiên bên cạnh đó cũng có nhiều bài viết sặc mùi " mục đích " mình cũng chẳng biết những mục đích đó là gì ? nên cũng hơi tò mò ? mình mở Top này , nếu ai có hứng thú thì comment nhé. Tks
    Bạn nên đọc comment của người ta với MỤC ĐÍCH Trong Sáng thì bạn sẽ thấy bình thường thôi, ảo mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,203 Bài viết

• 5,788 Được cảm ơn

Mình vào đây...đọc và...đọc... để hiểu rằng trên đời này ko phải chỉ có mình hạnh phúc, cũng ko phải chỉ có mình là đau khổ.Đọc để chia sẻ... để... đồng cảm... và ... để khóc cùng nhau...:Crying:
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 1,585 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Queenofthenight Xem bài viết
    Cái bạn này thì mình ko nghĩ chỉ có vậy đâu nhá! toàn kể "xấu" ch thôi!
    • 97 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình thì vùa xả , vùa đọc để không lạc lỗng vì mình không đi nhiều. Cái gì cảm thấy thật là thật, nghĩ nó là ảo thì là ảo thôi. Nhung mà khi đọc thì vui nhiều hơn:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,006 Bài viết

• 1,935 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    " Dù người ta có nói với bạn điều gì đi nữa, hãy tin rằng cuộc sống là điều kỳ diệu và đẹp đẽ" - theo mình , tâm sự là bày tỏ những cảm xúc rất thật . Hãy trân trọng tất cả những tâm sự của tất cả mọi người ở đây , chủ top ạ !
    Đâu phải vì mình bé nhỏ mà cuộc đời thương tình không nổi gió ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 584 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mục đích là xem mọi người nhận xét như thế nào, còn chỉnh mình chứ.
    Kể cả câu chuyện chỉ có thật 90% thì vẫn có ích cho người viết cũng như người có hoàn cảnh tương tự.
    • 1,450 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Chẳng biết!:confused: Nhưng nghiện mất roài
    hít vào tâm tĩnh lặng thở ra miệng mỉm cười
    • 91 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng, mình thấy vài câu chuyện hơi kịch! nhưng mà cũng hay vì biết rằng còn có kịch như thế. Yêu cuộc đời hơn
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3