Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đã ra đi nhưng sao đau lòng quá?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.28K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

HÔm nay em đã dọn về nhà mẹ
    Ra đi nhẹ nhàng
    Nhưng con gái em để lại cho cha nó nuôi.
    Ngày đầu tiên
    nhớ con, nhớ con đến không ăn uống gì được
    MUốn đt nhưng không thể.
    Ngồi coi hình của con mà tim thắt lại.
    Bé Yêu ơi! mẹ nhớ con lắm
    :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying:
    (¯`'•.(¯`'•.°Lovely Mashimaro°.•'´¯)•'´¯):LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

vì sao ko mang bé theo vậy bạn? Con mình , nhất là con gái ko ai bằng mẹ bên cạnh đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Sao lại bỏ con lại? Nếu là mình chắc mình đi đâu thì tha nó đi thôi. Vắng chồng thì chịu được chứ vắng con chắc mình thua mất.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Van_Thien_Kim Xem bài viết
    HÔm nay em đã dọn về nhà mẹ
    Ra đi nhẹ nhàng
    Nhưng con gái em để lại cho cha nó nuôi.
    Ngày đầu tiên
    nhớ con, nhớ con đến không ăn uống gì được
    MUốn đt nhưng không thể.
    Ngồi coi hình của con mà tim thắt lại.
    Bé Yêu ơi! mẹ nhớ con lắm
    :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying:
    Em ơi con gái vẫn còn đỏ hỏn mà sao em nỡ lòng nào mà bỏ đi như vậy! Em ngồi coi hình con mà làm gì, về với con đi em. Con rất rất cần em đấy, bà mẹ trẻ ơi!
    Chuyện vc có khúc mắc gì đi nữa ( điện thoại quấy rối đã biết đúng sai thế nào đâu !) thì cũng gạt sang một bên sau tính, bây giờ tất cả lo cho con đã em ơi. Nếu khó quá thì về mẹ nhưng dứt khoá phải mẹ đi đâu con đi theo đấy đã.
    Con em không có tội tình gì để phải chịu như thế em ơi! Về ngay đi!
    • 122 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi102 Xem bài viết
    Sao lại bỏ con lại? Nếu là mình chắc mình đi đâu thì tha nó đi thôi. Vắng chồng thì chịu được chứ vắng con chắc mình thua mất.
    Mình cũng vậy.Mẹ đâu con đó.Không bao giờ bỏ con.Tính ra con chủ top mới có hơn 3 tháng thôi,sao nỡ xa bé vậy.Quay về thôi,hoặc đem con theo.
    Hồi xưa giận chồng mình cũng một lần về nhà mẹ(với con) để cho chồng sợ ,nhưng sau đó suy nghĩ lại thấy làm như vậy là dại.Nhà mình mình ở,chuyện đâu còn có đó.Giận thì không thèm nói nhưng nhất quyết không đi đâu cả ( chỉ trừ khi nếu bị đánh thì phải chạy thôi)
    • 632 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

ủa sao bỏ con đi gòi @_@ ???? tuổi trẻ nhiệt huyết , dám nghĩ dám làm có khác :Battin ey:
    Ký mới chả cọt . Miễn .
    Nắng nóng , bực hết cả mình .
    • 122 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bỏ con đi thế này là chủ top bị mất điểm trầm trọng : đối với chồng,với BMC,với thiên hạ nữa chủ top ơi.Mai mốt làm lành ( mình chắc thế) xấu hổ lắm.Về với con đi thôi,nhanh lên không thôi bé khóc nhiều là bị bệnh nữa đó.
    • 172 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Về bế con rồi mang đi đâu thì đi. Bực mình với em này quá.
    Chuyện bình thường số 7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 390 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me-su-nhi Xem bài viết
    Mình cũng vậy.Mẹ đâu con đó.Không bao giờ bỏ con.Tính ra con chủ top mới có hơn 3 tháng thôi,sao nỡ xa bé vậy.Quay về thôi,hoặc đem con theo.
    Hồi xưa giận chồng mình cũng một lần về nhà mẹ(với con) để cho chồng sợ ,nhưng sau đó suy nghĩ lại thấy làm như vậy là dại.Nhà mình mình ở,chuyện đâu còn có đó.Giận thì không thèm nói nhưng nhất quyết không đi đâu cả ( chỉ trừ khi nếu bị đánh thì phải chạy thôi)
    Đọc đi đọc lại vẫn chịu ko hiểu nổi sao bạn biết con chủ top hơn 3 tháng tuổi?
    Dù sao, chủ top có hai cái sai: về nhà mẹ là sai, bỏ con càng sai.
    • 172 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Ngày sinh của bé Thiên Kim ở trên nick của mẹ nó kia mà…Mới sinh cuối tháng 6 thôi
    Chuyện bình thường số 7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 390 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi noibuonthuytinh30 Xem bài viết
    Ngày sinh của bé Thiên Kim ở trên nick của mẹ nó kia mà…Mới sinh cuối tháng 6 thôi
    Ờ nhỉ? Thỉnh thoảng bị 15' sao đó.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, con phải mang theo chứ, của cải quý giá nhất của mình đấy, chồng thì chẳng cần thiết
    TÂM ÍT BIẾN TRONG DÒNG ĐỜI VẠN BIẾN
    • 122 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocxinh Xem bài viết
    Đọc đi đọc lại vẫn chịu ko hiểu nổi sao bạn biết con chủ top hơn 3 tháng tuổi?
    Dù sao, chủ top có hai cái sai: về nhà mẹ là sai, bỏ con càng sai.
    Minh thấy ngày sinh là 18/06/2010 mà.Không lẽ không phải!
    • 514 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mọi người tung hứng đủ chưa ?
    Chủ top nên nói rõ hơn lý do ra đi không mang theo bé cho mọi người biết thì hơn.
    Quân tử đứng không đổi họ , ngồi không đổi tên , lâu lâu đổi nick.
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

thanks các mẹ! tối qua, e đã đem bé về nhà em rồi.
    Tội con bé, mới xa mẹ 1 ngày mà mặt mũi bơ phờ, bụng lép kẹp.
    Trên đường về nhà bé ngủ thiếp trên tay e.
    Con chuyện vợ chồng e thì không đơn giản là vì nhửng cuộc đt quấy rối mà là 1 câu chuyện dài
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Số là 2 năm trước e có thai 1 bé trai, bé đă đươc 17 tuần rồi, nhưng lúc đó, e cọn đang học Đh. 2 vc mới bàn nhau là phải về hỏi ý mẹ em, vì lúc đó Mc e đã nói, rất thích có cháu nội, nên mong e sớm sinh bé. Nhưng vẫn còn chờ ý kiến của mẹ e.
    Khi e hỏi thì mẹ e nói , tụi e lớn rồi, muôn làm gì thì làm, mẹ không ý kiến.
    Vậy mà hôm sau Mc lại nói la me e đòi dẫn e đi phá thai, thạt sự luc đó e rất ngỡ ngàng không hiểu chuyện gì hết. Rồi e nhạn đươc tn cùa mẹ e, nói mẹ phai lên Đà Lạt chăm sóc ngoại đang bệnh, e làm xong nhớ cẩn thận sức khỏe
    Lúc đó cả e lẫn ox đều rất buồn và đau khổ. Thật lòng lúc đó trong lọng của vc em giận mẹ e nhiều lắm. Tuy lúc bt không nói ra, nhưng hễ nhắc đến mẹ e là ox lại lôi chuyên này ra nói.
    Vì vậy nên khi có bầu bé Kim vc e đã giấu không cho gd e biết, nên khi e đi e đã không đem bé theo.Vì e nghĩ ở vs cha và nội bé sẽ đươc chăm sóc tốt hơn
    Nhưng sau khi lập 2pic, cả đen e không ngủ đươc. nên sáng sớm e đã qua nhà chông để thăm con. Nhưng bà ta lấy cớ e không còn ở trong nhà nên không cho e gặp bé
    E về và khóc rất nhiều, rồi e quyết định kể về bé cho mẹ nghe.
    Lúc đó mẹ chỉ hỏi sao sinh bé mà không cho mẹ biết hay đã không coi ẹ la mẹ nữa. e mới đem chuyện cũ ra nói, thì mẹ e giận lắm.
    Mẹ nói lúc đó la mc e dt cho mẹ, yc mẹ qua gặp mặt. Bà ta còn đưa tiền cho mẹ e, nói mẹ e chở e đi phá thai nữa.
    e nghe xong đã chạy thẳng qua bên đó gặp bà ta để hỏi cho ra lẽ.Thì các mẹ biết sao không, bà ta chửi đổng lên là"DM amy, mây không có quyền hỏi, tao thích thì tao trl, còn đ' thĩh thì d' cần tl vs thứ mặt l như mày. dm mày, mày còn muốn gạp con thì liệu hồn vs tao. còn không tao d' cho mày đung đện cháu tao"
    Lúc đó , đẫu e không còn suy nghĩ đươc ji nữa. e thay đồ cho con, rồi bồng con về nhà mẹ.
    Trước khi đi, e còn nói vs chồng e, "A lúc nào cũng đem chuyện pé Chuột ra để trách mẹ e, bây h thì a thấy rõ việc nay do ai lạm rổi.chuyện này là do mẹ a có lỗi vs e, chứ không phải mẹ e có lỗi vs a và e. Nếu a còn thương e, thương con thì anh về vs mẹ con e. Còn nếu a muốn báo hiếu vs mẹ a thì a cứ ở nhà a đi. Mẹ con e lúc nào cũng cần a. cả e và con đều yêu a rất nhiều.E chỉ nói vậy thôi còn quyết định cuối cùng vẫn là do anh"
    E nói xong là đi thẳng, từ tối qua đến h ox vẫn im lặng. hazz
    • 122 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Ôi!Biết tin này mình thở phào nhẹ nhõm.Mẹ và con đã về bên nhau.
    Mình thì đã lập gia đình 11 năm rồi.Cuộc sống vợ chồng nhiều khi cũng đầy sóng gió.
    Thậm chí có lúc ( mới cưới) mình cũng tính bỏ nhà đi thật xa và làm lại từ đầu.
    Nhưng có lẽ do sự giáo dục của gia đình không vượt qua được nhưng định kiến xã hội,nghĩ về bố mẹ mình, về bạn bè xung quamh nên mình không dám làm.
    Rồi đến lúc bị chẩn đoán là vô sinh do rối loạn nội tiết nữa.
    Rồi có những lúc vợ chồng căng thẳng tưởng không thể vượt qua nổi.
    Có một lần phát hiện tin nhắn tình cảm trong máy chồng.
    Bình tĩnh giải quyết mọi chuyện.
    Thời gian sẽ giúp ta suy nghĩ thấu đáo vấn đề và có cách giải quyết thích hợp.
    Đừng nóng vội.
    Bản lĩnh của ta sẽ được nâng lên từng ngày.
    Bây giờ thì chồng cũng phải ngoái nhìn và khâm phục.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dù bất kể trường hợp nào cũng không bao giờ được bỏ con. Là mẹ mà bỏ con thì ác lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Van_Thien_Kim Xem bài viết
    ...
    Lúc đó , đẫu e không còn suy nghĩ đươc ji nữa. e thay đồ cho con, rồi bồng con về nhà mẹ.
    Trước khi đi, e còn nói vs chồng e, "A lúc nào cũng đem chuyện pé Chuột ra để trách mẹ e, bây h thì a thấy rõ việc nay do ai lạm rổi.chuyện này là do mẹ a có lỗi vs e, chứ không phải mẹ e có lỗi vs a và e. Nếu a còn thương e, thương con thì anh về vs mẹ con e. Còn nếu a muốn báo hiếu vs mẹ a thì a cứ ở nhà a đi. Mẹ con e lúc nào cũng cần a. cả e và con đều yêu a rất nhiều.E chỉ nói vậy thôi còn quyết định cuối cùng vẫn là do anh"
    E nói xong là đi thẳng, từ tối qua đến h ox vẫn im lặng. hazz
    Qua vụ việc này em cũng phải rút ra bài học, kinh nghiệm cho chính mình.
    Thẳng thắn mà nói rằng cả hai vc em còn trẻ con, hiếu thắng và ích kỷ!
    Em đâ sai lầm khi đặt cho chồng sự lựa chon một mất một còn giữa mẹ và vợ!
    Nếu chồng nghe mẹ bỏ vợ thì đó là loại trẻ con còn bám váy mẹ. Nếu chồng nghe vợ bỏ mẹ thì đó là loại bất hiếu trời không dung đất không tha, nếu vợ lại hả hê khi chồng nghe mình bỏ mẹ thì vợ đó là loại bất nhân bất nghĩa!

Con mới được hơn 4 tháng bây giờ vc phải chung sức chung lòng chăm lo cho con. Trước mắt có thể ở bên ngoại tạm thời vài bữa. Nhưng với câu chuyện của em thì tốt nhất vc nên ở riêng càng nhanh càng tốt, có điều kiện thì thuê giúp việc còn không thì có thể nhờ MD lẫn MC giúp đỡ. Em có thể không cần MC nhưng dù sao con cũng là máu mủ nhà người ta, nên vì con mà nghĩ cho rộng em ạ. Thứ hai trong quan hệ vc nên tạo điều kiện mở để chồng cùng chăm lo cho con, có trách nhiệm cùng tạo nên một gia đình thực sự. VC phải thống nhất với nhau nguyên tắc cư xử, trách nhiệm và sự yêu thương.

Mong vc em sớm vượt qua sóng gió này, bé Kim hay ăn chóng lớn!
    • 321 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mocxanhmocdo Xem bài viết
    Qua vụ việc này em cũng phải rút ra bài học, kinh nghiệm cho chính mình.
    Thẳng thắn mà nói rằng cả hai vc em còn trẻ con, hiếu thắng và ích kỷ!
    Em đâ sai lầm khi đặt cho chồng sự lựa chon một mất một còn giữa mẹ và vợ!
    Nếu chồng nghe mẹ bỏ vợ thì đó là loại trẻ con còn bám váy mẹ. Nếu chồng nghe vợ bỏ mẹ thì đó là loại bất hiếu trời không dung đất không tha, nếu vợ lại hả hê khi chồng nghe mình bỏ mẹ thì vợ đó là loại bất nhân bất nghĩa!

Con mới được hơn 4 tháng bây giờ vc phải chung sức chung lòng chăm lo cho con. Trước mắt có thể ở bên ngoại tạm thời vài bữa. Nhưng với câu chuyện của em thì tốt nhất vc nên ở riêng càng nhanh càng tốt, có điều kiện thì thuê giúp việc còn không thì có thể nhờ MD lẫn MC giúp đỡ. Em có thể không cần MC nhưng dù sao con cũng là máu mủ nhà người ta, nên vì con mà nghĩ cho rộng em ạ. Thứ hai trong quan hệ vc nên tạo điều kiện mở để chồng cùng chăm lo cho con, có trách nhiệm cùng tạo nên một gia đình thực sự. VC phải thống nhất với nhau nguyên tắc cư xử, trách nhiệm và sự yêu thương.

Mong vc em sớm vượt qua sóng gió này, bé Kim hay ăn chóng lớn!
    bà mẹ chồng này kn wa', máu mủ j chị ơi, chính bà ý tìm cách để chủ topic phải phá thai mà, ghê tởm loại MC như này
    1467378_587870361249879_147072733_n
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2